ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

อยากวางยาเบื่อแมวครับ ...

คือเพื่อนบ้านผมเค้าเลี้ยงแล้วแมวมาขี้ที่บ้านผมทุกวัน บ้านผมจะมีช่องที่กั้นกับข้างบ้านไว้อยู่

แล้วมันมีขึ้ตรงช่องนั้นแหละ ทุกวัน ทุกวัน พ่อผมก็ต้องคอยเก็บคอยทิ้ง เกือบเดือนแล้วครับ

เจ้าของ****ก็ไม่ทำไรเลยครับ สุดจะทนแล้วตอนนี้ เลยคุยๆกัน พ่อบอกผมว่าจะวางยาเบื่อ ... ( จะเก็บไว้เป็นวิธีสุดท้าย )

ก่อนอื่นมีใครจะแนะนำวิธีอื่นนอกจากยาเบื่อไหมครับ ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    อีกวิธีคือคุย ถ้าวางยาอาจมีเรื่องกันได้ ไปทำแมวเค้า
    ปัญหามันเกิดมาจากเจ้าของครับ ผมไม่ได้โทษแมว

แต่ถ้าถึงขั้นวางยาเบื่อแล้วจะมาหาเรื่องกันจริงๆ คงต้องบอกให้รู้เรื่อง

EDIT: ขอบคุณสำหรับคนที่นำวิธีแก้ปัญหามาให้ครับ เดี๋ยวจะลองทำดู
    EDIT2:ตอนนี้ลองวิธีที่ง่ายที่สุดเอาพริกไทยโรยแล้วครับ ผลคือวันนี้ไม่มา หวังว่าจะได้ผลต่อไปจนไม่ต้องถึงขั้นวางยาเบื่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joeysarut : 27th March 2013 เมื่อ 18:55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อีกวิธีคือคุย ถ้าวางยาอาจมีเรื่องกันได้ ไปทำแมวเค้า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    คุณคุยกับเจ้าของบ้านเขาละยังครับ ให้เขาช่วยดูแลแมวเขาหน่อย เพราะ มันเป็นแมวของเขาให้เขาหัดดูแลซะบ้าง สัตว์เลี้ยงไม่ใช่สัตว์ป่าที่จะปล่อยให้ทิ้งไหนก็ทิ้งได้ครับ หรือ ไอช่องนั่นอ่ะ อุดมันไปเลย ผมไม่รู้นะที่ จขกท. บอกมา มันกว้างหรือเปล่าหรือมันเป็นร่องแยกระหว่างบ้านเลย ถ้าช่องนั้นมันเป็นปัญหามากก็อุดมันซะเลยครับเพราะผมไม่รู้ว่าช่องที่คุณว่ามันเป็นยังไง และ ถ้ามันยังมีปัญหาอีก อันนี้มันก็อยู่ที่ตัวของเจ้าของแมวและคุณแล้วล่ะครับที่จะต้องคุยกันให้รู้เรื่อง เผื่อไปวางยาแล้วมันเป็นเรื่องขึ้นมามันจะแก้ยากยิ่งกว่าเรื่องขี้อีกนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrocoZz : 26th March 2013 เมื่อ 18:43
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    คุยก่อนครับ เชื่อผม

ถ้าวางยาแล้วข้างบ้านจบจากซูซูรันมาทำไง

เหงา******
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    วางยาเบื่อเจ้าของครับ 555

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้

ถ้าวางยาแล้วข้างบ้านจบจากซูซูรันมาทำไง
    บางทีข้างบ้านอาจเป็นคนคนนั้น อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เห็นด้วยครับ แมวไม่ได้ผิดหรอกครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง ก็ทุบเเมวเลยครับ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้

ซูซูรันเลยเหรอท่านนน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Qamar อ่านกระทู้
    วางยาเบื่อเจ้าของครับ 555
    นี่ก็โหดเกินปายยย

ทางที่ดีมาจับเข่าคุยกันก่อนครับ จากนั้นก็ตกลงกันเอาเองง แมวมันออกจะโมเอะะ

---------------------------------------------------------------

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    ยิงทิ้งเลยครับ ผมเข้าใจปัญหาคุณครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    1.หาอะไรมาว่างสิครับ ต้นไม่ อะไรก็ได้ รกๆ ใส่เข้าไป มันขี้ได้ก็เก่ง
    2.เวลามันมาก็หาอะไรยิงเลยครับ bb gun หนังติ๊ก ตอนมันกำลังขี้อ่ะ ใส่เลย
    3.บอกให้เจ้าของแมวทำที่ขี้มันดีๆครับ กล่องใส้ทราย หรืออะไรก็ได้ เป็นที่ขี้ให้แมวมันน่ะ
    4.เลี้ยงหมาครับ มาคอยไล่แมวมัน
    5.ผมไม่แนะนำจะให้เบื่อแมวหรอกครับ มันตายโดยไม่รู้ว่ามันผิดอะไรแท้ๆ สงสารออก
    6.ถ้าวิธีทั้งหมดไม่ได้ผลก็ขออภัยด้วย ผมคิดได้เท่านี้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I miss you Christina :(
    Jokergame[TH],Khothai.
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    จับแขวนคอเลยครับ !!

ล้อเล่น เคลียกับเจ้าของแมวดีๆดีกว่าครับ เราไปฆ่าแมวเค้าก็เหมือนไปทำรายเค้าทางใจนะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    แนะนำให้คุยกับ แมวดีดี ก่อนครับ ผมเคยใช้ ลองคุยกับมัน เอาป้ายมาติดตรงที่ที่มันชอบเยี่ยวชอบขี้

ของที่บ้านผม มันขี้ หน้าตู้เย็น กับหน้าห้อง ดึกๆ ตื่นมา เหยียบ เกือบทุกวัน TT

ใช้วิธี ล้างให้สะอาด เอาอะไรหอมๆมาเช็ด มาตั้ง ให้มันดับกลิ่น ขี้กลิ่นเยี่ยวเก่า เพราะมันถ่ายเป็นที่ๆ ที่ๆมีกลิ่นเดิมนี้ ชอบมาก ก็หายไปพักนึงอ่ะน่ะ

อีกวิธีก็ที่บอกแต่ต้น มันก็ ไม่ถ่ายตรงนั้นอีกน่ะ ประมาณ สองอาทิตย์ได้ ฮ่าๆ เขียนใส่กระดาษ ติดใว้หน้าตูเย็นว่า ห้ามเยี่ยวห้ามขี่

อาทิตย์ต่อมา มันอ้วก TT

ลองดูครับ 555

ไม่มี วิทยาศาสตร์มารับลองหรอกน่ะ มีแต่แบบนี้ ลองดูแล้วกัน

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ลองพูด คุย กับเค้าก่อนครับไม่ใช่ว่าจู่ๆไปวาง ผมเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกันแต่ผมเป็นแทน หมาผมไปกัดไก่คนหน้าปากซอย(เป็นร้านส้มตำ)
    แม้งวางยาเบื่อเฉย -_- พ่อผมรู้เท่านั้นละ ถือปืนเดินไปหน้าปากซอยไล่เตะเจ้าของร้าน เงิบจริงๆ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    792
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    เอาหมามาเลี้ยงไว้หน้าบ้าน ถ้าแมวมามันเห่า แมววิ่งหางจุกตูดเลยทีเดียว

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geforce223 อ่านกระทู้
    เอาหมามาเลี้ยงไว้หน้าบ้าน ถ้าแมวมามันเห่า แมววิ่งหางจุกตูดเลยทีเดียว

อาจไม่ได้ผลน่ะ
    แถวบ้านผมมีหมา

แต่แมวผมไล่กวดหมาอ่ะครับ หลังอานด้วย หมาหง๋องเลย

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    หาพรืกไทยหรืออะไรฉุนๆ มาโรยไว้ เอากลิ้นฟุ้งๆแรงๆพวกน้ำหอมไรเงี่ยครับ ช่วยได้ระดับหนึ่งเลย

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    แค่คิดก็บาปแล้วครับท่าน เวรกรรมมันมีจริง ทางออกที่ดีกว่านี้ก็มีตั้งเยอะตั้งแยะ คิดจะวางยาสิ่งมีชีวิต

ลองคิดสภาพตอนคุณถูกวางยาพิษบ้าง เวลามันออกฤทธิ์ คุณเหมือนตกนรกทั้งเป็น
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ระวัง เขาจะเรียกร้อง นะครับ ฆ่าโดนเจตณา....

คุยกันดีที่สุด ระวังโดนจับด้วยละกันคิดให้ดีเด้อ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เจ้าของแมวเค้าไม่ทำอะไรเลยครับ

พ่อผมเคยเอาขี้ที่มันขี้ไว้ไปโยนใส่บ้านเค้า

(เหมือนเตือนๆว่าให้ทำที่ขี้ใว้ให้มันดีๆ)

แต่พอมาอีกวันแมวมันก็มาขี้ที่บ้านผมเหมือนเดิม

สุดจะทนแล้วครับ ตอนนี้ เจ้าของไม่ทำอะไรเลย

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ผมว่า ถ้ามีแมว ต้อง me-o

-_-

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joeysarut อ่านกระทู้
    ปัญหามันเกิดมาจากเจ้าของครับ ผมไม่ได้โทษแมว

แต่ถ้าถึงขั้นวางยาเบื่อแล้วจะมาหาเรื่องกันจริงๆ คงต้องบอกให้รู้เรื่อง
    แล้วทำไมไม่ไปคุยกับเจ้าของให้รู้เรื่องก่อนเลยล่ะครับ ถ้าวางยามันบาปนะครับผิดศีลข้อ 1 ด้วย(ศีล 5)

ถ้าคุณทำอย่างนั้นไม่แน่สักวันอาจมีคนมาทำอย่างนั้นกับคุณบ้างนะครับ เอายามาใส่ในอาหารให้คุณกินบ้าง(จะเหมือนละครไปไหนเนี่ย 555)

ปล.เวรกรรมมีจริงนะครับ เหมือนเวลาคนทำแท้งค์อ่ะเวลาทำอะไรก็จะไม่เจริญนะครับจะบอกให้

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เล่นเจ้าของแมวเลยครับ เสียเงินที่โรงพัก 500 ทะเลาะวิวาทไม่เท่าไหร่หรอก

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    เลี้ยงหมาครับ

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geforce223 อ่านกระทู้
    คิดอย่างนี้ขนาดขี้แมวเจ้าของกระทู้ยังไม่เอาเลยครับ แล้วถ้าเลี้ยงหมาขี้หมาหนักกว่าขี้แมวอีกนะครับ