ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: จบแล้วว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,314

จบแล้วว

วันนี้เมื่อประมาณเวลา 18.40 ผมกับเธอได้ตกลงที่จะหยุดเรื่องราวของเราไว้เพียงแค่นี้

เรื่องราวที่ดำเนินมาเป็นเวลา 4 ปี ที่ผมและเธอผ่านอะไรมามากมาย ทั้งเศร้า สุข ทุกข์ และอีกหลายอย่าง

เป็นเพราะอะไรนั้นหรอ เธอนั้นไม่มั่นใจในตัวเองว่าใจตัวเองนั้นต้องการใคร ซึ่งผมก็ไม่ได้ว่าอะไรเพราะเธอได้เคยบอกผมแล้ว

หรืออาจเป็นเพราะพฤติกรรมของผมเองที่ทำไม่ดีต่อเธอ แต่วันนี้เธอไม่อยากทำให้ผมต้องทำตัวเหมือนถูกหลอกใช้ เธอบอกว่าควรจะอยู่ด้วยตัวเองได้แล้ว ไม่อยากรบกวนผมมากไปกว่านี้

เราตกลงกันว่าควรจะจบลงอย่างนี้ เวลา 4 ปีนี้มันเร็วมาก ไวเหมือนโกหก และสุดท้ายเธอบอกกับผมอีกคำว่า ถ้าเราคู่กันจริงๆซักวันก็ต้องมาพบกันอีก ซึ่งวันนี้เป็นวันสุดท้ายที่ผมจะทำให้น้ำตาเธอไหล

ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อาร์ตตัวแม่อีกแล้ว

ทำเป็นบอกไม่มั่นจงไม่มั่นใจ รู้สึกเหมือนถูกหลอกใช้ จะอยู่ด้วยตัวเองให้ได้แล้ว ไม่อยากรบกวน

ถ้าเราคู่กัน ซักวันต้องกลับมารักกัน

ผมฟังไม่ขึ้นหวะ 555555

ปล่อยเขาไปสู่ที่ชอบๆเขาเถอะครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    พวกผู้หญิงแม่ม พวกเอาแต่ใจ พวกบ้าของเซล พวกความคิดไม่มีวันโต เฮ้อ - -'

พรหมลิขิตอ่ะ แค่ทำให้พวกคุณมาเจอกัน

ส่วนความสัมพันธ์นั้นคุณกำหนดเอง (ก็อปคนอื่นมา แต่ก็ใช้ได้นะ )

ถ้าเราคู่กันจริง ยังไงๆก็ต้องมาพบกันอีกหรอ ?

เหอะ เห็นพูดแบบนี้มาหลายราย สุดท้ายได้ไปนั่งงานแต่งเขา เห็นเขามีแฟน มีคนที่ดี

พูดตรงนี้เลยครับ ผมไม่ดีใจหรอก ผมอยากให้คนที่สวมแหวนแต่งงานนั้นเป็นผมเองมากกว่า

อาจจะเห็นแก่ตัว แต่ถ้ารักใครแล้ว ไม่ทุ่มสุดตัว มันก็ไม่มีความหมายอะไรหรอกนะ

แม่มเก็บกด 55555555555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Veeliving : 29th May 2013 เมื่อ 21:49
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ท่านอย่าวิตกกังวลไปเลย ทุกสิ่งมีเกิด ก็ต้องมีดับไปเป็นธรรมดา พิจรณาถึงความรัก ความผูกพันธ์ ที่เป็นเครื่องพันธนาการให้ท่านจมอยู่กับกองทุกข์ทั้งมวล ลองพิจรณาถึงการเกิดของความรัก พิจรณาถึงความดับไปของความรัก รู้จักชราและมรณะ รู้จักเเหตุของชรา และมรณะ ดูเถิด..ไม่มีสิ่งใดสมปราถนาด้วยเพราะเป็นไปในอำนาจของท่านได้ ดูเถิดสิ่งเหล่านั้นก็ต้องเสื่อมลงไปในที่สุด เห็นเช่นนี้แล้ว ความรักพันธการในโลกเหล่านั้น ท่านยังมีความยินดีชอบอยู่หรือ ให้พิจราถึงรูปร่างกาย ประกอบความยึดติดที่ท่านมีล้วนเป็นเครื่องเน่าเหม็นประกอบ มีอ่อนวัย มีเสื่อม มีชรา ไม่สามารถล่วงพ้นไปได้ ดูเถิดเพราะความรัก เวทนาอารมณ์เหล่านั้น เกิดขึ้นเพราะตัณหา ความอยากครอบครอง ล้วนเกิดจากจิตปรุงแต่ง สมมุติว่าทุกข์มี ทุกก็บังเกิดให้มีอยู่อย่างนี้ซ้ำแล้วซ้ำเล่า หากปราถนาสิ่งใดแล้วไม่รู้จักปล่อยวาง ก็เสมือนบุคคลที่แบกกระสอบข้าวสารไม่รู้จักวาง มีแต่จะเหนื่อย และอ่อนล่าลงเท่านั้น แม้ท่านเป็นคนแข็งแรงเช่นไร สักวันท่านก็หมดแรงลงไปในที่สุด ดูเถิดจิตนี้ปรุงแต่งเรื่องราวให้เรายึดติดแล้วมีมากเหลือคณา อีกทั้งยังเปลี่ยนแปลงรวดเร็วกว่าธรรมอื่นทั้งปวง ท่านยังยึดถือว่านี้เป็นจิตที่ตั้งมั่นเพราะความรักด้วยหรือ...

ท่านจงฟังธรรมะจากเราเถิด "รักไหนก็ไม่ยังยืน สุขไหนก็ไม่เท่าความสงบในกาย สิ่งประเสริฐสุดคือการรู้จักการดับไปของสรรพสิ่งทั้งปวง"

"ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    "ถ้าเราคู่กันจริงๆซักวันก็ต้องมาพบกันอีก"

ประโยคแบบนี้ ........

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    http://www.youtube.com/watch?v=XaXtnAGJ4z8 ฟังแก้เครียดน่ะครัส อย่าคิดมาก

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    อย่าไปคิดมาก...เด๋วพี่พาไปเยี่ยว...เอ๊ย !!! ไปเที่ยว ..

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เฮ้ออ อ อยู่มา 4 ปี เธอเบื่อก็บอกมา เธอรับนิสัยที่คบไม่ได้ก็บอกมา เหตุผลมัน เม่งๆ ~!!

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    "เธอบอกกับผมอีกคำว่า ถ้าเราคู่กันจริงๆซักวันก็ต้องมาพบกันอีก" เอาอะไรคิด = ="