ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 91718192021 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เอาภาพมาอวด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nattwat อ่านกระทู้

ลบเกมส์ที่ดาวน์โหลดมาออก ลบOrigin ลบไฟลเกมส์ออก รีสตาร์ทเครื่องก่อนทำการลงใหม่ ลงเกมส์ แต่ต้องปิดเน็ตตอนดาวน์โหลด
    uninstall simcity

uninstall Origin

ปิดเน็ต

รีสตาร์ท

เริ่มทำตั้งแต่แรกใหม่หมด (ปิดเน็ตแล้วนะ)

ก็ยังเป็นเหมือนเดิมอยู่อะครับ

firewall ก็ลองปิดแล้ว

anti virus ก็ลองปิดแล้ว

ก็ยังเป็นเหมือนเดิมอยู่อะครับ

"2012 "

ต้องเปิดเน็ตไม่ใช่เรอครับ ตอนลงผมเปิดเน็ตครับ เพราะมันต้องอัพไฟลล์เพิ่มด้วยครับ
    ปล. สูตรโกงตั้งค์เถือนออกเเล้ว เด่วลองใช่ดูกะเอามันส์ๆๆถ้าเบื่อขี้เกียจจะรอ

เปิดเน็ต ก็ไม่ได้ ปิดเน็ตก็ไม่ได้ครับ เป็นเหมือนกันเลยครับ คลิก play แล้ว เคอเซอร์ ก็ หมุนๆๆๆ หยุด แล้วก็เงียบ ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย G-man : 19th June 2013 เมื่อ 13:34

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ต้องเปิดเน็ตไม่ใช่เรอครับ ตอนลงผมเปิดเน็ตครับ เพราะมันต้องอัพไฟลล์เพิ่มด้วยครับ
    ปล. สูตรโกงตั้งค์เถือนออกเเล้ว เด่วลองใช่ดูกะเอามันส์ๆๆถ้าเบื่อขี้เกียจจะรอ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ขอถามเพื่อน ๆ หน่อยครับ xp ต้องรออัพเดรทหน้าใช่หรือป่าวครับ............

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HPEPPER อ่านกระทู้
    ก็เน้นเพิ่มจำนวนระชากรระดับล่างอย่างเดียวไงครับ อพาร์ทเม้นท์ขนาดใหญ่จุคนได้ 500-700 ใช้พื้นที่ไม่ถึงครึ่งของเมืองก็ได้ประชากร 5-6 แสนแล้วครับ

low land value เป็นการกำหนดโซนตามระดับฐานะของประชากรว่า คนรวยอยู่ตรงนี้ ปานกลางตรงนั้น จนหน่อยก็ตรงโน้น, ถ้าบ้านไปขึ้นผิดโซนก็จะเกิดปัญหานี้ครับ แก้ง่ายๆ ก็แค่เพิ่มสวนตามระดับฐานะของคนในบริเวณนั้นก็หายครับ

ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeffs อ่านกระทู้
    เอาภาพมาอวด

ทำไงให้มีตึกสูงๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ใครเล่น SIMCITY บ่อยๆมั้งถ้ามี ID การีน่า อยากแแอดคุย เพือแลกเปลี่ยนความรู้กันหน่อยอะครับพอดีหาเพื่อนเล่นไวคุยปรึกษากันครับ Pm มาเน้อ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HPEPPER อ่านกระทู้
    สังเกตได้ง่ายที่สุดคือถนนครับ จะให้ดีต้องมีทั้งแบบ 4 เลน 6 เลนผสมกันไปครับ โรงแรมต้องกระจายไปทั่วๆ เมือง แท็กซี่จะได้ไม่ไปกระจุกกันที่เดียวครับ

สถานีรถไฟต้องวางใกล้ๆ กับสเตเดี่ยม เพราะนักท่องเที่ยวที่มากับรถไฟจะเดินไปสเตเดี่ยมเป็นหลัก

สนามบินเพิ่มห้องพักผู้โดยสารเข้าไปแล้วเอาโกดังเก็บสินค้าออกครับ

ขอบคุณครับๆได้ผลจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เเหล่งช้อปขาด สร้างไงครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เจอวิกฤติแรงงาน สร้างเมืองดีเกินไปหน่อยทุกคนกลายเป็นชนชั้นกลางไม่มีแรงงานระดับล่าง เล่นเอาโรงบำบัดน้ำ โรงเก็บขยะ โรงเรียน และอื่นๆ ไม่มีคนงาน เหลือแต่โรงไฟฟ้าและประปาที่ยังมีคนอยู่
    โซนโรงงานและธุรกิจไม่ต้องพูดถึง ดับกันเรียบฮาๆ เลยต้องไปสร้างโซนที่อยู่อาศัยเพิ่มจากแผนเดิมที่วางไว้ กว่าจะอัพเกรดเป็นคอนโดให้มีคนพอทำงานได้เกือบต้องกู้เงินเลยทีเดียว

ตอนนี้กลับมากำไรละ ตั้งตัวได้ปั้มอุตสหกรรมไมโครชิปจนอัพเกรด Tread Center เต็ม(4 ล้านเศษๆ ต่อวัน) สร้างรถรางไป 12 คันแต่ก็ยังเอาการจราจนไม่ค่อยอยู่ รถเยอะมาก
    โดนซอมบี้บุกบ่อยๆ เลยด้วยช่วงนี้ แล้วก็คนจรจัดนี่ทำไงให้หายไปหรือครับ ชักมากันเยอะละช่วงนี้ไล่ยึดสวนสาธารณะกันใหญ่จนพวกคนรวยหนีหายไปหมด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MooMoo~* อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าได้ Copy ไฟล์ Host ไปวางใน C:\Windows\System32\drivers\etc หรือยังครับ (อย่าลืม Backup ไฟล์ตัวเดิมไว้ด้วยนะครับ ^ ^)

กลายเป็นการขึ้นแบบนี้แทนอ่าคับเมื่อก็อบแล้วคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bonyamato : 20th June 2013 เมื่อ 04:13

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    สถานีรถไฟสร้างยังไงหรอ ได้ตัวปลดล็อคแล้วนะ เวลากดติดตั้งมันติดตั้งไม่ได้ แล้วต้องวางทางรถไฟแบบไหหนบอกทีนะ
    I5 4460 AsRockZ97 Hyperx Furry Savage4*2 HD7870 X-Fi Xtreme Music Seasonic s12ii 620w

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    เเหล่งช้อปขาด สร้างไงครับ
    เพิ่มโซน commercial แถบสีน้ำเงินครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ richter อ่านกระทู้
    เจอวิกฤติแรงงาน สร้างเมืองดีเกินไปหน่อยทุกคนกลายเป็นชนชั้นกลางไม่มีแรงงานระดับล่าง เล่นเอาโรงบำบัดน้ำ โรงเก็บขยะ โรงเรียน และอื่นๆ ไม่มีคนงาน เหลือแต่โรงไฟฟ้าและประปาที่ยังมีคนอยู่...
    ระดับชนชั้นหรือฐานะของประชากร เราสามารถปรับเปลี่ยนได้ตลอดเวลาโดยใช้สวนสาธารณะครับ หรือจะรับแรงงานจาก great work arcology ก็ได้ครับ ประมาณ 6 แสนคน

คนจรจัดจะหายไปก็ต่อเมื่อมีงานทำครับ คนพวกนี้ไม่มีงานทำด้วยหลายสาเหตุเช่น รถติดเข้างานไม่ทันโดนไล่ออก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armzeal อ่านกระทู้
    สถานีรถไฟสร้างยังไงหรอ ได้ตัวปลดล็อคแล้วนะ เวลากดติดตั้งมันติดตั้งไม่ได้ แล้วต้องวางทางรถไฟแบบไหหนบอกทีนะ
    ต้องวางติดทางรถไฟครับ ถ้าอยากให้สถานีรถไฟอยู่ตรงจุดอื่นก็ลากทางรถไฟมาตรงจุดที่ต้องการแล้วก็วางสถานีลงไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ otteice1120 อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับกำลังแพท
    จะเสร็จละ
    พร้อมเล่น

ทำไมของท่านมี region อื่นด้วยอะ ทำไมผมมี 1 เองอะ

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ไหงเล่นไปเรื่อยๆแล้ว จู่ๆพอเข้าเกมใหม่กลับมาเป็นปัญหาลิขสิทธิ์อีกละ = =

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ทำไมผมเล่นได้แค่ 1 map ใหญ่ๆ และมี 3 map ย่อยๆอะสร้างอันอื่นไม่ได้เลยเซงมาก
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    1
    อยากได้หลาย region แบบภาพด้านบน ต้องจัดของแท้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-man อ่านกระทู้
    ปัญหาของผมคงไม่เหมือนใคร คือ

แครก ผ่านแล้ว มันก็ให้ ดาวโหลด

พอโหลดเสร็จ มันก็ให้ play

พอกด play มันก็ launching

แต่พอมัน launching เสร็จ เคอเซอร์ก็หมุน แล้วก็หยุด ไม่ไปไหนต่อเลยอะ

ทำอีกก็เป็นเหมือนเดิม

แก้ไงครับ ช่วยหน่อยครับ
    เป็นเหมือนผมเด๊ะเลย แย่จัง เป็นเกมที่อยากเล่นมากด้วย
    ::ขอบคุณทุกท่าน::
    ::THANK YOU EVERY ONE::

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    จะบอกว่าตอนนี่ SIMCITY ลดราคาอยู่หมดเขต 30 เดือน นี่
    ว่าจะจัด อยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arkam16 : 21st June 2013 เมื่อ 00:55

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-man อ่านกระทู้
    ปัญหาของผมคงไม่เหมือนใคร คือ

แครก ผ่านแล้ว มันก็ให้ ดาวโหลด

พอโหลดเสร็จ มันก็ให้ play

พอกด play มันก็ launching

แต่พอมัน launching เสร็จ เคอเซอร์ก็หมุน แล้วก็หยุด ไม่ไปไหนต่อเลยอะ

ทำอีกก็เป็นเหมือนเดิม

แก้ไงครับ ช่วยหน่อยครับ
    ผมก็เป็นแบบนี้และครับ
    CPU I7 4790 3.60GHz / VGA ASUS GTX 980 / SSD 128 Gb / PSU GX 750W / GIGABYTE Z97X-GAMING 3 / RAM 16 GB

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อย่าคิดให้ใครช่วยถ้าตัวเองยังไม่ช่วยให้ข้อมูลที่ดีก่อนเลยครับ บอกมาแค่ว่ามีปัญหาๆ แต่ไม่บอกว่าแล้วได้ลงอะไรไปแล้วบ้าง ตัวเองใช้วินโดร์อะไรแล้วมันยิ่งลำบากที่จะมาเดานะครับว่าคุณทำอะไรผิดหรือยังไม่ทำอะไร ดูหน้าแรกครับผมก็พูดไว้แล้วก็ไม่ฟังไม่อ่านให้ละเอียดซะแล้ว
    เอาเป็นว่าคุณอ่านขั้นตอนดีๆและอัพเดทมีให้ก็ควรอัพตามลำดับซะด้วยให้มันเรียบร้อยก่อนจะได้รู้ว่าทำอะไรครบแล้วหรือยัง แล้วยังมีปัญหาอยู่ไหมก็บอกให้ละเอียดหน่อยเท่าที่จะทำได้ อย่าอะไรแค่ว่าไม่ได้ไม่ผ่านครับ คอมคุณไม่มีใครรู้ว่าคุณทำอะไรแล้วบ้างและใช้อะไรครับ

แบบนี้ไม่ต่างกับที่ผมบอกในลายเซ็นคือมีปัญหาแต่ขี้เกียจแจ้งเต็มๆ บอกแต่มีปัญหาทั้งๆที่ตัวเองรู้ว่าปัญหามาจากพาร์ทไหน ช่วยบอกรายละเอียดบ้างผมจะได้ดูให้ถูก ไม่งั้นก็ต้องมานั่งเดาอีกมากว่าลิงค์ไหนๆ แทนที่จะช่วยบอกๆไปเลย ผมก็ถือว่าผ่านเพราะพูดแล้วไม่สน

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    ผมเล่นไปจนพื้นที่เต็มแล้ว แต่เงินเพิ่มอยู่ราวๆ +8000/hr แล้วจะไปบริหารส่วนไหนให้เยอะๆดี

ผมสร้าง department พวกสาธารณูปโภค แล้วเน้นเรื่องความปลอดภัยของประชาชน กับ พวกส่งออกสินค้า ไม่ได้เน้นการท่องเที่ยวครับ

เหมือนจะตันๆแล้ว TT^TT

กล่าวขอบคุณ
    63
    @HPEPPER
    ขอบคุณครับ

ไม่ไหวกับเวอร์ชั่น 1.5 แล้ว โหลดนาน 3 ชาติเลยทีเดียว ขอกลับไปใช้ 1.3 เหมือนเดิมดีกว่า หลุดบ้าง ลบเมืองไม่ได้ เปลี่ยนชื่อเมืองไม่ได้ช่างมัน ขอโหลดไม่ถึงนาทีดีกว่า

เมืองใหม่ที่เริ่มสร้างอีกรอบ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย richter : 21st June 2013 เมื่อ 13:49

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fear5786 อ่านกระทู้
    ผมเล่นไปจนพื้นที่เต็มแล้ว แต่เงินเพิ่มอยู่ราวๆ +8000/hr แล้วจะไปบริหารส่วนไหนให้เยอะๆดี

ผมสร้าง department พวกสาธารณูปโภค แล้วเน้นเรื่องความปลอดภัยของประชาชน กับ พวกส่งออกสินค้า ไม่ได้เน้นการท่องเที่ยวครับ

เหมือนจะตันๆแล้ว TT^TT
    คงต้องลองเล่นเมืองแบบอื่นๆ ดูแล้วละครับ ท่องเที่ยว คาสิโน ไม่งั้นก็แหวกแนวเมืองโจรไปเลย ส่งออกโจรไปทำลายเมืองอื่น หรือไม่ก็สร้าง great works ปลด achievement

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ richter อ่านกระทู้
    @HPEPPER
    ขอบคุณครับ

ไม่ไหวกับเวอร์ชั่น 1.5 แล้ว โหลดนาน 3 ชาติเลยทีเดียว ขอกลับไปใช้ 1.3 เหมือนเดิมดีกว่า หลุดบ้าง ลบเมืองไม่ได้ เปลี่ยนชื่อเมืองไม่ได้ช่างมัน ขอโหลดไม่ถึงนาทีดีกว่า

เมืองใหม่ที่เริ่มสร้างอีกรอบ
    ประชากรเริ่มเยอะระวังรถติดนะครับ ภาษีประชากรระดับล่างจะอยู่ที่ 11% ระดับกลาง 10% ระดับสูง 9% สูงกว่านี้คนจะเริ่มประท้วงภาษีสูง(high tax) ค่าเช่าแพง(high rent) แล้วคนจะเริ่มย้ายออกถ้าไม่แก้ไขครับ

ถ้าชอบเล่นแนวสร้างเมืองอะไรแบบนี้ รอลดราคาค่อยซื้อของแท้มาเล่นก็ได้ครับ เล่นหลายๆ คนก็มั่วดีครับ

Tags for this Thread