ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Buffalo อ่านกระทู้
    ตอนเด็กๆ ผมได้พยายามถามจากย่าของผม ได้ความว่า ปู่ทวดของทวด^20 ได้อพยพมาจากสถานที่แห่งหนึ่งที่ชื่อว่า ยอดเขาลิมปัส มาอยู่ที่วัลฮัลลา
    พออยู่ที่วัลฮัลลาได้หลายชั่วอายุคน ก็ดันเกิดสงครามแร็คนาร็อกขึ้น ปู่ทวด^10ของผมจึงได้จับดาบเข้าต่อสู้กับพวกพม่าที่บางระจันจนแหกวงล้อมของพวกพม่า ออกมาได้
    จึงพาครอบครัวไปตั้งรกรากใหม่อยู่ที่ อวาลอน พออยู่ที่อวาลอนได้ซัก2-3 ชั่วอายุคน ปู่ทวด^7ของผม ก็เกิดความรำคาญที่กษัตริย์อาเทอร์เอาแต่บ่นว่าอยากมาหา เลยอพยพหนีออกมา
    ไปอยู่ที่แอตแลนติส อยู่ไปราวๆ3-4 ชั่วอายุคน ก็รู้ถึงภัยที่จะเกิดขึ้น ว่าแอตแลนติสจะล่มจม จึงได้พาครอบครัวอพยพมาอยู่ที่ ประเทศไทยนี่แหละครับ

//หาอะไรนะ พม่ากับสงครามแร็กนาร็อกไปเกี่ยวข้องกันได้ไงเรอะ เออน่าช่างมันเหอะอย่าไปใส่ใจเรื่องปลีกย่อยให้มากนัก
    และแล้วก็บุกยอดเขาโอลิมปัส ไปฆ่าซูสใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ปู่ย่า-เป็นชาวจีนมารับจ้างในไทย
    ตา ยาย-เป็นฝรั่งและจีนผู้มั่งคั่งที่เสียพนันในไทย
    ไกลกว่านั้นก็ไม่รู้แล้วละครับ ไม่มีใครเล้าให้ฟังเลย

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    ผมรู้ว่า ปู่ทวดผม ช่วงปี 2400 นี้ เขามีแฟน เจ็ด คน มีลูกไม่ต่ำกว่า สาม ต่อแฟนนึงคน ผมก็ไม่รู้น้ะว่า ย่าทวดผมเป็นแฟนที่เท่าไร

แต่รุ่น ปู่ผมเป็นที่ภาคภูมิใจมากครับ พี่ของปู่ผมเป็น หลวงพ่อตี๋ วัดพรหมวิหาร อ.แม่สาย จ.เชียงราย ผมภูมิใจมากครับ เขาเป็นผู้ก่อตั่ง โรงพยาบาล โรงเรียน ร่วมกัญญู เขาคือผู้ร่วมสร้าง วัดพรหมวิหาร แต่ เจ็ง ๆ สุด คือท่าน เดินเท้าเปล่า จาก สมุทรปราการ - เชียงราย เกือบเหนือสุดของประเทศ ไทย ท่านบวช แล้วได้เดินทางพาลูกศิษย์ไป เกรฑ์ทหาร สามคนครับ ไปกลับ สองรอบ

FC'โหดสสัด V2

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    กางใบเรือออกทะเลได้

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ก็ไม่มีใครเคยเล่าให้ฟังเหมือนกัน รู้แค่ว่า ทางฝั่งพ่อเป็นคนระยอง ทางแม่เป็นคนน่าน

ปู่มีพี่น้องเยอะ มีลูกหลาน ร่วมๆร้อยกว่าคน เพราะเมื่อ3 ปีก่อนมีวันรวมญาติ ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน มากันทั่วประเทศ เยอะจริงๆ

ส่วนทางฝั่งแม่ รู้แค่ว่าตาเสียตั้งกะแม่ยังเด็ก แม่ก็อยู่กับยาย แล้วก็พวกน้าๆ อีก 3 คน แล้วก็มาเจอกับพ่อ แล้วก็ออกมาเป็นผม

ผมคนระยอง ทวดเป็นคนระยอง น่าจะอยู่มานานพอๆกับ คนสกุล ยมจินดา มั้ง
    0000000000000000000000

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมคือหน่วยรวบรวมข้อมูลที่ไม่มีความคิด ต้นตะกูลผมมาจากไหนความลับทางราชกาลครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    รุ่นแรกของตระกูลผมมาจากดาว พลูโต
    จากนั้นพอถึงคุณทวดท่านก็ย้ายมาดาวอังคาร
    และย้ายมาที่โลกในรุ่นผมเอง

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ของผมพิมสามหน้าก็ไม่จบทุกวันนี้ก็ยังไม่เข้าใจเลย
    โอ้ชีวิตมีไรตั้งเยอะแยะ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ไม่รู้นะครับผมจำไม่ค่อยได้แต่รู้ว่าทวดผมเนี่ย ผนึกจิ้งจอกเก้าหาง ครับ

ผมสามารถใช้ พลังเก้าหางได้ด้วยนะครับ
    เลือกที่จะแตกต่าง

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ต้นตระกูลผม คือ โครมันยอง ครับ

อยู่ในใจนั่นแหละ ^^
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Blog Entries
    1
    ของผมรู้แค่ว่า ปู่ทวดของผมเป็นทหารรักษาพระองค์ของรัชกาลที่ 5 ครับ
    ท่านชื่อว่า พ.ท.พระนราธิราชภักดี (เพิ่ม ภูมิประภาส)

ปล.ภูมิประภาส คือนามสกุลพระราชทาน ที่รัชกาลที่ 5 ตั้งให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightMare01 : 26th May 2013 เมื่อ 18:43
    Avenged Sevenfold
    "foREVer"

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    เท่าที่ผมรู้มาตระกูลตาของผมเป็นช่างทำทองในวังมาตั้งแต่หลายร้อยปีก่อน ส่วนฝั่งยายผมมีสิทธิว่าจะมีส่วนเชื้อสายจากต่างชาติ ย่าผมเป็นคนจีนศาสนาพุทธ ปู่ผมนับถืออิสลามมีสิทธืเป็นไปได้ว่าบรรพบุรุษมาจากตะวันออกกลาง
    ผมไทยมาก

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    สำหรับผม มาจากทั้ง มอญ ขอม และก็ จีนครับ มีหมดครับ บรรพบุรุษผม 555+ แต่ไม่มียุโรปครับ

ลืมบอกไป ตระกูลผมเป็นตำรวจ กับ ทหารกันเยอครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    สงสัยว่าจะปู่จะมาจากจีนครับ ย่าเป็นคนญวนอะไรนี่แหละ ตากับยายนี่ไทยแท้ๆครับ ไม่รู้มาจากไหนเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    ผมรู้แค่ว่า...ต้นตระกูลฝ่ายตาผม..เคยเป็น กบฏ สมัย ร.5 ที่รอดจากการไล่ล่าประหาร..หนีมาอยู่จ.สุราษ และทำไรทำสวนกัน จนถึงปัจจุบัน แค่นั้น !

ส่วนฝ่ายปู่ก็เป็นใครไม่รู้ รู้แต่หนีหนี้..มาจากอิสตันบลู มาได้กับฝ่ายย่าที่เป็นคนไทย ^^"

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ท่างพ่อ ไม่รู้อะไรเลยครับ

แต่ทางแม่ ไม่รู้ปีแต่อยู่ในช่วง ก่อนรัชกาล ที่ 5 ไม่รู้ว่ามียศถาบรรดาศักดิ์ อะไรหรือไม่รู้แต่ว่าเนื้อที่บ้านใหญ่มาก

บ้านเป็นบ้านไม้ชั้นเดียวยกสูง พื้นเป็นไม้สัก พื้นที่ของตัวบ้านคิดว่าสร้างสนาม ฟุตซอลได้ประมาณ 3 สนาม

พื้นแผ่นดินกว้างมากคิดว่าสนามฟุตบอล 1-2 สนามได้ และมีทาสประมาณ 100-500 คน (จำไม่ได้พอดีเล่ามานานแล้ว) จนถึงช่วงเลิกทาส

แล้วก็เริ่มถึงยุคของ ทวดผม มีญาติมาขอปลูกบ้านอยู่ชั่วคราวแต่กลายเป็นโกงเอาที่ดินไปเลย แล้วป้ากับน้าก็สร้างบ้านตัวเองเพิ่มด้วย

พื้นที่เลยไม่มีกลายเป็นบ้านหมด ตอนนี้ผมก็อยู่บ้านไม้เดิมอยู่แต่จะพังวันไหนก็ไม่รู้ โดนน้ำท่วมปี 54 นี่เสียหายหนักเลย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ผมมาจากดาวอังคารครับ บรรพบุรุษของผมชื่อ John Carter

- Satisfaction Space : Gamer Frontier -

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ทางพ่อ (นามสกุลผมปัจจุบันเลยนะ)

ปู่ - เป็นใครไม่รู้มาจากไหน...เท่าที่ได้ยินก็พ่อเล่าให้ฟังว่าเมื่อก่อนปู่ทำงานอยู่ในวัง เป็นข้าราชบริพาร บลาๆ...แล้วก็

น้องปู่ - รู้สึกว่าเท่าที่ได้ฟังพ่อเล่ามา ก็น่าจะเป็นนักเลงเก้ายอดนะ - -....ซึ่งประวัติของท่านผมก็ฟังมาจากพ่อ ส่วนหนึ่งก็อ่านมาจากใน Wiki อีกที...ใครอยากอ่านก็อ่านเลยครับ

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%...B8%B4%E0%B8%99

(- - เอาจริงๆ นะ ตอนนี้ทางฝ่ายญาติผมไม่มีใครเอาดีทางการเมืองเหมือนท่านหรอกนะ)

พวกปู่ๆ นี่ก็ตายกันหมดแล้ว...ตายกันหมดก่อนพ่อจะมาจอแม่ผมอีกด้วยซ้ำมั้ง..ตอนนี้ก็เหลือแต่ย่าผมอยู่ที่ยังไม่ตาย...ซึ่งผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากอีกเช่นเคย เพราะไม่ค่อยได้ไปหาเลย

ส่วนญาติฝ่ายทางแม่ผมก็ไม่ค่อยจะรู้อะไรมากนักนะ - -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    จำได้ว่า โคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรทวดของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของผม เอะ! ผมว่ามันยังนานไม่พอนะ แต่รุ่นแรกๆนี่ก้เป็นลิงมั้ง ไม่แน่ใจแฮะ // ถุ้ย

~*-StresS-*~
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ตระกูลผมพัฒนามาจากอสุละจิครับตอนนี้กลายเป็นมนุษย์หมดแล้วครับ (ตรงไปเเดี๋ยวหาว่าลามกอีก)

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    สายเลือดผมแตกแขนงมาจากท่านปู่[วิเชียรธรรมราช ศรีบังราชกุมารสุขาวดี จักรินท์ หลวงจำรัส สุพจน์ เหมาวะดี นครชัยแอร์ อีสานทัวร์ หลัวดังไฟ ไฉไลมหาราชาธิราช] นี่เป็นชื่อเล่นปู่ผมเอง ส่วนชื่อจริง นามสกุลจิงผมจำไม่ค่อยได้

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ต้นตระกูลผมมาจากศาลไคฟง ครับ แล้วโครตของโครตพ่อผมมีเชื้อมาจาก เปาบุ้นจิ้น
    บ้านผมจึงรักในความยุติธรรม และใช้เครื่องประหารหัวสุนัขเวลาพ่อ แอบไปมีชู้ครับ

นี่คือรูปใบสุดท้ายที่ทางตระกูลพ่อผมเหลือไว้ (รูปสีด้วยน่ะเออ คงใช้กล้อง HDกันแล้ว)

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 646
    ต้นตระกูลผมแต่ปางบรรพ์ หลังย่ำสายัณห์ดวงตะวันเลี่ยงหลบ จะเดินทางเยื้องย่างไปไหน จำเป็นต้องใช้จุดไต้จุดคบ
    ปัจจุบันเห็นจะไม่ดี ขืนจุดไต้ซีถ้ามีใครพบ ต้องอับอายขายหน้าอักโข เขาต้องฮาต้องโห่ว่าผมโง่บัดซบ
    ยุคนี้มันต้องทันสมัย เพื่อนผมทั่วไปใช้ถ่านไฟตรากบ ทั้งวิทยุและกระบอกไฟฉาย คุณภาพมากมายสะดวกสบายครันครบ
    ถ่านก็มีหลายอย่างวางกอง เขากลับรับรองว่าต้องแพ้ตรากบ เหตุและผลเขาน่าฟังครับ ขอให้ลองสดับนะท่านที่เคารพ
    AMD phenom II x4 840 3.2 GHz l GIGABYTE 880 GA-UDH (rev.3.1) l HIS HD 6850 1GB DDR5 l Gskill DDR3 4GB XL/ 1600

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Osmosisza อ่านกระทู้
    ต้นตระกูลผมแต่ปางบรรพ์ หลังย่ำสายัณห์ดวงตะวันเลี่ยงหลบ จะเดินทางเยื้องย่างไปไหน จำเป็นต้องใช้จุดไต้จุดคบ
    ปัจจุบันเห็นจะไม่ดี ขืนจุดไต้ซีถ้ามีใครพบ ต้องอับอายขายหน้าอักโข เขาต้องฮาต้องโห่ว่าผมโง่บัดซบ
    ยุคนี้มันต้องทันสมัย เพื่อนผมทั่วไปใช้ถ่านไฟตรากบ ทั้งวิทยุและกระบอกไฟฉาย คุณภาพมากมายสะดวกสบายครันครบ
    ถ่านก็มีหลายอย่างวางกอง เขากลับรับรองว่าต้องแพ้ตรากบ เหตุและผลเขาน่าฟังครับ ขอให้ลองสดับนะท่านที่เคารพ
    ผมร้องเป็นเพลงเลยครับ แหม่

กล่าวขอบคุณ
    271
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ที่แน่ๆ ตระกูลผม นั้นเดินทางมาจากทางทิศตะวันตก กับชาว เมโสโปเตเมีย โดยมี บาริมีปิ เป็นผู้นำ ว่ากันว่าอยู่กันอย่างยากลำบาก ต้องอยู่กลางดินกินกลางทรายโกบี แถวๆ แม่น้ำไนล์ แล้วไปไงมาไงไม่รุ้ ผมสลบไป
    แล้วผมก็มาอยู่ที่นี้