ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 261

ขอสอบถามผู้มีความรู้เกี่ยวกับ PHOTOSHOP มาแนะนำ หรือเพิ่มเติมให้กับ LOGO ผม

ฝากแนะนำหน่วยคำว่าควรใส่อะไรเพิ่มหรือต้องแก้ไขอะไรบ้าง งานผมเป็นโลโก้แนวกาตูน
    AnanChai ChaiHoiChai

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    มันใช่ว่า จะไม่สวยนะ มันก็ดูดีน่ะ แต่ผมรู้สึกเฉยๆนะ ไอ้สวยน่ะ ใช่ได้ครับ แต่มันดูเฉยๆน่ะ น่าจะใส่ลวดลายเพิ่มหน่อยนะ แล้วแต่ล่ะกัน
    BEGONE THOTTTTTTTT

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    คู่สีสวยดีครับ

น่าจะเปลี่ยนฟอนต์คำว่า lover ตัวRหน่อยนะครับ
    SAVE THE CATS FOR THE EARTH

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ผมว่า...มันโอเคนะ ไม่น่าเกียจแต่ก็ไม่สวยเลยทีเดียว ดูมันธรรมดามากกว่า

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    ตัวหนังสือมันไม่เป็นเอกลักษณ์ครับ ถ้าทำให้ใหญ่หรือให้เข้ากับรูปนก มันจะสวยมากครับ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ไปหาโหลด Font ครับ เช่น อยากได้ Font Iron Man ก็พิมแบบนี้ไปก็ได้แล้วครับลองหา Font เท่ๆดู
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 941
    1
    ลองใส่ ลูกเล่นขึ้นครับ พวก Inner Outer Glow dropshadow ไรพวก นี้อะครับ ส่วนตัวผมมองว่า สวย อยู่แล้ว ไม่ต้องมีลูกเล่น แค่ ปรับปรุงลายเส้นก็น่ะจะสวยขึ้นแล้วครับ

อันนี้ของผมทำเองหมด ขอโชว์หน่อย อิอิ ผมใส่พวกลูกเล่นเยอะมาก มันจะเป็นแบบนี้อะฮะ ฟอร์นก็หาเอา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frame7100 : 4th May 2013 เมื่อ 20:42
    TIME TO CHANNEL : LET'S ROLL THE IDEA

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    ขอบคุณมากคร้าบเดี๋ยวปรับ ปรุง คืบหน้าแล้วจะมาให้ดูอีก ภาพนี้ไม่ใช่นกนะครับเป็นปลากัดผมเวกเตอเอง
    AnanChai ChaiHoiChai

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    ผมว่าเอาคอนเซป ง่ายแบบเดิมดีแล้วละครับ ทำLogo รายละเอียดสูงอย่าดีกว่าครับ

มันจำยากคอนเซปของLogo แบบนายก็ดีแล้ว แต่ ผมก็ขอเสริมอีกนิสตรงที่ว่า

โล้โก้จำง่ายดีครับ แต่ไม่มีจุดเด่น ควรมีจุดเด่นอย่างรูปคน สัญญาลักษณ์ อะไรมากกว่านี้หน่อยครับ

ถ้าทำแบบรายละเอียดสูงแบบจำยาก มันจะออกมาเป็นงานไม่ดีคล้ายเราแบบเนี่ย

คอนเซปเดิมดีแล้ว เพราะแต่ก่อนเราก็ไม่รู้ความหมายของโล้โก้ จนกระทั้งโดนติ 555 ลองดูกันไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballpoi007 : 5th May 2013 เมื่อ 06:36

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ใส่ Stroke เพิ่มอีกสองชั้นชั้นแรกสีดำเข้มหน่อยแบบ Outside นะ แล้วชั้นที่ 2 เป็นสีพื้นเหลือง ๆ นั่นแหละ ใส่แล้วจะดูเด่นขึ้นมาอีกนิดนึง
    นอกจากนั้นก็แค่ฟอนต์แหละครับไม่มีอะไรมาก แค่นี้ก็สวยแล้ว
    .. BUT I CAN'T SLEEP

ผู้ชาย หลั่น ล้า!!~
    กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    ใส่ลายน้ำไป น่าจะดูดีขึ้นนะเอาแบบบางๆ
    TELL YOUR WIFE IT's AFTER EFFECT TIME!

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ตัวการ์ตูนยังขนาดเอกลักษณ์ของตัวเองนะครับ

ลองใส่หรรมให้มันดู เผื่อจะเข้าท่า

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

รูปแก๊งผมครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: