ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776

ใครไม่ชอบ Tablet แบบผมมั่งครับ?

ผมล่ะคนนึงที่ไม่ค่อยชอบ และไม่อยากมี Tablet

เพราะมีความรู้สึกว่า

-มันไม่ค่อยมีความเป็นส่วนตัว

-เทอะทะ ประโยชน์ใช้สอยแบบกระชับฉับไวไม่ค่อยได้

-จอมันใหญ่ เราจะทำอะไรส่วนตัวไม่ค่อยได้

-พกพาค่อนข้างยากเหมือนกัน

ขนาดคนจะซื้อให้ ก็ยังไม่อยากจะได้ เพราะคิดว่าโทรศัพท์สเปคแรงๆ น่าจะดีกว่า

หรือผมมีความเป็นส่วนตัวมากเกินไป -.-

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ไม่ใช่ มีความเป็นส่วนตัวมากเกินไป เเต่ ที่คุณพูดมา มันเเปลกนะครับ ส่วนใหญ่คุณพูดถึงขนาดของมัน อันที่จริงการทำงานของมันก็เหมือนๆกับ โทรศัพเเหละครับ เเต่จะทำอะไรได้มากกว่าหน่อย

คุณก็เเค่ไม่ชินกับการใช้งาน เเบบนั้น ถ้าใช้ไป สัก เดือน สองเดือนก็อาจคุ้นกับมันครับ
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    ผมไม่ชอบเพราะ
    -ไม่ชอบ เหมือนเด็กน้อยอนุบาล

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ตอนแรกผมก็คิดว่ามันพกพาลำบาก จนผมรู้สึกว่าโทรศัพท์จอ 5 นิ้วมันเล็กไป ผมก็ไปซื้อแทปเล็ตมาใช้ แล้วผมก็รู้ว่ามันยอดมาก !!! ใช้สะดวก เล่นเกมสะบาย พกไม่ยากด้วย สำหรับผมอะนะ ใส่กระเป๋าสะพายไปทุกที่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมใช้note8ก็โอเคนะ เอาไว้วาดรูปใหญ่ดี

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ผมไม่ชอบตรงที่ จขกท ว่าอะแหล่ะ ดูเหมือนไม่มีความเป็น private
    แต่ผมก็ชอบนะ(เอ๊ะ ยังไง) ตรงที่จอใหญ่ ดูหนัง ดูการ์ตูนสะใจดี

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ส่วนตัวนะ

ถ้าจะพก แทปเล็ต ผมพก NB ดีกว่า เพราะผมคงเน้นใช้งาน

ส่วนใหญ่ มือถือก็ทำได้ แบบ แทปเล็ต อยู่แล้ว แค่หน้าจอใหญ่กว่า

เกิน 5" ผมไม่เอาแล้วมันใหญ่เกิน

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมไม่เอาเลยครับของพวกนี้ ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะ แต่มันไม่เหมาะกับผม

ผมว่าของพวก Handheld มันต้องถือไปถือมามันเสี่ยงตกง่ายๆครับ ผมเป็นคนชอบทำโทรศัพท์หล่นบ่อยซะด้วย

ถ้าซื้อของแพงๆแล้วทำตกจนเสีย ผมคงเสียดายเงินแย่เลย ทุกวันนี้เลยซื้อแค่ Samsung Hero เครื่องละแปดร้อยกว่าบาทมาใช้

ขอแค่โทรเข้า-โทรออก ได้ก็โอเคละ ถึงมันจะเสียก็ไม่ค่อยเสียดายเครื่องละแปดร้อยเอง ถ้าอยากดูหนัง อยากเล่นเกม ผมว่าผมกลับไปดูที่บ้านดีกว่า

ส่วนใหญ่ผมออกจากบ้านก็ต้องไปทำงาน หรือมีธุระอยู่แล้ว คงไม่มีเวลามาเล่นอะไรพวกนี้แน่
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    สำหรับผม Tablet ราคา หมื่นสองหมื่น ซื้อ PC น่าจะคุ้มกว่า

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ไม่ชอบพกเหมือนกัน กลับมาบ้านก็เล่นคอม แต่พกมือถือ 3 เครื่องแทน -*-

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    สำหรับผมก็งั้นๆนะ ส่วนมากจะเกะกะมากเวลาพกไปไหนมาไหน รำคาญจริงๆ ยิ่งใส่เคสด้วยเอาเหอะ แต่นอกนั้นโอเคหมด

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ไม่ชอบครับ

แต่ถ้ามีคนให้ฟรีก็เอา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมไม่อยากได้เลย พกพาลำบาก ไม่ได้สะพายกระเป๋าแบบผู้หญิงจะได้พกได้สะดวก

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ก็ต้องมีคนชอบ และคนไม่ชอบเป็นธรรมดาอยู่ละครับ สำหรับผม ผมชอบนะ หน้าจอใหญ่ พกพาสะดวก เอาไว้อ่านดูนู่นนี่ ตอนอยู่ข้างนอก หรือไปเรียน ถ้าใช้ NB มันไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่ เพราะเดี๋ยวเอาเวลาไปเล่นเกมหมด

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    1
    -มันไม่ค่อยมีความเป็นส่วนตัว
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    แทปเล็ตนี้บางรุ่นพิมพ์งานได้นะสะดวกดีออก อีกอย่างเวลาเล่นเน็ต แทปเล็ตก็ดีกว่า เพราะsmart phoneปกติกว่าจะแหกกว่าจะกดได้นี้เหนื่อยมาก แต่ก็นะสมัยนี้โน๊ตบุ๊คมันก็เบาพอกันนี้หวาแต่ก็แล้วแต่รุ่นแถมโน็ดบุ๊คเล็กรู้ๆอยู่ไม่ต่อเมาร์ใช้ยากแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    สำหรับผม เกะกะ มากกก ไม่รู้นะความรู้สึกส่วนตัว
    ไม่ได้ขี้เกียจ.....แต่แค่ตอนนี้ไม่ได้ขยัน