ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ผมดูของพี่ออยคนแรกเลยครับ ติดมากตอนเมื่อก่อน ตอนที่พี่แกเค้าไฟแรงๆ
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    Levelcap & frankieonpcin1080p BF3

.:Wings of Freedom:.
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    HEART ROCKER แคชไม่จบเกือบทุกเกมครับเล่นมุข อย่างเดียว
    ดู PewDiePie ฮากว่าเยอะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ผมเชื่อว่า 85% ที่อ่านชื่อกระทู้กะเข้ามากระหน่ำยิงยังเดียวเลย
    ซึ่งผมตอนแรกก็คิดจะทำ แต่กลัวดราม่าจริงๆ ไม่อยากเข้าไปเอี่ยวอีกแล้ว
    ความคิดเห็นใคร ความคิดเห็นมัน มาเปรียบว่านั่นดีกว่า นี่ดีกว่า โน่นแย่กว่า เสี่ยวแดก เน่า อะไรใครวะไม่รู้จัก บลาๆ
    ผมไม่เข้าใจจริงๆว่าจะมาเม้นทำไม ??? ไม่ชอบก็เก็บไว้ในใจเถอะ เจ้าของกระทู้ด้วยตั้งเพื่ออะไร ไม่รู้จริงๆรึว่าบอร์ดนี้เค้าแอนตี้พวกนี้กันเยอะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้แอนตี้พวกแคชเกมอะไรแบบนี้นะครับ แต่ผมเคยเห็นใน Youtube เอยอะไรเอย บางทีก็ใช้คำหยาบ เสียงดัง(ตอนตกใจ) ผมฟังๆดูแล้วเหมือนมานั่งบ่นนั่งด่า ผมไม่ค่อยชอบอ่ะครับ ผมเลือกที่จะดูรายการ Review เกม อย่าง IGN อะไรแบบนั้นมากกว่า
    ปล. No ดราม่านะจ๊ะ
    รายการพวกนี้หาสาระได้ค่อนข้างน้อยครับ ( แต่สำหรับบางท่าน อย่างคุณ ชอเชฟ เค้าก็ให้สาระให้แนวคิดใหม่ๆ กับเกมเมอนะครับ )
    แต่ว่าาต้องยอมรับครับ ว่าเค้าเหล่านี้ ทำให้วงการเกมเมอ หรือเด็กติดเกมในไทย เปลี่ยนไป หันมาเล่นเกมแท้มากขึ้น สนับสนุนของแท้มากขึ้น
    ซึ่งผมว่ามันก็ ไปในแนวโน้มที่ดีนะ
    ปล.เห็นต่างได้ไม่ว่ากันนะครับ เราสังคมประชาธิปไตย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tiair : 30th July 2013 เมื่อ 08:36

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    MaMonkey (เอ็ม) ผมชอบพี่เค้าแคชมานคราฟคู่กะพี่ Koonguy Ch. (กาย) สุดละ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ขอรบกวนทั้งชุดนอน น้ำตาปรับผ้านุ่ม

ผมแนะนำคนนี้เลย ทำดีมากๆ ลองไปดูกันได้นะครับ ใครที่ไม่เคยเล่นก็จะไม่เสียบรรยากาศด้วย เพราะอะไร ไม่ดู เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kevinmitnick : 30th July 2013 เมื่อ 09:51
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ส่วนใหญ่แล้วคนที่เค้าเสพของพวกนี้ไม่เน้นเอาสาระหรอกครับ เค้าเน้นความบันเทิงมันก็เหมือนช่องทางการหาความสุขอีกแบบ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    สำหรับผมก็ปกติธรรมดาเฉย ๆ นะเพราะมีสื่อหรือคลิปในรูปแบบอื่นที่ มันรุนแรงหรือไร้สาระกว่านี้อีกเยอะ
    แต่ผมชอบ พวก แอนตี้ กับ พวกติ่งมันกัดกันนะหนุกดี 555 ใครคิดเหมือนผมมั่ง (ใน JKG ก็เห็นบ่อยเหมือนกันหนุกดี ๆ ^-^)
    ผมก็คิดเหมือนคุณครับ 555 ถ้าจะพูดให้ดูดีก็เหมือนการโต้ว่าทีอีกรูปแบบหนึ่ง สนุกไปอีกแบบ O_O อิอิ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tide16227 อ่านกระทู้
    ผมชอบดูนะ เพราะหลายเกมที่คอมผมเล่นไม่ได้ แถมยังมีคนแปลเนื้อเรื่องให้อีก + ได้ภาษา อยากจดประโยคนั้น ก็แค่ pause และเราก็ได้เก่งอังกฤษด้วย ประโยชน์อีกทางครับ

หลายคนที่เล่นแล้วไม่ได้สนใจเนื้อเรื่อง ถ้าได้รู้ความเป็นมาของเกมนั้นๆจะทำให้สนุกยิ่งขึ้นหลายเท่าเลยละครับ
    มีคนคิดแบบผมแล้ว ถึงจะมีคำหยาบบ้าง แต่ใช่ว้าจะไม่มีประโยชน์เลยหนิ อย่างน้อยก็ได้ภาษา ซึ่งสำคัญมากในช่วงใกล้เปิดอาเซียนนะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ดูพี่เอกกับพี่ออยครับ

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เอก Heartrocker ทำได้ดีสุดแล้วครับ ทุกอย่างอยู่ในระดับพอดีหมด คำหยาบอยู่ในเกณฑ์น้อย ลักษณะคำพูดคำจากับแฟนๆก็ค่อนข้างสุภาพ (หรืออาจจะมีไม่สุภาพหรือเปล่าผมก็ไม่รู้ เพราะผมไม่เคยเห็น)

แต่ถึงจะแคซดี สุภาพ ก็ยังมีคนด่าอยู่ดี มันเป็นเรื่องปกติของมนุษย์ที่ชื่นชอบการวิพากย์วิจารณ์คนอื่น

ส่วนตัวไม่ชอบ Ghostsea ครับ ไม่ชอบตั้งแต่เห็นหมอนี่ด่าแฟนๆที่เข้ามาวิพากย์วิจารณ์ (ทั้งๆที่วิจารณ์แบบสุภาพ) ผมเลยไม่ชอบตั้งแต่ตอนนั้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    ผมเชื่อว่า 85% ที่อ่านชื่อกระทู้กะเข้ามากระหน่ำยิงยังเดียวเลย
    ซึ่งผมตอนแรกก็คิดจะทำ แต่กลัวดราม่าจริงๆ ไม่อยากเข้าไปเอี่ยวอีกแล้ว
    ความคิดเห็นใคร ความคิดเห็นมัน มาเปรียบว่านั่นดีกว่า นี่ดีกว่า โน่นแย่กว่า เสี่ยวแดก เน่า อะไรใครวะไม่รู้จัก บลาๆ
    ผมไม่เข้าใจจริงๆว่าจะมาเม้นทำไม ??? ไม่ชอบก็เก็บไว้ในใจเถอะ เจ้าของกระทู้ด้วยตั้งเพื่ออะไร ไม่รู้จริงๆรึว่าบอร์ดนี้เค้าแอนตี้พวกนี้กันเยอะ
    จขกท. อาจจะตั้งเพราะอยากเห็นพวกแอนตี้กับพวกติ่งออกมาดิ้นก็ได้นะครับ 555 โทษๆแมวพิมพ์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nodoka : 30th July 2013 เมื่อ 14:30

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    Dishonored ผมเล่นเองเคลียร์ไปรอบนึง แล้วมันจบไม่สวย เลยอยากจะหาทางให้จบแบบ low chaos (คนที่เคยเล่นคงเข้าใจ)

ก็เลยไปดูของคุณ ขอรบกวนทั้งชุดนอน น้ำตาปรับผ้านุ่ม ละเอียดดีครับ ข้อมูลแน่น พูดดี

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ดูแต่PewDiePieอะ ของคนไทยไม่ค่อยฮาอ่ะ ถ้าชอบก็ช.เชฟ ดูสบายสุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    https://www.facebook.com/chudtube
    ผมดูของ "ขอรบกวนทั้งชุดนอน" กับ "heart locker" บ่อยสุดแล้วก็น้านิวอีกคน ส่วนคนอื่นๆก็ดูนะไม่ได้คิดอะไรมาก แต่อดสงสัยคนรับไม่ได้เรื่องคำหยาบ = =" สังคมจริงๆ มันยิ่งกว่านี้อีกนะ = ="

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    MR.HEART ROCKER สำหรับผม คนนี้ โอเค ที่สุดแล้วครับ เล่นมุข เข้าจังหวะ เป็น ธรรมชาติ สมกับเป็นอันดับ 1 จริงๆ

นอกนั้นก็เหมือนๆ กัน หมดนั้นแหละ

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    Law breaker กะ heart rocker ฮาดีนะ เล่นกันเกรียนดี ดูแล้วหายเครียด
    คือถ้าจะเอาเนื้อเรื่อง เอาความสนุก เอาความมันส์จากเกม ผมมักจะเล่นเองซะมากกว่า ไม่มานั่งดูแคสหรอก

แต่ถ้าจะดูแคสเกมคือเวลาอยากดูอะไรฮาๆ
    ผมจะเลือกดูแนวนี้แหละ หยาบๆฮาๆสำเนียงเหน่อๆ เล่นเกรียนๆ
    ดูแล้วเหมือนดูหนังตลกเลย

พวก ign หรือ gamespot มีประโยชน์สำหรับผมแค่รีวิวเกมใหม่ๆเท่านั้น
    ดูแล้วก็ใช้ความคิดตัวเองตัดสินอีกที ว่าเกมนั้นน่าเล่นรึไม่

รีวิวเกม = เวบนอก
    แคสเกม = ของไทย ฮา+เกรียนสุดๆแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอผมดูเเคสเกม ส่วนมากจะของพิวดี้(ไม่ใช่ส่วนมากอะ เเทบทุกคลิป) ส่วนReview ดู IGNกับAngry joe(ขอไม่เเนะนำสำหรับคนเเอนตี้คำอยาก) ส่วนของไทยผมไม่รู้เรื่องเท่าไร

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ผมชอบดูของ MR.HEART ROCKER นะเพราะพี่แกเล่นมุขไม่ค่อยแป๊ก ลื่่นไหลชิวๆดี

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    หากคุณกำลังหาร้านขายเกมคุณภาพ ที่ซื้อได้ชัวป๊าปและมีเกมมากมายทั่ง Steam Wallet หรือ เกมออนไลน์ก็สามารถจะจองได้ที่ GAMEFEL 555555555555555
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ที่จริงเว็บ Jokergame ของพวกเราส่วนใหญ่ก็แอนตี้นักแคชเกมส์อ่านะ(เพราะอะไรส่วนใหญ่น่าจะร) โพสทีผมละเสี้ยวว่า จขกท. จะโดนอัดตูดป่าว แต่ถ้าเป็นพี่ HEART ROCKER ผมคิดว่าเขาคนนี้จะเปลี่ยนทุกอย่างทําให้คนทุกที่ยอมรับได้(อย่าดราม่าใส่ตรูน่ะ555+) ปล.เอานักรีวิวเกมส์บ้างจิ #ผิด//เผ่นนนน

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    ดูของ heartrocker คนเดียว เพราะคนเกรียนผีเนี่ยหละ
    บางคนแคชแต่เกมมันซ้ำๆน่าเบื่อ

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    1
    มีคนชอบก็มีคนเกลียดธรรมดาแหละ

อยากดูก็ดูไม่อยากดูก็ไม่ต้องเปิดแค่นั้น 5555

ส่วนตัวก็ดู อยู่นะตอนแรก ก็ดู lawbreaker ตอนนี้ไม่ได้เข้าไปดูเท่าไหร่ละ

ที่ดูอยู่ก็ Heart rocker , Bay riffer กับ Fabgamer

3 คนก็คนละแนว ครับ ส่วนตัวก็ชอบๆนะครับ สนุกดีเอาไว้ดูเกมที่เราเล่นไม่ได้หรือไม่มีเครื่องเล่น

บางช่อง ก็ได้ภาษาไปด้วยครับ
    Toradora!

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    Pewdiepie คนซับ 11,142,621 คน เหอะๆๆ

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    1
    ส่วนผมชอบ Pewdiepie