ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2345614 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    น่าเล่นมากครับ ขอบคุณมากครับ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    เซิฟยังไงอ่า งง

แล้วเปลี่ยน ตัวละครยังไงอ่าคับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moshiza007 อ่านกระทู้
    กดเข้า shortcut game แล้วไม่ไปหน้าร้านค้าอ่ะคับทำไงดีคับ พอมีวิธีไหมคับ
    ไม่มีใครคิดจะช่วยผมเลยหรอ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้

แล้วเปลี่ยน ตัวละครยังไงอ่าคับ

State of Decay Epidemz/3DMGAME/3DMGAME/เซฟเกมส์อยู่ในนี้ครับท่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2012 : 22nd September 2013 เมื่อ 12:56
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    1,332
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    ที่เก็บเซฟอยู่ไหนครับ

ผมหาไม่เจอ อ่าคับ = =" แล้วของท่านอยุตรงไหนอ่า

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้

ถ้าเป็นวิธีเซฟ ผมไม่ค่อยแน่ใจแต่เครื่องผมทำได้ แ้ล้วเล่นได้ต่อเนื่องคือ ต้องไปปรับอะไรก็ได้ใน setting พอปรับเปลี่ยนไปจากเดิม จะมีบอกอยู่ว่า saveandexit ครับ ถ้ากดได้มันจะขึ้นล่างขวาจอว่า saving ครับ

เรื่องการเปลี่ยนตัวละครเท่าที่ผมลองเปลี่ยนดูได้แค่ 3 ตัวครับหรืออาจมีมากกว่านี้ มีตัวละครหลักคือตัวแรกที่เราเล่น แล้วก็เพื่อนเราตัวผู้หญิงเสื้อสีขาวกับผู้หญิงอีกตัวคือเสื้อลายสก็อตสีแดงผมสั้น คือให้เราเดินไปหาเพื่อนเรา แล้วกด e จะมีตัวเลือกให้เลือกครับกดอันแรกเลยครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมผมเข้าแล้วจอดำเลย window 7 64bit- -*

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    วิธีเซพ ให้กด esc เข้าไปที่ option แล้วเลือกปรับภาพ หรือปรับออฟชั่นความละเอียดภาพหรืออะไรก็แล้วแต่

แล้วกดกลับ มันก็จะเซฟให้ ถ้าไม่เข้าใจให้ไปดูวิธีทำจากคลิป หน้า 2 หรือ 3 นี่แหละ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นวิธีเซฟ ผมไม่ค่อยแน่ใจแต่เครื่องผมทำได้ แ้ล้วเล่นได้ต่อเนื่องคือ ต้องไปปรับอะไรก็ได้ใน setting พอปรับเปลี่ยนไปจากเดิม จะมีบอกอยู่ว่า saveandexit ครับ ถ้ากดได้มันจะขึ้นล่างขวาจอว่า saving ครับ

เรื่องการเปลี่ยนตัวละครเท่าที่ผมลองเปลี่ยนดูได้แค่ 3 ตัวครับหรืออาจมีมากกว่านี้ มีตัวละครหลักคือตัวแรกที่เราเล่น แล้วก็เพื่อนเราตัวผู้หญิงเสื้อสีขาวกับผู้หญิงอีกตัวคือเสื้อลายสก็อตสีแดงผมสั้น คือให้เราเดินไปหาเพื่อนเรา แล้วกด e จะมีตัวเลือกให้เลือกครับกดอันแรกเลยครับ
    ลองเเล้ว แต่ทำไมเซฟจุดเดิมไม่ได้ครับงง.........
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ช่วยหน่อยครับ ปุ่ม RT และ RB คือปุ่มไหนในคีบอร์ด อ่าครับ ช่วยหน่อยนะ

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    ลองเเล้ว แต่ทำไมเซฟจุดเดิมไม่ได้ครับงง.........
    มันเซฟจุดเดิมไม่ได้ แล้วเกมเริ่มใหม่รึเปล่าครับ ของผมถ้าอยู่ในมิชชั่นจะเซฟไม่ได้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phosa1 อ่านกระทู้
    ทำไมผมเข้าแล้วจอดำเลย window 7 64bit- -*
    ผมด้วยครับอัพการ์ดจอก็ไม่หายอะ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    มีวิธีแก้มันไม่เต็มจอไม๊ครับ ปรับอะไรก็ตาม มันไม่เต็มจอ map ผมตกไม่อยู่ในวงกลมนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    มันเซฟจุดเดิมไม่ได้ แล้วเกมเริ่มใหม่รึเปล่าครับ ของผมถ้าอยู่ในมิชชั่นจะเซฟไม่ได้

เซฟระหว่างมิชั่นไม่ได้ครับ ปล.เวลาจบมิชั่นมันก็ออโตเซฟให้เเล้วนิ...นึกว่าจะเซฟได้ตลอดซะอีก

กล่าวขอบคุณ
    1,332
    5
    มะคืนผมออก จาก เขตอุทยานได้แล้วอ่าแต่เซฟไม่เป็น ต้องเล่นใหม่เลย แต่ก็พอรู้แล้วว่าเซฟยังไง

ขอบคุณนะคับ ท่าน scorlar01 กับ haruchan

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ใครเล่นแล้วกระตุกบ้างครับ ไม่ว่าจะปรับแบบไหน ต่ำหรือสูง ก็กระตุกหมดเลยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 2

เปิดRadioเพื่อสร้างoutpostนี่กดปุ่มอะไรครับ?

ถามหน่อยครับ ผมจะย้ายฐานที่มั่นอะครับ แล้วมันต้องกดใช้วิทยุ ปุ่ม เปิดRadioเพื่อสร้างoutpost นี่กดปุ่มอะไรครับ?

ดูเหมือนจะเป็นปัญหาใหญ่ที่หลายๆคนยังไม่รู้และควรจะรู้ไว้ก่อนก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ

T-T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย juniorsmart : 22nd September 2013 เมื่อ 14:28 เหตุผล: เขียนผิด

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ juniorsmart อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ ผมจะย้ายฐานที่มั่นอะครับ แล้วมันต้องกดใช้วิทยุ ปุ่ม เปิดRadioเพื่อสร้างoutpost นี่กดปุ่มอะไรครับ?

ดูเหมือนจะเป็นปัญหาใหญ่ที่หลายๆคนยังไม่รู้และควรจะรู้ไว้ก่อนก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ

T-T

ผมก็ไม่รุ้นะทำยังไงแต่วิทยุอะ เวลาเราไป Root ไอเทมอะมันจะมีไอเทมที่เราเก็บใส่กระเป๋าเราได้ชิ้นเดียว แล้วถ้ายังมีอีกเราสามารถเรียกใช้วิทยุให้คนในฐานหรือบ้านน่ะ(คนเดียว) มาไล่ Root เก็บของในบ้านนั้นๆอีกที ถ้าจำไม่ผิดเราจะได้Point ที่เอาไว้แลกของ มั้ง

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    18+ ตายโหดมาก โดนดึงขาด2ท่อน

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    วิธีเซฟ นะครับ ที่ผมเล่นมามันไม่มีอะไรมากครับ แค่กด ออกไปยังเมนูเกม มันก็จะเซฟให้เเล้วนะครับ ..... [ของผมนะ ของคนอื่นไม่รู้ว่าจะเหมือนกันรึเปล่า]

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ juniorsmart อ่านกระทู้

ขอบคุณครับ

T-T
    เอ๋ มันย้ายบ้านได้ด้วยหรอครับ ที่ผมเล่นมาก็มีแค่ ช่วยคนแล้วก็ทำตามภารกิจเนื้อเรื่องนะ มันย้ายฐานได้ด้วยหรอครับ ??

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สงสัย window7 64bit จะเล่นบ่ได้ใครแก้ได้แชร์หน่อยครับ เข้าแล้วจอดำ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    win 7 64 bit

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phosa1 อ่านกระทู้
    สงสัย window7 64bit จะเล่นบ่ได้ใครแก้ได้แชร์หน่อยครับ เข้าแล้วจอดำ
    64 เล่นได้ครับ

--------------------

http://www.incgamers.com/2013/09/pla...e-control-list

ส่วนเว็บนี้คือวิธี ใช้ keyboard ครับ ยกเว้น D-Pad (วิทยุ) หากันให้ตายก็ไม่เจอ

มันอาจจะมีพลังงานบางอย่างอยู่ก็เป็นไปได้

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ขอบคุณครับ