ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409

สอนวิธีเล่น Shogun 2 ทีครับแบบใน Battle อะครับ

คือไม่ใช่พวกเดินเทิร์นอะไรอย่างี้ครับ หมายถึงเวลารบเลยครับ ผมไม่รู้จริงว่าทำยังไงถึงจะชนะ ไม่รู้จะวางแผนไงดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้าเป็นฝ่ายป้องกันแล้วเสียเปรียบมุดอยู่แต่ในปราสาทแล้วรักษาหอธนูไว้ครับ ถ้าเป็นฝ่ายบุกพยายามใช้ทหารม้าไปล่อมันมาฆ่าทีละนิดๆถ้าไม่อยากเสียทหารเยอะ ใช้ทหารที่ชนะทางสู้จะได้เปรียบมาก เช่น ดาบชนะหอก ม้าชนะธนู หอกชนะม้า เราจะสูญเสียน้อยมาก

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    คือถ้าเรามีงบน้อย เราจะจัดทัพยังไงดีครับ ผมเล่น Hattori แล้ว Fund เป็น Medium ครับ

อันนี้สูตรตายเลยปะครับ ดาบหอก ม้าธนู หอกม้า ไรเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ผมแนะนำให้คุณลองไปดูพวกคลิปที่มันแบทเทิลกันอ่ะจะช่วยคุณได้ แต่ตอนนี้ผมก็ยังคงวางแผนการรบได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ทั้งๆ ที่เล่นทุกวัน

คุณพยายามขึ้นที่สูงไว้ถ้าเป็นแมพภูเขานะ เพราะเวลาเราพุ่งชนใส่ชนจะแรงกว่า พยายามเอาพลหอกอยู่กับพลธนูซัก1กอง เพราะมันชอบเอาม้ามาตุ๋ยพลธนูเรา

สุดท้ายก็หลายสิ่งหลายอย่างศึกษาได้จากเว็บนี้ครับมีครบทุกข้อมูลรวมทั้งการbattle

http://www.overclockzone.com/forums/...-FULL-Guide-lt
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tinepop : 14th April 2013 เมื่อ 11:26
    ใส่รูปยังไง?

กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    คือถ้าเรามีงบน้อย เราจะจัดทัพยังไงดีครับ ผมเล่น Hattori แล้ว Fund เป็น Medium ครับ

อันนี้สูตรตายเลยปะครับ ดาบหอก ม้าธนู หอกม้า ไรเนี่ย
    ดาบชนะหอก ม้าชนะทหารราบทุกแบบยกเว้นพลหอก หอกชนะม้า ครับ ส่วนHattoriนี่ผมไม่รู้ว่าจะเล่นได้ยังไงมันต้องปลดล็อคอะไรซักอย่างซึ่งผมไม่รู้ ผมเลยไม่ได้เล่น ผมซื้อมาแค่ภาคหลักกับ rise of the samurai แค่นี้เอง =_="
    ใส่รูปยังไง?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    Hattori ต้องซื้อ DLC ย่อยครับ หรือถ้าซื้อตอนตัว Limited ก็มีมาให้เลย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: