ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811

วัตถุประสงค์ที่แท้จริงของการเล่นเกม คือ?

เคยถามกับตัวเองบ้างไหม เล่นเกมไปทำไม เล่นแล้วไ้ด้อะไร ผลตอบแทนของการเล่นเกมคืออะไร ?

หลายคนคงตอบว่า เล่นเกมเพราะว่ามันสนุก คลายเครียด..........แต่มัน จะสนุกและคลายเครียดจริงหรือปล่าว บ่อยครั้งที่เราเล่นเกมนอกจากไม่สนุก แล้วยังเครียดไปกับมัน นั่นได้ประโยชน์จริงหรือ........???

หรือเราจะเล่นเกมเพราะไม่รู้ว่าเล่นไปทำไม .... นั่นเพราะว่าพวกเราติดเกมหรือ???

ก่อนเล่นเกมทุกครั้ง ลองตั้งคำถามกับตัวเองดูนะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ถามตัวเองแปป

เล่นเกมทำไม ...
    ตอบ ชอบ สนุก บันเทิง เกมเป็นอวัยวะที่ 33 ของผมเลยนะครัสเกียร์เบรกคันเร่ง แหม่
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    กับเกมส์ที่โหลดมาเยอะแยะแต่ก็ไม่ได้เล่นเล่นก็ไม่จบ อยากจะเล่นแต่ก็ เบื่อ

เบื่อ!!! กันบ้างไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 25th September 2013 เมื่อ 23:39 เหตุผล: fail เล็กน้อย = =

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    จากที่เล่นๆมา ผลปรากกฎ ได้ อังกฤษ ด้วยนะ ถึงจะไม่มากก็เถอะ แต่ถ้าเล่นแบบ เกรียนๆ ไม่สนห่าน อะไร ลุยๆ แลมโบ้ ไม่องไม่อ่าน อะไรเลย คงจะไม่ได้อะไรเหมือนกันแหละ

นอกซะจาก ความสนุก ไปๆ มาๆ กลับมาถามตัวเอง ทุกวันนี้ ใช้ชีวิตไปเพื่ออะไร อยู่ไปทำไม แล้วที่นี้ที่ไหน มาทำอะไร แล้วกูเป็นใครเนี้ยยยยยย 5555

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    เล่นเพื่อเอาชนะแค่นั้นแหละ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ผมก็รู้สึกว่าตัวเองติดเกมส์นะ ไม่สิติดคอมมากกว่า ทุกวันนี้ถ้าไม่ได้เปิดคอมจะรู้สึกแปลกๆ
    เกมส์เล่นบ้างไม่เล่นบ้างก็ไม่รู้สึกอะไร ถ้าจะเล่นมักจะเป็นเพราะเบื่อจริงๆ หรืือเล่นเพราะเพื่อนแนะนำมา
    ถ้าถามว่าเล่นเพื่อสนุกมั้ย เวลาเล่นก็ไม่ได้คิดว่ามันสนุกนะ เหมือนเล่นไปงั้นๆ ถ้าจะรู้สึกสนุกก็คือเกมส์ตอนเล่นกับเพื่อนละมั้งครับ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    เกมมันก็มีทั้งข้อดีแล้วข้อเสีย อยู่ที่คนเล่นครับว่าจะดึงประโยชน์อะไรจากเกมได้บ้าง สำหรับผมเล่นแก้เบื่อครับ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ก็แล้วแต่คนครับ

สำหรับผม ผมเล่นเยอะ เยอะจัดด้วย ไม่รู้จะพูดว่าติดเกมส์ได้มั๊ย
    แต่คำนิยามคำว่าติดเกมส์สำหรับผม ผมตีความหมายมันว่า มันคือการ
    ที่เรา เล่นจนไม่รู้จักเวลา เล่นจนไม่สนใจอย่างอื่น เล่นจนเสียการเรียน หรือเล่นจนไม่เป้นอันทำอะไรเลย นั่นคือนิยามคำว่าติดเกมสำหรับผมครับ

ส่วน ผมนั้น ผมเล่นเป้นเวลา ว่างก็เล่น ถ้าต้องการทำอย่างอื่นก็ทำ ตอนไหนไม่อยากเล่นก็ไม่เล่น มีงานก็ทำงานให้เสร็จก่อนครับ

แล้วก็สำหรับผม ผมจะถามว่า ถ้าคุณไม่เล่นเกมส์ คุณทำอย่างอื่น มีความสุขกว่าเล่นเกมส์รึเปล่า ถ้าออกไปเที่ยวกับเพื่อนๆ ไปช้อปปิ้ง หรือดูหนังฟังเพลง ทำอย่างอื่นแล้วมีความสุขกว่าการเล่นเกมส์ ผมว่าก็เเลิกเล่นเกมดีกว่าครับ

สำหรับผม มันเป้นความสุขที่ได้เล่นครับ มันก็เหมือนกับการที่ผมได้ ดูหนัง ฟังเพลง แล้วมีอารมณ์ร่วมหรือผ่อนคลายไปกับมัน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    Blog Entries
    1
    เล่นเพราะ ถูกผู้สร้างเกม สะกดจิต ล่อลวง ทำให้เกมดูน่าสนใจ แล้วทุกคนก็ติดกับ อยากเล่นให้จบปลดล็อคทุกอย่าง100เปอเซ็นซื้อDLCบ้างไรบ้าง พอมีเกมใหม่ก็โดนใหม่ไปเรื่อยๆๆๆ

พูดความจริงจากใจผมเลย 555+

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    อย่าอ้อมเหอะ เพราะว่าติด

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    อยากเกรียน

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    เพราะ โลกแห่งความจริงเราอาจทำไม่ได้ทุกอย่างและไม่มีอะไรที่เกินจริงหรือเป็นไปได้อย่างไม่มีหลักการ มีแต่จินตนาการเท่านั้น เลยต้องเล่นเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    หลักๆนอกจากผ่อนคลายเครียดก็ ภาษาครับ ผมเล่น lol inter ถึงจะหยาบไปมั้งแต่ก็ ok แล้วก็ เสพงานศิลย์ในเกมครับสำหรับคนเรียน arch หรือ interior และ heart of iron 3 ผมรู้ว่าประเทศเกือบทั้งหมดบนโลกอยู่ตรงไหนหรือเมืองหลวงเมืองอะไรเมืองย่อยอีก จนแทบจะเขียนแผนที่โลกได้เลย(แต่เป็นแผนที่ีสมัยสงครามโลก2นะ) ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย allenkheel : 26th September 2013 เมื่อ 00:35

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    เวลาเปิดเครื่องผมจะตั้งคำถามกับตัวเองตลอดเลย แต่พอผมเข้าเกมเท่านั้นแหละมันก็เกิดบางสิ่งบางอย่างที่มันเรียกว่า"ความสุข" คำถามพวกนั้นในหัวผมมันก็ลอยหายลับไป~
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    -ถ้าเล่น FPS ถ้าเล่น Series Modern Warfare ก็ยิงกันสนั่นจอ บู๊ข้าทวีป พร้อม ๆ กับเสพเนื้อเรื่องดราม่า ราวกับดูหนังซีรี่ย์กันไป
    แต่ถ้าเล่นสาย Battlefield ก็ราวกับว่าเป็นทหารอาชีพใน Multiplayer แต่ เป็นเบ๊ ในเนื้อเรื่องเกม

-ถ้าเล่นแนว RPG ก็ราวกับว่าเราเป็นตัวตนนั้น ๆ จริง ๆ (skyrim) ถ้าปั้นตัวจอมเวท 55 ข้าคือจอมเวทผู้ยิ่งใหญ่ สาดเวทอย่างเดียวในเกม ราวกับว่าเราคือจอมเวทจริง ๆ
    ถ้าเล่นแนวนักฆ่าย่องยิง ก็ 555 ข้าคือนักฆ่ามืออาชีพ ข้าศึกไม่เคยได้เห็นตัว นักฆ่าในความมืด

(นี่คือเกมที่ผมชอบที่สุดตลอดกาล เพราะมันทำให้สามารถจินตนาการว่าเราคือคนที่เราไม่มีทางได้เป็น แต่เกมนี้ทำให้ผมเป็นในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ แม้ว่ามันจะเป็นแค่เกมก็เถอะ555)

-ถ้าเล่นแนว Total War ก็ ข้าคือจอทัพผู้ยิ่งใหญ่ ทหารทุกคนกล้าตายด้วยคำสั่งข้า (เมืองไหนกบฏ ก็เอาทหารไปยำฆ่าแม ร่ ง ให้เรียบ) 555

- แต่ถ้าเล่นออนไลน์ค่ายเอเชีย !!!!!!! โปร โปร โปร และ..........โปร ไม่ว่าจะเทพแค่ไหนก็แพ้โปร 555 ซวยต่อไปเถิดเกิดเป็น Gamer ไทย

สุดท้ายนี้ สรุปว่า "ผมมีความสุขเวลาเล่นเกมครับ" 555555555555555555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 26th September 2013 เมื่อ 00:46

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เกม เล่นเพราะอยากเล่น เพราะอยากเล่นเลยเล่น

ถ้าไม่อยากก็จะไม่เล่น

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    ยอมรับครับ ติดเกมส์ เเต่ผมได้ภาษาเพราะเกมส์ครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ถ้าเครียดผมคงไม่เล่นหรอกครับแหม่ 55+

กล่าวขอบคุณ
    390
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เล่นเกมส์ เพราะ .... '' ว่าง '' ครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ผมชอบเสพเนื้อเรื่องครับ มันผูกเรื่องได้สุดยอดมาก หลายๆเกมส์
    แต่ผมว่าผมติดคอมมากกว่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เหมือนกับถามว่าทำไมเราต้องดูTV ต้องฟังเพลง ต้องเต้นรำ ต้องกินเหล้า สูบบุหรี่ เกมส์นะมันเป็นส่วนหนึ่งของสื่อบรรเทิงในยุคปัจจุบันเป็นสิ่งที่ใกล้ตัวเหมือนTV วิทยุ Mp3 นั้นหละเพียงแต่
    เกมส์เป็นสิ่งที่เราเข้าถึงได้มากกว่าที่ผมกล่าวไป อย่างTVเราทำได้แค่มอง วิทยุเราทำได้แค่ฟัง แต่เกมส์เราสามารถบังคับแล้วก็ตอบโต้กับมันได้ด้วย มันคือสาเหตุว่าทำไมคนถึงชอบเล่นเกมส์
    ยิ่งเกมส์สมัยนี้มันเข้าถึงได้ง่ายเและราคามันไม่แพงเลย มันไม่เหมือนเมื่อก่อนที่วีดีโอเกมส์มันเป็นของเล่นคนรวยเท่านั้นะ แล้วเกมส์ยังพัฒนาขึ้นเรื่อยๆภาพสวยขึ้น แนวเกมส์หลากหลายขึ้นแล้ว
    ก็เข้าถึงทุกเพศทุกวัยจึงไม่แปลกที่เด็ก วัยรุ่น แม้แต่หัวหงอกบางคนก็เล่นเกมส์กันทั้งนั้น

editแก้คำผิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neobleak : 26th September 2013 เมื่อ 06:51

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    มันสนุกอะครับ เหมือนกับไปสวนสนุกมั้ง

You Move You Die !
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    เล่นเพื่อความบันเทิงเหมือนดูหนัง อีกอย่างได้ภาษา
    One Shot One Kill

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ยังไงผมก็ตอบว่าเล่นเพื่อความสนุกอยู่ดีหละครับ
    นึกถึงเกม ก็นึกถึงความสนุกที่ได้เล่นเกม
    ** และต้องคิดเสมอว่า เราเล่นเกม อย่าให้เกมเล่นเรา ไม่งั้นความสนุกก็หมดครับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    มันก็เหมือนน้ำอัดลม รู้ว่ากินมากไม่ดี แต่กินแล้วมีความสุข