ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: โดนแฟนทิ้ง...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

โดนแฟนทิ้ง...

ตอนบอกนั้นไม่รู้สึก
    แต่หลังจากนั้น รู้เศร้า เสียใจ ร้องไห้
    มาหลายวันแล้ว แล้วหลังจากนี้จะทำยังไงกับความรู้สึกที่เหลือ
    เป็นแฟนคนแรก ที่เค้าทิ้งไป เพราะแฟนผมเลือกเพื่อนมากกว่าตัวผม

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ช่าง*****ครับ รู้จักคำนี้แล้วจะสบายใจขึ้นกับทุกเรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เลือกที่จะไปอยู่กับเพื่อน ผมก็ทำอะไรไม่ได้
    ความรู้สึกเหมือนเลิกัน แล้วจะใช้เวลานานแค่ไหนจะทำใจได้

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    นานแค่ไหนไม่มีใครรู้ครับ อยู่ที่ว่าเมื่อไหร่คุณจะทำใจและยอมรับ

แล้วเปิดใจ รักแรกก็เป็นแบบนั้นแหละครับไม่มีใครไม่เสียใจหรอก ถ้ารักจริงๆ

นานๆไปก็เจ็บและชินไปเอง

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อย่าเศร้าครับ ฟังเพลงดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    รักแรกผมไม่เจ็บนานแบบคุณน่ะ

เพราะผมค่อยๆห่างกันจนไม่เหลือเยือใยเลยไม่เจ็บ

แต่ก็เคยเป็นไม่กินไม่ได้นอนไม่หลับประมาณนั้น

คนมีแฟนเราควรปรึกษาว่ารับในสิ่งที่ ฉัน หรือ เขา เป็นได้หรือเปล่าประเด็นอยู่ตรงนี้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ไม่เห็นหน้าเขาก็หายเจ็บไปเองแหละ ไปเล่นกีฬากับเพื่อนฝูงดีกว่า หรือไม่ก็หาคลิปตลกมาดู ช่วยได้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เคยโดนเหมือนกัน แฟนคนแรกผมทิ้งผมไปหาผัวเค้า(เพิ่งรู้ตัวว่ามีผัวอยู่แล้ว ทั้งเจ็บทั้งแค้น )
    คนต่อมาผมทิ้งเค้าก่อนไปคบคนใหม่แล้วคนใหม่ก็ทิ้งผมไปอีก(รอบนี้เจ็บหนักโดนสองเด้ง คบคนนั้นอยู่ดีๆดันไปเลือกอีกคน กลายเป็นอกหักพร้อมกันสองเด้ง)

ผมเองก็ร้องให้เหมือนกันนะ อยู่กับเพื่อนก็ปกติ มีซึมๆบ้างแต่ก็ไม่ถึงกับเศร้ามาก แต่พออยู่คนเดียวเท่านั้นล่ะ มันกลั้นน้ำตาไม่อยู่จริงๆ ผมเคยเจอคำสอนหนึ่งนะ เค้าบอกว่า การร้องให้ไม่ผิด มันเป็นเหมือนการระบายอย่างหนึ่ง อยากร้องเท่าไรก็ร้องไปเลย ถ้ามันทำให้สบายใจขึ้น ผมก็เลยร้องซะจนหมดน้ำตา(หมดจริงๆ จนไม่มีน้ำตา) แล้วมันก็สบายใจขึ้นจริงๆ

ร้องให้ไปเลยครับ มันช่วยให้สบายใจขึ้น พอเวลาผ่านไปซักพักมันก็จะเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ เป็นกำลังใจให้

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    แฟนคนแรกเจ็บเป็นธรรมดาครับ อาจจะเหงาเป็นพิเศษ ส่วนใหญ่แฟนคนแรกจะเจ็บสุด
    เพราะเป็นรักแรก แต่พอมีคนที่สอง , สาม , สี่ จะชินเองครับ ตอนนี้ก็หาไรทำที่ให้คิดเรื่องนี้น้อยที่สุด