ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: เวลา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 335

เวลา

สวัสดีครับเพื่อนๆ พอดีผมมีเรื่องจะมาระบายนิดหน่อย

แบบว่าผมกับแฟนผมคบกันมาได้ 3 เดือนแล้วครับ แต่ปัญหาดันมีอยู่ว่า

แฟนผมทำงาน 7-ELEVEn ก็คงรู้ๆกันอยู่นะครับว่าต้องทำทุกวัน

เวลาที่ผมได้เจอกับแฟนผมก็มีแต่วันอาทิตย์วันเดียวเอง ส่วนวันธรรมดาผมก็ไปที่ 7-ELEVEn บ่อยนะครับ

แต่เหมือนเธอจะหลบหน้าผมเลยไปทีไรไม่เจอซักที ดังนั้นเวลาที่ได้อยู่ด้วยกันเลยมีน้อยมาก

ลองคิดดูดิ 1 อาทิตย์ เจอกันครั้งเดียว เศร้ามากๆ เวลาไปเทียวด้วยกันก็ไม่มี เวลาได้เจอก็ได้เจอแค่แปปเดียว

เวลาเธอเลิกงานแล้วผมโทรไปหา ไม่เคยรับสาย เลย โทรไปทุกวันไม่เคยรับสายผมเลยซักวัน

ผมก็เลยไม่รู้จะทำยังไงดี มีแฟนก็เหมือนไม่มี แล้วผมควรจะคบต่อดีมั้ย แต่จะทำยังไง ก็ใจมันรักมากๆเลย

แต่ก็เป็นเพราะเวลา ทำให้เราห่างๆกัน ผมควรทำไง ใครรู้บอกหน่อยนะ ครับๆ
    : CPU Core I3 2100 @ 3.10 Ghz VGA : ATI Radeon HD 5670 1774 MB RAM : 2 GB OS : Win 7 :

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เอาหน่าถึงจะว่างแค่วันนึงต่อสัปดาห์ แต่คุณก็ยังไปเจอเขาได้ที่ 7-11 คุณยังโชคดีกว่าคนอื่นๆที่เขายังหาแฟนไม่ได้นะครับ 7-11 งานมันหนักเอาเรื่องอยู่นะครับ ต้องคอยบริการลูกค้าตลอด ทำงานเป็นกะ ฯลฯ อย่าไปงอแงตอนเขาเหนื่อยจากงานมาละกันนะครับ ให้เขาได้พักผ่อนบ้าง
    [IMG] [/IMG]

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    169
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    เอาหน่าถึงจะว่างแค่วันนึงต่อสัปดาห์ แต่คุณก็ยังไปเจอเขาได้ที่ 7-11 คุณยังโชคดีกว่าคนอื่นๆที่เขายังหาแฟนไม่ได้นะครับ 7-11 งานมันหนักเอาเรื่องอยู่นะครับ ต้องคอยบริการลูกค้าตลอด ทำงานเป็นกะ ฯลฯ อย่าไปงอแงตอนเขาเหนื่อยจากงานมาละกันนะครับ ให้เขาได้พักผ่อนบ้าง
    ผมเลิมบอกไปว่า เขาทำงาน เที่ยง เลิกงาน 4 โมงเย็น ถ้าเทียบกันนะผมทำงาน 5 โมงเช้าเลิกงาน 5 ทุ่ม ผมยังมีเวลาเลย ^^
    : CPU Core I3 2100 @ 3.10 Ghz VGA : ATI Radeon HD 5670 1774 MB RAM : 2 GB OS : Win 7 :

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ต้องอดทนครับถ้าคุณรักเขาจริงพยายามหาเวลาพูดคุยพบปะบ่อยๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    กรณีนี้คล้ายๆของผมนะ สมัยเรียน คบกันตอน ม.ต้น พอ ม.ปลาย ก็แยกย้ายอยู่คนละ รร. แต่ยังคบกันอยู่ อาทิตย์นึงก็เจอ 1-2วันแล้วแต่พอนานๆเข้า เหมือนความห่างทำให้
    ผู้หญิงเขามีเวลาไปเจอคนอื่นเยอะกว่าเจอเรา ทำให้เขาเปลี่ยนไป ในที่สุดเขาก็ไปมีคนใหม่ครับ แล้วโกหกผมคบผมอยู่อย่างงั้นจน 3 เดือน มาเฉลย ผมเข่าทรุดเลยครับ
    แต่เราพระเอกงะ เลิกลากันไปเข้าใจว่าเราไม่ได้ใกล้ชิดเขาดูแลเขาใกล้ๆ เขาเจอคนที่ดีกว่าก็ต้องปล่อยเขาไป จากนี้คงเข็ดแล้วล่ะ เดี๋ยวนี้คิดไว้เสมอเลย "รักแท้แพ้ระยะทาง"
    แต่ในใจผมยังเชื่ออยู่นะว่าจะมีคนรักจริงที่แบบ ไม่ว่าจะยังไงก็ยังรอ ยังรักอยู่ไร เงี้ย แต่คงหายาก ผู้หญิงสมัยนี้ เกมเยอะกว่าผู้ชายแล้วครับ โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว
    สมัยนี้ผู้หญิงเหมือนจะได้เปรียบผู้ชาย ไม่รู้นะในความคิดผม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bellba อ่านกระทู้
    สวัสดีครับเพื่อนๆ พอดีผมมีเรื่องจะมาระบายนิดหน่อย

แบบว่าผมกับแฟนผมคบกันมาได้ 3 เดือนแล้วครับ แต่ปัญหาดันมีอยู่ว่า

แฟนผมทำงาน 7-ELEVEn ก็คงรู้ๆกันอยู่นะครับว่าต้องทำทุกวัน

เวลาที่ผมได้เจอกับแฟนผมก็มีแต่วันอาทิตย์วันเดียวเอง ส่วนวันธรรมดาผมก็ไปที่ 7-ELEVEn บ่อยนะครับ

แต่เหมือนเธอจะหลบหน้าผมเลยไปทีไรไม่เจอซักที ดังนั้นเวลาที่ได้อยู่ด้วยกันเลยมีน้อยมาก

ลองคิดดูดิ 1 อาทิตย์ เจอกันครั้งเดียว เศร้ามากๆ เวลาไปเทียวด้วยกันก็ไม่มี เวลาได้เจอก็ได้เจอแค่แปปเดียว

เวลาเธอเลิกงานแล้วผมโทรไปหา ไม่เคยรับสาย เลย โทรไปทุกวันไม่เคยรับสายผมเลยซักวัน

ผมก็เลยไม่รู้จะทำยังไงดี มีแฟนก็เหมือนไม่มี แล้วผมควรจะคบต่อดีมั้ย แต่จะทำยังไง ก็ใจมันรักมากๆเลย

แต่ก็เป็นเพราะเวลา ทำให้เราห่างๆกัน ผมควรทำไง ใครรู้บอกหน่อยนะ ครับๆ
    โห คุณยังโชคดีนะครับ ผมอยุ่ไกลจากแฟนผมมาก ต่างจังหวัด ปีนึงผมได้เจอไม่ถึง 5 ครั้ง กะว่าจะไปขอแล้วรอไม่ค่อยไหวเหมือนกันอิอิ แต่เราก็รักกันและไว้ใจกันและกัน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    คุณต้องแยกแยะให้ออกนะครับว่า คุณรักหรือคุณหลงเค้ากันแน่ ถ้ารักถึงจะมีเวลาให้กันแค่น้อยนิด แต่มันก็มีความสุขเมื่อได้อยู่ใกล้เธอ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ^^ ถูกที่สุดเลยครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    โทรไปแล้วไม่รับสายก็น่าจะบอกอะไรได้เยอะแล้วนะครับท่าน = =

คนเราจริงใจต่อกันไม่น่าทำแบบนี้หรอก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    บอกเค้าว่า
    นี่ตัวเองวันนี้เหนึ่อยไหม.เราเป็นหว่งนะ.ถึ่งว่าเราจะมีเวลาให้กันนอ้ยลง.แต่เรายังรักและคิดถึงนะ.เออ....เย็นนี่ไปดูหนังแล้วหาไรทานกันไหม.ไม่วางไม่เป็นไรเอาไว้ครั้งหน้าก้อด้ายเนาะ

ปล.นี่ึคึอคำพูดของผมที่คุยกับว่าที่แฟน
    อิอิ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    มันเหมือนเป็นบททดสอบของคุณแหละครับ ผมอยู่นนทบุรีแฟนอยู่ตรัง 3เดือนเจอ1ครั้งหรือถ้าไม่ว่างก็ยาวไป6เดือน1ครั้งอ่ะครับ
    แล้วผมก็เรียนรร7-11ด้วยวันนึงผมอยู่กับ7-11แทบ 12ชม.ละ เวลาไม่ตรงกันเลยครับ

แต่ผมว่าถ้าทนไม่ไหวหรือตัวเองเหนื่อยแล้วจริงๆๆก็เลิกเถอะครับ
    ลองดูถ้าเราไม่โทรไปเค้าจะโทรมาไหม แต่ที่อ่านจากที่คุณพิมผมว่าแฟนคุณแปลกๆๆนะ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    อดทนคับ เป็นกำลังใจให้คับ ยิ่งเวลาที่อยู่กันสั้นๆ ยิ่งต้องทำให้มีค่าคับ บางรายทะเลาะกัน ผมคิดว่ามันจะยิ่งทำให้ยิ่งห่าง เลิกกันเลยก้มี ทำเวลาที่มีอยุ่ให้ดีที่สุดคับ คุณยังโชคดีได้เจอแฟนอาทิตย์ละครั้ง ของผม 2 ปีแล้วไม่ได้เจอกัน ผมอยู่เชียงราย เค้าอยู่สกลนครนุ้น 555 สู้ๆ คับ เจ้าของกระทู้

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    คุยกันครับ ว่าทำอะไรบ้าง ทำไมโทรไปไม่รับสาย อาจจะเป็นเพราะเค้ามีธุระอย่างอื่นอยู่ก็ได้นะ ความรักต้องเชื่อใจกันและกัน สู้ๆครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    169
    จบลงด้วยดีแล้วครับๆ นี่คือบทสรุปแฟนผมเค้าเขียนมาใน Facebook

เค้ามีไรจะบอกเด่
    เค้าอ่ะ มันไม่ดีพอใข่ไหม
    ทำให้กายผิดหวังซ้ำเเล้วซ้ำเล่า
    เค้าเสียใจนะกับสิ่งที่เค้าเป็น
    เค้ารู้ตัวเองเลย ว่าเค้ามันไม่ดี
    กายโทรมาเค้าก็ไม่ได้รับสายแถมยังไม่ได้โทรกลับอีก
    ไม่เคยมีเวลาให้ ไม่เคยบอกรักกายเลย
    ไม่เคยทำให้กายเชื่อใจได้เลย ไม่เคยบอกกายให้รู้ว่าเค้าเป็นยังไงรู้สึกอะไร
    จนถึงตอนนี้
    เค้าจะบอกให้หมดเลยนะ

ที่ผ่านมากายในสำหรับเค้าแล้ว
    กาย ไม่เคยเป็นแค่คนคั่นเวลา ไม่ใช่แค่คนแก้เหงา

กายเป็นมากกว่านั้น เป็นทุกอย่างที่เค้าไม่เคยมี

เป็นความสุขที่เค้าหาไม่ได้จากใคร
    และมันก็เป็นความทุกข์เช่นกัน ที่เค้าทำให้ใครต่อใครต้องมาผิดหวัง
    วันนี้ เค้าจะมาขอโทษที่ทำตัวไม่ดี และก็ขอบคุณสำหรับความสุข ที่ได้มาอย่างมากมายเหลือเกิน
    เค้าก็ไม่มีอะไรแล้ว
    นอกจากคำว่าขอโทษ และเค้าก็รักกายนะ

แต่ถ้าเค้าได้เจอ
    ขอให้เค้าได้กอดหน่อยนะ
    ไออ้วน

555555+ อ่านแล้วผมน้ำตาไหลเลย ซึ้งมากๆๆๆๆๆ