ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    ผมว่า แล้วเมื่อ คืนคอมผมก็เปิดเอง อะ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    Bitchecker เป็นคนทำ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    1
    คล้ายโปรแกรม Remote เครื่องที่ Office ผมเลยแฮะ
    ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    โปรแกรมแบบนี้เรียกว่า RAT หรือ remote administration tool มันคือblackdoor ชนิดหนึ่งครับไฟลพวกนี้มาจากพวกโปรแกรมที่คุณโหชดมาละครับโปรแกรม crackต่างๆ โดยrat สามารถควบคุมเครื่องคุณได้อย่างอิสระ จะทำอะไรก็ได้ เหมือนเป็นเจ้าของเครื่อง โดยratมันจะมี cilent กับ server เชื่อมต่อผ่านพอท 1604 และที่แอนตี้ไวรัสตรวจไม่เจอเพราะว่าโปรแกรมพวกนี้ทำการ crypt หรือซ่อนไว้ไม่ให่แอนตี้ไวรัสตรวจเจอ แต่อย่ากังวลครับแอนตี้ไวรัสอัพเดททุกวัน พวกkasper nod32 avast จะอัพเดทเพราะพวกนี้ละครับ
    ผมเคยใช้โปรแกรมrat และเคยทดลองมาหมดแล้ว นอกจากนี้มันจะมีโปรแกรมอีกอย่างชื่อว่า botnetต่างกับ rat ตรงที่ว่ามันจะดึงเน็ตของคุณครับไปใช้เพื่อทำการต่างๆ เหมือนโคโลฟรีเลยครับ คือดึงเน็ตๆหลายเครื่องมารวมกัน เช่น การ ddos เวปไซต์ ผมเคยฃองมาหมดแล้ว แต่ไม่ใช่ไปhackคนอื่นนะครับเพื่อการศึกษาลอง ddos เวปตัวเองดู ที่สำคัญมากๆแสกนไวรัสบ่อยๆนะครับ
    -.-

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Logia อ่านกระทู้
    โปรแกรมแบบนี้เรียกว่า RAT หรือ remote administration tool มันคือblackdoor ชนิดหนึ่งครับไฟลพวกนี้มาจากพวกโปรแกรมที่คุณโหชดมาละครับโปรแกรม crackต่างๆ โดยrat สามารถควบคุมเครื่องคุณได้อย่างอิสระ จะทำอะไรก็ได้ เหมือนเป็นเจ้าของเครื่อง โดยratมันจะมี cilent กับ server เชื่อมต่อผ่านพอท 1604 และที่แอนตี้ไวรัสตรวจไม่เจอเพราะว่าโปรแกรมพวกนี้ทำการ crypt หรือซ่อนไว้ไม่ให่แอนตี้ไวรัสตรวจเจอ แต่อย่ากังวลครับแอนตี้ไวรัสอัพเดททุกวัน พวกkasper nod32 avast จะอัพเดทเพราะพวกนี้ละครับ
    ผมเคยใช้โปรแกรมrat และเคยทดลองมาหมดแล้ว นอกจากนี้มันจะมีโปรแกรมอีกอย่างชื่อว่า botnetต่างกับ rat ตรงที่ว่ามันจะดึงเน็ตของคุณครับไปใช้เพื่อทำการต่างๆ เหมือนโคโลฟรีเลยครับ คือดึงเน็ตๆหลายเครื่องมารวมกัน เช่น การ ddos เวปไซต์ ผมเคยฃองมาหมดแล้ว แต่ไม่ใช่ไปhackคนอื่นนะครับเพื่อการศึกษาลอง ddos เวปตัวเองดู ที่สำคัญมากๆแสกนไวรัสบ่อยๆนะครับ
    สาระสุดๆ +1 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    มันมีไวรัสบางตัวมันสามารถควบคุมคอมเราได้ทั้งคอมเลยครับ เหมือนเป็นคอมมันเลย เคยอ่านในหนังสือเจอ หรือบางทีจะแกะรอยรหัสจากการพิมพ์ครับ พิมพ์ๆแล้วรหัสจะไปโผล่เครื่องมันด้วย บางเกมถึงได้ให้มีการใส่รหัสแบบเม้าส์กดไงล่ะครับ เพราะอย่างน้อยมันจะจับตำแหน่งการคลิ๊กเม้าส์ไม่ได้

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    เคยแต่โดนแฮคอ่ะ เวฺ้บสตรีมปลอมอ่ะ log in เข้าไปปุ๊ป ดูอะไรต่างๆ แล้วมาเห็นชื่อเว็บ มันไม่ใช่ละ

ลองเข้าสตรีม เข้าไม่ได้แล้ว โดนเปลี่ยนรหัสไปแล้ว ทำเรื่องอยุ่หลายเพลา สุดท้ายก้ได้คืน
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    window แท้ไหมครับ เพราะถ้าใช้แท้การอัพเดทจะทำให้อุดรอยรั่วใน window ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    ลองดูคริปนี้นะครับเดี๋ยวนี้แบบว่าเราเปิดคอมทิ้งไว้แล้วมีเจ้าตัวนี้ไม่ว่าจะอยู่ไหนก็เล่นคอมที่เราเปิดไว้ได้(และเขาอาจจะใช้ตัวนี้แฮกเครื่องเราก็ได้มั้งนะอันนี้ไม่รู้นะความคิดส่วนตัว)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่เห็นยาก จ.ข.ก.ท. ก็ดึง mouse ออกแม่มเลย ทีนี้มันก็บังคับเราไม่ได้แล้ว ฮ่าๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    *0* อยากโดน ก็ลอง เอา ip เครื่อง กับIP เน็ต มา สิ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    สรุปวิธีแก้เมื่อเจอเหตุการณ์นี้ปิดเน็ตลูกเดียวใช้ไหม หน้ากลัวจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    โทรจัน แน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    พลังมันช่างร้ายกาจยิ่งนัก
    [IMG][/IMG]

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ยังไงก็Team Viewerครับ มีช่วงนึงพ่อผมคลั่งอะไรไม่รุ้มาใช้เครื่องผมดูบอล ช่างก็บอกให้โหลดนี่มาลง ผมก็ เฮ้ย มายุ่งอะไรฟระ เค้าดูเสร็จ ผมโละโปรแกรมเขาออกหมดเลย โดยเฉพาะไอ้IVนี่แหละ ไปตัวแรกเลย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

"I Love Army"
    กล่าวขอบคุณ
    1,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    โห55ถึงกับแย่งชิงเม้ากันเลยทีเดียว

ชอบFupเป็นชิวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    กระบวนท่ารุก ท่าพิเศษที่ 10 นางแอ่นประจัญบาน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ลอง scan virus ดูครับถ้าโดน rat เข้าไปจริง anti virus อาจหาไม่เจอ สมมติ scan แล้วไม่เจออะไรผิดปกติ แนะนำให้ format เครื่องเลยครับชัวร์สุด
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    น่ากลัวแหะ เจอทีนี้หลอนเลย

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ถ้าเป็นteamviewer ผมว่าอาจจะเป็นเพราะเพื่อนแกล้งรึป่าว ลองไปเช็คดูครับ