ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ถ้ามาช่วยเรื่องจราจรในกรุงเทพได้ ก็ถือว่าดีมากเลย เพราะรถติดบรรลัยเลย
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ดีครับ รีบๆสร้างจะได้รีบๆใช้เอามาสร้างรายได้หักลบกลบหนี้ให้ประเทศ
    เพราะระบบเนี้ย จะทำให้ GDP พุ่งสุดๆเลยหละครับ

ปล.รถไฟขนผักนะถูกแล้วครับ เพราะตอนเนี้ยระบบขนส่งทั่วไปห่วยมาก จนผักดอยคำ ต้องส่งทางเครื่องบินแทน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ผมไม่ชอบนะผมไม่ชอบความสูง 555
    This Is Paradise

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    สร้างมาคนธรรมดาก็ไม่ได้ใช้หลอก เอาง่ายๆรถไฟชั้น1นอนแอร์ชั้น1ไป กรุงเทพ -เชียงใหม่ ไป 1800 กลับ 1800 = 3600 บาท

ถามว่ารถไฟที่จะสร้างค่าโดยสารมันคงไม่แค่ 1800 หลอกนะ...จะกี่บาทก็คิดเอาเอง
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    ถ้ามันมีนะมันเป็นเรืองดีครับที่เป็นอยู่ทุกวันนี้การเดินทางในช่วงเทศกาลรถติดเยอะอุบัติเหตุสูงค่าพลังงานก็จ่ายเยอะ
    รถไฟความเร็วสูงด้านความปลอดภัยก็สูงกว่าความเร็วพลังงานใช้น้อยกว่าและประเทศไทยเป็นศูนย์กลางด้านขนส่งของAECจะให้ใช้รถไฟหัวดีเซลเหมือนเดิมหร่อ??
    -เงินถ้าเอาไปใช้จริงไม่มี โกงกิน ถ้าโกงกินข้อความข้างต้นคงเป็นได้แค่ BERTS + หนี้ประชา
    เพิ่มเติมหัวข้อนี้เรืองรถไฟนะครับส่วนเรืองที่จะใช้งบทำอะไรไปหาดูในเว็ปนะครับบไม่ได้ทำรถไฟอย่างเดี่ยว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Criora : 2nd April 2013 เมื่อ 23:57

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    2 ล้านล้าน จะมาทำแค่รถไฟหรอ ?

เอาจริงๆ เงินไปพัฒนาประเทศไม่ถึง 60% ด้วยมั้ง

ที่เหลือก็คงรู้ๆกัน

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    พี่ชายใช้หนี้ให้ ตอนนี้ให้น้องสาวมาทวงคืนแล้ว ฮ่าๆ
    สงสารนายกคนต่อไป ฮิฮิ

แต่มีมันก็ดีนะครับ ขนผักทางเครื่องบินนี่ค่าใช้จ่ายสูงนะครับ
    เขาคงไม่เอามาใช้แค่ขนผักอย่างเดียวหรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bongbawl : 2nd April 2013 เมื่อ 18:45
    " สิ่งดีเกินพอดี อาจกลายเป็นสิ่งไม่ดี "

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ตอนนี้อยากให้ คนมีลูกกันเย๊อะ ๆ รีบปั๊มออกมา กันเย๊อะๆ จะได้ช่วยกันใช้หนี้ ^ ^"

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ค่าตั๋วโดยสารคงแพงพอๆกับเครื่องบินอะมั้ง (อันนี้ผมคิดเองเล่นๆ) ผมก็อยากให้มันเป็นเหมือนญี่ปุ่นน่ะ มีรถไฟฟ้าไปได้เยอะแยะ แถมเขาก็ขึ้นกันจนปกติ แสดงว่าค่าตั๋วบ้านเขาไม่แพง (รึเปล่า)

ในอีกแง่หนึ่ง คงไม่พ้นโกงกิน แล้วก็คุณภาพห่วยแตก แล้วก็โยนความผิดให้คนนู้นคนนี้ ทีมนู้นทีมนี้ เป็ฯปัญหาไม่จบไม่สิ้น เจริญเถอะประเทศไทย

ป.ล. ทำใจ ให้พวกแก่ๆหัวโบราณตายๆไปซะให้หมด แล้วให้คนยุคใหม่ที่อยากจะพัฒนาประเทศจริงๆมาทำได้แล้วววววววววว

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ถ้าเป็น สาย กรุงเทพ เชียงใหม่ เยียมเลยละครับผมจะได้ไป กรุงเทพ เช้า กลับเย็น สบายๆ
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ถ้า 2 ล้านล้าน มันเอามาใช้จริง ทำจริง เป็นหนี้ก็ยอมครับ เป็นหนี้เพราะลงทุน ดีกว่าเป็นหนี้เพราะโกงกิน

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    กู้มา 2.2 ล้านล้าน จะ โดน แ*ก ไปเท่าไร จะได้เอาไปสร้างจริงเท่าไร จะเสร็จ หรือเปล่า ???
    หนีเก่า ยังเหลืออยู่อีก 1.2 ล้านล้าน เลยนะ ภาษี ประชาชน หมดไปกับ โครงการ รถคันแรก รับจำนำข้าว แล้วมีเหลือไปจ่ายหนีไมนั้น

(สวนใหญ่ผมดูมาจากเจาะข่าวตื้น http://www.youtube.com/watch?v=GQyh-cmuhFw ตอนนี้อะ )

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    น่าจะถามว่า เราจะได้ใช้รถไฟความเร็วสูงจริงมั้ยมากกว่านะครับ??

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ทำถนนให้หายเป็นหลุมก่อนเถอะครับ ขอร้อง อย่าพึ่งเอาเงินไปลงทุนขนาดนั้นเลย มองปัญหานี้บ้าง

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    คือเขา จะทำไม่เหตุผล เพราะฟังจากคำถามสดที่ถามเจ๊ปูแล้ว ตอบไรไม่ถูกเลย เหมือนไม่ได้ตั้งใจจะทำจริงๆ เป็นถึงขนนาดผู้นำประเทศต้องคิดแล้วไม่หลับไม่นอน

ทำทำไม ทำเพื่ออะไร ทำให้ใคร ทำยังไง เหมือนที่เฮียชูวิทย์ว่าอะครับ เอางบประมาณไปดูแล การรถไฟไทยให้มัน ไม่ขาดทุนปีเป็นหมื่นๆล้านก่อนดีกว่า จะได้ไม่้ต้องกู้

กู้เยอะขนาดนี้ยังไงรั่วไหลชัวๆ อยู่ที่รั่วไปไหน อาจจะไปดูไบ มอนเต ก็ว่าไป

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    กระทุ้สาระนะลงชื่อ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    เชื่อว่าคนที่ต่อต้านว่าไม่เอา พอทำเสร็จเรียบร้อยมีรถไฟให้ใช้ ก็จะมีคนมาถ่ายรูปคู่กับรถไฟอัพลงเฟสอย่างแน่นวน

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    แล้วมาบ่นว่ารถไฟไทยไม่พัฒนาอย่างนู้นอย่างนี้
    พอเค้าจะสร้างจริงๆ จะบ่นทำไมวะครับ

ประเทศเราก็ไม่ใช่ประเทศที่ร่ำรวยด้วยทรัพยากรมากมาย พอที่จะใช้เงินตัวเองสร้างโครงการใหญ่ๆได้ ยังไงก็ต้องกู้

เบื่อคนไทยว่ะครับ นิสัยกลับกลอก

แล้วก็เบื่อพวกไม่รู้ที่ชอบโชว์ความโง่กันจัง คือผมจบเศรษฐศาสตร์มา ผมมองแล้วดู วิเคราะห์ด้วยความรู้ ไม่ใช่ด้วยอารมณ์
    การสร้างโครงการใหญ่ๆนี่มันให้อะไรมากกว่าที่คิดนะ มันจะกระตุ้นเศรษฐกิจ การใช้จ่าย อะไรต่อมีอะไรสารพัด ไม่ใช่ทำรถไฟ ก็ได้รถไฟอย่างเดียว มันได้หลายยยอย่างมาก
    ขอร้อง ไม่มีความรู้ อย่าวิจารณ์ หรือถ้าอยากวิจารณ์ ก็รบกวนหาความรู้ก่อนได้ไหม

อารมณ์เสียเลย พวกชอบวิจารณ์มั่วๆนี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 2nd April 2013 เมื่อ 19:06

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ถ้ากลัวกันนัก ก็ไม่ต้องมีมันหรอกครับ
    ใช้รถไฟสมัยร.5 ต่อไปแหละดีแล้ว!!!!

ทำไม คนไทยหลายๆคนกลัวการพัฒนาจัง ถามหน่อย
    สร้างอะไรก็เป็นหนี้ทั้งนั้นแหละ ตอนสร้างสุวรรณภูมิ ฝ่ายค้านก็ขัด บอกจะเป็นหนี้ โกงกัน พื้นร้าว เสาร้าว ร้าว****
    ถามหน่อย กำแพงบ้านใครไม่มีรอยร้าวบ้าง โลตัสแถวบ้านผมสร้างเสร็จใหม่ๆ พื้นที่จอดรถยังร้าวเลย พื้นที่ไหนมันก็ร้าวได้ทั้งนั้นอะ
    แล้วรอยร้าวเล็กเท่าแมวข่วน ฝ่ายค้านด่าซะ ไม่รู้กลัวประเทศชาติพัฒนากันหรือไง ต้องคอยขัด

ตอนนี้ สนามบินเราเป็นสนามบินดีเด่นอันดับ 25 ของโลกเลยนะครับ ชนะใต้หวันและอีกหลายประเทศ ฝ่ายค้านเงียบไปละ มาโจมตีเรื่องอื่นแทน
    http://hilight.kapook.com/view/70606

แล้วไอเรื่องรถไฟความเร็วสูงขนผักเนี่ย สงสัยไม่มีอะไรจะโจมตี เลยจับมาเป็นประเด็น
    นายกก็พูดให้ดูน่ารัก น่าเอ็นดูไปงั้น เอาใจเกษตรกรรากหญ้า ที่ไม่มีการศึกษา เขาได้ยินก็ปลามปลื้มปิติ
    สาวกฝ่ายค้านจับคำพูดสั้นๆ มาโจมตี คำพูดทั้งหมดที่มีสาระไม่เอามาเผยแพร่ จะถ่วงความเจริญไปถึงไหนกัน!

ตอนสมัยพี่มาก มีแจกคูปอง 2000 กู้เขามาแจกแล้วได้ประโยชน์อะไรมั่ง หนี้ก็เยอะแยะ ไม่พูดถึงผลงานตัวเองบ้างล่ะ
    เห้อ ประเทศไทยหนอ มีฝ่ายค้านแบบนี้ เมื่อไหร่จะเจริญ

ถ้าไทยเรามัวชักช้า เวียดนามสร้าง ลาวสร้าง พม่าสร้าง เราจะอายเพื่อนบ้านเขานะครับ
    ผมว่ารีบๆสร้างให้เสร็จเหอะ อยากใช้แล้ว

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    แล้วมาบ่นว่ารถไฟไทยไม่พัฒนาอย่างนู้นอย่างนี้
    พอเค้าจะสร้างจริงๆ จะบ่นทำไมวะครับ

ประเทศเราก็ไม่ใช่ประเทศที่ร่ำรวยด้วยทรัพยากรมากมาย พอที่จะใช้เงินตัวเองสร้างโครงการใหญ่ๆได้ ยังไงก็ต้องกู้

เบื่อคนไทยว่ะครับ นิสัยกลับกลอก

แล้วก็เบื่อพวกไม่รู้ที่ชอบโชว์ความโง่กันจัง คือผมจบเศรษฐศาสตร์มา ผมมองแล้วดู วิเคราะห์ด้วยความรู้ ไม่ใช่ด้วยอารมณ์
    การสร้างโครงการใหญ่ๆนี่มันให้อะไรมากกว่าที่คิดนะ มันจะกระตุ้นเศรษฐกิจ การใช้จ่าย อะไรต่อมีอะไรสารพัด ไม่ใช่ทำรถไฟ ก็ได้รถไฟอย่างเดียว มันได้หลายยยอย่างมาก
    ขอร้อง ไม่มีความรู้ อย่าวิจารณ์ หรือถ้าอยากวิจารณ์ ก็รบกวนหาความรู้ก่อนได้ไหม

อารมณ์เสียเลย พวกชอบวิจารณ์มั่วๆนี่
    ทุกวันนี้ประเทศก็จะมุดดินอยู่แล้วครับท่าน เป็นหนี้ตั้งเท่าไร กู้เค้ามากว่าจะคืนเงินที่กู้มาได้ใช้เวลาอย่างน้อย 50 ปี แล้วอย่างนี้เมื่อไรประเทศไทยจะ เจริญ
    รู้ครับว่ามีรถไฟแล้วประเทศดูดีขึ้นทำมาหากินสะดวกขึ้น เดินทางสบาย แต่เงินละ ประเทศเราไม่มีขนาดนั้นก็ต้องไปอาศัยกู้เค้ามาสุดท้ายประเทศเราก็เป็นหนี้ไม่สิ้นสุด

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ถ้าไม่กู้มันก็ไม่มีการพัฒนา หรืออยากจะแช่แข็งประเทศ เหมือนที่คนแก่บ้าๆคนหนึ่งออกมาประท้วง จะเอางั้นเหรอ จริงเหรอ ชอบเหรอ?

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    ให้มันมีก่อนเถอะอย่ามีแต่เสาก็แล้วกัน

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    Blog Entries
    2
    ก็ดีนะ ผักจะได้ไม่เน่า

---------------------------------------------------------------

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เค้าเอามาขนผักครับ ไม่ได้ให้คนนั่ง //มั่ว

คนไทยเป็นหนี้กันถ้วนหน้า คนใช้หนี้น่ะหรอ รุ่นพวกเรายังไงล่ะ รุ่นที่สร้างหนี้ก็ลาโลกกันหมด ทิ้งภาระให้ลูกหลาน //ดีมาก... ประชดนะ