ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 27 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 122021222324 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    สวดยอด ท่านคือความหวังเหล่า gamer เถื่อนอย่างผมจริงๆ ขอบคุณทุกๆเกมส์ ที่มีให้เล่นตามตลอดเวลา 4 ปีท่ีผ่านมา

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    แก้syndicateให้หน่อยคร้าบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พี่ RAMIS ช่วยรีอัพ CALL OF DUTY:BLACK OPS ให้หน่อยครับ อยากได้มาก พอดีมีภาคสองแต่ยังไม่ได้เล่นภาคแรก จะแบบรีแพคก็ได้ครับ แต่ขอไม่ตัดไม่ลดคุณภาพเกมกับมูฟสี่นะครับ ส่วนมัลติเพลเยอร์ไม่มีก็ได้ ขอบคุณมากๆครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มีปัญหาเรื่องแตกไฟล์และบอกว่าพาสผิดบ้างไฟล์เสียบ้าง ? เซ็งๆ
    CPU : AMD Phenom II X6 1090T RAM : Kingston HyperX DDR3 16GB VGA : MSI AMD Radeon R7 370 2G OC EDITION

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ทำไมผมมีปัญหากับพาสเวิร์ด
    ไม่เคยได้เลย

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BEGINNER' อ่านกระทู้
    มีปัญหาเรื่องแตกไฟล์และบอกว่าพาสผิดบ้างไฟล์เสียบ้าง ? เซ็งๆ
    1. ลองเขียนพาสเองหรือยัง ไม่ต้อง Copy ไปใส่ ให้พิมพ์เอง
    2. เรียงไฟล์ตามลำดับ ถูกต้องหรือเปล่า (หน้าแรกมีวิธีให้ดู และ ถ้าคุณโหลดแล้วตั้งชื่อใหม่ที่หลัง ผมไม่แนะนำ แนะนำว่าตั้งแต่ก่อนจะโหลดตั้งชื่อให้ตรงไปเลย)
    3. ไฟล์อาจจะเสีย ระหว่างทางบางไฟล์มันอาจจะแอบหนีเที่ยว ทำให้แตกไฟล์ไม่ได้ ลองซ่อมไฟล์ก่อน (แนะนำให้ซ่อมตั้งแต่ พาร์ทแรกยันพาร์ทสุดท้าย ไม่งั้นก็ลองโหลดจากเว็บอื่นๆดู เปลี่ยนลิ้งค์โหลดบ้าง)
    4. Winrar เวอชั่นเก่าแล้วหรือยัง ถ้าเก่าแล้วไปหาโหลดเวอชั่นล่าสุดมาซะ และ ถ้าใช้ Winrar แตกไฟล์ไม่ได้ หาโปรแกรมอื่นมาแตกไฟล์ซะ เช่น 7zip, Winzip อะไรจำพวกนี้+
    5. ถ้าโหลดจากเว็บ One2up แล้วมันแจ้งว่าไฟล์ไหนๆเสีย ไฟล์นั้นๆอาจจะไม่เสียจริงๆก็ได้แต่เป็นไฟล์อื่นที่เสีย จึงกลับไปอ่านข้อ 2 ซ่อมตั้งแต่พาร์ทแรกยันสุดท้ายให้ครบ
    6. ตอนใส่ชื่อเป็นพาร์ทต่างๆ ให้ลองใช้คำว่า ABC.part1.rar หรือ ABC.01.rar ไล่กันไป (ถ้าทำแบบนี้อยู่แล้วก็ไม่ต้องสนใจข้อนี้)

และสำหรับคนที่มาด้วยเรื่อง ไฟล์นู้นไฟล์นี้เสียแล้วช่วยอัพใหม่ให้ที เกมนู้นเกมนี้เสียทุกลิ้งค์แล้ว อัพใหม่ให้ทีนะครับ บลา บลา บลา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Granado อ่านกระทู้
    แก้syndicateให้หน่อยคร้าบ
    ตัวอย่าง เกมนี้มันผ่านมา 2ปี แล้วนะครับ

ผมแนะนำว่าก่อนจะมาขอนั้น ให้ท่านดู วันที่/เดือน/ปี ที่เค้าอัพเกมนั้นๆก่อนจะมาขอ เช่นว่า เกมนึงเค้าอัพตั้งแต่ปี 2011 ซึ่งมันผ่านมา 2 ปีแล้ว ไฟล์เสียเป็นเรื่องธรรมดา

และถ้าเค้าจะ RE-UP ให้จริงๆ เค้าต้องไปหาโหลดมาใหม่ บีบไฟล์ใหม่ อัพโหลดใหม่ทั้งยวงให้คุณนั้น โอกาสแทบจะเหลือ 0%

ท้ายสุดเป็นไปได้สูงมากว่า เค้าจะลบไฟล์ออกไปแล้วเพราะมันเปลืองเนื้อที่ ต้องยอมรับกันด้วยว่า พวกนี้คง RE-UP ไม่ได้แน่ๆแล้ว

ควรจะดูวันเวลาให้เหมาะสมกันซักนิดนึง ประมาณว่าเกมพึ่งจะอัพไปไม่เกินครึ่งปี อันนี้ก็น่าจะมีหวังขึ้นมาหน่อย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Andre-Villas-Boas อ่านกระทู้
    พี่ Ramis ครับ คือผมอยากได้เกม NEED FOR SPEED : THE RUN อะครับคือผมไปเช็คดูแล้วไฟล์มันโดนลบไปหมดเเล้วอะครับ ขอบคุณครับ ^^
    และตัวอย่างนี้ ผมเพิ่งจะเห็นมีคนอัพเกมใหม่ไปไม่ถึง 1-2 เดือนเองนะครับ มันไม่จำเป็นว่าคุณต้องโหลดของคุณ RAMIS คนเดียวก็ได้นะครับ

ตอนเช็ค ได้เช็คเกมของท่านอื่นหรือยัง ไม่ใช่ว่าเช็คแต่ของคุณ RAMIS คนเดียวนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanohero : 8th April 2013 เมื่อ 06:36

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พี่ครับช่วย อัพ Splinter Cell Conviction ให้ใหม่ด้วยครับ อยากเล่นรอภาคใหม่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สอบถามหน่อย ครับ startcraft || ภาคใหม่นี้ มีวิธีแต่offline แล้ว lan กับเพิ้ล ได้ ไหม ครับ หรือ มีวิธี ทำให้ online ได้รึป่าว

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เครื่องท่านได้พักมั่งมั๊ยเนี๊ยะเห็นอัพตลอดเลยครับ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ถามผู้รู้หน่อยครับ

ถ้าผมกะลังโหลดๆไป(ส่วนใหญ่โหลดแบบ1 part ) แล้วเกิดเหตุเน็ตหลุด-คอมดับ-ไฟดับระหว่างโหลด

แล้วพอกลับมาโหลดใหม่ fileนั้นๆจะใช้ได้อยู่ไหมครับ

เพราะเคยเจอแบบนี้แล้วไฟล์เสียยังไงก็ซ่อมไม่ได้ เหมือนไฟล์ไม่สมบูรณ์อะนะครับผม

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อัพไฟล์รอบนี้ปี 2013 ไฟล์ได้คุณภาพจริงๆครับมีหลายทางเลือกแต่ที่ผมชอบคือ saveufile โหลดง่ายแถมแรง แต่แรงไม่เท่า one2up
    เป็นกำลังใจให้พี่ รามิส อัพต่อไปครับผมจะได้มีเกมส์เล่นแก้เซ็งเหมือนกัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เห็นเริ่มรีอัพเกมต่าง ๆ โดยเฉพาะเกมใหญ่ ๆ เนี่ย ผมอยากให้รีอัพ RAGE มาก ๆ เลยนะครับ ตอนโหลดของท่านเสร็จไม่ทัน มันเริ่มโดนลบไปบางไฟล์แล้ว เลยเล่นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ของรามิส ผมว่าของ saveufile แจ๋วสุดละ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    รบกวนช่วยอัพ BATMAN ARKHAM CITY ใหม่ให้ด้วยนะครับ ตัวRepackก็ได้ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    พี่ครับ ขอ Arcania Gothic 4 ด้วยครับ อยากเล่นมากๆเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 813
    ขอเกม scooby doo ค้าบ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มาให้กำลังใจในการอัพครับผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    พี่รามิสช่วยอัพโหลดเกมส์ Sins of a Solar Empire ให้หน่อยได้รึป่าวครับ

อยากเล่นมากเลยแต่หาที่โหลดไม่เจอ ได้ไม่ได้ยังไงก็ขอบคุณพี่รามิสเลยก็แล้วกันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    พี่ครับ อย่าลืมๆ metro 2033 ด้วยครับ เด็ดมากเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    พี่ครับ ขอ lost plannet 2 ด้วยครับ ขอเยอะไปมั้ย ตรู(จะไม่อัพกะได้นะครับรบกวนพี่ป่าวๆ T T)

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    พี่ครับรบกวนขอเกม L.A noire ได้มั้ยครับหาที่โหลดไม่ได้เลย ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรนะครับ ขอบคุณพี่มากๆในทุกๆเกมที่อัพครับ

กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อยากโดนthe sim 3 22in 1 แบบไม่มีปัญหาครับ เจ็บมาเยอะ เอาภาษาไทยด้วยนะครับ

▲ CRAZYBLINKER ▼
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,054
    สุดยอดมกาครับ ท่าน Ramis

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Splinter Cell : Conviction ลงยาก มาก ยังไงกะ ขอบคุน จร้า

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    โหลด ไม่หวั่น ไม่ ไหว 555+