ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 73

[One2up 1File]Euro Truck Simulator 2 มาขับรถบรรทุกกัน

Download

คลิก

Pass

tanniz

ถ้าบางคนอัฟเดต มันเช๊คคีย์ วิธีแก้ก็ให้ ปิดเน็ต แล้วก็เข้าเกม ใส่คีย์เก่าตามเดิม เข้าได้ปกติครับ เข้าเกมแล้วค่อยเปิดเน็ตครับ

หรือจะแก้โดยวิธีนี้ครับ

สำหรับใครที่ลงเกมส์แล้วมีปัญหาเรื่อง Cd-key คุณ oat_hohoho ได้ upload patch ล่าสุดของเกมส์นี้ 1.3.1 + crack offline ให้แล้วครับ

วิธีการลงให้ทำตามนี้เลยครับ

1. ลง patch 1.3.1 ลง crack
    2. เข้าเกมส์.
    3. หากตัวเกมส์ถาม cd key ให้ใส่ CD Key: 7KWDE-K9MV0-KFM10-ACJ2Q-HY9KZ ถ้าไม่ถามก็ข้ามไป
    4. ไปที่ Settings (GAMEPLAY)
    5. Uncheck *ONLINE NEWS*

Download patch + crack มี recovery record ให้ 3% ครับ

Click

ขอบคุณ คุณ oat_hohoho น่ะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย starocean082 : 18th June 2013 เมื่อ 00:33

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    สนุกมากๆ เลยครับเกมส์นี้ ภาพสวยมากๆ ขับรถสมจริง ผมว่าความสนุกอีกอย่างของเกมส์นี้คือการลง MOD ครับลง mod ต่างๆลงไปแล้วจะได้อรรถรสมากยิ่งขึ้น ใครอยากลง mod ไปดูได้ที่ http://ets2-mods.com/
    แล้วลูกเล่นอีกอย่างของเกมส์นี้คือ สามารถใช้ร่วมกับกล้องเวบแคมของเรา เพื่อให้เวลามองในเกมส์แทนที่จะใช้เมาส์ควบคุมการมอง เปลี่ยนมาใช้การศรีษะของเรานี่แหละควบคุมกล้องเวบแคมเพื่อควบคุมใช้ในการมอง เหมือนกับการขับรถจริงๆ วิธีทำนั้นดูได้ตามคลิปนี้ครับ

ตัวอย่างคลิปที่ฝรั่งเขาใช้ จอยพวงมาลัย+กล้องเวบแคมใช้ในการเล่นเกมส์นี้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oat_hohoho : 15th June 2013 เมื่อ 22:53
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    สนุกมากๆ เลยครับเกมส์นี้ ภาพสวยมากๆ ขับรถสมจริง ผมว่าความสนุกอีกอย่างของเกมส์นี้คือการลง MOD ครับลง mod ต่างๆลงไปแล้วจะได้อรรถรสมากยิ่งขึ้น ใครอยากลง mod ไปดูได้ที่ http://ets2-mods.com/
    แล้วลูกเล่นอีกอย่างของเกมส์นี้คือ สามารถใช้ร่วมกับกล้องเวบแคมของเรา เพื่อให้เวลามองในเกมส์แทนที่จะใช้เมาส์ควบคุมการมอง เปลี่ยนมาใช้การศรีษะของเรานี่แหละควบคุมกล้องเวบแคมเพื่อควบคุมใช้ในการมอง เหมือนกับการขับรถจริงๆ วิธีทำนั้นดูได้ตามคลิปนี้ครับ

ตัวอย่างคลิปที่ฝรั่งเขาใช้ จอยพวงมาลัย+กล้องเวบแคมใช้ในการเล่นเกมส์นี้ครับ

อ่อครับ ผมก็เพิ่งหัดเล่น แต่เซ็งเวลาที่รถมันคว่ำนี้แหละ (ผมขับไม่ค่อยคล่องเท่าไหร่)

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ขอบคุณครับผมมม จะลองเล่นดู
    ชอบแนวนี้มากๆครับ พวก simulator เนี้ย
    ผมอยากได้เกมแบบจัดการเกี่ยวกับเรื่องการบินอ้ะครับ
    ถ้าจขกท.มีก็ช่วยอัพให้ด้วยน้ะครับ
    ขอบคุณครับ

EDIT: เล่นได้แน่นอนครับ ไม่ได้ลงรูปน้ะครับ ไม่ได้ถ่าย อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morris0900 : 16th June 2013 เมื่อ 02:54

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ morris0900 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับผมมม จะลองเล่นดู
    ชอบแนวนี้มากๆครับ พวก simulator เนี้ย
    ผมอยากได้เกมแบบจัดการเกี่ยวกับเรื่องการบินอ้ะครับ
    ถ้าจขกท.มีก็ช่วยอัพให้ด้วยน้ะครับ
    ขอบคุณครับ
    ผมมี เป็นแบบ รถไฟ แล้วก็ การบิน
    เดี๋ยวผมจะอัพให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เล่นได้ครับ แต่ทำไมมันให้ผมใส่ คีย์ หรือ รหัส อ่ะครับ ตอนเวล 1 กว่า ๆ
    จะล้มสักกี่ครั้ง ก็ต้องลุกขึ้นสู้!!

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ starocean082 อ่านกระทู้
    ผมมี เป็นแบบ รถไฟ แล้วก็ การบิน
    เดี๋ยวผมจะอัพให้ครับ
    การบินนี่ Flight simmulator ปะครับ ถ้ามีเป็นกำลังใจให้นะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TOD อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ แต่ทำไมมันให้ผมใส่ คีย์ หรือ รหัส อ่ะครับ ตอนเวล 1 กว่า ๆ
    ต้องใส่คีย์สิครับ แหม่ๆ
    ส่วนคีย์นี่จะอยู่ในไฟล์ที่ดาวน์โหลดไปอ้ะครับ
    อันที่ 3 ที่เขียนว่า Key ตัวโต่งๆเลยครับ

กองบัญชาการกะเหรี่ยงติดเน็ต
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ภาคนี้สนุกดี แต่พอลองใช้กล้อง มันขัดๆ ไงไม่รู้ เราหัน วิวมันก็หัน(ช้านิดนุง) แต่มอนิเตอมันอยู่ที่เดิม 555 F2 เปิดกระจกแบบเดิมดีกั่ว - -"
    ThaiCGhttp://www.facebook.com/ThaiCG ใครเล่น The Lord of The Ring online Sever:Silverlode เข้ามาคุยกันได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เจอปัญหาครับ ไม่ทราบว่าใครเป็นเหมือนผมบ้าง
    เล่นไปสักพักมันให้ใส่คีย์ ใหม่อีกพอใช้คีย์ที่อยู่ในเกมส์ที่โหลดมาใส่
    มันก็ไม่ผ่านใครพอมีวิธีแก้บ้างครับ

กองบัญชาการกะเหรี่ยงติดเน็ต
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ถ้าบางคนอัฟเดตแล้ว มันเช๊คคีย์แล้วบอกว่าโดนบล๊อค ก็ให้ปิดเน็ต ( disable การ์ดแลน) แล้วก็เข้าเกม ใส่คีย์เก่า กดตามเดิม มันจะเข้าได้ปกติครับ เข้าเกมแล้วค่อยเปิดเน็ต ผมเปิดไว้ฟัง วิทยุของตัวเกมแบบ สตรีมเรดิโออัฟเดตอินเตอเน็ต 555
    ThaiCGhttp://www.facebook.com/ThaiCG ใครเล่น The Lord of The Ring online Sever:Silverlode เข้ามาคุยกันได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    สำหรับใครที่ลงเกมส์แล้วมีปัญหาเรื่อง Cd-key ผมได้ upload patch ล่าสุดของเกมส์นี้ 1.3.1 + crack offline มาให้แล้วครับ วิธีการลงให้ทำตามนี้เลยครับ

1. ลง patch 1.3.1 ลง crack
    2. เข้าเกมส์.
    3. หากตัวเกมส์ถาม cd key ให้ใส่ CD Key: 7KWDE-K9MV0-KFM10-ACJ2Q-HY9KZ ถ้าไม่ถามก็ข้ามไป
    4. ไปที่ Settings (GAMEPLAY)
    5. Uncheck *ONLINE NEWS*

Download patch + crack มี recovery record ให้ 3% ครับ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอโทดที่ตอบช้าน่ะครับ ของผมลองเล่นดูแล้วมันไม่มีปัญหา
    ขอบคุณ คุณ oat_hohoho ด้วยน่ะครับ ที่ตอบแทนผม เดี๋ยวขออนุญาตินำลิงค์ใส่ไว้ในกระทู้น่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอโหลดไปเล่นนะครับ ขอบคุณคร๊าบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    1
    คับ ตามสบายครับ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ขอบคุณมากๆครับหนุกๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากครับ เล่นจนดึกทุกวันเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ฮ่า ฮ่า ผมก็เล่นจนดึกเหมือนกันครับ เกมนี้เล่นแก้เครียดเวลาเน็ตหลุดได้ครับ