ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31112131415 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petch1987 อ่านกระทู้
    State Of Decay UPDATE 2 and CRACK - 3DM
    Windows 8 pro 64 bit เล่นได้ดี ไม่มีปัญหาอะไร มีหน่วงๆ บ้างเล็กน้อย อิๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armiyddaw016 อ่านกระทู้
    ทุกอย่าง 9999 เลยหรอท่านพอจะมีลายแทงมั่งไหม ฮ่าๆ

ด้วยอีกคนคับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ถามหน่อนครับ เพื่อนเราป่วยนี่มีทางรักษาไหม ทำไมผมไปคุยกะมัน มันมี 2 ตัวเลือกอะระหว่างฆ่าทิ้งกะไล่ออกจากกลุ่ม ไม่มีทางรักษาหรอครับหรือไง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimnaja อ่านกระทู้
    http://forum.cheatengine.org/viewtop...er=asc&start=0 อันนี้ช่วยท่านได้ปรับได้ทุกอย่าง555+

อยากให้ช่วยแนะนำวิธีการใช้ หน่อยครับ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    ถามหน่อนครับ เพื่อนเราป่วยนี่มีทางรักษาไหม ทำไมผมไปคุยกะมัน มันมี 2 ตัวเลือกอะระหว่างฆ่าทิ้งกะไล่ออกจากกลุ่ม ไม่มีทางรักษาหรอครับหรือไง
    ถ้าเป็นblack fever น่าจะรักษาไม่หายนะครับ เพราะเท่าที่ผมเล่นมาใครเป็นแล้วยังไงก็ตาย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อยากเล่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ขอสูตรหน่อยครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อย่างกสูตรเลยนะแบ่งๆกันเถอะ แค่สูตรเกมส์ pc เองนะ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ผมว่า ถ้าจะเล่นเกมส์แบบนี้ อย่าโกง ของเลยครับ ความสนุกมันจะหมดไปเลย อย่างมากผมว่าให้ได้แค่โกงเงินครับ อันนี้ไม่เป็นไรเท่าไหร่ครับ

ถามหน่อยครับ ถ้าเรากดเปลี่ยนบ้าน แล้วบ้านหลังนั้นจะมีรั้วให้ไหม *-* กลัวไม่มี กลัวซอมบี้พังหน้าต่าง ที่เราตอกไว้อย่างกากๆ ด้วยไม้ 3 อันไว้ --*

แล้วอาวุธมีวิธีซ่อมมั้ยครับ เดินๆไปเจอ ฟาดๆ ของจะพัง พอเหลืองเท่านั้นแหละ ฟาดอีก หายเลย เงิบ วิ่งกลับบ้าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 27th September 2013 เมื่อ 04:03
    . ..

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    ผมว่า ถ้าจะเล่นเกมส์แบบนี้ อย่าโกง ของเลยครับ ความสนุกมันจะหมดไปเลย อย่างมากผมว่าให้ได้แค่โกงเงินครับ อันนี้ไม่เป็นไรเท่าไหร่ครับ

ถามหน่อยครับ ถ้าเรากดเปลี่ยนบ้าน แล้วบ้านหลังนั้นจะมีรั้วให้ไหม *-* กลัวไม่มี กลัวซอมบี้พังหน้าต่าง ที่เราตอกไว้อย่างกากๆ ด้วยไม้ 3 อันไว้ --*

แล้วอาวุธมีวิธีซ่อมมั้ยครับ เดินๆไปเจอ ฟาดๆ ของจะพัง พอเหลืองเท่านั้นแหละ ฟาดอีก หายเลย เงิบ วิ่งกลับบ้าน
    ขอตอบแค่เรื่องอาวุธนะครับ ซ่อมได้ครับแต่ต้องสร้าง Work Shop ก่อนครับถึงจะซ่อมได้โดยการเอาอาวุธที่สีเหลืองไปไว้ที่กล่องเก็บของที่บ้าน[หรือที่ขายของนะแหละ]

ผ่านไปสัก 1-2 วันในเกมมันก็จะดีเองครับ แล้วอย่าพยายามฟาดอย่างเดียวนะครับแนะนำให้กด Space Bar + E มันจะฟาดกลางอากาศ ทำให้ ซอมบี้ล้มลง

ละพอมันล้มกด shift + E + คลิ๊กซ้าย หรือป่าวจำไม่ได้ ประมาณนี้แหละ มันจะเข้าไปฟาดหัวทันทีเป็นการประหยัด ทำให้อุปกรณ์ไม่พังง่ายๆครับ
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    วัสดุอัพเกรดหายากมาก ไปหาtrainerก็มีเเต่Cheat Engine ใช้ไม่เป็น555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ลายแทงและวิธีใช้งาน Trainer Cheat Engine ทำตามวิดีโอของเขานั้นแระง่ายๆ

ปล. การใช้ Trainer ทำให้ความสนุกตื่นเต้นลดลงไปเยอะ ควรโกงแค่พองามถ้าต้องการความสนุกอยู่ อิๆ
    ตัวโปรแกรม Cheat Engine : http://hackerbot.net/pc/cheat-engine
    ตัวโกงเกมส์ Trainer Cheat Engine : http://www2.zippyshare.com/v/78703342/file.html

วิธีใช้งานเริ่มนาที 1:35 เป็นต้นไป
    ในวิดีโอเป็นการการสาธิต แฮกแค่ HP และ Stamina แต่ในตัวโกงเกมส์ที่ให้ไป สามารถแฮกได้หลายอย่างนะจ๊ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย petch1987 : 27th September 2013 เมื่อ 06:33

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petch1987 อ่านกระทู้
    ลายแทงและวิธีใช้งาน Trainer Cheat Engine ทำตามวิดีโอของเขานั้นแระง่ายๆ

ปล. การใช้ Trainer ทำให้ความสนุกตื่นเต้นลดลงไปเยอะ ควรโกงแค่พองามถ้าต้องการความสนุกอยู่ อิๆ
    ตัวโปรแกรม Cheat Engine : http://hackerbot.net/pc/cheat-engine
    ตัวโกงเกมส์ Trainer Cheat Engine : http://www2.zippyshare.com/v/78703342/file.html

วิธีใช้งานเริ่มนาที 1:35 เป็นต้นไป
    ผมโกงเฉพาะตังอ่ะครับ ฮ่าๆอย่างอื่นเดี๋ยวมันไม่หนุก

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    พอกด OK จอมันก็ดำไม่มีอะไรเลย มันเป็นอะไร มีวิธีแก้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เอาแต่ตังค์ครับ เพราะโลกของเกมส์โหดมากๆๆๆๆ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    จบ แล้ว ทำไง new game + ก็ไม่มี

สรุปเกมนี้เป้าหมายคือไร

-------------------------------------------
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    จบแล้วเล่นต่อไม่ได้หรอครับ
    มันก็ต่อจากเซฟจุดสุดท้ายไง แล้วอีกอย่างถ้าไม่ได้โกง พวก อาหาร ฯลฯ มันก็หมดไปเลื่อยๆ

ที่แรกจะจบแบบไม่มีใครตายแล้ว นะ บี้อ้วนดันมาฉีกพี่ดำหยิก ขาดเป้งฉิ้งๆ ถ้าผมควบคุมอยู่คงไม่ตายอ่ะ

/ แล้ว วิทยุ เรียกหมอมารักษาอ่ะครับ มันช่วยรักษา พวก ที่ บาดเจ็บ กะ ป่วย ได้ป่ะ คือไม่เคยใช้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DavidNassau : 27th September 2013 เมื่อ 09:41

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    จบ แล้ว ทำไง new game + ก็ไม่มี

สรุปเกมนี้เป้าหมายคือไร
    จบแล้วเล่นต่อไม่ได้หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    กระผมอยากทราบว่า หลบเวลาซอมบี้มันตบเพื่อไม่ให้มันล็อคกัดคอกดอะไรครับ แล้วเวลาโดนกัดคอกดอะไรถึงจะหลุดจากปากซอมบี้ครับ ขอความกรุณาด้วยครับผม
    หรืออาจจะบอกเทคนิคในการกดปุ่มก็ได้นะครับผม

ปล.ผมตายเพราะโดนกัดคอไปสามตัวละครับ กัดทีเลือดลดเป็นครึ่งหลอด > ทำใจ และทนเล่นต่อไป
    ASUS A45VM-VX055D Intel(R) Core(TM) i7-3610QM CPU @ 2.30GHz up to 3.30 GHz 64-bit RAM 12 GB VGA Nvidia Geforce GT 630m 2 GB

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iydgtv9ivfwx อ่านกระทู้
    กระผมอยากทราบว่า หลบเวลาซอมบี้มันตบเพื่อไม่ให้มันล็อคกัดคอกดอะไรครับ แล้วเวลาโดนกัดคอกดอะไรถึงจะหลุดจากปากซอมบี้ครับ ขอความกรุณาด้วยครับผม
    หรืออาจจะบอกเทคนิคในการกดปุ่มก็ได้นะครับผม

ปล.ผมตายเพราะโดนกัดคอไปสามตัวละครับ กัดทีเลือดลดเป็นครึ่งหลอด > ทำใจ และทนเล่นต่อไป
    กดหลบ Ctrl ครับ กดตอนซอมบี้กำลังจะกัด

วิธีแก้ล็อกคอกด Ctrl รัวๆ ครับ ตัวเราจะกะแทกท้องซอบบี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    เล่น กับจอย มี กลิ้งหลบ ด้วยนะครบ
    ของ PC น่าจะต้อง shift + crtl

กล่าวขอบคุณ
    2,300
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขอสอบถามหน่อยครับ
    รูปบ้าน ไอคอนแนะนำ ที่อยู่ซ้ายมือด้านบน Advice: Establish More Outpost มันสร้างยังไงครับ
    ผมลองเรียกใช้ Radio เลือก Establish Outpost *50 แล้ว มันไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keakai27 อ่านกระทู้
    ขอสอบถามหน่อยครับ
    รูปบ้าน ไอคอนแนะนำ ที่อยู่ซ้ายมือด้านบน Advice: Establish More Outpost มันสร้างยังไงครับ
    ผมลองเรียกใช้ Radio เลือก Establish Outpost *50 แล้ว มันไม่ได้ครับ
    ต้องสำรวจบ้านให้ครบทุกจุด หาของให้ครบ ทำให้ปลอดภัย แต่ไม่ต้องเอาของออกไปหมดก็ได้ครับ จากนั้นก็วิทยุไป

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    คุณ nattwat ใช้จอกี่นิ้วครับ ปรับ Resoluion จนเต็มแบบนั้นภาพมันไม่ตกขอบจอเหรอครับ
    ผมปรับ 16:9 720p ถึงจะพอดีจอ ถ้าเพิ่มเป็น 1080p มันจะกินขอบขวาของเกมส์
    ถ้าปรับ 4:3 มันจะมีปัญหากับ HUD Minimap น่ะครับ

เรื่องการหลบนั้นมี 2 แบบคือ กด Ctrl 1 ทีมันจะก้มตัวหนี
    กด Shift + Ctrl มันจะกลิ้งหนี (อยู่ติดกันใช้กดไม่ถนัด ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่)
    แต่ถ้าโดนจับได้แล้วก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่ากดหนียังไง
    Feral ตัวที่มันกระโดดเข้าหาเรา กับ Big un ตัวใหญ่ ๆ จับเราได้ก็ปล่อยเมาน์ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxGamerboyxx อ่านกระทู้
    คุณ nattwat ใช้จอกี่นิ้วครับ ปรับ Resoluion จนเต็มแบบนั้นภาพมันไม่ตกขอบจอเหรอครับ
    ผมปรับ 16:9 720p ถึงจะพอดีจอ ถ้าเพิ่มเป็น 1080p มันจะกินขอบขวาของเกมส์
    ถ้าปรับ 4:3 มันจะมีปัญหากับ HUD Minimap น่ะครับ

เรื่องการหลบนั้นมี 2 แบบคือ กด Ctrl 1 ทีมันจะก้มตัวหนี
    กด Shift + Ctrl มันจะกลิ้งหนี (อยู่ติดกันใช้กดไม่ถนัด ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่)
    แต่ถ้าโดนจับได้แล้วก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่ากดหนียังไง
    Feral ตัวที่มันกระโดดเข้าหาเรา กับ Big un ตัวใหญ่ ๆ จับเราได้ก็ปล่อยเมาน์ได้เลย
    Feral โดนจับ ผมกด ctrl+Spacebar+คลิกซ้าย พร้อมกันรัวๆ หลุดครับ ต่อมาผมก็กดอย่างงี้ตลอดกลัวตาย><

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอถามคนที่เซฟเกมได้นะครับ คือพวกคุณเซฟเกมไว้ที่ไหนหรอครับ การที่ไม่สามารถเซฟเกมได้มันเกี่ยวกับการที่เอาเกมไปลงไว้ที่Drive D หรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    สรุป ตกลงมันคือตัวเต็มใช่ไหมครับ เพราะมันจบเกมได้อะ