ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อะไรก็ช่าง ยังไงผมก็จะเป็นนักวิทยาศาสตร์

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    คิดผิดแล้ว เกรดเยอะ แค่ไหนไม่มีประสบการณ์ ส่วนมากจะไม่รับ ถ้าดีๆก็ทดลองงาน3เดือน เรียนไม่เก่าขยัน ก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    "หากจะหางานที่ทำแล้วมีความสุขคงหายากมาก ตอนนี้มีแต่งานที่ทำให้ไม่ทุกข์ไปกว่าเดิมเท่านั้น"
    ตื้อครับ

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    วุฒฺป.ตรี เดี๋ยวนี้ไม่มีความหมายอะไรเลย จบให้มันพ้นๆสบายใจไปงั้น
    แต่ในวุฒิการศึกษาถ้าเกรดสวยๆ ตอนไปสมัครงานคุณจะถูกคัดไว้เป็นลำตับต้นๆในการตัดสินใจรับเข้าทำงาน
    หลังจากนั้นที่เหลือก็เป็นหน้าที่ของคุณ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เรียนจบมาต่อให้เกรดดีแค่ไหน ก็ต้องมาเป็นลูกน้องให้เค้าโขกสับอยู่ดี

ถ้าเจอหัวหน้าดีก็ดีไป แต่ถ้าเจอหัวหน้างี่เง่าก็เหมือนตกนรกครับ

สำหรับเมืองไทยก็ต้อง รับราชการ มันถึงจะมั่งคงครับ ส่วนเอกชน เอาแน่นอนกับมันไม่ได้

สมัยนี้ถ้าจะให้ดีควรมีงานธุรกิจส่วนตัวรองรับไว้ด้วย เผื่อออกจากงานประจำจะได้มีรายได้รองรับ

ส่วนตัวผมทำงานกับเอกชน ทุกวันนี้ยังไม่มีความมั่นคงเลย บริษัทมีการเปลี่ยนแปลงโยกย้ายอยู่เรื่อยๆ

ผมตอนนี้เลยมองหาอาชีพส่วนตัวแล้วครับ

เพื่อนผมเรียนจบเกียรตินิยม วิศวะอุตสาหการ นะครับ ทำงานเอกชนมาหลายที่ แล้วเบื่อสังคมในนั้น

เลยออกมาค้าขายที่บ้าน ตอนนี้รวยไปแล้วครับ = =
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ่านพ่อรวยสอนลูกครับ เปิดความคิดเดิมๆ
    Intel Core i7-2600 Z68XP-UD3R CPU 3.40GHz RAM 8.00GB GF GTX 580 1.5gb GDDRS
    Harrow International School Bangkok

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมว่างานมีเยอะ แต่ไม่ค่อยจะทำกันมากกว่า ถ้าต้องเลือกที่เหมาะกับวุฒิที่เรียนมาตัวเลือกก็เลยน้อยไง

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ความรู้มันก็จะเป็นผลพลอยได้จากเกรด ถ้าเกรดดี ยังไงซะมันก็ต้องมีความรู้ดีขึ้นมาด้วย
    แต่ัยังไงก่อนจะทำงานมันก็ต้องใช้เกรดเข้าอยู่ดีครับ ถึงจะเรียนไม่เก่ง ความรู้ไม่เยอะ แต่เกรดสูงๆ พอได้เข้าไปทำงานยังไงคุณก็ปรับตัวใหม่อยู่ดี
    ไอ้วิชาที่เรียนๆไป มันไม่ได้ใช้เท่าไรเลย เรียกว่าไม่ได้ใช้เลยจะดีกว่า เพราะส่วนมากก่อนทำงาน เค้าจะส่งเราไปอบรมก่อน ตอนนั้นละคือการเรียนงานของจริง
    ไิอ้หลักสูตรกาีรเรียนนี่มันเหมือนนิยายขายฝัน ไม่มีจริงหรอก
    สลับกันแล้วครับ เมื่อมีความรู้ดี เกรดมันถึงจะตามมา(เป็นผลพลอยได้)
    เพราะคนประเทศนี้คอยแต่สอนให้เรียนเอาเกรดกันนี่แหละครับ มันถึงดักดานกันอยู่แบบนี้ไง
    แต่ก็ค่อยข้างเห็นด้วยว่าที่เรียนๆมามักไม่ค่อยได้ใช้ ยกเว้นงานที่เกี่ยวข้องและลงลึกจริงๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    " Attitude is a little thing that makes a big difference. "
    - ทัศนคติ คือสิ่งเล็กน้อยที่สร้างความแตกต่างอันใหญ่ยิ่ง -
    : Sir Winston Churchill

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    มันมีปัจจัยหลายๆอย่าง
    รับสมัครงาน เรียนเก่งแล้วไงครับ อย่างถ้าจ้างมาเป็นผู้จัดการสาขา จบเกียรตินิยมการจัดการมาเรียกเงินเดือน 2 หมื่น จะจ้างมันทำไมครับ
    สู้หาเด็ก ปวส. ประสบการณ์ 3 ปีอัพดันขึ้นมาเป็นผู้จัดการ เพิ่มเงินเดือนเป็น หมื่น 5 ไม่ดีกว่าเหรอฮะ ทำงานได้เหมือนกัน แถมไม่ต้องเทรนงานอีก
    ถ้าเกรดดี เรียกเงินเดือนต่ำ มันก็ต้องมีอะไรแอบแฝงอยู่ดี HR เขาก็ไม่ใช่วัวไม่ใช่ควายเน่อ ปกติมนุษย์ที่เป็นผู้เป็นคนจริงๆมันต้องพยายามต่อรองให้มัน win-win ระหว่างห้างร้านกับพนักงานอยู่แล้ว
    ถ้าอยากได้งานมากถึงขนาดยอมรับรายได้ที่ต่ำกว่าเรท ถามจริงๆเหอะ ถ้ามีที่เงินเดือนดีกว่ามันก็ไปอยู่ดี แล้วออกไปห้างร้านจะหาคนจากไหน มันก็เสียระบบอีก สุดท้ายก็ไม่รับเข้าทำงานอยู่ดี

ถึงเรียนมาเกรดสูง แต่เจรจาต่อรองกับ HR ไม่สำเร็จแล้วเขาจะเอารึเปล่า จริงอยู่บางที่มันมีระบบโควต้า แต่ส่วนใหญ่มันก็ไม่ได้มี
    ยิ่งบริษัทข้ามชาตินี่ยิ่งต้องเจรจาต่อรองดีๆ เพราะเขาจะเช็คไปถึงมุมมองของชีวิตการทำงาน ตอบไม่ดีโดนดีดออกข้อหามีมุมมองไม่เข้ากันกับองค์กรเยอะแยะไป
    รอวันโดนแบน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ่านกระทู้แบบนี้แล้วผมเครียดตลอดเลย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ต่อไปยิ่งหางานยากครับ

ผมแนะนำธุรกิจส่วนตัวมากกว่า

เช่นทุกวันนี้ญาติผม ทำโครงการหมู่บ้าน คอนโค

ขายได้ตั้งหลายล้าน ผมถึงผมอยากทำ หอพัก

ผมไม่ชอบใช้สมองและกำลัง

ผมต้องการพักผ่อนและรอเก็บตังครับ 555+

เผื่อจะมีสาวๆมาพักหอผม หรือนักศึกษา แล้วไม่มีเงินจ่าย

ผมพอช่วยได้ วันนึงซัก 3-4ห้อง

โอ้ยเสี่ยภูมิสบายชีวิต ความคิดบรรเจิด 555+

ปล.มันก็อยู่ที่ต้นทุนทางชีวิตและจุดเริ่มต้นก็มาจากความขยันด้วยครับ
    สมัครเป็นลูกน้องท่านได้ไหมครับ
    ตนแล เป็นที่พึ่งแห่งตน

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ต่อนี้ผมทำงานแล้ว แต่ก็ต้องการแค่เงินทุนที่จะไปทำอย่างอื่นต่อในอนาคตแค่นั้นครับ