ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: ถาม Eureka seven

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832

ถาม Eureka seven

ถามหน่อยนะคือถ้าจะดู Eureka seven AO ผมต้องดู Eureka seven ก่อนใช่ไหม

อ๋อ ขอบคุงทุกท่านมากครับ พอดีชอบแนวหุ่นๆ น่ะครับมันดูแล้วตื่นเต้นดี แหะ ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 8th September 2013 เมื่อ 13:51

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    ดูก่อนก็ดีนะครับ แต่เนื้อเรื่องเค้าไม่ได้ต่อกันมากหรอกครับ = =

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    จะดูภาคไหนก่อนก็ได้จร้าา เพราะว่า เนื้อเรื่องไม่ต่อกันเลย พวกสแคป ก็หน้าตาไม่เหมือนภาคแรกเลย

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ผมว่าเนื้อเรื่องมันก็ไม่ได้ต่อกันมากนะ แต่ภาคแรกสนุกกว่ามากเลยเพลงก็เพราะภาค2ผมดูไม่รู้เรื่อง555

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ถ้าเป็นไปได้ก็ควรดู

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ภาค AO ค่อนข้างสับสนนะ แต่ดูภาคแรกก่อนก็ดี จะได้รู้เรื่องนิดๆหน่อยๆ แต่เหมือนมันจะต่อมาจากภาคมูฟวี่มากกว่า

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    ผมว่าดู ภาคแรกก่อนนะครับ แล้วค่อยดู AO ถึงจะเข้าใจมากขึ้น เพราะมีการโยงเรื่องไปถึง พ่อ ของ อาโอ (แต่ค่อนข้างจะต่อจากภาคเดอะมูฟวี่มากกว่าภาคแรกนะ )
    ภาค AO เป็นช่วงเวลาก่อนเกิด ภาคแรก โอ้ยยิ่งดูยิ่งสับสน 55555 แต่ก็ดูจบไปแล้วครับ เป็นเรื่องที่ดีมากเลยครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423

ดูให้ได้น่ะ**** !

ถ้า จขกท. ชอบแนวนี้ + ถ้าดูภาคแแรกได้ก็ อย่าพลาดเด็ดขาด เนื้อเรื่องอาจจะไม่ต่อกันมากมาย แต่ก็ไม่อยากให้พลาดเลยจริง ๆ รู้สึกเสียดาย
    ถือเป็น Masterpiece อีกเรื่องที่ห้ามพลาด มันคุ้มค่ากับเวลา/เงินแน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Minecraft : 8th September 2013 เมื่อ 11:04

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ภาคแรกน่าดูกว่าภาค 2 อีกในสายตาผม แถมด้วยเพลงที่ชอบมันเกือบทุกเพลงเลยของภาคแรกอีก ภาค2 เป็นเหตุการณ์หลังจากภาคแรกก็นานพอตัวอยู่และอยู่คนละโลกกันอย่างเห็นได้ชัด แต่ความเกี่ยวข้องกันมีอยู่แค่ไม่กี่อย่างเท่านั้นเอง เพราะงั้นเริ่มดูภาคไหนก่อนก็ได้ครับ แต่แนะนำดูภาคแรกก่อนก็ดี

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ภาค 2 ดูแล้ว งง
    แต่ว่ายังไม่เคยดูภาคแรก
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5