ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ผมขอผ่อนผัน เรียนป.ตรีจบ ผมกะว่าจะบวช แล้วก็ สมัครทหารครับ เอาวุฒิ ปวส.สมัคร

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    ข้อยกเว้น

โรคของหัวใจและหลอดเลือด
    (ก) หัวใจหรือหลอดเลือดพิการอย่างถาวร จนอาจเกิดอันตรายร้ายแรง
    (ข) ลิ้นหัวใจพิการ
    (ค) การเต้นของหัวใจผิดปกติอย่างถาวร จนอาจเกิดอันตรายร้ายแรง
    (ง) โรคของกล้ามเนื้อหัวใจ ชนิดที่ไม่สามารถรักษาให้หายขาดได้ และอาจเป็นอันตราย

เสีย่งตายกับหัวใจดีฟ่า 555+

ผมผ่านเพราะเคยผ่าตัดหัวใจตอน5ขวบครับ ลิ้นหัวใจมันรั่วตั้งแต่เกิดแต่เกิดใหม่ผ่าไม่ได้ โอกาสรอด 10 เปอร์เซนต์ แต่ก็รอด อยากรับใช้ชาติ แต่ไม่ได้รับใช้ครับ ขอเป็นกำลังใจทหารไทยทุกท่านนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ร้านรับจ้างสารพัด เมืองเอโดะ
    กล่าวขอบคุณ
    562
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    แน่นปึ๊ก

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ทหารนี่ใครอยากเป็นก็เป็นไป ใครไม่อยากเป็นก็ไม่ต้องเป็นไปเรียนร.ด.ซะ

ผมไม่รู้คนอื่นหรอกนะครับ

สำหรับผมแล้ว เวลาที่เสียไป1วินาทีนั้นมีค่า แล้วกับ6เดือน-2ปีที่เป็นทหารล่ะครับ

ท่านไหนบอก ลูกผู้ชาย เกิดมาต้องเป็นทหาร

ท่านหลุดมาจากยุค นาซี ฟาสซิส เผด็จการทหาร รึไง ครับ หืมมมม?

สำหรับผม "กูไม่อยากเป็นทหาร กูยอมเป็นตุ้ดดีกว่าเป็นทหารแค่นั้น กูยอมทำไงก็ได้ที่จะไม่ต้องเป็นทหาร กูเป็นไรไปพวก***รับผิดชอบชีวิตกุได้มัย"

ถ้าไทยเป็นแบบนี้ยันรุ่นลูกผม ขอบายเมืองไทย คนเป็นพ่อแม่ จะรู้ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย qqweew : 5th June 2013 เมื่อ 22:22

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    ตามตรงผมนั้นไม่ได้อยากเป็นทหาร การรับใช้ชาติ การเคารพ ต่อชาติ ไม่จำเป็นต้องเป็นทหารอย่างเดียวครับ หากใครที่ถูกบังคับอย่างไม่สมัครใจ จะเรียกว่ารับใช้หรอ

การที่จะดูว่าชายแท้ ไม่ได้แค่เป็น ทหาร

การจะรับใช้ชาติ ไม่ต้องเป็น ทหารก็ได้ หากเราเคารพต่อพระมหากษัตริย์ ทำตัวดีต่อสังคมไม่โกงชาติ และรับใช้ชาติต่อไปมันก็เจริญและ

ส่วนทหาร ก็เป็นเหมือนรั้ว ของประเทศ ปกป้องจากผู้ร้ายปกป้อง ชาติก็จริง แต่ขอให้ทำด้วยความสมัครใจ
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gudjung007zaza อ่านกระทู้
    ตามตรงผมนั้นไม่ได้อยากเป็นทหาร การรับใช้ชาติ การเคารพ ต่อชาติ ไม่จำเป็นต้องเป็นทหารอย่างเดียวครับ หากใครที่ถูกบังคับอย่างไม่สมัครใจ จะเรียกว่ารับใช้หรอ

การที่จะดูว่าชายแท้ ไม่ได้แค่เป็น ทหาร

การจะรับใช้ชาติ ไม่ต้องเป็น ทหารก็ได้ หากเราเคารพต่อพระมหากษัตริย์ ทำตัวดีต่อสังคมไม่โกงชาติ และรับใช้ชาติต่อไปมันก็เจริญและ

ส่วนทหาร ก็เป็นเหมือนรั้ว ของประเทศ ปกป้องจากผู้ร้ายปกป้อง ชาติก็จริง แต่ขอให้ทำด้วยความสมัครใจ

ถูกใจใช่เลยครับท่าน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมภูมิใจนะที่ได้เป็นทหาร มีอะไรให้เรียนรู้อีกเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ทหารสมัยนี้เป็นแล้วไม่ค่อยคุ้ม ไม่เหมือนสมัยก่อน
    ปัจจุบันแวดวงทหารก็เป็นเรื่องของธุรกิจ คนมีสี โควต้างบประมาณ ฯลฯ
    ไอ้ไปฝึก ไปปกป้องประเทศมันก็ยังมีคุณค่าอยู่ แต่คุณค่ามันถูกบดบังด้วยการกระทำของทหารชั้นผู้ใหญ่บางคน
    เอาเวลาไปพัฒนาด้านอื่นดูจะมีประโยชน์กว่า หรือถ้าทางทหารเองมีความจริงใจในการรับใช้ชาติมากกว่านี้ก็จะดีกว่ามาก
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    40.) ย่าโม คือที่พึ่งของทหารไทย แต่ ย่านาค คือ ที่พึ่งของชายไทย

ข้อนี้จรงเลย ฮ่าๆ ผมได้ยินมาว่า ย่านาคนี้ ใครไปขอให้ไม่ได้ใบ เเดง จะได้ทุกคน

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เเรกๆก็ขำดีอะ(อ่านเพลินๆ)พอเลื่อนลงมาหน่อยมาม่าเเละ
    ผมว่าทางที่ดีถ้าไม่ชอบบางความคิดเห็นของใครบางทีมันก็ไม่ต้องจำเป็นหรอกครับว่าจะต้องไปเม้นให้มันเกิดดราม่า
    ผมเองก็ไม่ได้ชอบความคิดเห็นของใครหลายคนหลอกครับเพราะคนเราก็มีความคิดไม่เหมือนกันอยู่เเล้วเเต่ถ้าปล่อยไปได้ก็ปล่อยให้มันผ่านไปเหอะครับให้คิดว่ามันก็เเค่ความคิดเห็นของคนๆนึงคิดเเค่นี้ก็จบ.....
    จะได้สบายใจหลับสบายไม่ต้องมาเดือดเนื้อร้อนใจกับเรื่องเล็กๆน้อยๆที่จะกลายเป็นเรื่องใหญ่

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    กดเข้ามาดูอีกที ทะเลาะกันแล้วครับท่าน

จบได้แล้วนะครับ ไม่ตัองเถียงกัน

จะรด.จะทหารมันหมดยุคแล้วครับ

ผมเนี่ยหละลูกเสือชาวบ้าน 555+

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    ทหารเกณฑ์เป็นแล้ว ได้ประสบการณ์เยอะเเยะ ความรู้เพียบ เคยคิดว่าเป็นทหารมันลำบาก แต่ก็ลำบากจริงๆครับ
    ผมจำได้ว่าเข้าสู่วันที่3นี้ ปวดไปทั้งตัวเลยครับ ลุกก็โอย นั่งก็โอย ฝึกเสร็จก็สบายแล้วครับ ทำงานบ้างนิดหน่อยไม่ได้ทำคนเดียว
    เคยโดนซ่อมติดต่อกัน 7 วัน (โทษเมาเข้าค่าย)เกื่อบตายครับ กล้ามขึ้นเป็นมัดๆ เคยกางเต้นนอนหน้ากองร้อยกับเพื่อน4คน
    (โทษฐานหนีเที่ยว ) เรื่องเล่าเยอะ ทั้งวันก็ไม่หมดพอแค่นี้ก่อน
    ถึงจะลำบากแต่หลังปลดประจำการณ์ได้อะไรติดตัวมาเยอะ เรื่องเล่าเพียบ ให้ลูกหลานฟัง เวลา 2ปีที่เสียไปผมว่ามันไม่ได้ไร้ค่าอย่างไดเลย
    คนที่ไม่อยากเป็นหรือดูถูกก็ขอให้มองลึกๆว่า ทหารเกณฑ์มีดีกว่าที่คุณคิด ส่วนมากคนที่เคยผ่านทหารเกณฑ์มาแล้วจะมองว่าเป็นเรื่องดี
    จะมีส่วนน้อยที่อคติ และได้ข่าวมาว่าเดี่ยวนี่จะฝึกไม่โหดเหมือนรุ่นเก่ามาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 6th June 2013 เมื่อ 00:40