ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

FT.CN.T-ara,IU,AOA
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 83

รบกวนอยากทราบเรื่อง Xbox RGH เรื่องออนไลน์ อะครับ

รบกวนอยากทราบเรื่อง Xbox RGH เรื่องออนไลน์ อะครับ

อยากทราบว่า RGH เล่นผ่านฮาร์ดดิสนี่ออนไลน์ได้ไหมครับ

พอดีไปดูในเว็บมาเจอข้อความนี้

ตอนนี้ Xbox 360 แปลง RGH เล่นเกมจาก Harddisk สามารถเข้า Xbox Live เพื่อเล่นเกม Online ได้แล้วคับ

เครื่องต้องอัปเดท Dashboard ล่าสุดแล้วเป็น 15574

โหลดไฟล์ด้านล่างนี้ไปใส่ใน Internal Harddisk

แตกไฟล์ใส่พาสเวิร์ด greenpig7

จะเป็น
    HDD1:\launch.ini
    HDD1:\xbdm.xex
    HDD1:\XeLive

แล้วก็เอาสายแลนเสียบหรือต่อผ่าน WiFi เปิดเครื่อง เวลาต่อเข้า Xbox Live จะมีตัวหนังสือ Rainbowzz Successfull! ขึ้นมา แสดงว่าเข้า Xbox Live ได้แล้ว ^_^

รบกวนสอบถามทีนะครับพี่โจ๊กเกอร์ ^^
    Hyomin !! T-ara

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ข้อมูลนั้นไม่เป็นความจริงครับ การเล่น Online ในเครื่อง RGH ได้จำเป็นต้องใช้ IC คือ Demon ครับ ลองดูราละเอียดตามนี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=119640
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

FT.CN.T-ara,IU,AOA
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ่อ ๆ ขอบคุณมากครับ

รบกวนถามอีกข้อ 1 สิครับ เครื่องผมเล่น ๆ อยู่ขึ้น FSD CRASH อะครับ

ผมต้องกด Restart FSD ตลอดเลยอะครับมันต้องแก้ยังไงหรอครับ รบกวนทีนะครับ ^^
    Hyomin !! T-ara

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ otheoneo อ่านกระทู้
    อ่อ ๆ ขอบคุณมากครับ

รบกวนถามอีกข้อ 1 สิครับ เครื่องผมเล่น ๆ อยู่ขึ้น FSD CRASH อะครับ

ผมต้องกด Restart FSD ตลอดเลยอะครับมันต้องแก้ยังไงหรอครับ รบกวนทีนะครับ ^^
    ผมขอตอบแทนพี่โจ๊กนะแต่จะใช่วิธี้นี้รึเปล่า ของผมก็เป็นถ้าใน hdd มี fsd 2 ตัวให้ลองลบ fsd ตัวเก่าทิ้ง(เวอร์ชั่นเก่า)ให้เหลือตัวเดียว เพราะของผมตอนแรกก็ไม่เป็นพอผมเอา hdd ไปให้เขาลงเกมให้เขาเลยใส่ fsd ตัวใหม่มาให้เป็นเลยผมเลยลบตัวเก่าออก น่าจะใช่ถ้าไม่ใช่ต้องขออภัยรอผู้มายืนยันอีกทีละกัน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: