ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162

[Facebook]PES Manager Online มาเป็นผู้จัดการทีมฟุตบอลกันเถอะ

PES - Association Football (Beta)

PES - Association Football เป็นวางแผนผู้จัดการทีมฟุตบอลที่เล่นบน Facebook คล้ายๆกับ Top Eleven แต่ความแตกต่างคือ เกมส์นี้เป็นของ konami และตัวนักเตะก็เป็นนักเตะจริงๆ ไม่ใช่นักเตะอุปโลกขึ้นมาเหมือน Top Eleven แต่เนื่องจากตัวเกมส์ยังเป็น Beta อยู่เลยยังมี function ไม่มากตรงระบบ gameplay ยังสู้ top eleven ไม่ได้ แต่ตัวเกมส์ก็กำลังพัฒนาให้ดีขึ้นเรื่อย เล่นๆแล้วก็สนุกดีครับ วันนี้ผมจะมาแนะนำวิธีการเล่นเกมส์เบื้องต้นจากประสบการณ์ของผมนะครับ

1.เมื่อเริ่มเกมส์มา หลังจากที่เราตั้งชื่อทีมอะไรเรียบร้อยแล้ว เราจะมีผู้ช่วยของเราซึ่งจะแนะนำวิธีการเล่นเบื้องต้นให้ ก็ไม่มีอะไรมากก็ทำเควสตามที่ผู้ช่วยเราบอกเพื่อเข้าใจพื้นฐานการเล่นของเกมส์นี้

2.สิ่งที่เป็นทรัพยากรของทีมเราจะประกอบไปด้วย 3 อย่างคือ
    -2.1.ค่าพลัง energy ในเมนูจะเป็นรูปสายฟ้าสีเขียวบอกค่าพลัง enegy ส่วนนาฬิกาด้านล่างจะนับถอยหลังทุกๆ10นาทีเกมส์มันจะเติมให้เรา 1 energy ซึ่งการลงเตะ tour ทุกนัดจะต้องใช้ค่าพลังนี้มากน้อยไม่เท่ากัน ต่ำสุด 5 สูงสุด 10 ค่าพลัง energy นั้นจะจำกัดไว้ที่ 35 โดยเมื่อเราใช้หมดแล้วตัวเกมส์มันจะเติมให้เองแต่ช้าหน่อย (ทุกๆ10 นาทีจะได้มา 1 energy) ค่าพลัง enegy สำคัญมากเราต้องวางแผนการใช้งานให้ดีใช้มั่วๆอาจหมดเร็วโดยเปล่าประโยชน์ได้
    -2.2 เงิน gold ซึ่งการได้เงิน gold นั้นจะได้มาจาก 1.การแข่งขัน ไม่ว่าชนะหรือแพ้ก็ได้ gold 2.ได้จากการ log in ประจำวันโดยทุกๆวันตัวเกมส์จะให้เงินเรามาวันละ 500g 3.ได้จากการแข่งชนะทัวร์ในเมืองต่างๆ 4.ได้ตอนที่เรา level up ซึ่งเงิน gold นั้นสำคัญมากๆ เอาไว้ซื้อนักเตะ,ซื้อรองเท้า,ซื้อสนาม การบริหาร gold นั้นสำคัญมากๆ ในการซื้อนักเตะแต่ละคนเราต้องวางแผนให้ดีว่าจะซื้อใครราคาเท่าไร จะเก็บเงินยังไง ยิ่งนักเตะเก่งค่าตัวก็แพง
    -2.3 scouting ticket หรือตั๋ว scout นั้นใช้เพื่อตอนเวลาเราจะซื้อนักเตะ ซึ่งการซื้อนักเตะเกมส์นี้จะได้จากการเปิด card โดยใช้ตั๋ว scout นี่แหละในการเปิดการ์ด ยิ่งการ์ดระดับสูงก็ใช้ตั๋วเยอะ ตั๋วห scout ก็ได้มาลักษณะเดียวกับ การได้ gold

3.Menu ต่างๆในเกมส์นี้จะประกอบไปด้วย
    1.Top menu จะทำหน้าที่บอกภาพรวมต่างๆของทีมเรา เช่น อยู่อันดับที่เท่าไรในลีก
    2.Gameplan ในหน้านี้จะให้เราเลือกแผนการเล่นว่าจะเล่นระบบไหน 442,443,451 โดยแผนการเล่นใหม่ๆนั้นเราสามารถปลดล็อกเพิ่มเติมได้จากการเล่นชนะในโหมดทัวร์ เลือกนักเตะลงสนาม จำไว้เสมอว่าหากมีการเปลี่ยนแปลงตัวผู้เล่น เปลี่ยนแผนหลังจากเปลี่ยนอะไรเสร็จแล้ว กด save ด้วยนะครับ ไม่งั้นเกมส์มันจะไม่เปลี่ยนให้
    3.Tour อันนี้จะเป็นการแข่งในโหมดทัวร์คล้ายๆกับการทำเควส คือเราจะต้องเลือกเมืองที่จะไปแข่งทัวร์ แต่ละเมืองก็จะให้เงิน ให้รางวัลไม่เหมือนกัน เช่น ผมเลือกเมือง fiorentina จากนั้นก็ตะเวณเตะกับทีมต่างในเมืองพอชนะหมดก็กดรับรางวัล ซึ่งประกอบไปด้วย เงิน,ตั๋ว scout นักเตะ,แผนการเลนใหม่ๆ,ค่าประกบการ์ แต่การเตะทุกแมตช์นั้นจะต้องแลกกับค่า energy มากน้อยไม่เท่ากัน ซึ่งคู่แข่งโหดๆนี้บางทีใช้ค่า energy เป็น 10 เลยก็มี
    4.League อันนี้จะเป็นการแข่งขันแบบ league ซึ่งวันนึงจะแข่ง 3 แมตช์แข่งกับผู้เล่นด้วยกันเองนี่แหละโดยตัวเกมส์จะกำหนดและทำทุกอย่างให้เองเราไม่ต้องทำอะไรกับ นอกจากวางแผน กับจัดตัวนักเตะทิ้งไว้ อย่าลืมดูสถานะนักเตะหลังจากแข่งเสร็จด้วยว่ามีนักเตะเราโดนใบแดงบ้างหรือเปล่าจะได้เปลี่ยนตัวไว้ โดยการแข่งแบบลีกนั้นต่อให้เราไม่มีค่า energy เหลืออยู่มันก็เตะให้เราครับ
    5. Transfer อันนี้เป็นหน้าต่างซื้อขายนักเตะครับ โดยเริ่มเกมส์มาเลยนักเตะทีมเราจะกากมากค่าพลังจะอยู่ที่ 60 จะส่วนใหญ่ ซึ่งการเปิดการ์ดนักเตะนั้นจะต้องใช้ scout ticket แต่ละการ์ดนั้นใช้มากน้อยไม่เท่ากัน แต่พอเริ่มเกมส์มาตัวเกมส์จะให้ เราสุ่มเปิดการ์ดนักเตะค่าพลัง 80 ขึ้นมาหนึ่งคนฟรีๆ ผมแนะนำให้เลือกกองหน้าครับ เพราะจะได้มาช่วยยิงประตู โอกาศชนะมีเยอะมากๆช่วยแรกต้องเน้นทำเงินหน่อยครับเพื่อจะได้ไปเสริมนักเตะตำแหน่งอื่นๆที่ยังไม่ค่อยดีเท่าไร อย่างของผมได้ chamark มายิงแหลกๆมากเป็นตัวทำเงิน เก็บค่า exp ดียิ่งนัก
    6. Gallery อันนี้จะเป็นหน้าต่างบอกเควสต่างๆ เช่น เควสชนะติดต่อกัน 5 นัด ถ้าเราทำเควสสำเร็จก็มากดรับเงิน รับค่า exp ให้หมั่นมาเช็คบ่อยๆครับ ว่ามีอันไหนที่เราทำสำเร็จไปแล้วบ้าง

Tips :
    1.ตอนเปิดเกมส์มาตอนที่มันให้เราเลือกนักเตะค่าพลัง 80 ฟรี 1 คนแนะนำให้เลือกกองหน้าครับ มาช่วยยิงประตู เก็บเงิน เก็บ exp กันก่อน
    2.พยายามแข่ง tour ให้มากที่สุดตราบเท่าที่ ค่า energy เรามีพอ ค่า energy มันจำกัดอยู่ที่ 35 ครับตัวเกมส์มันจะเติมให้เรื่อยๆทุกๆ 10 นาทีจะได้มา 1 energy โดยการแข่งทัวร์จะทำให้เราได้ gold ,exp, scout ticket เพื่อใช้บำรุงทีมเราต่อไป
    3.ช่วงแรกๆในการซื้อนักเตะให้เสริมทีมประมาณนี้ 1.Gk 2.Midfeild 3.Forward 4. Defend อันนี้แนวทางผมนะ เพราะตอนแรกเราจะเปิดการ์ดนักเตะค่าพลังไม่เยอะเท่าไร (เฉลี่ย 70+) ให้เราเสริมตำแหน่ง GK เพราะเกมส์นี้การแข่งแบบทัวร์มีแค่ ชนะกับแพ้ หากเสมอในเวลายิงจุดโทษอย่างเดียว เพราะฉะนั้นหากเรามี GK เก่งก็จะทำให้เรามีโอกาศชนะตอนเตะจุดโทษมากขึ้น ตำแหน่งต่อมาที่เสริมคือตำแหน่ง midfield เกมส์นี้ MF จะยิงเยอะมาก หากเรามีกองหน้าไว้ใจได้สักคนแล้วมีมิดฟิล์ดเก่งๆก็ช่วยกันยิงประตูโอกาสชนะก็มีสูง ส่วนตำแหน่งกองหลังเหมือนจะไม่ค่อยมีผลเท่าไร เพราะเกมส์นี้เหมือนวัดกันที่เกมส์รุกใครยิงเยอะกว่าก็มีโอกาศชนะก็มีมากกว่า เพราะฉะนั้นกองหลังไว้เสริมตอนท้ายที่เรามีเงินเหลือ
    4.หากเราซื้อนักเตะมาแล้ว ก็หาโอกาศซื้อรองเท้ามาเพิ่มค่าพลังให้นักเตะเราด้วย ซึ่งจะทำให้นักเตะที่เก่งอยู่ยิ่งเก่งเข้าไปอีก
    5.นักเตะแนะนำ เกมส์นี้ไม่มีระบบการ search หานักเตะ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับดวงตอนเปิดการ์ดในแต่ละครั้ง ว่าจะได้นักเตะคนไหน อันนี้เป็นนักเตะที่ผมใช้อยู่แล้วผมรู้สึกว่าเยี่ยมถ้าใครเปิดการ์ดเจอนักเตะพวกนี้ก็สอยมาไว้นะครับ
    -Goalkeeper Morgan de santic เป็นนายประตูที่เหนียวมาก เซฟจุดโทษเก่งคะแนนเฉลี่ยต่อเกมส์อยู่ที่ 4-5 (คะแนนสูงสุดอยุ่ที่ 5) ค่าตัวรู้สึกจะประมาณ 3000G แพงแต่คุ้มครับ
    -Defend แนะนำ Badstuber ค่าตัวประมาณ 800G กับ Vantorghen ค่าตัวประมาณ 600G สองคนนี้ค่าตัวไม่แพง ค่าพลังสูงมาก ฟอร์มการเล่นโหดสุดๆ Badstuber นี้เล่นได้คะแนน 5 ตลอดเลยครับ
    -Midfield แนะนำ Lucho Gonzales ค่าตัวปรมาณ 600G แต่ยิงบ่อยมากเกือบทุกแมตช์แถมยิง freekick กับเปิด corner ดีด้วย อีกคน คือ douglas costa ค่าตัวประมาณ 1000G แต่ฟอร์มการเล่นสุดทีน ยิงเกือบทุกเกมส์ คะแนน 4-5 ตลอด
    -Forward แนะนำ chamahk คนนี้ผมโชคดีได้มาฟรี ยิงเกือบทุกเกมส์เช่นกัน เป็นกองหน้าตัวหลักและตัวยิงสูงสุดกับทีม อีกคน คือ Miccoli ค่าตัว 2000g ยิงบ่อย เรตติ้งดีตลอด

ใครมีนักเตะดีๆก็แนะนำกันมาหน่อยนะครับ

ข้อเสียของเกมส์นี้
    1.ค่าพลังนักเตะหลายคนไม่สมจริง เช่นนักเตะดังๆ ค่าพลังไม่สูง แต่นักเตะไม่ดังค่าพลังระดับพระเจ้า ,นักเตะบางคนตัวจริงวิ่งเป็นเต่า แต่ในเกมส์วิ่งเร็วเป็นจรวด บางครั้งนักเตะดังๆก็ไม่ได้เล่นดีเสมอไป
    2.ระหว่างการแข่งขันไม่สามารถเปลี่ยน tactic เปลี่ยนตัวผู้เล่นได้ พอกด play แล้วทีเหลือก็แล้วแต่เวรแต่กรรมของใคร ลุ้นวัดดวงเอา เกมส์นี้โอกาสแพ้ชนะเท่ากันหมด ต่อให้ทีมเราเรตติ้ง 3 ดาวเจอที่มเรตติ้ง 1 ดาวก็แพ้ได้
    3.ข้อนี้สำคัญที่สุด ณ ปัจจุบันตัวเกมส์ยังไม่มีฟังก์ชันต่อสัญญานักเตะ พอนักเตะหมดสัญญาแล้วก็จะจากทีมไปเราก็ต้องไปหาใหม่เอา แต่ข่าวดีหน่อย ฟังก์ชันต่อสัญญานักเตะกำลังจะมาในเร็วๆนี้

ส่วนใครที่อยากเล่นก็ง่ายๆเลยไปที่ เวบนี้แล้วกด play game >>> https://www.facebook.com/pesassociat...all?ref=stream
    joker123
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    น่าสนใจ ขอบคุณครับ
    เมื่อไรที่เรารู้สึกลำบากหรือท้อแท้ จงมองดูคนที่เข้าลำบากและท้อแท้กว่าเรา

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    น่าเอาไปโพสใน PC Game Talk นะครับ

แต่ขอผมลองก่อนนะ

EDIT : ผมขอชื่อจขกท.หน่อยครับ

แล้วขอเอาไปเผยแพร่ได้ไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joeysarut : 8th April 2013 เมื่อ 15:51