ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930

ชีวิต โคตรเซ็งเลยครับ -*-

ตอนนี้ผมรู้สึกว่าชีวิต มันเซ็งมาก เหมือนรอบตัว มีแต่คนไม่จริงใจครับ มันแบบ...

ผมให้เพื่อนยืมเงิน1500ตอนกลางเดือน สค มันบอกว่าจะก่อนกันยา... ตอนนี้ได้คืนอยู่100

อาทิตย์ที่แล้วผมจะซื้อหนังสือสอนใช้อิลลัสเตรเตอร์ แต่ตอนไปที่ร้านหนังสือ เงินไม่พอ ก็เลยขอให้แม่โอนเงินมาให้

แต่ติดอะไรซักอย่าง โอนให้ไม่ได้ แม่ผมก็เลยพูดออกจากปากว่า "งั้นรอก่อน เดี๋ยวพรุ่งนี้จะซื้อให้"

อืม...พรุ่งนี้...แต่สุดท้าย ก็ทำไม่ได้อย่างปากว่า จากเรื่องนี้ผมบรรลุล่ะ

ว่าขนาดผู้ใหญ่ที่มีวุฒิภาวะ ยังผิดคำพูดได้เลย...ซึ่งผมเป็นคนที่ให้ความสำคัญกับคำพูดมากๆ...เสียความรู้สึกนะ

และ ที่เซ็งที่สุดก็วันนี้...แทบจะบ้าตายครับ ปวดหัวมาก แค่ลุกมานั่งก็อยากอาเจียน ผมก็ตัดสินใจหลับต่อ ไม่ไปเรียน

แม่ก็เข้ามาด่าหาว่าสำออย ไม่ต้องเรียนแล้ว จะไปลาออกให้ จะตัดเน็ตทิ้งให้หมด วันๆเล่นแต่คอม

...เอาจริงๆ ผมเพิ่งตื่นตอน3ทุ่ม ตื่นมาอาเจียน2รอบ แล้วก็งีบพักนึง ก็มาเล่นคอม ถามเพื่อนว่ามีการบ้านอะไรบ้าง

เรียนอะไรไปบ้าง... แล้วก็มานั่งทำงานค้างต่อ จนตอนนี้แล้ว ยังไม่ได้กินอะไรเลย แม้แต่น้ำซักหยดก็ไม่ได้แตะ

ตอนนี้ก็โคตรเครียดเลยครับ ไม่รู้ว่าเจอหน้าแม่จะทะเลาะกันรึเปล่า เฮ้อ...
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    ปล่อยวางเถอะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    เครียด+เซง ทำไมครับอายุยังไม่เท่าไรเองอนาคตมีเรื่องให้เครียดกว่านี้เยอะครับ

ปล่อยมันผ่านไปอย่าคิดมากแต่เรื่องเงินนี้ต้องคิดน่ะครับเงินใช่จะหามาง่ายๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อยู่ต่อไปเดี๋ยวก็เข้าใจครับ แต่ก่อนผมเคยคิดว่าเจอมาหนักแล้ว พออยู่มาจนถึงวันนี้ก็เริ่มเข้าใจและครับว่าทุกคนก็ต่างก็ต้องเจอมาเหมือนกันไม่ว่าใคร น้อยหรือมาก
    คิดแค่ว่าอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด เราเกิดมาเพื่อชดใช้กรรมครับ

555+ เดี๋ยวก็ต้องมีสิ่งดีๆเข้ามาบ้างละครับอย่าคิดมาก

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    สู้ๆครับ เดี๋ยวมันก็จะผ่านไปเอง ก็เหมือนฟ้าหลังฝนนั้นแหละ

L o V e You

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมหมดเป็นหมื่นกับเพื่อนหนะครับ จริงๆ

คนจริงใจหายากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ช่วงเวลาแบมือโทรสั่งตังหนิ เป็นช่วงที่สบายที่สุดในชีวิตแล้วน้องเอ่ยยย
    ทนเอาๆ ชีิวิตไม่ต้องรับผิดชอบอะไรมากนอกจากเรียนกับเรียน

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    สู้ๆครับเดียวมันก็ผ่านไป

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้
    เครียด+เซง ทำไมครับอายุยังไม่เท่าไรเองอนาคตมีเรื่องให้เครียดกว่านี้เยอะครับ

ปล่อยมันผ่านไปอย่าคิดมากแต่เรื่องเงินนี้ต้องคิดน่ะครับเงินใช่จะหามาง่ายๆ
    ประเด็น ไม่ใช่เรื่องเงินครับ แต่เป็นคำพูด
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เข้าใจว่า จขกท คงอยากระบายความเครียดเท่านั้นครับ

อ่านแล้วผมก็เห็นใจนะ พูดจริงๆ แต่ชีวิตมันก็แบบนี้แหละครับ มันก็เหมือนคลื่น

บางครั้งชีวิตก็ราบรื่น บาวครั้งมันก็เจอมรสุมแบบนี้ เป็นธรรมดาครับ

วันนี้ผมทำงานก็โดนหัวหน้าด่าด้วยเรื่องไร้สาระ ผมยังเบื่อเลย = ='

ยังไงก็ค่อยๆคิดค่อยๆแก้ปัญหากันไปละกันนะครับ ปัญหามีไว้แก้ ไม่ได้มีไว้กลุ้ม แต่ถ้าปัญหามันมากเกินไป

ก็ถอนตัวออกจากปัญหาซักพักนึงก่อน แล้วค่อยลุยกันใหม่

ไม่ได้มีแค่คุณเท่านั้นครับ ที่มีความทุกข์ คนอื่นๆก็เจอด้วยเหมือนกันทั้งนั้น
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    Blog Entries
    1
    นี่แหละครับ สิ่งมีชีวิตแห่งโลกมนุษย์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    เธอทั้งหลาย อย่างนี้แหละความเป็นไปของมนุษย์

"คือทุกข์" ความไม่สบายกาย และใจ

เธอจงมองดูโลกเป็นของว่างเปล่า จิตนี้ก็ว่าง แจ่มใส เบิกบานนน เจริญพวง
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"