ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

[2012][Indie-Horror] Insert Title Here เกมที่ดูเรียบง่ายแต่แฝงด้วยความสยอง [137 MB][FULL][One2Up]ByScreamHorror

ข้อควรทราบ

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความสยองขวัญ ขนหัวลุกของเกมเกมนั้น ซึ่งมีตั้งแต่ 1 กระโหลก ถึง 10 กระโหลก

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความระทึกขวัญตื่นเต้น เกมที่ทำให้เราเกิดอาการหัวใจเกือบวาย ซึ่งมีตั้งแต่ระดับ 1 - 10 เช่นกัน

... คะแนน ERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORER

... คะแนน ERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORERRORER

กรอกคะแนนตามความชอบ

เกมนี้ขอบอกเลยว่า
    นอกจากทำให้เรางงแล้ว ยังทำให้เรามึนอีก และพอมึนจนอยู่หมัดแล้ว ค่อยทำให้เราสะดุ้งโหยงด้วยความตกใจ จากแค่ Unity Engine ธรรมดากับหนึ่งสมองสองมือจากหลากคนมาปั้นเป็นเกมฟรีเกมหนึ่ง มันจะทำอะไรให้เราได้?
    ตัวเกมเป็นอะไรที่เรียบง่ายถึงเรียบง่ายที่สุด แค่ใช้ W,A,S,D,Space Bar,เมาส์คลิก ถือว่าเป็นอันจบ เราแค่เดินจากห้องหนึ่งสู่อีกห้องหนึ่ง โดยมีข้อแม้อยู่ว่าแต่ละห้องจะมีสิ่งให้เราต้องเลือก(ซึ่งมีตั้งแต่ให้เราถามตัวเองว่า "นี่มันเกมเฮี้*!อะไรเนี่ย" จนถึงระดับพูดอะไรไม่ออก) โดยจากที่ผ่านมือของผมไปแล้ว รูปแบบที่แตกแขนงออกไปนั้นมีเยอะพอให้เราหัวปั่นได้สบายๆ ตอนแรกจะเหมือนเล่นกับเกมภาพเชยๆ หมุนกล้องเชยๆ และเจออะไรประหลาดๆเชยๆ แต่พอเราคุ้นชินกับความเชยๆไปแล้ว เกมนี้จะเริ่มความ "ติส" ของคนสร้างที่ไม่จำกัดอยู่ในความเป็นจริงอีกต่อไป (โดยรวมคล้ายกับเกม Stanley Parable)
    นอกจากที่ให้เราหัวหมุนเล่นแล้ว ผู้สร้างยังเยื้อเชิญให้เรานำคลิปภาพและเสียงขณะเรากำลังเล่น(โดยเจาะจงตอนที่ตัวเกมตั้งคำถามให้เราตอบผ่านปาก) อัพไปแชร์กันบนเว็บไซต์อีกด้วย และแน่นอนว่าหนีเจ้าพ่อแคสเกม PewDiePie ไม่พ้นแน่นอน ยืดเยื้อที่จะพูดเสมือนสำนวนนิ่งเสีย ตำลึงทอง ข้ามไปดูตัวอย่างจากในเกมได้เลยครับ

เว็บไซต์หลัก http://www.indiedb.com/games/insert-title-here

Video

ปล. โปรดดูให้จบคลิป...

Full Download

Part 1

วิธีการดาวน์โหลดไฟล์จาก One2Up
    1. เปลี่ยนชื่อไฟล์จากตัวอักษรมั่วๆเป็นชื่อที่เราจดจำได้ง่ายพร้อมกับลงท้ายด้วยคำว่า part 1,part 2,part 3,... โดยตั้งชื่อ part ให้ตรงกับ part ที่เราดาวน์โหลดไป
    2. รวมทุก part วางไว้ในตำแหน่งโฟลเดอร์เดียวกัน
    3. แตกไฟล์โดยใช้โปรแกรม WinRAR

ผู้ใดที่ลองเล่นดูแล้ว ขอฝากกลับมาเขียนคำติชมด้วยนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruttakorn : 4th June 2013 เมื่อ 20:16
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ตกใจตอนจบคลิป
    Everything has a price

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warut2499 อ่านกระทู้
    ตกใจตอนจบคลิป
    555 ตรงตามความต้องการผมเลยครับ
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ขอแอบดันนิดนึงขอรับ

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เกมนี้ ผู้หญิงเล่นไม่ได้
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ตลกอะ 55+++++++

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    คลิป2อย่างฮา

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    เกมนี้ ผู้หญิงเล่นไม่ได้
    เล่นได้ถ้าโกหก

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เกมส์กวนตรีนมากๆ เล่นไปอ่านไป ผมว่ามันโดนดีนะ ชอบตรงที่เวลาเล่นไปก็อ่านป้ายไป กวนตรีนดี

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YetPetz_13 อ่านกระทู้
    เกมส์กวนตรีนมากๆ เล่นไปอ่านไป ผมว่ามันโดนดีนะ ชอบตรงที่เวลาเล่นไปก็อ่านป้ายไป กวนตรีนดี
    ใช่ครับๆ มันอารมณ์กวนๆเหมือน Stanley Parableเลยอ่ะครับ ผมเลยชอบ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: