ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

I'm your Sword
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

ประกอบคอมช่วงนี้ หรือรอ PS4 ปีหน้า ??

คือผมอยากจะประกอบคอมเดือนหน้านี้ แต่ผมกำลังสับสนอยู่ว่าจะประกอบคอมเดือนหน้า หรือ รอ PS4 ปีหน้าดี
    ผมถามความเห็นตรงๆเลยนะครับ PS4 จะมีคนทำเถื่อนได้หรือไม่ ?? (ถ้ามีผมขอเก็บไว้พิจารณา)
    แล้วผมมีงบประมาณ 25000 จะประกอบเดือนหน้านี้เลยดีมั้ยครับ
    อยากฟังความเห็นจากหลายๆด้านครับ
    "If the world don't have any villains, so the world don't have any heroes"

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เล่นเถื่อนคงอีกนานอ่ะ ถ้า Sony ไม่เล่นมุขแปลกๆ หลังขาย แนะนำคอมดีกว่า PS4 ดูๆ ไปก่อน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    คอมดีกว่าครับ อิอิ
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    เถือน....อืม ตอบไม่ได้ครับ
    แต่จะให้แนะนำ เพย์4(ความเห็นส่วนตัว)
    ดีกว่า ถ้าไม่เอาไปใช้งานอย่างอื่น เพราะคอมเล่นไป ซักพัก การ์ดจอ มันเสีอมเร็วกว่า
    แล้วก็ เกมส์ใหม่ๆมา คุณก็ได้เล่นเลย ไม่ต้องกลัวว่า เกมส์นั้น คอมจะลงหรือป่าว (เล่นเกมส์โดยเฉพาะ)
    เรื่องเถือน ไม่หน้าจะได้ ก็หาแผ่นมือ2เอาครับ
    (ถ้าอยากจะเล่นเกมส์ อย่างมีความสุข...แผ่นแท้ ไม่ใช่ปัญหา...อุดหนุนแผ่นแท้ก็เท่ากับเราเป็นแรงใจให้คนทำเกมส์นะครับ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PetZaNa : 18th June 2013 เมื่อ 19:30
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm your Sword
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PetZaNa อ่านกระทู้
    แต่จะให้แนะนำ เพย์4(ความเห็นส่วนตัว)
    ดีกว่า ถ้าไม่เอาไปใช้งานอย่างอื่น เพราะคอมเล่นไป ซักพัก การ์ดจอ มันเสีอมเร็วกว่า
    แล้วก็ เกมส์ใหม่ๆมา คุณก็ได้เล่นเลย ไม่ต้องกลัวว่า เกมส์นั้น คอมจะลงหรือป่าว (เล่นเกมส์โดยเฉพาะ)
    เรื่องเถือน ไม่หน้าจะได้ ก็หาแผ่นมือ2เอาครับ
    (ถ้าอยากจะเล่นเกมส์ อย่างมีความสุข...แผ่นแท้ ไม่ใช่ปัญหา...อุดหนุนแผ่นแท้ก็เท่ากับเราเป็นแรงใจให้คนทำเกมส์นะครับ )
    ครับ อันนี้ผมเห็นด้วย ของแท้มันดีอยู่แล้ว แต่ ผมมีเหตุผลหลายๆอย่างที่ไม่ค่อยเอื้ออำนวยหนะครับ
    "If the world don't have any villains, so the world don't have any heroes"

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    คอมดีกว่าครับ
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ต้องดูการใช้งานของตัวคุณเองครับว่าทำอะไรบ้างถ้าจะเล่นอย่างเดียวก็ PS4 แต่อย่าลืมนะครับว่าเกมส์มันก็ยังคงลง PC อยู่(ถึงจะน้อยกว่าเดิมมากและอาจจะน้อยลงกว่านี้เพราะโหลดกันเยอะ)เกมส์พวก FPS เช่น COD/BF ผมว่า Mouse/Keyboard ก็ยังสนุกกว่านะครับแต่เกมส์ EX เฉพาะเครื่อง PS4 ก็น่าสนมาก GOW/อันชาร์ต/Infamous/GT

ส่วน PS4 เถื่อนผมว่าอาจจะมีแต่คง 1-2ปีขึ้นไปหลังจากเครื่องออก แต่ผมแนะนำเล่นแท้ดีกว่าครับเพราะเกมส์หลัง มีระบบมัลติเกือบหมดแล้ว
    ผมเองก็ใช้หมุนแผ่นPS3เอาซื้อมาเล่นจบแล้วขายต่อเอาเงินไปซื้อเกมส์ใหม่++
    ถ้าเงินก้อนเป็นผมลง Console ก่อนนะเพราะคอมมัน Upgrade ทีละอย่างได้อย่าง CPU เรายังไหวอยู่ก็ยังไม่ต้องเปลี่ยน อัพการ์ดจอใหม่ เพิ่มแรม อะไรยังเงี่ย

สุดท้ายก็แล้วแต่ความต้องการของ จขกท ล่ะครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    มีถึง 25 k
    ซื้อคอม ถ้ายังไม่มีคอม นะครับ
    เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต สะดวกสบาย ครับ
    แล้วค่อยเก็บตังซื้อ ps4 อีกเครื่องก็ยังได้

ผมก็เคยเล่น ps3 มา จะดูหนังฟังเพลงแต่ล่ะทีก็ลำบากมากครับ - -*

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    พวกConsole นี่ถ้าตกรุ่นมานี่จบเลยนะครับ PCตกรุ่นยังพออัพได้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    PS4 มันเอาไว้แค่เล่นเกมส์ แต่มันสร้างประโยชน์ไม่ได้...แต่คอมมันสามารถสร้างสิ่งท่มีประโยชน์ได้ นอกจากเล่นเกมส์

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    3
    ถ้ามีคอมอยู่เเล้ว เเล้วบอกว่าจะเอาps4 งั้นไปอัพคอมเอาคุ้มกว่า ทำอย่างอื่นได้ด้วย
    ภาพสวยกว่า แรงกว่า ใข้เมาส์คียบอร์ดหรือจอยก็ได้เหมือนกัน

ส่วนตัวผมสนใจอยู่ข้อเดียวคือผมเล่นจอยไม่เป็น เจอCOD BF ในคอนโซลทีเเทบเงิบ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    คอมน่าจะokกว่าครับps4ผมว่าใครที่ซื้อเพราะว่าอยากเล่นเกมexclusiveของมันครับ เเบบgod of war อะไรเเบบนี้ไหนจะเรื่องเล่นเถื่อนผมว่ารอเป็นปีอะครับรอนานไป มาดูpcเรื่องเล่นเถื่อนสบายๆครับ

เล่นเกมเเนวFPSก็น่าจะมันกว่าเพราะผมคิดว่าทุกท่านต้องผ่านการเล่นcsกันมาบ้าง555 น่าจะมันกว่าจอยนะ เเต่มันก็เเล้วเเต่คนนะครับ เกมอื่นก็ต่อจอยเล่นได้สบายๆเอาเป็นว่าซื้อpcจบครับ รอps4เล่นเถื่อน

ได้ว่ากันใหม่
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PetZaNa อ่านกระทู้

ผมไม่รู้นะ แต่ก็ยังมีประกัน สำหรับผมชอบคอม
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ถ้าเน้นเล่นเกม พีโฟ นะ ก็ชนะ เอ็ซบ็อก เเล้วคงไม่ทิ้งเขวี้ยงไปง่ายๆหรอก

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    แนะนำคอมนะ ส่วน PS4 ลองเก็บตังไปเรื่อยๆจะดีกว่าครับ
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    คอมเห็นๆ ความคิดผมนะ ทำได้จิปาฐะ ps4 เล่นเกมส์อย่างเดียว

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: