ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2101112131422 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ของผมเวลาเล่นแล้วหลุดก็เข้าเซฟได้ปกตินะครับ ราวๆ1-2ชั่วโมงจะหลุดครั้งนึง ติดก็แค่ลบเซฟไม่ได้อย่างเดี่ยวครับ ของผม win 7 ครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ promza01 อ่านกระทู้
    มันไม่มี ตัวเข้า start เกมอ่ะคับ
    มันต้องทำตามขั้นตอนครับ ลองดูในคลิป เวอร์ชั่น 1.2

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มีใครเล่นแล้วซื้อวัตถุดิบหรือทำไรกับเมืองข้างๆไม่ได้มั่งครับ ผมเล่นสร้างไว้ทุกเมืองอะ แต่พอส่งไรไปมันไม่ได้ซักอย่าง เหมือนเล่น้ดมืองเดียวในแมพอะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    รบกวนหน่อยครับ origin มันตีกะตัวฟีฟ่า 13 แก้ไงครับ คือพอเข้าฟีฟ่า 13 ได้แต่กลับเข้าเดอะซิมซิตี้ไม่ได้ ตอนนี้เลยลงเดอะซิมใหม่ครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมของผมไม่มีปัญหาอะไร พอมาถึงตอนเข้าเล่นเกมกดไปแล้วไม่มีไรขึ้นเลยครับ
    ₣яәәşţλℓξ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rosezombie อ่านกระทู้
    ของผมเวลาเล่นแล้วหลุดก็เข้าเซฟได้ปกตินะครับ ราวๆ1-2ชั่วโมงจะหลุดครั้งนึง ติดก็แค่ลบเซฟไม่ได้อย่างเดี่ยวครับ ของผม win 7 ครับ

นี่หละคือสิ่งที่ผมตามหาเรื่อง หลุด ลบเซพไม่ได้ ไม่เป็นไรสิ่งสำคัญคือ เข้าเซฟได้ปกติ นี่หละ มันทำยังไงครับบอกผมทีๆๆๆๆๆๆๆ จุฟๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ O2jaM อ่านกระทู้
    นี่หละคือสิ่งที่ผมตามหาเรื่อง หลุด ลบเซพไม่ได้ ไม่เป็นไรสิ่งสำคัญคือ เข้าเซฟได้ปกติ นี่หละ มันทำยังไงครับบอกผมทีๆๆๆๆๆๆๆ จุฟๆ
    ใช่เลยบอกผมหน่อยสิ

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stormthplug อ่านกระทู้
    มีใครเล่นแล้วซื้อวัตถุดิบหรือทำไรกับเมืองข้างๆไม่ได้มั่งครับ ผมเล่นสร้างไว้ทุกเมืองอะ แต่พอส่งไรไปมันไม่ได้ซักอย่าง เหมือนเล่น้ดมืองเดียวในแมพอะครับ
    เมืองนั้นๆต้องสร้าง โกดังก่อนครับ Trade port ไรนี่แหละครับในเมนูสเปเชียล หรือสิ่งของบางอย่างต้องอัพเดตศาลากลางและสร้างอาคารเสริม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ O2jaM อ่านกระทู้
    ผมรู้แล้วครับ ลองไม่ต้องใช้สูตรดูครับ เล่นแบบธรรมดาปกติ
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ภาพสุดท้ายก่อนหลุด - -*

ไม่ใช้สูตรแล้วจะไม่หลุดหรอ เดียวลองดู

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    แวะมาเจิมครับผม
    "จุดหมายปลายทางที่ยิ่งใหญ่มักแลกมาด้วยเลือดและน้ำตา ผู้ที่ไม่อดทนจะร้องขอในปาฎิหาริย์ เพราะเขาหวังจะไปถึงเป้าหมาย โดยไม่ใช้ความพยายามใดเลย"

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ voodabass อ่านกระทู้
    เมืองนั้นๆต้องสร้าง โกดังก่อนครับ Trade port ไรนี่แหละครับในเมนูสเปเชียล หรือสิ่งของบางอย่างต้องอัพเดตศาลากลางและสร้างอาคารเสริม

ผมรู้แล้วครับ ลองไม่ต้องใช้สูตรดูครับ เล่นแบบธรรมดาปกติ

ผมสร้างแล้วครับ Trade port อะ ไฟฟ้า น้ำ ขยะ รถดับเพลิง รถตำรวจ มหาวิทยาลัย มันไม่อิงเมืองข้างๆเลย ทุกเมืองพึ่งตัวเองอย่างเดียว เหมือนเล่นเมืองเดียวอะครับ
    กดส่งเงินจากอีกเมืองเป็นของขวัญไปหลายแสนก็ไม่ได้ พอคลิกไปที่ชื่อเมืองข้างๆขึ้น ประชากรก็ไม่ขึ้นด้วยครับ

ผมเล่นแบบใช้สูตรก็ไม่ติด ไม่รู้เป็นไร เล่นแบบปิดสูตรก็ไม่หายครับ หลุดเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไอเดียว่ะท่าน
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    unable to load หรือโหลดเซฟไม่ได้เกิดจากบัคครับ เซิร์ฟแท้ก็เจอปัญหานี้เหมือนกันในช่วงแรกๆ แต่หลังจากอัพแพทช์ 2.0 ขึ้นไปก็หาย

ส่วนเรื่องซื้อขายทรัพยากรจะเป็นการซื้อขายกับตลาดโลก ไม่ได้ซื้อขายกับเมืองข้างๆ ครับ ที่ซื้อได้จากเมืองข้างๆ จะเป็นพวกสาธารณูปโภคซะส่วนใหญ่

จริงๆ ในเกมก็มีสูตรเพิ่มเงินและสูตรอื่นๆ ให้อยู่แล้ว แค่ต้องเล่นในโหมดแซนบ๊อกซ์เท่านั้นเอง

ที่พึ่งเมืองอื่นได้เป็นพวกสาธารณูปโภค ขนส่ง(รถประจำทาง) มหาวิทยาลัย(รับคนจากเมืองเข้าเรียน) อย่างเช่นซื้อไฟฟ้าหรือน้ำจากเมืองอื่น แต่เมืองที่ไปซื้อก็ต้องมีสำรองพอที่จะขายให้ด้วยนะครับ

ระบบส่งของขวัญจะบัคในแพทช์แรกๆ ครับ ส่งเงินไปไม่ถึงอยู่แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HPEPPER : 12th June 2013 เมื่อ 23:57

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมรู้แล้วครับ ลองไม่ต้องใช้สูตรดูครับ เล่นแบบธรรมดาปกติ[/QUOTE]

ไม่เกี่ยวอะครับเพราะไม่ใช้สูตรก็หลุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    สูตร กด อะไรหรอครับ บอกหน่อย กดยังไง เข้าอะไรก่อนครับ **ขอบคุณล่วงหน้าครับพ้ม**

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HPEPPER อ่านกระทู้
    unable to load หรือโหลดเซฟไม่ได้เกิดจากบัคครับ เซิร์ฟแท้ก็เจอปัญหานี้เหมือนกันในช่วงแรกๆ แต่หลังจากอัพแพทช์ 2.0 ขึ้นไปก็หาย

ส่วนเรื่องซื้อขายทรัพยากรจะเป็นการซื้อขายกับตลาดโลก ไม่ได้ซื้อขายกับเมืองข้างๆ ครับ ที่ซื้อได้จากเมืองข้างๆ จะเป็นพวกสาธารณูปโภคซะส่วนใหญ่

จริงๆ ในเกมก็มีสูตรเพิ่มเงินและสูตรอื่นๆ ให้อยู่แล้ว แค่ต้องเล่นในโหมดแซนบ๊อกซ์เท่านั้นเอง

ที่พึ่งเมืองอื่นได้เป็นพวกสาธารณูปโภค ขนส่ง(รถประจำทาง) มหาวิทยาลัย(รับคนจากเมืองเข้าเรียน) อย่างเช่นซื้อไฟฟ้าหรือน้ำจากเมืองอื่น แต่เมืองที่ไปซื้อก็ต้องมีสำรองพอที่จะขายให้ด้วยนะครับ

ระบบส่งของขวัญจะบัคในแพทช์แรกๆ ครับ ส่งเงินไปไม่ถึงอยู่แล้วครับ

ผมก็ลองแล้วครับ ไฟฟ้านิวเคลียผมเอาลงไป4เตาเลย ไฟเหลือเฟือ แต่ซื้อไม่ได้ รถบัส รถดับเพลิง รถตำรวจผมก็ลองกดส่งไปแล้ว แต่พอไปดูอีกเมืองวหายหมด ส่วนsand box ผมก็ลองแล้วกดไม่ติดครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    คงเป็นเพราะตัวเกมยังเป็นแค่เบต้า เลยเล่นได้แค่นี้หล่ะมั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    บายเเล้วผม เล่นไปจนหายหนุกเเล้ว แบบว่าหลุดบ่อยเกิ้น เซฟหลังๆเอ่อ เข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง พอแค่นี้เเล้วครับ อยากสนุกจริงจัดเเท้ดีกว่าครับ ..............

กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมรู้แล้วครับ ลองไม่ต้องใช้สูตรดูครับ เล่นแบบธรรมดาปกติ[/QUOTE]

ใช่ๆผมลองดูได้จิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    Blog Entries
    1

CPU: AMD Phenom ii x4 965 M/B: GIGABYTE GA-970A-D3 PSU: 850WATT XFX Full Wired Core EDITION RAM: DDR3(1600) 8GB.Kingston HDD: 1 TB.SATA-III Western VGA: GIGABYTE GTX 560TI DDR5 1GB

Barcelona,Spain
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มันจะมีแบบ repack มาไหมครับเนี่ย
    รักชาติไทย รักประเทศไทย เราคนไทย ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stormthplug อ่านกระทู้
    ผมสร้างแล้วครับ Trade port อะ ไฟฟ้า น้ำ ขยะ รถดับเพลิง รถตำรวจ มหาวิทยาลัย มันไม่อิงเมืองข้างๆเลย ทุกเมืองพึ่งตัวเองอย่างเดียว เหมือนเล่นเมืองเดียวอะครับ
    กดส่งเงินจากอีกเมืองเป็นของขวัญไปหลายแสนก็ไม่ได้ พอคลิกไปที่ชื่อเมืองข้างๆขึ้น ประชากรก็ไม่ขึ้นด้วยครับ

ผมเล่นแบบใช้สูตรก็ไม่ติด ไม่รู้เป็นไร เล่นแบบปิดสูตรก็ไม่หายครับ หลุดเหมือนเดิม

อ๋อนั้นคุณต้องสร้างเมืองอีกเมืองก่อน เพราะในเมืองที่สอนเรามันมีAIอยู่แล้วไง หากไม่อยากสร้างหลายเมืองก็ต้องออนไลน์จัดแท้อ่ะครับท่าน แล้วซื้อขายกับคนอื่นเอา

ส่วนเรื่องสูตรไม่ได้หมายถึงCheat Codeที่มากับตัวเกมส์นะครับ ยกตัวอย่างเช่นใช้CE ช่วยโกงเงิน
    เล่นธรรมดาแต่ยังหลุดอยู่แต่กลับมาเล่นต่อได้ หากแก้ค่าเงินโดยCEมันจะเกิดการคำสั่งเซฟมันขัดแย้งกันโหลดเซฟไม่ได้ครับ

ส่วนสูตรCheat Code คือ ต้องเล่นในโหมดSandBoxครับแล้วกด

Add 100,000 Simoleons to city budget [Alt] + W
    Toggle Air Pollution [Alt] + A
    Toggle Crime [Alt] + C
    Toggle Fire [Alt] + F
    Toggle Garbage [Alt] + G
    Toggle Ground Pollution [Alt] + P
    Toggle Health Issues [Alt] + M
    Toggle Homeless Sims [Alt] + H
    Toggle Sewage [Alt] + S
    (ใช้ได้ป่าวไม่รู้นะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย voodabass : 13th June 2013 เมื่อ 07:44
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มีแผนที่อื่นไหมครับ (เห็นมีแผนที่เดียวตอนสร้างตอนแรก) หรือว่าต้องเล่นออนไลน์ถึงมีแผนที่อื่นๆ ให้เลือก หรือว่าเราต้องหาแผนที่มาเพิ่มเองครับ อยากได้แผนที่เยอะๆ เหมือน Cities XL Platinum

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    ขอวิธนลงของท่านที่ผ่านใหม่ครับ
    -ลงเเล้วไม่ค้างตรงปุ่มสีส้มๆเรอครับ ผมรอกว่า 5 นาทีครับ
    -ลงทะเบียน ต่อเน็จด้วยเปล่าครับ ลองทั้งต่อละไม่ต่อไม่เกิดไรขึ้นเลยครับ
    ไม่ต้อฃสมัค ใส่รหัวมัวๆ ก็ใด้

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themong อ่านกระทู้
    ผมเจ็บใจจริงๆเล่นได้แน่นอนครับ แต่เล่นไปซักพักจะหลุดแล้วก็โหลดเซฟไมไม่ได้ (มีใครโหลดเซฟต่อได้บ้างครับ)
    เมื่อออกจากเกมแล้วจะเข้าใหม่พอกด play แล้วเกมจะไม่รันเข้าเกมไมได้ มันเจ็บใจกว่าไม่มี Crack ซะอีก

แต่ก็ขอบคุณที่แบ่งปันนะครับ
    ขอมผมมันหลุด กลับมาหน้าหลัก แต่ของผมเล่นต่อใด้นะครับ ไม่มีอะไรหายเลย

Tags for this Thread