ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 789101119 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กรุงเทพมหานคร,สตูล
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gii1818 อ่านกระทู้
    ถอนแอนติ้ออกไปเลยครับ แล้วลองลง Crack ใหม่
    ถอนเลยหรอ เยอะไปครับ แค่ไป add... File อนุญาติ/ยกเว้น Exclusion ลองหาวิธี Exclusion ของ Anti-Virus ตัวที่คุณใช้ดู เช่น ESET NOD32, Avira, Avast, ฯลฯ
    ไม่ว่าจะเกมส์ใดก็ตาม หากคุณใช้สูตรโกงตั้งแต่เริ่มเล่น
    ก็เท่ากับว่า คุณเอาความเป็นเอกลักษณ์ของเกมส์นั้นทิ้งไปอย่างสิ้นเชิง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ถ้าผมเล่นเกมนี้ ใช้จอย แต่ไม่ใช่จอยของ xbox จะได้ป่ะครับ

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l3ack_Step อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่ามันมีวิธีซ่อมรถกับซ่อมอาวุธประชิดรึเปล่า อยากซ่อมมากเลยเสียดายรถ ขับชนขบวนซอมบี้ซะเยินเลย 55
    ซ่อมอาวุธ ต้อง มี workshop kakๆ ก่อนครับ แต่จะซ่อมได้แค่ตัว body กะ ยาง

ให้อัพเกรด เป็น machine อะไรสะอย่างนี่แหละ แล้วจะซ่อมเครื่องได้ (ยังซ่อมอาวุธได้อยู่)

1.ซ่อมอาวุธ

ให้เอาอาวุธที่เป็นสีเหลืองไปใส่ในกล่อง(ขายทิ้งน่ะแหละ) แล้วรอเวลา 1 วันในเกม
    (save แล้วออกมาปรับเวลาเครื่องเราไปซะ 2-3 ชม. ผมไม่รู้ว่ามันใช้เวลาเท่าไหร่ต่อ 1 วัน)
    หลังจากได้โกงเวลาแล้วให้เข้าเกม แล้วไปดูที่กล่องจะเห็นได้ว่า อาวุธ กลายมาเป็น สี ดำ แล้ว
    ให้ save อีกทีแล้วออก(เหมือนเดิม)ไปปรับเวลากลับที่เดิม ทีนี้ก็เท่ากับว่าเราซ่อมอาวุธโดยเสียเวลานิดเดียว

2.ซ่อมรถ

อัพเกรด workshop ให้ซ่อมรถได้ เอารถไปจอดในที่จอดรถ (เวลาที่ใช้ไม่ทราบ) จบ

3.รักษา(แถม)

ต้องมีที่พยาบาลก่อนใช้วิธีเดียว กับ ซ่อม อาวุธและรถ (เวลาที่ใช้ไม่ทราบ)

-----------------------
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rofteamza10 อ่านกระทู้
    ถ้าผมเล่นเกมนี้ ใช้จอย แต่ไม่ใช่จอยของ xbox จะได้ป่ะครับ
    ผมต่อจอย ps อยู่ยังกดอะไรไม่ได้เลยครับ คงต้อง xbox

ลืมไปอีกอย่างครับถ้าจะขับรถชน บี้ แนะนำให้ ขับถอยหลังชน รถจะเสียยากมาก

ข้อเสีย มีแค่ ชนบี้อ้วน ไม่ได้ เวลาขับให้คิดซะว่าเล่นเกม ace combat อยู่ครับ / W เบรก A ขวา S เร่ง D ซ้าย

เป็นวิธีแปลกๆ ที่ผมลองสังเกต ดูเวลา ชนบี้ ครับ มัน Work มากเลยจอร์จ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Real men cry อ่านกระทู้
    ของผมออกเกมส์เข้าใหม่ก็ได้เลยนะครับ ไม่ต้องปรับเวลา?
    เครื่องผมทำแบบนั้นไม่ได้อ่ะ ต้องโกงเอา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DavidNassau : 24th September 2013 เมื่อ 14:01

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NasChill อ่านกระทู้
    ถอนเลยหรอ เยอะไปครับ แค่ไป add... File อนุญาติ/ยกเว้น Exclusion ลองหาวิธี Exclusion ของ Anti-Virus ตัวที่คุณใช้ดู เช่น ESET NOD32, Avira, Avast, ฯลฯ
    บางโปรแกรมกด ยกเว้น ไว้ก็เท่านั้นละครับมันยังเหมือนเดิม
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มันขึ้นให้กดBนี้ กดตัวไหนอ่ะครับ ตายมา2ตัวละ โดนไอตัวที่มันไวๆอะ ขาดครึ่งท่อนมา2ตัวละ ><

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    ซ่อมอาวุธ ต้อง มี workshop kakๆ ก่อนครับ แต่จะซ่อมได้แค่ตัว body กะ ยาง

ให้อัพเกรด เป็น machine อะไรสะอย่างนี่แหละ แล้วจะซ่อมเครื่องได้ (ยังซ่อมอาวุธได้อยู่)

1.ซ่อมอาวุธ

ให้เอาอาวุธที่เป็นสีเหลืองไปใส่ในกล่อง(ขายทิ้งน่ะแหละ) แล้วรอเวลา 1 วันในเกม
    (save แล้วออกมาปรับเวลาเครื่องเราไปซะ 2-3 ชม. ผมไม่รู้ว่ามันใช้เวลาเท่าไหร่ต่อ 1 วัน)
    หลังจากได้โกงเวลาแล้วให้เข้าเกม แล้วไปดูที่กล่องจะเห็นได้ว่า อาวุธ กลายมาเป็น สี ดำ แล้ว
    ให้ save อีกทีแล้วออก(เหมือนเดิม)ไปปรับเวลากลับที่เดิม ทีนี้ก็เท่ากับว่าเราซ่อมอาวุธโดยเสียเวลานิดเดียว

2.ซ่อมรถ

อัพเกรด workshop ให้ซ่อมรถได้ เอารถไปจอดในที่จอดรถ (เวลาที่ใช้ไม่ทราบ) จบ

ต้องมีที่พยาบาลก่อนใช้วิธีเดียว กับ ซ่อม อาวุธและรถ (เวลาที่ใช้ไม่ทราบ)

ผมต่อจอย ps อยู่ยังกดอะไรไม่ได้เลยครับ คงต้อง xbox
    ของผมออกเกมส์เข้าใหม่ก็ได้เลยนะครับ ไม่ต้องปรับเวลา?

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ผมยังเล่นไม่ได้เลยอะ คือมันจะจอดำไปเลยพอกด task manager เห็นว่ามันกิน cpu 100% ลองลงใหม่หลายรอบแล้วอัพไดเวอการ์ดจอก็ไม่ได้อะ

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rofteamza10 อ่านกระทู้
    ผมใช้ของ PS อยู่ครับ ต้องหา x360ce มาลง

กล่าวขอบคุณ
    283
    ^
    ^
    ^
    ขอบคุณมากครับ เด่วจะลองหาดู

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    มีใครเป้นเหมือนผมไหมครับ หมุนเม๋าท์ไม่ค่อยไปอะ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ผมว่าก็เล่นไม่ยากนะ ผมใช้สเต็บลุยๆเล่นมาได้สักพักใหญ่ๆแล้วยังไม่มีไครที่ผมเล่นตายเลย (มีก็แต่อยู่ๆมันติดโรคตาย) ตอนนี้จะย้ายที่มั่นไปอยู่ในอู่ทหารเรือ(หรือป่าว?) แต่พออกเกมทรัพยากรผมก็ลดลงเฉย - -"

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Volcanus อ่านกระทู้
    ผมว่าก็เล่นไม่ยากนะ ผมใช้สเต็บลุยๆเล่นมาได้สักพักใหญ่ๆแล้วยังไม่มีไครที่ผมเล่นตายเลย (มีก็แต่อยู่ๆมันติดโรคตาย) ตอนนี้จะย้ายที่มั่นไปอยู่ในอู่ทหารเรือ(หรือป่าว?) แต่พออกเกมทรัพยากรผมก็ลดลงเฉย - -"
    พวก วัสดุก่อสร้างป่าวครับผมมี 10 กว่าอันแล้วก็ statshome เต็ม (ของเมื่อวาน)วันนี้มาเล่น วัสดุหายหมดเลย และก็ statshome เหลือครึ่งหลอด

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้

1.ซ่อมอาวุธ

2.ซ่อมรถ

อิอิ จะได้ไปลอง ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    มีใครเป้นเหมือนผมไหมครับ หมุนเม๋าท์ไม่ค่อยไปอะ
    หมุนยากนิดนึงนะ ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมยังเล่นไม่ได้เลยย้ายแคร็กไม่ได้ช่วยทีครับ

http://image.ohozaa.com/view2/x6GczKVa5bNvgnPa

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    วิทยุพอทราบแล้วครับ มันจะเพิ่มมาจาก การทำภารกิจตามเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆ
    ตอนนี้ได้เพิ่มมาอีก 2 ครับ

ซอมบี้อ้วนขับรถชน 3 ทีถึงจะตายมั้งครับ ตีธรรมดามันอึดอยู่ แต่มันชอบวิ่งชนเรา
    ไม่ทราบว่ากดท่ากันเป็นไหมครับ เช่น Shitf + E + คลิกตี มันจะเป็นท่า ไม่รู้ว่ามีท่าอื่นอีกไหม
    เห็นมีวิ่งกระโดดถีบทำได้อยู่รอบนึง

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    วิทยุพอทราบแล้วครับ มันจะเพิ่มมาจาก การทำภารกิจตามเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆ
    ตอนนี้ได้เพิ่มมาอีก 2 ครับ

ซอมบี้อ้วนขับรถชน 3 ทีถึงจะตายมั้งครับ ตีธรรมดามันอึดอยู่ แต่มันชอบวิ่งชนเรา
    ไม่ทราบว่ากดท่ากันเป็นไหมครับ เช่น Shitf + E + คลิกตี มันจะเป็นท่า ไม่รู้ว่ามีท่าอื่นอีกไหม
    เห็นมีวิ่งกระโดดถีบทำได้อยู่รอบนึง
    ผมพึ่งรุ้นะเนี้ย ปกติผมกด E ถีบพอ ผี ล้มค่อยกด E กระทืบหัวมัน ส่วนวิทยุผมมีคำสั่งเยอะอยู่นะ แต่ส่วนมากใช้แค่ เรียก สวาท

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ผมตายหละยังเซงเลย ไปเจอรถสปอต์อย่างสวยพอขับปุ๊บมันให้ไปช่วยคน
    พอช่วยเสร็จกำลังขึ้นรถเจอซอมบี้กระโดดอย่างโหดเลย ยิงลูกซองไม่โดนเลย
    รู้งี๋ผมน่าจะหยิบ ak47 มาดีกว่า T_T

กล่าวขอบคุณ
    283
    หมุนไม่ค่อยไปเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อยากรู้วิธีชวนเพื่อนไปเป็นเพื่อนอ่ะครับ ทำยังไง เเละกดอะไรบ้างครับ ทำไมวิทยุกดตัวอะไรครับไม่เห็นกดขึ้นเลย

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pet_pet123 อ่านกระทู้
    อยากรู้วิธีชวนเพื่อนไปเป็นเพื่อนอ่ะครับ ทำยังไง เเละกดอะไรบ้างครับ ทำไมวิทยุกดตัวอะไรครับไม่เห็นกดขึ้นเลย
    ชวนเพื่อนไปด้วย ก็กดคุยกับเพื่อนในบ้านครับ แล้วก็เลือกอันที่ 2 มันจะเขียนประมาณว่า with ไรนี้ละ มันจะชวนได้บางคนมั้งครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไม่มีใครตอบของผมเลย T T ก็อยากเล่นเหมือนกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzza480 อ่านกระทู้
    ไม่มีใครตอบของผมเลย T T ก็อยากเล่นเหมือนกันนะ
    งั้นคุณ ลองโหลดจากนี้ดูน๊คร๊าบบบ (ผมก็โหลดจากนี้ ^^)
    #http://www.gamestorrents.com/pc-game...ent-10839.html

*ก่อนแตกไฟล์ ลงเกมส์ ปิดแอนต้ไวรัสด้วยน๊ครับ อิอิ ^^ !!

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzza480 อ่านกระทู้
    ตอนลงเกมเสร็จคุณเข้าเกมก่อนลง crack ป่าวครับ (ผมเป็นบ่อยชอบลืม)

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Blog Entries
    1
    อยากรู้วิธีเพิ่มเควสทำยังไงหรอครันตอนนี้เควสน้อยมาก