ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Captain Teemo, On Duty!
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    LOL เลย จ้า

(แต่เด็กไทย ชอบหาว่าเกมส์ตุ๊ดภาพกาก ภาพไม่สวย เล่นก็ยาก Hon ภาพสวยกว่า lol เกมส์กาก
    ลองเล่นแล้วไม่เกิดก็หาว่าเกมส์กาก)
    อย่าดราม่านะ แค่แนะนำที่ไหนเจอประโยคประมาณข้างบนทุกที คนไทยหัวใจ carry GG

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ่าว พรีเดเป็นแท้งไปซะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    ตอนแรกผมก็เล่น HON ครับ เติมตังก็เมพแล้ว ผมเลยเลิกสู้ไม่ได้ เลยมาเล่น dota2 ดีกว่าเยอะเลย
    HON เติมตังแล้วเล่นเมพเลยหรอครับ มีด้วยหรอ ผมเห็นเด็กในร้านผมเติมกันจังก็ยังกากเหมื่อนเดิม ส่วนเรื่องเกรียนทำใจครับปัญหานี้แก้ไม่ได้หรอกครับทุกวันนี้ร้านผมเด็กเล่นกันแต่ HON เล่นทีก็แหกปากเสียงดังด่าพ่อด่าแม่กันจนผมชินแล้วฟังทุกวัน บ้างครั้งก็อยากจะด่ามันเหมื่อนกันแต่อย่างว่าลูกค้าคือพระเจ้านะไปด่ามันเดี๋ยวมันไม่พอใจหนีไม่เล่นร้านอื่นก็รายได้หายอีก

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    จะเรียกว่า มาเล่น Dota 2 ก็พูดได้ไม่เต็มปากหรอกครับ วันนี้เจอแต่พวกแจก ยังไม่ชนะซักตาเลย ผมบอกให้มันเอาตัวแท๊ง โจมตีใกล้ รู้ไหมครับว่ามันเลือกอะไรกันมา

บรู๊ดมาเธอร์ ซุส สตอร์มสปิริต พระเจ้า แล้วยังมีหน้าบอกว่า I dont care 55555 ไอเราก็นึกว่าจะเก่ง หลังๆมาเอ๋อแดกสิครับ ทำไรไม่ได้เลย สกิดอีกฝ่ายอย่างเดียว แล้วมาด่าผมว่า Veno and Clinkz noob
    เป็นภาษามาเลเซียล่ะมั้ง ผมก็เลยตอกกลับไปเลยว่า "stop barking" " use english pls I dont understand Myanmar language " เจอผมสวนไปแบบนี้เอ๋อแดกสิครับ 55555 แปลคร่าวๆก็ " หยุดเห่าได้แล้ว " " กรุณาใช้ภาษาอังกฤษด้วย ผมไม่เข้าใจภาษาพม่า "

กลับมาเข้าเรื่อง ผมว่า ถ้าอยากเล่นแล้วชนะหาเพื่อนมาแล้วเล่นแบบรู้กันทั้งทีมเลยดีกว่า ไอพวกเกรียนแบบนี้ใช่ว่าเกมอื่นจะไม่มีนะครับ แก้ปัญหาที่ต้นเหตุ
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    เกรียนมีอยู่ทุกเกม จีจีนะ

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เรื่องเเบบนี้ต้องทําใจ ..

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dum อ่านกระทู้
    ก็อย่างที่หัวข้อบอกนะแหละครับ ผมเล่น ตะกี้ มา 2 รอบ แพ้ เพราะเจอไอเด๊กเกรียนๆพวกเนี่ย เบื่อๆ เสียอารม มาก ครับ
    ที่ผมว่านี่ไม่ใช้ว่าพวกเด็กที่เล่นHONอะไรทั่วไปหรอกน่ะ แต่ ผม หมายถึงไอเด็กเกรียนๆพวกเกรียนๆทั้งหลาย(ซึ่งถ้ามันเล่นเก่งผมไม่ว่าเลย)

ถ้าถามผมว่ามันเกรียนยังไง จะ บอกให้ครับ

เจอคนแรก ผมเล่น midwar ครับ

เริ่มมาก่อพูด สั่งพวกผมเลย สั่งนู่นสั่งนี้ให้เล่นตัวนี้ ออกของ อย่างนี้ ใช้สกิล อย่างนี้ เลยแหมๆเหนสั่งอยุได้นึกว่าจะเก่ง ที่ไหนได้ แจก ครับ แหมๆ
    ออกไอเทม ก็ ออกไม่ถูก (ออกทับกัน นะครับ มันออก เจาะเกราะกับดาบ3สี มันเล่นมั้งกี้) แท้ง ลูกเดียวเลยครับ เวล 1 ทีมตรงข้าม เขา ออ กันหน้าป้อม บุกเดียวเลย โดน ป้อม+ฮีโร่รุม ตาย แล้วมาบ่นว่า ...อ่ะกูตายได้ไงหวะ พวกมิงเหนกูทำไม ไม่มาช่วย.....(อยุดีไม่ว่าดีใครใช้ให้ไปละนั่น)แล้วหลังๆมันก่อแจกไปๆ แจกไปๆ แน่นอนครับทีมแพ้ .....แล้วมาหาว่าทีมไม่เข้าขา ไม่ให้ความร่วมมือกัน..... อะไรมันก่อไม่รุ ทำมาเปนท่าตีท่าต่อย กาก ผมอยากจะรุจริงๆ ถ้ามันเจอจริงๆจะสู้ไหม

คนที่สอง
    เปิดเกม มาเล่น พรีเด (รอบนี้เล่น 3 สาย)
    แน่นอนครับบ่นไรไม่รุหนักหนาสั่งนู่นสั่งนี้ ....เดียวกูไปฟาม นะ พวกมิงรอกูเกิด เลย.... นี้คือคำพูดของมัน
    แล้วไปทำอีท่าไหม ไม่รุ โดนครีปป่าตีตาย แจก ครีปป่าไป 2 รอบ แล้วเวลา เขา ออ จะ + กันดัน ไม่มา ดันไปฟาม แล้วพูดว่า .....พวกมิง+ กันก่อนเลยรอกูเกิดกูจะไปช่วย.....(นานแค่ไหนละนั้น??? คุณเอ๋ยยยย)แต่เขาก่อเล่นเทพมากเลยครับ เล่นลาสซ๊อดนะครับ โห โคตรน่าเกลียด เขา + กันแทบตาย ตัวเองยืนในป่าซุ่มดู ใครเลือดน้อย ค่อย พุ่งไป ลาส กากโคตร พอว่าด่าเข้าหน่อย เขาก่อพูดว่า ....ทำแบบนี่มันทำให้กูเกิดเร๊ว แล้วจะได้ช่วยพวกมิงได้.... โถ่ถุย แล้วช่วยได้ไหม ไม่เลยยยย ครับ มันเล่นแท้งแท้ๆ แต่บางสุดเลย ตายคนแรก แล้ว ยังไปแจกเขาอีก หลังๆ ทีมตรงข้ามเกิด แพ้สิครับ แล้วมาบอกว่า....เพราะทีมกากกูเลยไม่เกิดเลย.... พูดไปได้ ไม่ดูตัวเองเล่นเลย

มีแค่นี้แหละครับ ผม อารมเสียมากเลยขอระบาย หน่อย ไม่ต้อง ดราม่าไรมาก
    ปล.ถ้าคุณไม่ใช่พวกเกรียน คุณไม่ต้องดราม่าไรมากขอร้อง เพราะผมว่าถึงไอพวกเด็กเกรียนเท่านั้น

ผมเจอมา มาก ละเด็กเกรียนๆพวกนี้ แต่รอบนี้ อารมเสียที่สุด
    ผมก็เบื่อ เอาตามความจริงนะครับ เห็นมุมบนซ้ายสุดเวลาเข้าไปไหม ? มันจะมีบอกว่า คนออนกี่คน สมมุติ 80,000 ผมตีได้ว่า เด็ก = 35,000 (หัวเกรียน = 30,000) ผู้ใหญ่ = 35,000 (ปากจัด เห็นแก่ตัว = 19,000 ที่เหลือโหด)

คนปกติ 10,000

คือผมสังเกตุ พักนี้ โปรโมชั่น Hon เยอะ เยอะมาก แต่ มีแต่ เติม เติม เติม เติม... แล้วก็เติม ทั้งๆที่ตอนแรกๆ Hon เข้าไทยมา ลดแต่เงินเทา ทุกวันจะมีลด แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว เมื่อก่อน ของแจกฟรีเพียบ เดี๋ยวนี้ แจกไอคอน

-- Hon จง เจริญ --

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    อ่านแล้วนึกภาพตาม โคตรขำ คนไรจะโง่ขนาดนี้

แต่ผมว่า การลาส มันมีทั้งทุเรศ และไม่ทุเรศ อย่าไปเหมารวมว่าการลาสมันทุเรศไปซะหมดครับ

ตุ๋ยป้อม ผมไม่เห็นว่ามันจะทุเรศตรงไหน มันเป็นเทคนิคในการเอาชนะด้วยซ้ำ ก็ในเมื่อฮีโร่สู้ไม่ได้ ก็ต้องเจาะป้อมแทน

แต่คนไทยมักจะอคติกับการลาส การตุ๋ยป้อมมาก...ยังไงซะถ้าเอาฮีโร่ไปตุ๋ยเพียวๆ ป้อมก็มี Auto HP อยู่แล้ว ไม่แตกเร็วเท่ามีครีพหรอก...
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ผมเกลียดพวกที่มันซีเรียสเกินจริงอ่ะครับ เคยเจอแบบ "เล่นดีๆหน่อยดิเล่นงี้MMRตูลดนะเว้ย" แค่เกมส์มันจะจริงจังไปไหนว่ะ

ด่าๆ ด่าเค้าทั้งเกมส์ ผมเลยสวนไปทีว่า"จะด่าเค้าหา****หรอครับ MMRมันกินได้ไงครับ แหมกลัวมันลดจัง"เท่านั้นล่ะเงียบเลย

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    เล่นให้ได้ซัก1800 เกรียนจะน้อยลงมาก ตอนนี้1700 ไม่เห็นเจอเกรียนเลยไมค์นี้เงียบมากก
    KISSMYASS

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    ผมคิดอย่างงี้นะ midwar ชั่งมันเถอะเจอเกรียนถ้ามันพูดมากก็ปิดไมค์ (หรือไม่ก็ปั่นประสาทคืน) แพ้ชนะชั่งมันผมเล่นเพื่อฝึก control hero ฝึกจังหวะปะทะ
    แต่ถ้าเป็น mmr ผมคิดว่ามันก็เหมือนการเก็บ level นั่นแหละครับ อีกอย่างสูงๆไป สัก 1900 กำลังดีผู้ใหญ่เยอะ พอมาเจอเกรียนใน normal mode แล้วเซ็งเหมือนกัน
    ตอนนี้ mmr ก็ขึ้นๆลงๆ ไม่ 1900 สักทีเลยหยุดเล่นก่อน รอเล่นพร้อมทีม 5v5 แล้วกัน T_T
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    น่าจะมีโหวตปิดปากในทีมนะ แบบโหวตกัน4คนในทีมให้ไอเด็กเกรียนพิมไม่ได้พูดไม่ได้ไรงี้

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    Dota 2 เหมือนกัน 555+
    เกมถูกๆจาก G2A

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    LoL ไม่ค่อยมีหรอก ส่วนใหญ่ก็ด่าเรื่อง ลาส กัน

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    อยากย้ายไปเล่น DOTA2 นะ แต่ติดตรงเน็ต TOT กากเกินเล่นออกนอกไม่ได้ปิงเยอะ
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    hon คือเกมที่มีแต่คนไทยเล่น สมัยนี้ต่างประเทศ เขา lol กับ dota 2 กันแล้วครับ hon ไม่มีคนเล่นเลยนะ มีแต่คนไทยชอบไปหมกอยู่ในนั้น <เล่นเกมที่เขาไม่เล่นกันแล้ว> honมันไม่สมดุล ครับ ต่างประเทศไม่นิยม ก๊อบ ดอทเอ มาทั้งดุล

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pong42567 อ่านกระทู้
    อยากย้ายไปเล่น DOTA2 นะ แต่ติดตรงเน็ต TOT กากเกินเล่นออกนอกไม่ได้ปิงเยอะ

มันเลือกเซิฟได้นะผมเล่น 1-100ms ประมาณนี้แล้วแต่เน็ต ส่วนมากเจอแต่พวก อินเดีย สิงคโปร มาเล

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    2
    อืมม เล่น hon ผมเบื่อตรงเจอพวกด่า กับพวกเกรียนเหมือน จขกท นี้แหละ

ตัวผมเองก็เพิ่วหัดเล่นไม่ได้เก่งอะไร แต่เจอเกรียน กรณีคล้ายๆแบบนี้แหละ

แมงบ่น นู้นบ่นนี้ รำคาญอะ เก่งสมคำจะไม่ว่าเลย คือผมเองหัดเล่นแต่ดูออกอะ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    hon dota1 เด็กเกรียนเล่นเยอะครับ ทำใจ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peamchery อ่านกระทู้
    มันเลือกเซิฟได้นะผมเล่น 1-100ms ประมาณนี้แล้วแต่เน็ต ส่วนมากเจอแต่พวก อินเดีย สิงคโปร มาเล
    นั้นล่ะปิง500+เซิฟเอเชียด้วยน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    1
    อย่าว่าแต่เด็กเลย พวก ผู้ใหญ่บางคนก็หนักกว่าเด็กเกรียนพวกนนี้อีก 55555

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    จงอย่าเล่นเกม MOBA ที่มีใน net cafe'

เสียอารมณ์เปล่าๆ

อย่างน้อยๆ DotA2 ก็ต้องเข้าสตีมแล้วโหลด ซึ่งร้านเกมส่วนใหญ่คงไม่มีอยู่แล้ว

ถึงมี คงไม่มีใครกล้า log in ID steam ของตัวเองที่ร้านเกมแน่ๆ