ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

สรุป Specs PS4 + คลิป PlayStation E3 Press Conference 2013 (2 ชั่วโมง 45 นาทีเต็ม)

~ สรุป Specs PS4 +
    คลิป PlayStation E3 Press Conference 2013 (2 ชั่วโมง 45 นาทีเต็ม) ~

-------------------------------------------------------------------------

Sony ได้เปิดตัว PlayStation 4 อย่างเป็นทางการแล้ว ซึ่งจะจะวางจำหน่ายในช่วงเทศกาลสิ้นปี 2013 โดยมีสเปคและรายละเอียดเครื่องดังต่อไปนี้

Specs

Main Processor

CPU: X86-64 AMD Jaguar 8 cores
    GPU: AMD next-generation Radeon โดยมีพลังการประมวลผลถึง 1.84 TFLOPS (ประมวลผลทศนิยมได้ 1.84 ล้านล้านตำแหน่งใน 1 วินาที)
    Memory

8 GB GDDR5
    Storage & Ports

มี Hard disk ในตัว
    Optical Drive (อ่านอย่างเดียว)

Blu-ray ความเร็ว 6X (สามารถอ่าน DVD ได้ 8X)
    I/O
    USB 3.0, AUX
    Communication

Ethernet (มาตรฐานความเร็ว 10BASE-T, 100BASE-TX, 1000BASE-T)
    IEEE 802.11 b/g/n
    Bluetooth 2.1(EDR)
    AV Output

HDMI
    Analog สาย AV
    Digital Output(optical)

-------------------------------------------------------------------------

Dual Shock 4

ยังคงระบบจับการเคลื่อนไหวแบบ Six-axis
    มี Touchpad บนตัวคอนโทรลเลอร์
    มีแถมแสงบนจอยเพื่อยืนยันตัวตนของผู้เล่น นอกจากนี้ยังสามารถแสดงแสงให้เหมาะกับสถานการณ์ของตัวเกมได้
    ยกตัวอย่างเช่น หากคุณกำลังควบคุมพี่ป๋อแล้วโดนโจมตีอย่างรุนแรง คอนโทรลเลอร์ก็จะส่งแสงสีแดงอออกมา เป็นต้น
    มี Speaker ในตัว ทำให้เสียงของเกมสามารถส่งผ่าน TV และคอนโทรลเลอร์ได้
    มีรูเสียบหูฟัง Speaker เพื่อใช้ในการแชทกับผู้เล่นคนอื่น
    ปุ่ม Option ที่มุมขวาของ Touchpad มีไว้เพื่อแทนที่ปุ่ม Start และ Select
    ปุ่ม Share เป็นปุ่มที่ให้เกมเมอร์สามารถแชร์รูป แชร์วิดิโอ รวมไปถึงแชร์ภาพการเล่นสดๆ ของตัวเกมผ่านทาง Facebook และ Ustream ได้โดยตรง
    ปุ่มต่างๆ ปรับปรุงให้เหมาะสม ทำให้ผู้เล่นมีประสบการณ์ที่ดีขึ้นในการควบคุมคอนโทรลเลอร์
    รูปเพิ่มเติมสามารถรมชมได้ที่ภาพแนบท้ายข่าวครับ

PlayStation 4 Eye

กล้องมุมกว้าง ( ครอบคลุมพื้นที่ด้วยมุม 85 องศา) สามารถตรวจจับระยะลึกของวัตถุต่างๆ ได้ ทำให้สามารถระบุตำแหน่งของผู้เล่นได้อย่างแม่นยำมากยิ่งขึ้น
    วางจำหน่ายพร้อมเครื่อง PlayStation 4
    สามารถใช้ร่วมระบบตรวจจับใบหน้าในการ log-in เข้าใช้งานเครื่อง PlayStation 4 ได้
    ทำงานร่วมกับแถมแสงใน Dual Shock 4 ในการจับตำแหน่งคอนโทรลเลอร์ของผู้ใช้แต่ละคน
    รองรับ PlayStation Move โดยมีความละเอียดที่แม่นยำยิง่กว่าการใช้กล้อง Eye Toy

http://www.gconsole.com/cgi-bin2/sho...=news&id=15175

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=DmoZAPDV3ew

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    รอซื้อพร้อม ไฟนอล 555

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    คำถามคือ ถ้าไม่เล่นกับ Blu-ray ภาพมันจะชัดไหม เพราะถ้าคล้ายๆ PS3 ก็ไม่ไหวนะ

แต่ยังไงสุดท้าย PC ดีสุด

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    คำถามคือ ถ้าไม่เล่นกับ Blu-ray ภาพมันจะชัดไหม เพราะถ้าคล้ายๆ PS3 ก็ไม่ไหวนะ

ผมมีทั้ง คอนโซล และ PC อยากได้บอกให้นะว่า

เกมเดี่ยวนี้ ความจุเยอะครับ บลูเรย์ อะดีแล้ว ถ้าใช้ DVD เปลี่ยนแผ่นวุ่นวายอีก ภาพชัด ที่พูด หมายถึงอะไรครับ ภาพชัด ไม่ชัด ไม่เกี่ยวกับ บลูเรย์ และ ดีวีดี เลย มันเป็นแค่ตัวเก็บข้อมูล

PC ดีสุดผมไม่เถียงครับ ถ้าคุณมีเงิน ซื้อ การ์ดแพงๆ มาเล่น แต่กระนั้น พอดีผมอยากเล่น FF God of war อันชาร์ต Kill Zone บน PC มันมีให้เล่นป่ะล่ะ

PC ดีที่สุดจริงๆ ไม่งั้นคนทั่วโลก เขาจะ ถวิล หา คอนโซล ทำไม ง่ายๆ เปิดเครื่อง ใส่แผ่น จบครับ เล่นได้เลย ไม่ต้องมาเช็คสเป็ก ให้วุ้นวาย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    รอถอยพร้อมเกม FF XV

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ผมมีทั้ง คอนโซล และ PC อยากได้บอกให้นะว่า

เกมเดี่ยวนี้ ความจุเยอะครับ บลูเรย์ อะดีแล้ว ถ้าใช้ DVD เปลี่ยนแผ่นวุ่นวายอีก ภาพชัด ที่พูด หมายถึงอะไรครับ ภาพชัด ไม่ชัด ไม่เกี่ยวกับ บลูเรย์ และ ดีวีดี เลย มันเป็นแค่ตัวเก็บข้อมูล

PC ดีสุดผมไม่เถียงครับ ถ้าคุณมีเงิน ซื้อ การ์ดแพงๆ มาเล่น แต่กระนั้น พอดีผมอยากเล่น FF God of war อันชาร์ต Kill Zone บน PC มันมีให้เล่นป่ะล่ะ

PC ดีที่สุดจริงๆ ไม่งั้นคนทั่วโลก เขาจะ ถวิล หา คอนโซล ทำไม ง่ายๆ เปิดเครื่อง ใส่แผ่น จบครับ เล่นได้เลย ไม่ต้องมาเช็คสเป็ก ให้วุ้นวาย
    เหนื่อยเปล่าๆครับเถียงคนพวกนี้ มันมากันทุกกระทู้จริงๆ เข้าใจมันเป็นเว็บโหลดเกมส์คอม แต่จะถุยอะไรน่าจะมีเหตุผลกันบ้าง

ตัวผมเองพึ่งเคยมาเล่นพวกเกมส์กล่องบนคอมได้ 4-5 เดือนเองพึ่งซื้อคอมที่ผ่านมาเล่นบนคอนโซลตลอด แต่พอมาเล่นในคอมความรู้สึกสนุกที่ผมได้บนคอนโซล หลายๆอย่างมันไม่มีให้สำหรับการเล่นบนคอมพิวเตอร์ จริงอยู่ซื้อจอยมาต่อได้ต่อไปTVอีกทอดได้ แต่ไม่ได้หมายความว่าเราต่อจอยแล้วคนทั้งห้องจะต้องต่อจอยตาม เขาก็ยังใช้เม้าคีบอร์ดเหมือนเดิม

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    น่าซื้อเป็นอย่างมาก เครื่องรุ่นนี้ ออกสัก ธ.ค น่าจะดี จะได้มีเงินเหลือไว้ซื้อบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 713
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้

ส่วนมากคนที่เม้นแบบนี้ คือคนที่ไม่มี console เล่นนั่นเอง เพราะถ้ามีหรือเคยเล่นเกมส์ exclusive คงไม่เม้นแบบนี้แน่นอน !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pan'go : 11th June 2013 เมื่อ 21:12
    B R A V E

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    แค่สเปค ของเครื่อง PS4 ก็เหลือหลายไปอีกหลาย 10 ปีเลยทีเดียว อนาคตอาจสวยเท่า PC ก็ได้ ปัจจุบันมันเล่นที่ความชัด 720p ใช่ไหม อีกหน่อย 1080p สบายๆ แถมมภาพลื่นๆสมูทอีกด้วย

PC น้อยใจเลยอย่างงี้ เกมส์ของคอนโซลน่าเล่นกว่าอีก รอดูของ xbox one กันมั่งนะอาจมีทีเด็ด..
    i7 2600k /evga z68 ftw/ ram16gb /gtx780Ti Matrix/

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ใจเย็นๆครับ แต่ละคนมีความคิดเป็นของตัวเอง อยากได้มากๆเลย PS4 เกมจ่อลงเยอะมาก ซื้อเครื่องได้ แต่คงจนกับแผ่นเกม ฮ่าๆ BF4, FIFA, WATCH DOGS, DIVISION งี้ มีเท่าไหร่ก็หมดครับ ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arashizato : 11th June 2013 เมื่อ 21:30

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    มันเล่นแผ่น ps3 ได้ป่าว

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    OMG ย้ายค่ายดีกว่า เล่นออนไลน์ฟรีซะด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ****** สิ้นปีนี้โบนัสออก ผมจะจัดทั้ง PS4 และ Xbox One
    แล้วขาย PC สเป็กโหดที่ใช้อยู่ทิ้งซะ ซื้อ AiO PC สเป็กเบาๆ มาไว้เล่นเน็ต ทำงาน เล่นดอท เป็นพอ

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    xoneก็ออนไลฟรีด้วยไม่ใช่หลอครับ?

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เจนนี้. ขอมาฝั่งนี้ ลาขาดXbox one ทำยังกะกล่องเคเบิ้ลอเมริกา

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ไล่เคลียร์สต๊อกเกมตกค้างของ PS3 กันก่อนแล้วค่อยซื้อแล้วกัน

ยังไงก็ตาม ตอนเข้ามาไทยแรกๆๆเลย ราคา 20000+ แน่นอน

ไม่ต้องอัพ PC แล้วล่ะมั้งนะ ดูเหมือน PS4 จะครอบคลุมกราฟิกที่สวยกว่าไปได้ซัก 5 ปี
    (ยกเว้นเกมวางแผนที่ไม่ลงPS)

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อยากรู้ มีอัตรารับประทานไฟให้ดูไหมอ่ะ
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w