ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    Blog Entries
    2

Lightbulb เรื่องฟัน ครับช่วยเหลือที

สวัสดีครับคือผมปวดฟันมากเลยเป็นฟันผุนะครับ

หมอนัดผมวัน อังคาร ตอนเที่ยงให้ไปถอนและหมอบอกว่าถ้ายังปวดก็ไม่สามารถถอนได้ ผมกลัวไม่ได้ถอนครับมันปวดมากๆ เลย อยากจะเอามันออกจริงๆๆ
    และอีกอย่างหมอบอกว่าผม มีฟันคุ 4 ซี่ที่ต้องผ่าิิออก ตอนนี้ผมยังตั้งตัวไม่ทันเลยครับว่าจะทำยังไงกับเรื่องพวกนี้ ฟันคุ 4 ซี่เหมือนระเบิดเวลา 4 ลูก ปวดฟันตอนนี้ก็เหมือนไวรัสที่กำลังแพร่เชื้อไปทั่วทั้งปาก

ใครพอมีวิธีลดการปวดฟันแบบชั่วคราวไมครับมันทรมาณมากๆ เลย
    กุหลาบไร้หนามมีเพียงมิตรภาพเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ทัมใจ 555+
    เกมถูกๆจาก G2A

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ทานพาราอาจจะช่วยลดอาการปวดได้บ้างนะ
    ส่วนเรื่องฟันคุดผ่าไม่เจ็บเท่าไหร่หรอกครับผมเคยผ่า2ซี่ หลังจากฉีดยาชาแล้วก็สบายเลย ผ่าเสร็จก็รีบๆหาน้ำแข้งประคบเลือดจะได้หยุดไหลเร็วขึ้นกัดผ้ากอดและเปลี่ยนตลอดเวลา(เห็นบางคนผ่าแล้วปากบวมบางคนไม่บวม)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    496
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IL Genuine อ่านกระทู้
    ทานพาราอาจจะช่วยลดอาการปวดได้บ้างนะ
    ส่วนเรื่องฟันคุดผ่าไม่เจ็บเท่าไหร่หรอกครับผมเคยผ่า2ซี่ หลังจากฉีดยาชาแล้วก็สบายเลย ผ่าเสร็จก็รีบๆหาน้ำแข้งประคบเลือดจะได้หยุดไหลเร็วขึ้นกัดผ้ากอดและเปลี่ยนตลอดเวลา(เห็นบางคนผ่าแล้วปากบวมบางคนไม่บวม)
    พาราผมก็กินนะ 4 ชั่วโมงกิน 2 เม็ดก็ยังไม่หายหวดนอนไม่ได้มา 2 วันละนี้วันที่ 3 แม่บอกก็ลอง อมน้ำเกลืออุ่นก็พอช่วยได้แต่มันก็เจ็บขึ้นมาเป็นเท่าลยหลังจากบรรเทา
    กุหลาบไร้หนามมีเพียงมิตรภาพเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมไปหาข้อมูลเห็นมีคนบอกเอาเกลือมาโปะฟันที่ปวด ประมาณ10นาทีก็หายปวด
    แต่ที่แน่ๆนะถ้าอาการปวดฟันมันปวดถึงขั้นจี๊ดไปถึงสมองหรือทนไม่ไหวจริงๆไปหาหมอให้หมอแก้ไขส่วนนี้ก่อนดีกว่า ยังไงก็อดทนเข้าไว้

กล่าวขอบคุณ
    496
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IL Genuine อ่านกระทู้
    ผมไปหาข้อมูลเห็นมีคนบอกเอาเกลือมาโปะฟันที่ปวด ประมาณ10นาทีก็หายปวด
    แต่ที่แน่ๆนะถ้าอาการปวดฟันมันปวดถึงขั้นจี๊ดไปถึงสมองหรือทนไม่ไหวจริงๆไปหาหมอให้หมอแก้ไขส่วนนี้ก่อนดีกว่า ยังไงก็อดทนเข้าไว้
    ขอบคุณมากครับเด๊ยวอีก 8 ชั่วโมงมันก็จะออกไปจากช่องปากแล้วละ อดทนเข้าไว้ ๆ ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ฟันคุต 4 ซี่ ซี่ละ 3 พันได้มังคับ ผมเองก้อมีฟันคุต 3 ซี่ผ่าไปหมดแล้วคับ สู้ๆคับ

We Are The Soshi
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    2
    ทัมใจอีกคนครับ

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    4
    เหมือน ผมเลย 4 ซี่มาพร้อมกันเลย...

ปวดแบบเหี๊-ๆ ตอนเป็นปากเหม็นมาก ....(จากที่คนอื่นบอก)....ทนกินยาอยู๋เกือบเดือน.. แต่ตอนนี้หายเระครับ ไปผ่า 2 ครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 646
    เตรียมกินโจ้กครับ
    AMD phenom II x4 840 3.2 GHz l GIGABYTE 880 GA-UDH (rev.3.1) l HIS HD 6850 1GB DDR5 l Gskill DDR3 4GB XL/ 1600

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อาการปวดฟันผุน่าจะมาจากคันคุด เพราะฟันที่มันคุดมันไปชนกับฟันข้าง ๆ จึงทำให้ปวดฟันตามมาต้องรีบถอนออกเลยเดี๋ยวจะเป็นหนักยิ่งกว่านี้นะครับ

ขอดีอย่างนึงคือ นน. ลด 2 - 3 กก. ต่อข้าง 55+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ปวดอะไรก็ได้ แต่อย่าปวดฟัน
    หึหึ ผมเพิ่งไปถอนมาเมื่อวาน ฟันคุดด้านบน ซ้าย-ขวา 2 ซี่
    เดี่ยวต้องไปผ่าฟนัคุดล่างอีก 2 ซี่ ซี่ละ 3500-4000
    คิดว่าไห้มันปวดอ่ะแหละ ถึงค่อยไปเพราะไม่ค่อยมีตัง - -
    วิธีแก้ปวดฟันของผมคือ พยายามจิบน้ำเย็น จิบนะครับ ถ้าไม่จิบเดี่ยวจะจุกเอา
    จนมันชาครับ และก็บ้วนๆเน้นๆตรงที่มันปวด
    ขอไห้หายไวๆครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ยาพารามันยังเอาไม่อยู่หรอกถ้าปวดมากอ่ะ
    กินยาไอบรูโพเฟ้น 2 เม็ดเลยมันเป็นยาเเก้ปวดอย่างเเรงครับ
    มีฟันคุดก็ต้องเอาออกด้วย