ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

ร้อนจัดกับหนาวจัด ขอไม่เจออะไร ?

ร้อนจัดกับหนาวจัด ขอไม่เจออะไร ?
    จะใช้อุณหภูมิกลางเป็น 0 c' หรือ 37 ก็ได้ครับ

แต่ขอเหตุึผลสนับสนุนด้วยครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ร้อนจัด
    เหตุผล : ร้อน

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ทั้ง2อย่าง... - -*
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Cool

ร้อนอ่ะ ถ้าร้อนมันแก้ยาก ส่วนหนาวก็ห่มผ้า ฯลฯ
    ทะเลทรายอ่ะแค่ 50-60 องศาก็อยู่ยากแล้ว แต่ขั่วโลก ติดลงตั้งเยอะ ยังอยู่กันได้

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    หนาวนะ ไม่ชอบอากาศหนาวอะผม

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ขอไม่เจอร้อนครับ

ขอเจอหนาวดีกว่า แต่เสียอย่างเดียวขี้เกียจอาบน้ำอะ เวลาหนาวๆ 555+ (มันหด)

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ผมไม่ชอบอากาศร้อนอ่ะ อยู่ยากทำอะไรไม่ได้ ยิ่งเปิดคอมแทบจะระเบิดเลย แต่ถ้าหนาวก็พออยู่ได้

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ผมขอหนาวดีกว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    คนเราทนร้อนได้แต่ทนหนาวไม่ได้นะ(สำหรับพวกคนไม่มีผ้าห่มนะ)
    แต่ผมขอหนาวจัดดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ผมขออยู่หนาวดีกว่า

ถ้าร้อน มันทำยังไงก็ไม่หายร้อน นอกจากจะเปิดแอร์ แต่ก็เปลืองค่าไฟบานอีก

แต่ถ้าหนาว ก็แค่ใส่เสื้อหนาๆ ห่มผ้า หรือ OC คอมเล่นๆแล้วก็เอามือไปอังให้มันอุ่น
    0000000000000000000000

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    แล้วแต่สภาพร่างกาย ของผมจะอยู่ในที่ร้อนจัด(ไม่ใช่ตากแดดกลางแจ้งยืนอยู่เฉยๆ)ได้นานมากๆโดยที่ไม่เป็นลม แต่ร่างกายไม่ทนทานต่อความหนาว(แค่ห้องแอร์27องศาก็หนาวตัวสั่น) แต่บางคนสามารถทนความหนาวได้มากกว่าร้อน บางคนก็ต้องพอดี อาจเป็นเพราะภูมิแพ้+ร่างกายค่อนข้างอ่อนแอ บางคนhp infinityลุยมันทุกสภาพดินฟ้าอากาศ

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ผมเป็นคนที่เหงื่อออกง่ายมาก
    ไม่ชอบอะไรที่ร้อนๆอย่างแรง
    ขอไม่เจออะไรร้อนๆแล้วกันครับ หุหุ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    ไม่ร้อน ขอหนาวดีกว่า เพราะร้อนแล้วอารมณ์มันหงุดหงิด

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ถ้าคนไทยส่วนใหญ่ต้องบอกขอไม่เจอร้อนอยู่แล้ว

แต่ผมว่ามนุษย์เราทนร้อนได้ดีกว่าหนาว

หนาวตายมีมากกว่าร้อนตายนะครับ

แล้วถ้าใครเคยไปอยู่ยุโรปช่วงติดลบ คงจะเคยสัมผัส ผมก็สัมผัสมาแล้ว

ถ้าให้ทนแบบนั้นโดยไม่ใส่เสื้อผ้า ผมทนร้อนได้ แต่ทนหนาวไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    ไม่ขอหนาวตายละกันครับ

ตามที่นาย ballba บอกแหละครับอุณภูมิติดลบนี่ไม่ไหวจริงๆ

ยิ่งตอนที่มีพายุหิมะ ออกนอกบ้านไม่ต้องพูดถึง

-----------
    คนโซนเมืองร้อนย่อมอยากอยู่เขตหนาว คนโซนเมืองหนาวย่อมอยากอยู่เขตร้อน

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ขอหนาวๆๆ ได้ฟีลดี

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ไม่ขอเจอเลยนะ เพราะทั้งสองแบบทรมานไม่ต่างกัน TT
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    หนาวดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ขอเจอหนาวจัดดีกว่า เวลาหนาวน่ะมันมีหลายวิธีที่ทำให้อบอุ่นขึ้นมา แต่เวลามันร้อนจัดๆวิธีที่ทำให้เย็นแบบได้ผลจริงๆน่ะมันไม่ค่อยจะมีหรอกครับ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    จริงๆผมก็ทนได้ทุกสภาพอากาศนะจะหนาวจะร้อนได้หมดแต่ขอหนาวดีกว่า ยิ่งลงไปนอนกลิ้งกับผ้าห่มด้วยแล้วเนี่ยยิ่งฟิน ~~

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ร้อนจัด ไม่เอาครับ เป็นลมตาย แสบผิวไหม้เกรียมตาย
    หนาวจัดดีกว่า หนาวตาย สบายกว่าเยอะ

ถ้าเคยสัมผัสอากาศหนาวมาจริงๆ จะรู้เลย ยังไงก็สบายกว่าอากาศร้อนจัดๆ
    เวลาเจออากาศหนาวๆ แล้วได้ผิงไฟ/ฮีตเตอร์ ดื่มโกโก้/กาแฟ ร้อนๆ หรือกินซุปร้อนๆ โคตรสวรรค์เลยครับ

ถ้าไปเจออากาศร้อนจัด กินแป๊ปซี่ กินน้ำแข็ง กินไอติม กินเท่าไหร่ก็ยังร้อนอยู่ดี แก้ไม่ได้
    แดดเปรี้ยงๆ แสกหน้า ปวดหัวอีก อยู่ลำบากครับ

ยังไงๆ ผมก็เลือกอากาศหนาวครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้
    ร้อนจัด ไม่เอาครับ เป็นลมตาย แสบผิวไหม้เกรียมตาย
    หนาวจัดดีกว่า หนาวตาย สบายกว่าเยอะ

ถ้าเคยสัมผัสอากาศหนาวมาจริงๆ จะรู้เลย ยังไงก็สบายกว่าอากาศร้อนจัดๆ
    เวลาเจออากาศหนาวๆ แล้วได้ผิงไฟ/ฮีตเตอร์ ดื่มโกโก้/กาแฟ ร้อนๆ หรือกินซุปร้อนๆ โคตรสวรรค์เลยครับ

ถ้าไปเจออากาศร้อนจัด กินแป๊ปซี่ กินน้ำแข็ง กินไอติม กินเท่าไหร่ก็ยังร้อนอยู่ดี แก้ไม่ได้
    แดดเปรี้ยงๆ แสกหน้า ปวดหัวอีก อยู่ลำบากครับ

ยังไงๆ ผมก็เลือกอากาศหนาวครับ
    คิดหมือนกันเลยครับ
    thailandstar.tskk.in

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    สัก 23-28 ประมาณนี้แหละ สบายๆ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scapegoat_7 อ่านกระทู้
    ไม่ขอหนาวตายละกันครับ

ตามที่นาย ballba บอกแหละครับอุณภูมิติดลบนี่ไม่ไหวจริงๆ

ยิ่งตอนที่มีพายุหิมะ ออกนอกบ้านไม่ต้องพูดถึง

-----------
    คนโซนเมืองร้อนย่อมอยากอยู่เขตหนาว คนโซนเมืองหนาวย่อมอยากอยู่เขตร้อน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ถ้าคนไทยส่วนใหญ่ต้องบอกขอไม่เจอร้อนอยู่แล้ว

แต่ผมว่ามนุษย์เราทนร้อนได้ดีกว่าหนาว

หนาวตายมีมากกว่าร้อนตายนะครับ

แล้วถ้าใครเคยไปอยู่ยุโรปช่วงติดลบ คงจะเคยสัมผัส ผมก็สัมผัสมาแล้ว

ถ้าให้ทนแบบนั้นโดยไม่ใส่เสื้อผ้า ผมทนร้อนได้ แต่ทนหนาวไม่ได้ครับ
    +1 ครับ หนาวทนได้ถ้าอยุ่บ้านมี Heater

ใครบอกขอเจอหนาวติดลบ แสดงว่าไม่เคย ถ้าสักครั้งในชีวิตคุณถ้าได้ลองไปเจอหิมะตกหนักๆ
    คุณจะรู้ว่ามันทรมานมาก อยากจะวิ่งหนีกลับเมืองไทย เดินก็ลำบาก รองเท้าเจอน้ำแข็งกัดแหกอีก

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ผมไม่ชอบร้อน
    แต่ถ้าหนาวจัดนี่เนื้อห่มเนื้อเดี่ยวก็อุ่น