ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177

ไม่รู้อะไรเสีย

คือคอมผม พอเล่นๆไปซักพักเเล้วจะมี เสียง ตี้ด ๆๆ ติดกันหลายๆครั้ง เเล้วจะ มีเสียง ตอนที่เราเปิดในคอมปกติอีกแปปเเล้วมันจะรีเอง
    บางครั้งตอนเปิดเครื่องใหม่ก็เปิดไม่ติด ขึ้นเหมือนกัน ไม่เจออุปกรณ์ อะครับ ?

ช่วยหน่อยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    เกิดจากหลายสาเหตุ ครับ ที่เคยเป็นเพราะหลายอย่างเลย แรม การ์ดจอหลวม ฮาร์ดดิสเสื่อม PSU เสื่อม วินโดวส์เจ๊ง ถ้ามีเสียงแต่ละเสียงจะบอกว่าเสียเพราะอะไร
    I Don't need Weapons I got logic

' тнє.ʟαsт мιɴυтε
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    `เสียงเกิดตอนไหนครับ? ตอนเปิดเครื่องเข้า BIOS แล้ว หรือ เกิดขณะเข้า Windows แล้วซักพักจึงเกิดครับ
    ขอรายละเอียดเยอะกว่านี้หน่อยครับ
    SNE & IU :') • | Lee Ji Eun FC |•

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ติ๊ด -- ติ๊ด -- ติ๊ด -- Ram หลวม
    ติ๊ดติ๊ดติ๊ดติ๊ดติ๊ดติ๊ด -- VGA มีปัญหา

เครื่องรีเองตอนโหลดหน้า window : Windows พัง

ไม่เจออุปกรณ์ เช่น HDD ก็ลองเปิดฝาเครื่อง ดูสาย SATA สายไฟลองเปลี่ยนสายดู

เล่นๆ อยู่แล้วเครื่องดับ ก็คง CPU หรือ VGA ร้อนจัด [CPU ให้ถอดซิ้งมาทำความสะอาดและใส่ซิลิโคนใหม่] หรือ อย่างที่ 2 Power ส่งไฟไม่เพียงพอ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    มีเสียงตอนเล่นอะครับ เล่นไปซักพัก เเล้ว ติ้ดดดดดดดด ยาวๆ เเล้ว รีเองเลย

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ดันหน่อยย ครับบ

' тнє.ʟαsт мιɴυтε
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    เสียมาจากอะไร ลองลง Windows ใหม่ดู
    มันเป็นได้หลายจุดครับต้อง เช็คดูครับ
    แป้นคีย์ ค้างป่าว แรมเสียบไม่แน่น หรือหน้าสัมผัสสกปรก

ตารางแสดงรหัสเสียงที่พบบ่อยครั้งของไบออส Award
    เสียง ความหมาย
    เสียงบี๊บสั้นๆ 1 ครั้ง
    (Beep) เครื่องทำงานปกติดี , POST ผ่าน
    เสียงบี๊บสั้นๆ 2 ครั้ง /
    (Beep Beep) เครื่องทำงานผิดปกติ , POST ไม่ผ่าน
    เสียงบี๊บ สั้นๆ หลายครั้งอย่างต่อเนื่อง
    (Beep Beep Beep Beep Beep) แหล่งจ่ายไฟ (PowerSupply) หรือเมนบอร์ดมีปัญหา
    เสียงบี๊บยาวๆ 1 ครั้ง และสั้นๆ 1 ครั้ง
    (Beep… Beep) เมนบอร์ดมีปัญหา
    เสียงบี๊บยาวๆ 1 ครั้ง และสั้นๆ 3 ครั้ง
    (Beep… Beep Beep Beep) การ์ดจอเสียบไม่แน่น หรือการ์ดจอเสีย
    เสียงบี๊บยาวๆ หลายครั้งอย่างต่อเนื่อง
    (Beep… Beep… Beep… Beep… Beep…) แรมเสียบไม่แน่น หรือหน้าสัมผัสสกปรก
    ไม่มีเสียง… BIOS ล่ม, power supply มีปัญหา, หรือเมนบอร์ดเสีย

23/12/53
    PEACEMAIL
    EDIT ต้องสังเกตุอาการดูครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...php?p=24693709
    SNE & IU :') • | Lee Ji Eun FC |•

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Invisible' อ่านกระทู้
    EDIT ต้องสังเกตุอาการดูครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...php?p=24693709
    ขอบตุณมากๆ ครับ