ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    Blog Entries
    1

ลงEboostrพอลบแล้วประสบปัญหาแรมไม่พอ

เรื่องมีอยู่ว่าผมใช้โปรแกรมeboostrแต่ไม่พอใจในการใช้งานเท่าไหร่เลยลบ ปรากฎว่าพอลบแล้วรีเครื่องใหม่พอผมจะเข้าเกม ปรากฎว่ามันขึ้นเป็นหน้าต่างเล็กๆ

อ่านได้ใจความว่า"หน่วยความจำของเครื่องไม่พอ โปรแกรมจะถูกปิด เซฟงานให้เรียบร้อย"ประมาณนี้ครับ น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับeboostrที่เพิ่งลบไป เพระาก่อนหน้านี้ไม่เคยมีปัญหาแบบนี้

จะมีก็แต่ขึ้นเตือนว่าให้เปลี่ยนธีมของวินโดวเพราะพื้นที่หน่วยความจำเหลือน้อย แต่นี่มันบังคับปิดไปเสียเฉยๆเลยครับ

ผมก็เลยลองลงโปรแกรมeboostrใหม่ คราวนี้ลองใช้แฟลชไดร้แทนฮาดดิสก์(ตอนที่ลงโปรแกรมครั้งแรกใช้ฮาดดิสก์)ผลออกมาก็ยังเป็นเหมือนเดิม

ลองใช้system restoreก็ยังไม่หายครับ

ตอนนี้ไม่รุ้จะทำยังไงแล้วเลยมาขอความช่วยเหลือจากพี่ๆชาวJKGเนี่ยแหละ ถ้าแก้ไม่ได้สงสัยต้องลงวินโดวใหม่แล้วซื้อแรมมาใส่เพิ่ม

ปล.ใช้วินโดว7-32bit แรมโผล่2GB มันน้อยเกินไปที่จะเล่นเกมหนักๆ แล้วก็ไม่มีเงินไปซื้อแรมมาเพิ่มด้วย เลยถูกบีบให้ต้องลองหาทางเพิ่มประสิทธิภาพแรม

ผลสุดท้ายเลยเป็นแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    Blog Entries
    1
    ไม่มีใครพาแก้ได้เลยหรอครับ สงสัยต้องพาปลงวินใหม่จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ดันให้ครับ รอผู้รู้มาตอบ