ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 134

Thumbs up เกี่ยวกับ ไวรัสเข้าคอมหรือป่าว

พอเล่นอินเทอร์เน็ตไปสักแปปนึงมันก็ค้างครับพอค้างเสร็จก็ดับไปแล้วก็จอฟ้าอะ ผมดูโค้ดไม่ทันครับ ตอนนี้ไม่เป็นแล้วจอฟ้าแต่เวลาตอนเปิด ปุ๊ป ตรงคำว่า Starting Window มันรอนานมากอะครับ แล้วเวลาเล่นเน็ตมันดูช้าๆอะครับ ไม่ทราบว่าเป็นไวรัสรึป่าว แล้วมันมีโปรแกรมทำลายไวรัสบ้างรึป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    6,155
    ดันหน่อย ไม่มีใครมาตอบเลย

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ถ้าอยากรู้ว่าเป็นไวรัสมั้ยก็ลองเข้า safemode แล้วเอา Malwarebyte มาแสกนดูครับ แต่ความเห็นผม ผมว่ามันมีหลายสาเหตุ อาจไม่ใช่ไวรัสก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    6,155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ De_Fastback อ่านกระทู้
    ถ้าอยากรู้ว่าเป็นไวรัสมั้ยก็ลองเข้า safemode แล้วเอา Malwarebyte มาแสกนดูครับ แต่ความเห็นผม ผมว่ามันมีหลายสาเหตุ อาจไม่ใช่ไวรัสก็ได้
    แล้วเป็นเพราะอะไรรู้ไหมครับ ผมว่าเป็นที่ไดร์เวอร์แน่เลย

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OXYGENz อ่านกระทู้
    แล้วเป็นเพราะอะไรรู้ไหมครับ ผมว่าเป็นที่ไดร์เวอร์แน่เลย
    ไดรเวอร์เน็ตผมก็เคยเสียอยู่ พอเข้าเน็ตแล้วขึ้น Blue Screen เลย ไม่ว่าจะใช้ Browser ตัวไหนหรือแม้แต่ตั้งอัพเดตทิ้งไว้ วิธีแก้คือเข้า safemode แล้วลบไดรเวอร์เน็ตออกก่อนแล้วหาอันใหม่มาลง