ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 91011121321 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    co op ได้มั้ยครับ?
    if you do the best of you when you fall you'll fall with smile !!

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ใครรุ้บ้างครับว่า UPDATE 2 - FTS มีอะไรเพิ่มเติมขึ้นมาบ้าง
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    รบกวนหน่อยครับ ผมไปเจอบ้านใหม่อยากย้าย เคลียร์บ้านแล้ว พอกดเรดิโอ มันมีแค่ สองข้อเองครับ ไม่มีย้ายบ้านเลย ต้ิงทำไงครับ
    (รบกวนอธิบายหน่อยครับ)

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ภาพผมทำไมเป้นงี้หว่า *-*

. ..

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getgame อ่านกระทู้
    รบกวนหน่อยครับ ผมไปเจอบ้านใหม่อยากย้าย เคลียร์บ้านแล้ว พอกดเรดิโอ มันมีแค่ สองข้อเองครับ ไม่มีย้ายบ้านเลย ต้ิงทำไงครับ
    (รบกวนอธิบายหน่อยครับ)
    เล่นไปตามภารกิจครับ ซักพักจะมีหัวข้อให้เลือกครับ หัวข้อที่เห็นเยอะๆนั้นมาจากการทำภารกิจครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อยากได้วิธีการย้ายบ้านแบบละเอียดอ่ะครับ...ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    ภาพผมทำไมเป้นงี้หว่า *-*
    อัพเดทการ์ดจอรึยังครับ ลองปรับภาพ low ดู สเปคถึงไหมครับ ลงโปรแกรมเสริมพวกไดเรค ยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ o[ZeRo_C00L]o อ่านกระทู้
    เล่นไปตามภารกิจครับ ซักพักจะมีหัวข้อให้เลือกครับ หัวข้อที่เห็นเยอะๆนั้นมาจากการทำภารกิจครับ
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    แจกคับ State of Decay Trainer +4 for update 2

http://dl-15.one2up.com/onetwo/conte...82e63c7ce2.rar
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ใช้คอมพ์สเปคเก่า ๆ
    Q8200 + GTS250 + Ram 4GB
    ปรับภาพ 720p + Medium ภาพลื่นมากครับ
    แต่ถ้าปรับความระเอียดระดับอื่นภาพตกขอบจอหมด
    เกมส์กินสเปคค่อนข้างน้อย
    แต่ปั่นความร้อนการ์ดจอหนักมาก
    ปกติใช้คอมพ์เล่น BF3 แบบ MP ร้อนสุดประมาณ 80+ นิดหน่อย
    เกมส์นี้เล่นแป๊ปเดียววิ่งไป 98 เลยครับ เหมือนว่า V Sync ยังเปิดใช้ไม่ได้
    แถมตัวเกมส์ตอนนี้บัคเพียบ

แต่โดยรวมแล้วไม่ผิดหวังกับที่รอคอยครับ
    ที่น่าหงุดหงิดที่สุดตอนนี้คือการควบคุม มันขึ้นแต่ปุ่ม xbox กดแป้นคีย์บอร์ดไม่ถูกเลย
    ใครพอจะรู้บ้างว่าปุ่มต่าง ๆ ของ Xbox ใช้ปุ่มไหนของคีย์บอร์ดแทนกันบ้างครับ
    A
    B
    X
    Y
    RB
    LB
    RT
    LT

ตอนนี้อยากได้ปุ่มทิ้งเป้สัมภาระ (พวกอาหาร ยา กระสุน)
    กับปุ่ม Sneak kill ที่ย่องไปข้างหลังแล้วกระซวกทีเดียวตายน่ะครับ

ผมได้ปุ่มสำหรับทำคอมโบฆ่าซอมบี้แบบไม่เปลืองอาวุธมาแล้ว
    เริ่มจากกด Shift + Space มันจะกระโดดดรอปคิกทำให้ซอมบี้ล้มลงไปนอน
    จากนั้นกด Shift + E มันจะใช้อาวุธฟาดหัวซอมบี้ทีเดียวตายครับ ไม่เปลืองอาวุธ ไม่เปลืองแรง
    แต่อย่าไปใช้ตอนซอมบี้มาเยอะ ๆ นะครับ จะโดนรุมตบตายเอา

เกมส์นี้บู้แหลกไม่ค่อยได้ เพราะบางครั้งเราจะโดนซอมบี้รุมตบเลือดลดไม่รู้ตัว
    แถมถ้าโจมตีบ่อย ๆ เรื่อย ๆ จะเหนื่อยเอาง่าย ๆ พอตัดสินใจวิ่งหนีก็จะลำบาก
    ต้องคอยเปลี่ยนตัวบ่อย ๆ อย่าปล่อยให้เหนื่อยนาน

อ่อระบบเวลาในเกมส์นี้คิดตามเวลาจริงด้วยนะครับ
    ไม่ใช่หมายถึงกลางคือกลางวันนะ
    แต่ถ้าเราปิดเกมส์ปิดคอมพ์ไปแล้วหลับสัก 1 ตื่นมาเปิดเล่นต่อ
    จะพบว่าทรัพยากรที่เก็บมาไว้ในบ้านจะลดลงไป
    ก่อนออกเกมส์ต้องพยายามหาทรัพยากรมาตุนไว้ให้ได้พอสมควรด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxGamerboyxx : 26th September 2013 เมื่อ 01:56

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เซฟไม่ได้เซงสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bomderza อ่านกระทู้
    เซฟไม่ได้เซงสุดๆ
    มันเซฟอัตโนมัติครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    วิธีเซฟจุดล่าสุดก่อนออกเกมส์คือ ต้องทำภารกิจหลักในตอนนั้นให้เสร็จก่อนครับ
    พอเข้าช่วง Free แล้วให้กด Esc เข้าไปที่ Option ปรับเปลี่่ยนกราฟฟิกอะไรก็ได้
    จากนั้นคลิกขวาออก Menu Option จะเห็นว่ามุมล่างขวาของจอขึ้น Saving แปลว่าเซฟได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxGamerboyxx อ่านกระทู้
    วิธีเซฟจุดล่าสุดก่อนออกเกมส์คือ ต้องทำภารกิจหลักในตอนนั้นให้เสร็จก่อนครับ
    พอเข้าช่วง Free แล้วให้กด Esc เข้าไปที่ Option ปรับเปลี่่ยนกราฟฟิกอะไรก็ได้
    จากนั้นคลิกขวาออก Menu Option จะเห็นว่ามุมล่างขวาของจอขึ้น Saving แปลว่าเซฟได้ครับ
    ผมทำตามแล้วน่ะครับแล้วก็ขึ้นแบบนั้นด้วยแต่พอกดเข้าเกมใหม่มันก็เริ่มใหม่เลยงงมาก

กล่าวขอบคุณ
    16
    ถ้าทำถูกเวลาเข้าเมนูตอนเริ่มเกมส์มันจะมีให้เลือกว่า Continue เลยครับ
    ลองกดเลือก Profile ว่าไปเซฟที่ Profile อื่นหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไม่มีใครมีอาการกระตุกเลยหรอครับ ผมปรับยังไงมันก็กระตุกงึกๆทุกช่วงเลยครับ ใครเป็นบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    16
    เล่นมาได้สักพักใหญ่ ๆ
    เจอซอมบี้อ้วนเข้าไป มันจับได้ทีเดียวฉีกตัวขาดครึ่ง ตายไป 2 ตัวรวด
    แถมตัวที่ยังเป็น Marcus อีกต่างหาก เก็บเลเวลมาได้ตั้งเยอะ
    ค่อย ๆ เล่นไม่เน้นภารกิจหลัก ตุนเสบียงไว้เพียบ ลบเล่นใหม่หมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ไม่เน่าไปอัพเดทเลย เซฟหาย ลง crack 3dm แล้วมันไปเริ่มต้นใหม่หมด เซงๆ

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxGamerboyxx อ่านกระทู้
    เล่นมาได้สักพักใหญ่ ๆ
    เจอซอมบี้อ้วนเข้าไป มันจับได้ทีเดียวฉีกตัวขาดครึ่ง ตายไป 2 ตัวรวด
    แถมตัวที่ยังเป็น Marcus อีกต่างหาก เก็บเลเวลมาได้ตั้งเยอะ
    ค่อย ๆ เล่นไม่เน้นภารกิจหลัก ตุนเสบียงไว้เพียบ ลบเล่นใหม่หมดเลย
    ฮ่าๆทำใจครับไอ้ซอมบี้อ้วนอ่ะโหดต้องกะจังหวะดีๆ ผมเล่นใหม่เป็น 10 รอบละ- -* คนในบ้านเยอะเกินก็ไม่ดีนะผมว่าเปลื่อง อาหารมาก โคตรเซง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dark_KBG อ่านกระทู้
    ไม่เน่าไปอัพเดทเลย เซฟหาย ลง crack 3dm แล้วมันไปเริ่มต้นใหม่หมด เซงๆ
    เซฟมันอยู่ในแฟ้มชื่อ 3DMGAME ในแฟ้มเกมไม่ได้เซฟไว้หรอครับ
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เซฟไว้แล้ว แต่ไม่รู้ทำไม พออัพเดท แล้วลงแคร๊กตามที่บอก มันก็ไปเริ่มใหม่หมด ทั้งๆ ที่ไปก๊อปเซฟจาก 3dmgame มาใส่ เซงมากตอนนี้

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dark_KBG อ่านกระทู้
    เซฟไว้แล้ว แต่ไม่รู้ทำไม พออัพเดท แล้วลงแคร๊กตามที่บอก มันก็ไปเริ่มใหม่หมด ทั้งๆ ที่ไปก๊อปเซฟจาก 3dmgame มาใส่ เซงมากตอนนี้
    เอาน่า ผมเป็น 10 รอบละ ยังย้ายบ้านไม่เป็นเลย 555+เดะพอตัวเต็มจริงๆมาก็ได้เริ่มใหม่อยู่ดีละมั้ง
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankcoxzaza อ่านกระทู้
    ใครรุ้บ้างครับว่า UPDATE 2 - FTS มีอะไรเพิ่มเติมขึ้นมาบ้าง
    รองรับ Trainer เพิ่มขึ้นครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ย่องฆ่าจากด้านหลัง ใช้ได้ตอนนั่งครับ อยู่ในท่านั่งแล้วกด shift+E จะShift ค้างไว้ก็ได้

ทิ้ง กระเป๋าเก็บของ คลิ๊กซ้ายค้าง+ F

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ในไฟล์จะมี Crack ของ 3DM อยู่นิครับ ลงแพชแล้วลง Crack ของ 3DM ผมก็ใช้ได้ปกตินะ ถ้าลงของ ALI312 มันต้องเริ่มใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    คอมผมกากกว่าพวกคุรยัง ลืนเลยครับ cpu 1.60 d core แรม 2 กิก การ์ดGT210 1กิก ลืนหัวแตกเลย ลืนจนงง บังคับโครตยาก มันวิ่งไวเกินโครตๆต้องไห้ก้มเดินเอาถึงจะไปได้ ถ้าเดินปกติเม่งบังคับยากมากๆ ไม่รุ้ไครเป้นยางผมหรือปล่าว
    รักเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ