ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 352

[PC]รวม MOD mount and blade OFLINE [ONE2UP]

สเปคเครื่องขั้นต่ำ
    - Windows XP / Vista / 7
    - CPU 2.0 GHz
    - แรม 512 MB
    - การ์ดจอ 128 MB
    - Direct X 9.0c

เกม Mount & Blade: Warband ได้จำลองสงครามขนาดใหญ่ที่รวบรวมผู้เล่นสูงสุด 64 ส่วนอาชีพที่ผู้เล่นเลือกเล่นทุกตัวล้วนมีประโยชน์ต่อการต่อสู้ในสถานการณ์ อันหลากหลาย โหมดเกมมีให้เลือกเล่นจำนวน 6 โหมด ได้แก่ โหมด Free-For-All, Deathmatch, Capture the Flag และ Siege เป็นเกมแบ่งทีมที่ฝ่ายหนึ่งต้องยึดปราสาทและอีกฝ่ายต้องป้องกันไม่ให้ถูกยึด ได้ ถัดมาผู้เล่นจะต้องเลือกกองทัพที่มีอยู่ 6 ประเทศ และแต่ละกองทัพมีอาชีพจากยุคกลางให้เลือกเล่นอาทิ นักรบ, นักธนู, ทหารพราน เป็นต้น

ยกตัวอย่างโหมด Siege ผู้เล่นจะต้องเดินทางไปยังปราสาทเพื่อทำการยึดครอง เริ่มจากการขี่ม้าเพื่อเดินทางไปยังปราสาท จากนั้นจะข้ามกำแพงสูงมหึมโดยใช้บันไดปืนข้ามและระวังฝ่ายตรงข้ามโจมตีอีก ทางหนึ่ง ขณะที่ฝ่ายป้องกันจะต้องจัดการฝ่ายตรงข้ามที่พยายามเข้ามายังปราสาทตั้งแต่ เนิ่นๆเพื่อตัดกำลังไม่ให้ถูกรุกรานไปมากกว่านี้ ระหว่างการต่อสู้ผู้เล่นจะต้องระวังเรื่องพลังชีวิตของตัวละครเพราะค่อนข้างเปราะบาง หากโดนโจมตีจุดสำคัญผู้เล่นจะเสียชีวิตทันที ขณะต่อสู้กับศัตรูที่นอกจากโจมตีได้แล้วยังสามารถใช้โล่ป้องกันตัวเองทั้งอาวุธระยะประชิดและลูกธนู นอกจากนี้มีการพัฒนาปรับปรุงเอนจิ้นสร้างความสมจริงขณะเล่น รวมไปถึงกราฟิกเกมอันสวยงาม

ตัวเกม(1.153)

ONE2UP

BATTLE SIZE

อันนี้เป็ตัวปรับจำนวนการต่อสู้ เเตกไฟล์กดปรับเอาตามใจชอบ สามารถปรับได้ตั้งเเต่ 30-1000
    ยิ่งปรับมากคอมยิ่งทำงานหนักผมเเนะนำให้ปรับที่500

[MOD] BLOOD IN THE WEST

[MOD]SHOGUN

1PART

[MOD]ROME

1PART

[MOD]1755 Old Frontier

1PART

[MOD]EUROPE1200

1PART

[MOD]NAPOLEONIC

1PART

สำหรับใครอยากเล่นออนไล โดยคุณ PruekKung

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=188056

[MOD]TERRAAETERNA

1PART

[MOD]SUVARNABHUMI MAHAYUTH

(ตัวใหม่ล่าสุดสามารถใช้กับตัวเกม 1.153ได้)
    -เสียงบางทีอาจขาดๆหายๆ

[MOD]1766 OLD AMERICA

PROPHESY OF PENDOR 3.4

[MOD]THREE KINGDOM

วิธีลง MOD

เเตกไฟล์ นำโฟลเดอร์ไปไว้ใน Mount&Blade Warband/Modules

เดี๋ยวผมเอามาลงอีกครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lalo1 : 13th September 2013 เมื่อ 22:26

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อยากได้ของสุวรรณภูมิ แต่ว่ามันต้อง v. 1.143 ง่ะ 53 รู้สึกจะไม่ได้ (ใช่มะ )

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bunmars อ่านกระทู้
    อยากได้ของสุวรรณภูมิ แต่ว่ามันต้อง v. 1.143 ง่ะ 53 รู้สึกจะไม่ได้ (ใช่มะ )
    ผมก็ไม่เเน่ใจนะว่าได้ป่าวMODสุวรรณภูมิผมยังม่เคยลอง

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    Blog Entries
    1
    เป็นกําลังใจให้ครับผม ขอสูบละนะครับ

อย่าถามคำถามที่รู้คำตอบ
    กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    Blog Entries
    1
    ขอบจัยครับหามานาน -0-

กล่าวขอบคุณ
    53
    ผมเอาmodต่างๆมาลงให้เเล้วนะครับ
    ถ้าอยากได้modอะไรบอกได้ครับผมหาให้

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ขอบคุณครับท่าน ตัวผมยังหามอด ที่โดนใจยังไม่ได้เลย มันมีแนวสามก๊กที่สมบูรณ์ๆไม๊ครับ มะก่อนเคยโหลดมาเล่นอยู่ตัวนึง แต่เล่นแล้วไม่ค่อยได้อารมเท่าไหร่ นานแล้วหล่ะครับ แล้วก็ไม่ได้หามอดมาเพิ่มอีกเลย

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    http://forums.taleworlds.com/index.p...4b0131s8uohti4
    อันนี้แหล่งปล่อยโหมดต้นฉบับเลยครับ ลองไปหาดู ครับ มีเยอะมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    mod shogun หนุกมั้ยครับ ไม่รู้ว่ามีแล้วยัง แต่ที่มีไม่ค่อยหนุก
    I Don't need Weapons I got logic

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    สุดยอดมากครับ ขอสูบไปเยอะๆเลยละกันน
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    mod shogun หนุกมั้ยครับ ไม่รู้ว่ามีแล้วยัง แต่ที่มีไม่ค่อยหนุก
    mod shogun มีอยู่ 2-3อันมั้ังครับ ของผมเป็นอันใหม่โดยรวมเเล้วก็ดีเเต่ฟ้อนภาษามันอ่านยากหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    53
    เพิ่มTERRAAETERNAให้เเล้วนะครับเดี๋ยวต่อไปผมจะเอาสามก๊กมาลง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    mod shogun ไฟล์โดนลบแล้วอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    จัดไป
    สยาม รู้ สึก เล่น ได้ ถึง 1.153 แล้วนิครับ
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeratul2000 อ่านกระทู้
    mod shogun ไฟล์โดนลบแล้วอะครับ
    ผมพึ่งอัพเองโดนลบไวจัง เดี๋ยวผมเเก้ให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    เล่นได้ครับ
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    53
    mod shogun ผมเเก้ให้เเล้วนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ไม่ทราบว่า mod พวกนี้เล่นกับ 1.143 ได้ไหมครับ

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    มาแจ้งครับ napolean ผมรุ้สึกว่าเล่น SIngle ไม่ได้นะครับ
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pangblackarmy อ่านกระทู้
    มาแจ้งครับ napolean ผมรุ้สึกว่าเล่น SIngle ไม่ได้นะครับ
    ครับเเต่มันเล่นในโหมดย่อยได้ครับผมว่าก็สนุกดี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    Rome โหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lalo1 อ่านกระทู้
    เพิ่มTERRAAETERNAให้เเล้วนะครับเดี๋ยวต่อไปผมจะเอาสามก๊กมาลง
    จขกท ลืมมอด สามก๊ก ยังรออยู่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    ขอบคุณครับบบบ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    มอดโชกุนเหมือน ตัวเทืองจะบัคๆนะครับ ตรงแผนที่ใหญ่อ่ะ เมืองจมดินเลย ฮ่าๆ แล้วตอนฉากต่อสู้จะมีError cf'qขึ้นมาเป็นเลยครัลรำคาญมาก *0* จขกท.เป็นไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cicero อ่านกระทู้
    จขกท ลืมมอด สามก๊ก ยังรออยู่นะครับ
    โทดครับ เดวผมลงโหมดไทยก่อนค่อยสามก๊กต่อ