ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 227

Android: เปิดตัว Disney Magic 1 สมาร์ตโฟน Android รุ่นแรกในโลกจาก Walt Disney!

:: Android: เปิดตัว Disney Magic 1 สมาร์ตโฟน Android รุ่นแรกในโลกจาก Walt Disney! ::

Android อัพเดทข่าวล่าสุดกับ ป๋าเอก TechXcite สงสัยจะต่อเนื่องจากข่าว Bronies เมื่อสักครู่นี้ 555+ ที่ต้องบอกว่าใครเป็นสาวกค่ายการ์ตูน Walt Disney ห้ามพลาดเด็ดขาดกับ Disney Magic 1 สมาร์ตโฟนบนระบบปฏิบัติการ Android รุ่นแรกในโลกที่เป็นลิขสิทธิ์ของค่าย Walt Disney โดยตรง!!!

โดย Disney Magic 1 ถ้าว่ากันถึงสเปคก็ไม่ใช่ว่าจะมาไก่กาอาราเล่เป็นมือถือการ์ตูนหลอกขายเด็กซะที่ไหน โดยตัวเครื่องจะมาพร้อมกับหน้าจอขนาด 4.5 นิ้วแบบ HD 720p, ชิปเซ็ต MediaTek MT6589 Quad Core CPU ความเร็ว 1.2GHz, 1GB RAM, ความจุ 16GB, กล้องหน้า 2 ล้านพิกเซล, กล้องหลัง 8 ล้านพิกเซลพร้อมแฟลช LED, แบตเตอรี่ความจุ 1700mAh และระบบปฏิบัติการ Android 4.2.1 Jelly Bean ด้วยนะเออ

น่าเสียดายว่าในเบื้องต้นนี้ Disney Magic 1 จะวางจำหน่ายเฉพาะในประเทศจีนด้วยราคา 2000 หยวนหรือประมาณ 10200 บาทจ้า แต่คิดว่าเดี๋ยวอีกไม่นานคงมีคนหิ้วเข้ามาขายในไทยแน่ๆเพราะสาวก Mickey Mouse หรือ Minnie Mouse ในบ้านเราเองก็เยอะจริงอะไรจริงเหมือนกันนะ

บทความโดย: ป๋าเอก TechXcite
    ที่มาข่าวและภาพ: gsminsider

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ประมาณ ARC S

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ยังสู้ตลาดฝั่งญี่ปุ่นไม่ได้ครับ
    ข่าวที่ว่าเป็น Disney รุ่นแรกของโลกผมว่าไม่ใช่น่ะพลาดละ เพราะแบรนด์ Disney Mobile ทำตลาดในญี่ปุ่นมาหลายปีพอสมควรล่ะครับ

•Android 4.2
    •จอ 4.7 นิ้ว 720P
    •CPU Snapdragon 600 1.7Ghz Quad Core
    •กันน้ำ ระดับ IPX8
    •สแกนลายนิ้วมือ
    •RAM 2GB ROM 64GB
    •MicroSDXC 64GB
    •กล้อง 13.1 ล้าน Exmor RS / หน้า 1.3 ล้าน
    •แบตฯ 2600 mAh
    •ไฟ LED พิเศษหลังเครื่องแต่งสีเองได้
    •จุกปิดรูหูฟังมีไฟ LED
    •Wi-Fi (IEEE802.11a/b/g/n)/(Wi-Fi Direct/2.4GHz/5GHz)
    •Bluetooth 4.0 - A-GPS - NFC - DLNA-Miracast - FM Radio
    •One-Seg - NOTTV
    •MHL/Miracast
    •3G / 4G LTE 150Mbps
    •มาพร้อมแท่นชาร์จ และจุกปิดหูฟัง 2 อัน มีไฟในตัว (มินนี่ & มิกกี้)

ขายครับขาย ค่าตัว 25900 บ. โทรในไทยได้ เดลโลด เอ้ย ตามลายเซ็นต์มาน่ะถ้าสนใจ

ปล.มีอยุ่เครื่องนึงตอนนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 12th August 2013 เมื่อ 23:15

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    อะไรกันเนี่ย!!! ถ้าเอาตามจริง Disneymobile ที่เป็น Android มีมา2ปีแล้วครับ ขายที่ญี่ปุ่น ออกมาหลายรุ่น มีค่ายผู้ให้บริการสองค่ายที่ขายคือ Softbank กับ Docomo (Docomo ขายดีกว่าเยอะ ส่วน au เล่น HTC กับ Samsung หน้าตาแปลกๆแทน) แต่อันนั้นเป็นซื้อลิขสิทธิ์มาทำขาย แต่ข่าวอันนี้ Disney ผลิตเองเลยใช่ไหมเนี่ย ไม่ได้เอายี่ห้ออื่นมาแปะใช่ไหม???

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ยังสู้ตลาดฝั่งญี่ปุ่นไม่ได้ครับ
    ข่าวที่ว่าเป็น Disney รุ่นแรกของโลกผมว่าไม่ใช่น่ะพลาดละ เพราะแบรนด์ Disney Mobile ทำตลาดในญี่ปุ่นมาหลายปีพอสมควรล่ะครับ

•CPU Snapdragon 600 1.7Ghz Quad Core
    •กล้อง 13.1 ล้าน Exmor RS / หน้า 1.3 ล้าน
    •ไฟ LED พิเศษหลังเครื่องแต่งสีเองได้
    •Wi-Fi (IEEE802.11a/b/g/n)/(Wi-Fi Direct/2.4GHz/5GHz)
    •Bluetooth 4.0 - A-GPS - NFC - DLNA-Miracast - FM Radio
    •มาพร้อมแท่นชาร์จ และจุกปิดหูฟัง 2 อัน มีไฟในตัว (มินนี่ & มิกกี้)

ขายครับขาย ค่าตัว 25900 บ. โทรในไทยได้ เดลโลด เอ้ย ตามลายเซ็นต์มาน่ะถ้าสนใจ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    อะไรกันเนี่ย!!! ถ้าเอาตามจริง Disneymobile ที่เป็น Android มีมา2ปีแล้วครับ ขายที่ญี่ปุ่น ออกมาหลายรุ่น มีค่ายผู้ให้บริการสองค่ายที่ขายคือ Softbank กับ Docomo (Docomo ขายดีกว่าเยอะ ส่วน au เล่น HTC กับ Samsung หน้าตาแปลกๆแทน) แต่อันนั้นเป็นซื้อลิขสิทธิ์มาทำขาย แต่ข่าวอันนี้ Disney ผลิตเองเลยใช่ไหมเนี่ย ไม่ได้เอายี่ห้ออื่นมาแปะใช่ไหม???
    ไม่เชื่อถามท่านนี้ครับ F-08D Disney User

ปล.แต่ผมว่าตัวในข่าวเนี่ยมันคล้าย P-05D Disney ของ Panasonic มากเลยน่ะครับว่ามั้ย

.:Wings of Freedom:.
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ไครชอบพวก Disney นิจัดกันใหญ่เลย

PlayStationFanboy & AKB48
    Saitama,Japan Chaiyaphum,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    [CENTER][SIZE=4]ยังสู้ตลาดฝั่งญี่ปุ่นไม่ได้ครับ

ปล.มีอยุ่เครื่องนึงตอนนี้

มีแอบเนียนขายของด้วยอ่ะ 555