ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

เลือก Ipod หรือ Iphone ดีครับถ้าเน้นใช้งานแบบบันเทิงแนะนำที

คือผมอยากจะได้ โทรศัพท์ ตระกูล apple มาอะครับ ตอนแรกคิดว่าจะเอามาเล่นเกมอย่างเดียว เพราะมีโทรศัพท์กากๆไว้โทรแล้ว
    แต่คิดไปคิดมา อยากได้มาเล่นเกมกับถ่ายรูปแล้วก็เล่นพวกโซเซียลทั่วๆไปอะครับ
    เลยเลือกไม่ถูกว่าจะสอย Ipod หรือ Iphone ช่วยแนะนำทีนะครับ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    กรณีที่จขกท.ไม่ค่อยอยู่ติดกับบ้าน
    -ในกรณีนี้ซื้อiPhoneดีกว่า เครื่องเดียวจบ ถ้าซื้อiPod ก็ต้องซื้อโทรศัพท์ไว้เป็น Wi-Fi Hotspot มาอีกเครื่อง ซึ่งก็ยุ่งยากพอตัว

กรณีที่จขกท.อยู่บ้านซะมากกว่า(ถ้าบ้านมีไว-ไฟ)
    -iPod หรือ iPad-Mini

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ก็อยู่ที่ว่ามีงบเท่าไหร่อ่ะครับเพราะว่าสองตัวนี้ราคามันก็ต่างกันอยู่นะครับ

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ผมเคยคิดแบบ จขกท และได้ซื้อ iPod มาใช้

ผมได้ไปเที่ยวบ่อยๆ ไม่มี Wifi เลย เกมส่วนใหญ่ App ส่วนใหญ่ เน้น Internet

ก็น่าจะเข้าใจความรู้สึกนะครับ [ฮา+]

หลังจากนั้นผมเลยซื้อ โทรศัพ ...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใจจริงจะซื้อ Ipod มาเล่นเกมนั้นละแล้วก็ถ่ายรูปอะไรนิดหน่อย แต่บางเกมมันต้องต่อเนต แล้วผมก็อยู่ไม่ค่อยติดบ้านเท่าไร ตอนแรกจะตัดสินใจสอยโฟนแต่ลังเลไอ้ 4s กับ 5 ว่าจะเอาอันไหนดีหรือรอ 5s ดี

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    รอ 5s ดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ news888 อ่านกระทู้
    คือผมอยากจะได้ โทรศัพท์ ตระกูล apple มาอะครับ ตอนแรกคิดว่าจะเอามาเล่นเกมอย่างเดียว เพราะมีโทรศัพท์กากๆไว้โทรแล้ว
    แต่คิดไปคิดมา อยากได้มาเล่นเกมกับถ่ายรูปแล้วก็เล่นพวกโซเซียลทั่วๆไปอะครับ
    เลยเลือกไม่ถูกว่าจะสอย Ipod หรือ Iphone ช่วยแนะนำทีนะครับ
    คำตอบอยู่ในคำถามนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paozerza2010 อ่านกระทู้
    คำตอบอยู่ในคำถามนะครับ
    Phone สินะ ผมก็ว่างั้นละ เพราะเวลาออกนอกบ้านมันจะได้ 3G ได้ Pod มันต้อง Wi Fi อย่างเดียวแล้วไวไฟก็หายากด้วย

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ news888 อ่านกระทู้
    Phone สินะ ผมก็ว่างั้นละ เพราะเวลาออกนอกบ้านมันจะได้ 3G ได้ Pod มันต้อง Wi Fi อย่างเดียวแล้วไวไฟก็หายากด้วย
    iPhone ราคาถูกอาจจะตอบโจทย์ได้

จากการเดา [ย้ำว่าเดา] iPhone ราคาถูกน่าจะมาแทนที่ iPod touch ครับ เพราะถ้าแทนที่ราคาช่วงต่ำกว่า 9000 ก็มีแต่ iPod touch

ซึ่งก็มีคนบ่นเยอะแยะว่าทำไมไม่ทำ iPod touch ให้ใส่ 3G ได้ ...

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    ipod ถูกกว่า iphone 2-3 เท่าตัวเลยทีเดียว

แล้วก็ กล้อง iphone ดีกว่า ipod แน่นอน (ดีกว่าเยอะเลยละ)
    แต่ความลื่นไหลในการเล่นเกมก็คงไม่ต่างกันมาก แทบไม่ต่างเลยละ ( เหมือนเอา i4s กับ i5 มาเล่นเกมเทียบกัน)
    ส่วนแบต ก็คงสูบเยอะพอ ๆ กัน
    โดยส่วนตัวเชียร์ ipod gen ล่าสุด มากกว่า เพราะราคามัน 9900 บาท เมมตัวเครื่องตั้ง 32 gb

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    iPhone ราคาถูกอาจจะตอบโจทย์ได้

จากการเดา [ย้ำว่าเดา] iPhone ราคาถูกน่าจะมาแทนที่ iPod touch ครับ เพราะถ้าแทนที่ราคาช่วงต่ำกว่า 9000 ก็มีแต่ iPod touch

ซึ่งก็มีคนบ่นเยอะแยะว่าทำไมไม่ทำ iPod touch ให้ใส่ 3G ได้ ...
    ตอนแรกผมจะตัดสินใจสอยโฟน 5 ละแต่พอมาเจอ ข่าวลือว่า 5s กับโฟนราคาถูก กำลังจะเปิดตัวผมเลยลังเลว่าจะจัดมาเลยหรือจะรอดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zForlorNz อ่านกระทู้
    ipod ถูกกว่า iphone 2-3 เท่าตัวเลยทีเดียว

แล้วก็ กล้อง iphone ดีกว่า ipod แน่นอน (ดีกว่าเยอะเลยละ)
    แต่ความลื่นไหลในการเล่นเกมก็คงไม่ต่างกันมาก แทบไม่ต่างเลยละ ( เหมือนเอา i4s กับ i5 มาเล่นเกมเทียบกัน)
    ส่วนแบต ก็คงสูบเยอะพอ ๆ กัน
    โดยส่วนตัวเชียร์ ipod gen ล่าสุด มากกว่า เพราะราคามัน 9900 บาท เมมตัวเครื่องตั้ง 32 gb
    ใช่ๆๆๆ ตอนแรกผมก็จะจัด pod 5g นี่ละแต่ติดที่ว่าเวลาออกไปทำงานไกลๆบ้านแล้วไม่มี WIFI อะแล้วถ้าจำเป็นต้องใช้เนตจะทำไงดี 555 ลังเลเลือกไม่ถูก

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ใช่ๆๆๆ ตอนแรกผมก็จะจัด pod 5g นี่ละแต่ติดที่ว่าเวลาออกไปทำงานไกลๆบ้านแล้วไม่มี WIFI อะแล้วถ้าจำเป็นต้องใช้เนตจะทำไงดี 555 ลังเลเลือกไม่ถูก
    ถ้างบถึงพ่อแม่ไม่เดือนร้อนจัด 5,4S ไปเลยครับ แต่ถ้ารอไหว ก็รอ 5S ดีกว่า หรือจะรอ iphone ราคาถูกก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paozerza2010 อ่านกระทู้
    ถ้างบถึงพ่อแม่ไม่เดือนร้อนจัด 5,4S ไปเลยครับ แต่ถ้ารอไหว ก็รอ 5S ดีกว่า หรือจะรอ iphone ราคาถูกก็ได้
    ถ้า 4S เป็นผมจะจัด ipad mini 3G - -*

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    ถ้า 4S เป็นผมจะจัด ipad mini 3G - -*
    วันนี้ไปดู ของมา ผมนึกไปนึกมา รอ 5s เปิดตัวดีกว่า 55