ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 56789 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    Game Fix

Game Request

ส่วนด้านล่างนี่แถมครับแนว RPG

Chiisana Oukoku Erutoria (japan)
    Community Pom – Omoide-o Dakishimete (japan)

ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    132
    ภาพตัวละครมันกระพริบอะครับ และ ตัวละครมันบูดๆเบี้ยวๆ เวลากระพริบ
    ปวดตามากๆครับเวลาเล่น เป็นทุกเกมส์ของ PS1 เลยอะครับ

นี่คือภาพตัวอย่างครับ

อันนี้คือการ SET ePSXe ของผม

ผมลองทั้งปรับเป็นแบบ Fast ก็ไม่หาย ปรับให้ใช้ทุกๆอย่าง ต่ำสุด ก็ไม่หาย แต่เล่น Emu PS2 ปรับสุดลื่นปื้ด

อันนี้ spec computer คร่าวๆของผมครับ
    -Win 7 - 64Bit Sp.1
    -Intel I3-2100 3.10GH
    -VGA GTX 660 TI Over Clock
    -RAM 8 GB
    ช่วยบอกวิธีการแก้ไขหน่อยครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverstop อ่านกระทู้
    ภาพตัวละครมันกระพริบอะครับ และ ตัวละครมันบูดๆเบี้ยวๆ เวลากระพริบ
    ปวดตามากๆครับเวลาเล่น เป็นทุกเกมส์ของ PS1 เลยอะครับ
    อย่างแรกนะครับเป็นได้รึเปล่าครับ Bios ที่ใช้อยู่ไม่ดีไม่ตรงกับ regions เกมที่เล่นอยู่ ทำให้ auto Frame rate เร็วเกินไปหรือช้าเกินไปทำให้ภาพกระพริบ
    อย่างที่สองการตั้งค่าแบบ สูงสุดต่ำสุดที่มันกำหนดให้นั้นมันเป้น default ประมาณว่าเลือกไปมันก้ไม่เหมาะกับเครื่องของคุณเพราะฉะนั้นต้องตั้งเองนะครับ
    อย่างที่สามเป็นไปได้รึเปล่าที่ปลักอินเสียลองโหลดใหม่จากเว็บเลยก็ได้ครับ http://www.pbernert.com/html/gpu.htm
    อย่างที่สี่การ์ดจอมันเร็วไปรึเปล่าลองสั่งกำหนด FPS limit เลยมันจะหายเลยรึเปล่า ปกติ 60 สำหรับ NTSC และ 50 สำหรับ PAL
    อย่างที่ห้าลอง windows โหมดรึยังครับ

ทั้งหมดก้แค่สมมติฐานเพราะข้อมูลมันน้อยมาก ไม่บอก pluginอย่างอื่น ที่ใช้ เช่น เสียง แล้วก็ bios ถ้ายังไงก้ลองดู FPS ว่าเกมมันเร็วไปรึเปล่า
    ในเน็ตมีคนเป้นแต่ก็ไม่ได้บอกวิธีแก้ที่ชัดเจนเป้นเหตุเป้นผล

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverstop อ่านกระทู้
    ผมลองทั้งปรับเป็นแบบ Fast ก็ไม่หาย ปรับให้ใช้ทุกๆอย่าง ต่ำสุด ก็ไม่หาย แต่เล่น Emu PS2 ปรับสุดลื่นปื้ด
    ของ ps2 กับ ps1 ไม่เหมือนกันไม่ต้องเอามาเทียบครับเพราะว่าของ ps2 มันปรับได้ไม่เยอะเท่าไหร่ ปรับแค่ความละเอียดภาพกับมากสุดคูณ 6 เท่าและก็ texture หลักหลักมีแค่สองตัว บอกแค่สเปคผมก็รู้แล้วว่าน่าจะได้

สุดท้าย เห็นภาพถ่ายมันไม่เหมือนเห็นวิดีโอแต่ก้คงช่วยอะไรไม่ได้มากอยู่ดี แล้วก็ผมลองแล้วไม่เป็น ปรับเหมือนก้ยังไม่กระพริบ สำหรับ Chrono Cross FF9 FF8 และอื่นๆๆอีกมากมาย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    อย่างแรกนะครับเป็นได้รึเปล่าครับ Bios ที่ใช้อยู่ไม่ดีไม่ตรงกับ regions เกมที่เล่นอยู่ ทำให้ auto Frame rate เร็วเกินไปหรือช้าเกินไปทำให้ภาพกระพริบ
    อย่างที่สองการตั้งค่าแบบ สูงสุดต่ำสุดที่มันกำหนดให้นั้นมันเป้น default ประมาณว่าเลือกไปมันก้ไม่เหมาะกับเครื่องของคุณเพราะฉะนั้นต้องตั้งเองนะครับ
    อย่างที่สามเป็นไปได้รึเปล่าที่ปลักอินเสียลองโหลดใหม่จากเว็บเลยก็ได้ครับ http://www.pbernert.com/html/gpu.htm
    อย่างที่สี่การ์ดจอมันเร็วไปรึเปล่าลองสั่งกำหนด FPS limit เลยมันจะหายเลยรึเปล่า ปกติ 60 สำหรับ NTSC และ 50 สำหรับ PAL
    อย่างที่ห้าลอง windows โหมดรึยังครับ

ทั้งหมดก้แค่สมมติฐานเพราะข้อมูลมันน้อยมาก ไม่บอก pluginอย่างอื่น ที่ใช้ เช่น เสียง แล้วก็ bios ถ้ายังไงก้ลองดู FPS ว่าเกมมันเร็วไปรึเปล่า
    ในเน็ตมีคนเป้นแต่ก็ไม่ได้บอกวิธีแก้ที่ชัดเจนเป้นเหตุเป้นผล

ของ ps2 กับ ps1 ไม่เหมือนกันไม่ต้องเอามาเทียบครับเพราะว่าของ ps2 มันปรับได้ไม่เยอะเท่าไหร่ ปรับแค่ความละเอียดภาพกับมากสุดคูณ 6 เท่าและก็ texture หลักหลักมีแค่สองตัว บอกแค่สเปคผมก็รู้แล้วว่าน่าจะได้

สุดท้าย เห็นภาพถ่ายมันไม่เหมือนเห็นวิดีโอแต่ก้คงช่วยอะไรไม่ได้มากอยู่ดี แล้วก็ผมลองแล้วไม่เป็น ปรับเหมือนก้ยังไม่กระพริบ สำหรับ Chrono Cross FF9 FF8 และอื่นๆๆอีกมากมาย
    ขอบคุณมากครับเดี๋ยวผมจะลองไปแก้ไขดู

อันนี้ก็ค่าต่างๆของ Emu ผมครับ
    - bios = SCPH1001,SCPH7502 (ผมมีอยู่แค่ 2 อัน )
    - sound = P.E.Op.S. Sound Audio Driver 1.10
    - video = Pete's OpenGL2 Driver 2.9

ช่วยอัพไฟล์ Emu ePSXe และก็ bios ให้ใหม่ได้ไหมครับ ลิ้งค์ในเว็ป www.consolegameclub.com เสียแล้วอะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มีเกมส์ Rung Rung ของ ps1 บ้างมั้ยครับ ผมพยายามหาเองแล้วหาไม่ได้จริงๆ

รอบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากครับเดี๋ยวผมจะลองไปแก้ไขดู

อันนี้ก็ค่าต่างๆของ Emu ผมครับ
    - bios = SCPH1001,SCPH7502 (ผมมีอยู่แค่ 2 อัน )
    - sound = P.E.Op.S. Sound Audio Driver 1.10
    - video = Pete's OpenGL2 Driver 2.9

ช่วยอัพไฟล์ Emu ePSXe และก็ bios ให้ใหม่ได้ไหมครับ ลิ้งค์ในเว็ป www.consolegameclub.com เสียแล้วอะครับ
    พอดีใน www.consolegameclub.com ยังไม่ว่างทำครับ เพราะลืมว่าตัวไหนมันต้องมีบ้าง ในไฟล์ plugin แล้วก้อีกหลายอย่างก็เลยยังไม่ได้ทำครับ
    plugin sound ไม่ใช้ Eternal SPU Plugin 1.41 มีในนั้นแล้วดูละครับเห็นว่ามี plugin เสียงที่ดีที่สุดแต่ผมก้ไม่แน่ใจเพราะเล่นพวก visual novel แล้วเสียงมันแปลกแปลก
    ไม่โหลดจากกระทู้หน้าแรกเอาละครับ มีให้ครบหมดทุกอย่าง = =
    ดาวโหลด Emulator ที่นี่ epsxe.rar pass www.consolegameclub.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 11th June 2013 เมื่อ 22:00

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrze อ่านกระทู้
    มีเกมส์ Rung Rung ของ ps1 บ้างมั้ยครับ ผมพยายามหาเองแล้วหาไม่ได้จริงๆ

รอบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Rung Rung – The Wonderful Wizard of Oz – Another World (japan)

กล่าวขอบคุณ
    0
    Game Update

Echo Night 2 – Nemuri no Shihaisha (japan)
    Hellnight
    Overblood 2

Cool Boarders
    Cool Boarders 2
    Cool Boarders 3
    Cool Boarders 4
    Cool Boarders 2001

เริ่มจัดหมวดไม่ไหวแล้วดูแล้วงงมาก T-T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 30th June 2013 เมื่อ 18:44

กล่าวขอบคุณ
    0
    Game Update

Chaos Break
    Dark Tales – From the Lost Soul (japan)
    Resident Evil 3 – Nemesis
    The Note

เกมแนว survival Horror น่าจะครบหมดแล้วสำหรับ psx
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 30th June 2013 เมื่อ 18:45

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    นึกว่าจะหาย ไป ซะแล้ว 555

กล่าวขอบคุณ
    132
    พอดีใน www.consolegameclub.com ยังไม่ว่างทำครับ เพราะลืมว่าตัวไหนมันต้องมีบ้าง ในไฟล์ plugin แล้วก้อีกหลายอย่างก็เลยยังไม่ได้ทำครับ
    plugin sound ไม่ใช้ Eternal SPU Plugin 1.41 มีในนั้นแล้วดูละครับเห็นว่ามี plugin เสียงที่ดีที่สุดแต่ผมก้ไม่แน่ใจเพราะเล่นพวก visual novel แล้วเสียงมันแปลกแปลก
    ไม่โหลดจากกระทู้หน้าแรกเอาละครับ มีให้ครบหมดทุกอย่าง = =
    ดาวโหลด Emulator ที่นี่ epsxe.rar pass www.consolegameclub.com
    ผมลองโหลดไปใช้แล้วครับ เหมือนเดิม ลองครับ ลองปลั๊กอิน video มันทุกตัว แต่ใบออส เขาบอกว่า 2 ตัวนนี้ ดีที่สุด SCPH1001,SCPH7502 ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neverstop : 15th June 2013 เมื่อ 01:44

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมลองโหลดไปใช้แล้วครับ เหมือนเดิม ลองครับ ลองปลั๊กอิน video มันทุกตัว แต่ใบออส เขาบอกว่า 2 ตัวนนี้ ดีที่สุด SCPH1001,SCPH7502 ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว T^T
    ผมว่าเป็นที่การ์ดจอมันไม่รองรับแล้วมั้งครับ ลองปรับเป็น ออนบอดดูละกันครับ ที่เป็นแบบนั้นคิดว่าเกิดจากที่ประมวลผลและอุปกรณ์ทำงานไม่ทันกัน หรือไม่ก็ตัว emulator และ plugin ไม่รองรับเพราะหยุดพัฒนามานานแล้ว ไม่เหมือน pcsx2 ที่ยังมีการพ้ฒนาอยู่ ทั้งนี้อาจจะเป็นเพราะการ Over Clock น่ะครับ ลองใช้โปรแกรมตรวจสอบดูละกันครับว่าอะไรมันรวนด้วยรึเปล่าก็ดีครับ ส่วนข้อมูลไปหาเอาเองนะครับ พอดีพวก Over Clock มันยุ่งยากปัญหาเยอะผมเลยไม่สนใจ ไม่ก็ลองค้นหาดูด้วยคำว่า GTX 660 TI Overclock flickering problem น่าจะพอมีคำตอบมั้งครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 15th June 2013 เมื่อ 14:08

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 30th June 2013 เมื่อ 16:05

กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 1st July 2013 เมื่อ 00:10

Jessica Jung IcePrincess
    SM Entertainment
    กล่าวขอบคุณ
    1,761
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,196
    เจิมไว้เดี๋ยวมาโหลดค่ะขอบคุณมาก ><
    Facebook

กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 16th June 2013 เมื่อ 21:16

กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 30th June 2013 เมื่อ 15:41

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0

กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 30th June 2013 เมื่อ 16:39

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ยังเป็นกำลังใจให้อยู่เด้อ

กล่าวขอบคุณ
    0

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอเกมส์ที่เป็นต่อสู้ของ X-Men ครับ ผมจำชื่อเกมไม่ได้อะ รบกวนพอจะหาให้ได้ไหมครับ ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ
    RAM : 8 GB , VGA : Palit GTX1060 6GB

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newilking อ่านกระทู้
    ขอเกมส์ที่เป็นต่อสู้ของ X-Men ครับ ผมจำชื่อเกมไม่ได้อะ รบกวนพอจะหาให้ได้ไหมครับ ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ
    มีตั้งหลายภาคอ่าครับ ถ้าเป็นไปได้หาชื่อมาก็ดีครับ

X-Men – Children of the Atom
    X-Men – Mutant Academy
    X-Men – Mutant Academy 2
    X-Men vs. Street Fighter

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 30th June 2013 เมื่อ 15:35

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มีตั้งหลายภาคอ่าครับ ถ้าเป็นไปได้หาชื่อมาก็ดีครับ

X-Men – Children of the Atom
    X-Men – Mutant Academy
    X-Men – Mutant Academy 2
    X-Men vs. Street Fighter

ขอบคุณครับ x-men mutant academy นี่แหละครับ ขอบคุณมากๆ
    RAM : 8 GB , VGA : Palit GTX1060 6GB