ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    QWER Gaming, DOTA2
    กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 185

เว็บกระทรวงศึกษาธิการโดนแฮ็ก

ผมนั้งเล่นเฟสอยู่เพื่อนก็ส่งลิ้งมาให้ครับ ดูรูปเอา เว็บถูกแฮ็กโดย MRHOP3R

เนื้อความ

"พวกเราเป็นเด็กรุ่นใหม่ กรุณาสอนในเรื่องที่ต้องใช้ในอนาคต ไม่ใช่สอนเอาไปแค่สอบแข่งขัน"

รูป

เรียบเรียง & รูป โดยผมเองครับบ
    DOTA 2

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ก็จริงอ่ะ -.- หรือจะเถียง ?

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ก็เข้าใจคิดนะ

แบบพี่โน๊ตเลย จะสอนคณิตให้กรุทำไม ในเมื่อโตไปก็ไม่ได้ใช้ เพราะตูใช้ เครื่องคิดเลข
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    555 ก็ดีน่ะที่เค้ามาเเบบสุภาพ
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    บอกได้เลยว่า ทำไปเปล่าประโยชน์ เสียเวลาเปล่าๆ
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เดี๋ยวก็โดนจับ แค่แฮคเกอร์กระจอกร้อนวิชา
    i'm brony. problem?

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    บางที พวกเขาน่าจะแฮ็กเว็บ สทศ บ้างนะ โดยเฉพาะ O-NET

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมก็ไม่ได้ว่าเขานะครับ แต่คุณจะเรียนทำไมถ้าคุณไม่อยากคิดเลข ไม่อยากเรียนแคล ก็ไปเรียน ปวช ปวส สิ ? ส่วนพวกมัธยมต้น มันต้องเรียนอยู่แล้วครับยังไงที่สอนตอน ม.ต้น มันเลขพื้นฐานใช้ในชีวิตประจำวันบ่อยๆ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เมื้อไหร่ผู้ใหญ่จะคิดได้เหมื่อนเด็กนะ -.-
    So_Jaff

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    เดี๋ยวก็ได้ไปทำงานแล้ว

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เชียร์สุดใจเลยอะ

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่ได้ว่าเขานะครับ แต่คุณจะเรียนทำไมถ้าคุณไม่อยากคิดเลข ไม่อยากเรียนแคล ก็ไปเรียน ปวช ปวส สิ ? ส่วนพวกมัธยมต้น มันต้องเรียนอยู่แล้วครับยังไงที่สอนตอน ม.ต้น มันเลขพื้นฐานใช้ในชีวิตประจำวันบ่อยๆ

ผมก็ไม่ได้ว่าคุณนะครับ แต่คุณจะอ้างอิงถึง ปวช. ปวส. ทำไมในเมื่อคุณก็ไม่รู้ว่าพวกเค้าเหล่านั้นก็เรียน แค่ไม่เจาะลึกกว่าเท่านั้น

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

QWER Gaming, DOTA2
    กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    แหม่ No Drama นะครับผมม
    DOTA 2

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    55+555+555+

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    มันคือความจริง55

ผมก็แวะไปดูอยู่

ผมมองว่าต่อไปในอนาคตเด็กจะเก่งขึ้นเรื่อยๆ

อาจไม่ได้หยุดแค่นี้ หนะสิ

ผมเบื่อมากกับระบบ เด็กที่ต้องเคารพและเชื่อฟังผู้ใหญ่ ไม่ว่าจะถูกหรือผิด

โดยไม่ฟังความเห็นเด็ก

เดี๋ยวรู้เลย555

เอาง่ายๆ เรื่องผู้ใหญ่โทษเกมส์ผิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 29th March 2013 เมื่อ 02:23

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    ก็เข้าใจคิดนะ

แบบพี่โน๊ตเลย จะสอนคณิตให้กรุทำไม ในเมื่อโตไปก็ไม่ได้ใช้ เพราะตูใช้ เครื่องคิดเลข
    อย่างน้อยคุณก็ต้องรู้เครื่องหมายทางคณิตศาสตร์ คุณถึงจะกดเครื่องคิดเลขเป็น หรือจะเถียง ?????
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้
    ปวช ผมเรียนคณิต ปวส ผมเรียน แคล

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    แฮ้กไปก็เท่านั้ันแหละ เขาจะไปฟังอะไร เขาทำได้แค่
    โดนแฮ็ก --> ปิดเว็บ ---> ออกข่าว แน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ถามจริงว่าคุณจะให้เค้าเปิด คณะหรือสาขาวิชากันตั้งเเต่อนุบาลเลยเหรอ เเบบว่า ถ้าโตเเล้วอยากเป็นหมอ ก็เรียนเเต่วิชาของหมอตั้งเเต่อนุบาลเลยว่างั้น เเล้วชีวิตนี้มันจะได้ประสบการ์ณอย่างอื่นเร้อ ที่เค้าสอนก็เพราะอยากให้เด็กเรียนรู้ อันไหนได้ใช้ก้เอาไปใช้อันไหนไม่ได้ใช้อย่างน้อย ถ้าถึงเวลาจำเป็นที่ต้องใช้จริงๆก็ยังมีความรู้อยู่

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    เรียนเพื่อหาแนวทางในอนาคต หรือคุณจะเรียนแพทย์ เรียนสถาปนิก เรียนสถาปัต เรียนวิศวะ ตั้งแต่อนุบาล เรียนไหวมั้ยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เด็กคิดเพียงว่า "สิ่งที่ก รูทำนั้น ถูกทุกข้อ" แล้วใครล่ะรับรองว่าถูก = เด็กด้วยกัน มีแค่นั้น มีคนอีกมาก ที่พอโตแล้วมองย้อนกลับไปว่าตอนเด็ก ๆ "ก รูได้ทำส่ิงที่แย่ ๆ ไปทำไมเนี่ย" นั่นคือ "คนที่คิดได้" ครับ
    แต่บังเอิญผมเป็น "กลาง" หว่ะ
    บางครั้งก็คิดว่า "ผู้ใหญ่บางคนแ ม ร่ง ก็ งี่เง่าจริง ๆ นั่นแหละ"
    พูดนิด ๆ นะ แบบว่า ถึงตอนนี้จะโตแล้ว แต่แอบ ๆ เก็บกดมาตั้งกะวัยเรียนจาก "ครู มัธย ม เงินเดือนกา ก มีปัญหาชีวิตแล้วลงกับเด็กบางคน"
    555
    อุ๊บ แรงไปไหมเนี่ย
    ส่วนตัวเคยเห็นนะ เด็กบางคนมันก็เก่งจริง ๆ นั่นแหละ
    แต่เท่าที่เห็น 50 คนเก่ง 1 คน อีก 49 คน มันก็เด็กจริง ๆ อีกอ่ะ ทำก่อนคิดทีหลัง ทำเรื่องแย่แล้วคิดว่าตัวเองเก่ง ก็เลยไม่รู้จะพูดยังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 29th March 2013 เมื่อ 02:15

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    สมัยตอนผมเรียนช่างยนต์ ปวช. ผมมีเรียนฟิสิกส์กับคณิตน๊ะ หรือเป็นแค่สถาบันผม ??

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    ก็จริงนะครับที่เขาบอกไว้จะสอบแข่งให้ได้อะไรโตขึ้นมาจบ ป.ตรี หรือ ปวส.ก็หางานทำเหมือนกัน
    จะสอบแข่งให้ได้อะไรสู้เอาเวลาที่จะสอบไปสอนให้เด็กมันเข้าใจในบทเรียนที่สอนดีกว่าไหม นี้อะไร
    สอนก็ไม่ได้เรื่อง แล้วอย่างจะมาสอบแล้วเด็กมันจะรู้เรื่องไหม พอเด็กไม่รู้เรื่องมันก็ต้องเสียเวลาในชีวิตมันไปกับเรียนเสริมเสียตังเป็น 4-5 พัน
    เพราะอะไรครูบางคนสอนไม่รู้เรื่อง เพราะอะไรก็เพราะห้องเรียนเด็กมันเยอะเกินไป เล่น 1:40 บ้าไปแล้ว ครูเขาต้องสอนอีกหลายห้องเหนื่อยตาย
    และระบบการเรียนเหมือนเล่นเกมชีวิตต้องคอยแข่งขันกันตลอด เพื่อให้ตนเองไปเป็นจุดที่สุดแทนที่จะร่วมมือกันช่วยพัฒนาให้สังคมระบบการเรียน
    สร้างสรรค์ สร้างความสามัคคี สร้างจิตเอื่อต่อกัน ท่ามัวแต่จะแข่งขันกันอยุ่แบบนี้ ไม่มีทางที่จะเจริญได้หลอกครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markops : 29th March 2013 เมื่อ 02:38

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ชีวิตคนเราควบคู่กับการแข่งขันอยู่แล้ว
    จีบหญิง ก็ต้องแข่งขัน
    เรียนก็ แข่งกัน
    ทำงาน ก็แข่งขัน

เห้อออ นี้ละนะชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ npdeoh2754 อ่านกระทู้
    บางที พวกเขาน่าจะแฮ็กเว็บ สทศ บ้างนะ โดยเฉพาะ O-NET
    ผมว่าปิดไปเลยดีกว่านับวันมันจะห่างไกลจากจุดประสงค์ในการจัดตั้งมากขึ้นเรื่อยๆ