ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

10 อันดับแชมเปี้ยนสวยเซ็กซี่ของเกมส์ LOL

<<--- 10 อันดับแชมเปี้ยนสวยเซ็กซี่ของเกมส์ LOL ---

เกมส์ League of Legend หรือ LOL นับว่าเป็นเกมส์ MOBA ที่มีคนนิยมเล่นมากที่สุดในโลกขณะนี้ โดยเฉพาะทาง
    ฝั่งอเมริกาและเกาหลีใต้นั้น ชื่นชอบเล่น LOL กันมาก แต่ว่าไทยนิยมเล่น HON กันมากกว่าอันนี้ก็แล้วแต่รสนิยมของคนที่
    ไม่เหมือนกัน จุดเด่นของเกมส์ LOL ที่ทำให้คนนิยมเล่นกันก็คือเรื่องของภาพและดีไซน์ตัวละคร ที่ทำออกมาได้ถูกใจ รวม
    ไปถึงระบบการเล่นที่มีการเพิ่มระบบใหม่บางอย่างเข้าไปทำให้ไม่เหมือนเกมส์ MOBA อื่นๆ ซึ่งเกมเมอร์ MOBA คนไทยบาง
    คนไม่ชอบเล่น LOL ก็เพราะคิดว่าระบบการเล่นที่เพิ่มมานั้นยุ่งยากเกินไป แถมตัวละครเดินช้า จึงชอบเล่น HON ที่สู้กันเร็ว
    และจบเร็วกว่า และสาเหตุที่ต่างชาติชอบเล่น LOL ก็เพราะระบบสมดุลในเกมส์ทำออกมาดี และต้องเล่นกันเป็น Teamwork
    มากกว่าเกมส์อื่นๆ

พูดประเด็นความต่างของ LOL กับ HON จบไว้แค่ข้างบนพอแล้ว มาเข้าเรื่องกันต่อกับอีกสาเหตุที่คนชอบ LOL ก็เพราะตัว
    ละครมันน่ารักนั่นเอง ก็เลยนิยมเล่นกันทุกเพศทุกวัย โดยเฉพาะตัวละครสาวๆในเกมส์ LOL นั้นมีมากถึง 38 ตัว มากที่สุดใน
    บรรดาเกมส์ MOBA ทั้งหมดเลยก็ว่าได้ (ปัจจุบันผมไม่แน่ใจแล้วว่ามันเพิ่มมากกว่า 38 ตัวไปหรือยัง) ซึ่งตัวละครสาวๆของ
    LOL ก็มีหลายแบบ ทั้งเด็กแสบอย่าง Annie ทั้งสาวทรงเล็ก สาวทรงใหญ่ หลากหลายเผ่า มีทั้งมนุษย์ เอลฟ์ ดาร์คเอลฟ์
    สาวหูแมว และอื่นๆ ทีนี้ก็เลยมีการโหวตกันเล่นๆว่า ตัวละคร Champion สาวๆตัวไหน เป็นที่ชื่นชอบของเหล่าผู้เล่นชายมาก
    ที่สุด 10 อันดับ และัผลออกมาดังด้านล่างนี้ แล้วคุณแฟนๆเกมส์ LOL ชาวไทยล่ะเห็นด้วยกันหรือไม่? พอดีว่าอันนี้เป็นผลการ
    จัดลำดับของเมืองนอกเค้า พวกฝรั่งมักชอบตัวละครหญิงที่ Big Boob พูดง่ายๆคือสาวๆนมใหญ่นั่นเอง ก็ดูแต่สาวๆแต่ละคน
    ใน LOL สิหน้าอกเป็นลูกๆทั้งนั้น

10. Battle Bunny Riven

นักดาบสาว Riven ที่ถูกจับมาแต่งสกิน Battle Bunny ให้ดูน่ารักเซ็กซี่มากขึ้นกว่าเดิม เป็นแชมเปี้ยนสายกายภาพที่โจมตี
    ได้ทั้งใกล้และไกล ถ้าเป็นชุดเก่าของเธอจะไม่ค่อยได้รับความนิยมเท่าไหร่ ต้องสกินบันนี่เกิร์ลนี่แหละที่ได้รับความนิยมมาก

9. Frostblade Irelia

แชมเปี้ยนที่เป็นนักดาบหญิงอีกตัวหนึ่ง แต่วิชาดาบของเธอเป็นแบบดาบบิน และยังแถมด้วยดี
    บัพลดป้องกันสถานะผิดปรกติอีก สกินที่คนชอบใช้ที่สุดของเธอคือชุดดาบน้ำแข็ง Frostblade

8. Wildifre Zyra

Zyra เป็นนางไม้ที่เกิดจากต้นไม้และมีรูปร่างคล้ายมนุษย์ สามารถเปลี่ยนร่างเป็นต้นไม้ได้ แต่ถึงจะเป็นต้น
    ไม้เธอก็มีรูปร่างเซ็กซี่ไม่แพ้พวกมนุษย์เลย Wildifre Zyra เป็นสกินที่นิยมที่สุด เป็นแชมเปี้ยนสายเวทย์ที่
    มีทั้งเวทย์โจมตีและช่วยเหลือ

7. Prestigious LeBlanc

นักเวทย์สาวสุดเอ๊กซ์ที่ได้รับความนิยมมากตัวหนึ่ง สกินที่นิยมของเธอก็คือ Prestigious LeBlanc ที่เป็นชุดเหมือนนักมา
    ยากล ท่าของ LeBlanc เป็นเวทย์สายคอมโบ มีท่าแดชใช้โจมตีรวดเร็วหรือใช้หนีก็ได้ สคิลเอาตัวรอดค่อนข้างเยอะเลย

6. Blacktorn Morgana

นางฟ้าตกสวรรค์ที่ถึงจะกลายเป็นนางมารไปแล้ว แต่ก็ยังคงความสวยเซ็กซี่อยู่ แม้บางลีลาจะดูน่ากลัวไปหน่อยก็ตาม สคิลของ
    เธอจะเป็นเวทย์สายมืด ตรงข้ามกับ Kayle พี่สาวของเธอซึ่งยังเป็นอัศวินนางฟ้าอยู่ สกินที่สวยที่สุดของ Morgana ก็คือ Blacktorn

5. Officer Caitlyn

มือปราบสาวที่ใช้ปืนเป็นอาวุธ หนึ่งในตัวละครหญิงยอดนิยมของ LOL เลย สกินชุดปกติของเธอก็น่ารักอยู่แล้ว แต่ฝรั่งยิ่ง
    ชอบเมื่อใส่สกินชุดตำรวจให้กับเธอ เพราะว่าอาวุธของเธอเหมาะกับตำรวจมากกว่าชุดเดิมที่เหมือนชุดแม่มดหรือพวกมายากล

4. Woad Ashe

นักธนูสาวจากชนเผ่าโบราณที่เหลืออยู่น้อยนิดในเรื่องราวของ LOL แชมเปี้ยนสายโจมตีไกลที่ได้รับความ
    นิยมของตัวละครหญิง เพราะยิงก็ไกลแถมไวด้วย สกินที่นิยมคือ Woad Ashe ที่เป็นเหมือนชุดนักธนูคนป่า

3. Muse Sona

นักดนตรีสาวสวยผู้เป็นที่รักของคนในปาร์ตี้ เธอเป็นแชมเปี้ยนสาย Stance ที่ใช้เวทย์ช่วยเหลือเพื่อนในทีมได้เป็นกลุ่มๆพร้อมกัน
    มีทั้งฮีลเลือด เพิ่มความเร็ว และอื่นๆ โจมตีก็ได้เหมือนกัน สกินยอดนิยมคือ Muse Sona ที่เป็นชุดเหมือนเทพธิดากรีกโบราณ

2. Frost Queen Janna

สกินชุดราชินีน้ำแข็งของ Janna เป็นหนึ่งในชุดเซ็กซี่ที่สุดของ LOL เลย แถมสกินชุดอื่นๆของ Janna ก็เซ็กซี่ไม่แพ้กัน
    จึงไม่แปลกที่เธอจะเป็นแชมเปี้ยนหญิงสายเวทย์ที่ท่านชายชื่นชอบ เพราะชุดของเธอนั่นเอง เวทย์ของเธอจะเป็นธาตุลม
    สามารถเรียกลมเรียกพายุทอร์นาโดได้ ชื่อเล่นของเธอคือ บร๊ะแม่ทอร์นาโด! แถมหุ่นก็เซ็กซี่ทอร์นาโดด้วย

1. Mafia Miss Fortune

นักล่าเงินรางวัลที่สวยเซ็กซี่ที่สุดแห่ง LOL นักแต่งคอสเพลย์จะนิยมแต่งเป็น Miss Fortune กันมากที่สุด เพราะชุดออก
    สไตล์ยุคปัจจุบันจึงแต่งไม่ยากนัก แถมยังสวยด้วย จริงๆแล้วสกินชุดโจรสลัดของเธอก็ได้รับความนิยม แต่ที่ฝรั่งชอบเป็นชุดมาเฟีย

ข้อมูลอ้างอิงจาก
    http://www.unigamesity.com/top-10-pr...le-characters/
    http://leagueoflegends.wikia.com

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ชอบอันดับที่ 10 ที่สุดละ

ว่าแต่คุณครู Fiora ไม่ติดมั่งเหรอ ออกจะสวยและเซ็กซี่สุดๆ เห็นแล้ว จนผมหนิแทบจะถอกเอาลึงมา แล้วก็บรรเลงเพลงว่าวธนูเลยทีเดียว อะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    Sexy ยังไงก็ชั่ง.. ในใจผมมีแต่ DotA2 เท่านั้น

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ahri อ่า ไปใหน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    cassiopeia กินขาดหมดอ่ะส่าย ๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    annie เด็กนรก ผมไปไหนเนีย You wanna play too. I'll be fun !!

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    คนนี้หายไปไหน !!!!!!

ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    Annie Akali Ahri หายไปไหน TT^TT

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    Ahri สุนัขจิ้งจอกสาว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markops : 5th July 2013 เมื่อ 21:13

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    Annie ข้าหายไปไหนล่ะ!?

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18&Life อ่านกระทู้
    Sexy ยังไงก็ชั่ง.. ในใจผมมีแต่ DotA2 เท่านั้น
    ผมว่าพยายามอย่าตอบแบบนี้ดีกว่าน๊า เดี๋ยวดราม่าอีก ไอ4-5เกมนี้อะ DotA DotA2 LoL HON CHAOS
    อยากถาม

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใช่ครับ ทำไมไม่มี

กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ภาพเล็กไปนะครับ ส่องได้ไม่จุใจเลย
    CPU:AMD FX-4100 / MB:GA-78LMT-S2 / RAM:8GB DDR3 / GPU:NVIDIA GTX 1050 Ti

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    Irelia, the Will of the Blades !!!

.:ll:.

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:Wings of Freedom:.
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Ahri ไม่ต้องมีสกินที่ 1 ในใจผมเลย !!

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เล่นไม่เป็นและไม่เคยเล่น T^T

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    sona ไม่ต้องมีสกิลสิ >///<

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18&Life อ่านกระทู้
    งั้นจะเม้นเพื่อให้เกิดดราม่าทำเเป๊ะไรครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    Nidalee ไม่ติดได้ยังไง แม่เสือคูก้าร์ท่าเต้นรูดเสา แถมรีโมเดล 3D ใหม่ไฉไลกว่าเดิมอีก
    OPPAI~~MISSILE!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Katarina ของผมอยู่ไหน

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    Sivir ไปหนาาาาย ~

ปล. จะ Sivir Fiora Sona หรืออื่นๆ ก็ไม่สนหรอกนะ !!! เพราะใจผมเป็นของ Akali ~

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    แล้วตัวนี้อะ หายไปไหน

ปล.เผ่น!!!!!!!

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    Lady GaGa !!! มาเอง ไม่ sexy ได้ยังไง

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว (-3-)
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,321
    เอ่อ เเล้วตังค่าสกินล่ะครับ ผมก็เล่นอยู่นะครับ เเต่อ่อนอยู่เลยครับ เเอดมาช่วยผมเล่นก็ได้นะครับ L_O_L_1st ครับ

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ todsaponz อ่านกระทู้
    ผมว่าพยายามอย่าตอบแบบนี้ดีกว่าน๊า เดี๋ยวดราม่าอีก ไอ4-5เกมนี้อะ DotA DotA2 LoL HON CHAOS
    ผมตอบขำๆ ครับไม่ได้จริงจัง - -