ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 51314151617 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    คือ เควสของ หมอ อ่ะ ครับ ทำไงมันถึงจะขึ้น ผมเล่นรอบใหม่ มันไม่ขึ้นแล้ว

แล้วก็ พี่อ้วน ที่ต้องตายเพราะ ไข้ดำ มันก็ไม่ตาย จากรูปเขียว กายเป็น ปกติ
    ---
    แล้วก็ วิธี ฆ่า บี้อ้วน นะครับผมเจอแล้ว (โดยไม่ใช้รถ และ ระเบิด)

ให้เราไปยืนใกล้ๆ กับพวก กำแพง หรือ อะไรก็ได้ที่มันไม่มีวันพัง โดยต้องห่างจาก บี้อ้วน พอตัว

แล้วบี้อ้วนจะวิ่งมาชน ให้มันวิ่งมาซะครึ่งทางก่อน แล้วเราวิ่งหลบ มันจะชนกับของที่อยู่หลังเรา

บี้อ้วน จะลงไปมึนให้เราเข้าไปใส่เต็มที่(ที่หัว)ประมาณ 3-4 รอบก็ตาย(ผมใช้ เฮฟวี่ นะครับไม่รู้แบบอื่นกี่ที)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ flukluking อ่านกระทู้
    แสดงว่าท่านไม่ได้อ่านทุกหน้าสินะครับ
    แสดงว่าคุณอ่านไม่เข้าใจคำถามสินะ ผมคงผิดเองที่อธิบายไม่เป็นงั้นอธิบายเพิ่ม
    1. เรื่องย้ายเซฟผมแค่สงสัยว่ามันจะใช้ได้กับแท้หรือเปล่าแค่นั้นล่ะ
    2. ผมสงสัยว่าถ้าอัพเดทแพทแล้วมันจะใช้วิทยุได้ไหม?(อันนี้ผมถามไม่เคลียร์เองล่ะ)
    3. ผมทำตามที่หลาย ๆ ท่านได้แนะนำแล้วแต่ผมก็ยังใช้วิทยุไม่ได้เลยยกเว้นว่า ผมเข้าไปสำรวจแล้ววิทยุไปบอกให้มาเก็บของหรือมาย้ายตอนที่ยังอยู่หน้าจอที่เราเลือกของจากลังหรือถังที่เราสำรวจ(ตรงนี้ผมก็ทำได้) แต่ประเด็นคือเดินเข้าบ้านแล้วสำรวจทั่วก็แล้วแต่มันก็ยังวิทยุไปเรียกไม่ได้ คือกดวิทยุเฉย ๆ ไม่ได้ต้องสำรวจเท่านั้นถึงเรียกได้ มีคนอื่นเป็นแบบผมไหม

แล้วการที่ตอบด้วยคำถามที่ว่า "แสดงว่าท่านไม่ได้อ่านทุกหน้าสินะครับ" ผมว่ามันเหมือนกวนนะ
    AMD FX 8350 Gigabyte GA-970A-D3 Gskill 16 GB Dual AMD HD7770 SSD 64 HDD 1TB 2TB

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tctszm9p อ่านกระทู้
    แสดงว่าคุณอ่านไม่เข้าใจคำถามสินะ ผมคงผิดเองที่อธิบายไม่เป็นงั้นอธิบายเพิ่ม
    1. เรื่องย้ายเซฟผมแค่สงสัยว่ามันจะใช้ได้กับแท้หรือเปล่าแค่นั้นล่ะ
    2. ผมสงสัยว่าถ้าอัพเดทแพทแล้วมันจะใช้วิทยุได้ไหม?(อันนี้ผมถามไม่เคลียร์เองล่ะ)
    3. ผมทำตามที่หลาย ๆ ท่านได้แนะนำแล้วแต่ผมก็ยังใช้วิทยุไม่ได้เลยยกเว้นว่า ผมเข้าไปสำรวจแล้ววิทยุไปบอกให้มาเก็บของหรือมาย้ายตอนที่ยังอยู่หน้าจอที่เราเลือกของจากลังหรือถังที่เราสำรวจ(ตรงนี้ผมก็ทำได้) แต่ประเด็นคือเดินเข้าบ้านแล้วสำรวจทั่วก็แล้วแต่มันก็ยังวิทยุไปเรียกไม่ได้ คือกดวิทยุเฉย ๆ ไม่ได้ต้องสำรวจเท่านั้นถึงเรียกได้ มีคนอื่นเป็นแบบผมไหม

แล้วการที่ตอบด้วยคำถามที่ว่า "แสดงว่าท่านไม่ได้อ่านทุกหน้าสินะครับ" ผมว่ามันเหมือนกวนนะ
    เขาไม่ได้กวนที่บอกว่าคุณยังไม่ได้อ่านทุกหน้าคือมันมีวิธีแก้อยู่กดย้อนกลับไปดูเอาแล้วก็ที่ถามว่าแพชใหม่แก้ได้ไหมเนี้ยเราเห็นตัวอัพเดท 3 ที่อัพมาให้โหลด(ย้อนไปดู 1-2 หน้าที่แล้ว) เห็นมันเขียนบอกว่าแก่ตัววิทยุแล้วแต่เราก็ไม่แน่ใจนะ เพราะเราแก้ได้ก่อนแล้วก็ลองโหลดไปลงดูเอาล่ะกัน

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    เอิ่ม...ผมโหลดมาเล่นใหม่รอบ 2 เนื่องจากคิดถึงมากเพราะเกมนี้สนุกสุดๆ

แต่ผมต้องทนเล่น Windows Mode (Alt+Ent) เพราะผมเล่นเต็มจอปรับยังไงแมพมันก็ไม่อยู่ในวงกลม เลยต้องทนเล่นไป

ปล.ขอถามสักข้อ 1 ใครรู้วิธีปรับให้เม้ามันเร็วๆมั่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เห็นผ่านๆตามาว่ามีแอดอาวุธด้วยนิครับใน CE นะ แต่ผมเองทำไม่เป็นหรอก รอท่านเทพผู้มีเมตตา

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    ซ่อมอาวุธยังไงเหรอครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    รักษาอาการป่วยยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petch1987 อ่านกระทู้
    ลายแทงและวิธีใช้งาน Trainer Cheat Engine ทำตามวิดีโอของเขานั้นแระง่ายๆ

ปล. การใช้ Trainer ทำให้ความสนุกตื่นเต้นลดลงไปเยอะ ควรโกงแค่พองามถ้าต้องการความสนุกอยู่ อิๆ
    ตัวโปรแกรม Cheat Engine : http://hackerbot.net/pc/cheat-engine
    ตัวโกงเกมส์ Trainer Cheat Engine : http://www2.zippyshare.com/v/78703342/file.html

วิธีใช้งานเริ่มนาที 1:35 เป็นต้นไป
    ในวิดีโอเป็นการการสาธิต แฮกแค่ HP และ Stamina แต่ในตัวโกงเกมส์ที่ให้ไป สามารถแฮกได้หลายอย่างนะจ๊ะ
    มันโกงเงินยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เงินที่ว่านี่หมายถึงค่าInfluenceรึเปล่าครับ?

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohoza0693 อ่านกระทู้
    โอ้วขอบคุณมากครับ

อ.เมือง ฉะเชิงเทรา
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ของใน คลังผม แพงมาก คับทำยังไงดี มันแพงถึงขั้น หลัก 1000กว่า เลยคับ มีวิธีทำให้มันลดราคาไหม
    เพราะผมใช้ CE เลยเป็นแบบนี้เลย

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dreadrac1235 อ่านกระทู้
    ของใน คลังผม แพงมาก คับทำยังไงดี มันแพงถึงขั้น หลัก 1000กว่า เลยคับ มีวิธีทำให้มันลดราคาไหม
    เพราะผมใช้ CE เลยเป็นแบบนี้เลย
    ของผมของในคลัง 9999 เลยครับ แก้ไงก็ไม่รู้ เลยเล่นใหมเลย เพราะกะจะเล่นใหม่อยู่แล้ว

แต่ของผมใช้อันนี้ไม่มีปัญหานะ

http://dl-16.one2up.com/onetwo/conte...0519e6bebd0.ct

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oayumio อ่านกระทู้
    เขาไม่ได้กวนที่บอกว่าคุณยังไม่ได้อ่านทุกหน้าคือมันมีวิธีแก้อยู่กดย้อนกลับไปดูเอาแล้วก็ที่ถามว่าแพชใหม่แก้ได้ไหมเนี้ยเราเห็นตัวอัพเดท 3 ที่อัพมาให้โหลด(ย้อนไปดู 1-2 หน้าที่แล้ว) เห็นมันเขียนบอกว่าแก่ตัววิทยุแล้วแต่เราก็ไม่แน่ใจนะ เพราะเราแก้ได้ก่อนแล้วก็ลองโหลดไปลงดูเอาล่ะกัน
    งั้นผมคงคิดไปเองล่ะครับเรื่องกวนน่ะ
    แต่ update 3 ผมอัพแล้วนะครับมันก็เหมือนเดิมเลยครับ ส่วนวิธีแก้เรื่องวิทยุใช้ไม่ได้ผมลองหลายวิธีแล้วล่ะแต่ยังไม่ได้เหมือนเดิม
    AMD FX 8350 Gigabyte GA-970A-D3 Gskill 16 GB Dual AMD HD7770 SSD 64 HDD 1TB 2TB

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    พออัพเดท 3 แล้วเข้าเกมไม่ได้เลย ทำไงดี
    ผู้เล่นเก่า

อ.เมือง ฉะเชิงเทรา
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruchan อ่านกระทู้
    ของผมของในคลัง 9999 เลยครับ แก้ไงก็ไม่รู้ เลยเล่นใหมเลย เพราะกะจะเล่นใหม่อยู่แล้ว

แต่ของผมใช้อันนี้ไม่มีปัญหานะ

http://dl-16.one2up.com/onetwo/conte...0519e6bebd0.ct

ใช้ยังไงคับ นั้น

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ผมเข้าได้ละ พอถึงช่างที่มันโหลดเซฟ มันเด้งออกอ่ะ ทำไงดี
    ผู้เล่นเก่า

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมไม่เห็นต้องแคร๊กเลย แคร๊กมันแค่ วิธีเล่นไม่ไช่หรอครับ

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    อัพเดตแล้วเป้ามันตรงยังอ่ะครับ
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dreadrac1235 อ่านกระทู้
    ใช้ยังไงคับ นั้น
    โทษทีอัปผิดไม่ได้อัดใน winrar

นี่ครับโหลดอันนี้ http://dl-10.one2up.com/onetwo/conte...e0784afcf3.rar

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    แก้เรื่องวิทยุกดเรียกใช้ไม่ได้นะคับ
    http://dl-19.one2up.com/onetwo/conte...24c317e416.rar

แตกไฟส์แล้วก๊อปGameไปใส่ในโฟร์เดอร์เกมคับ จบ แล้วเรียกวิทยุ กด Alt
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    อัพเดท 3 เขาแก้วิทยุแล้วนิครับ กด Alt ซ้าย ก็ใช้ได้ละ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เล่นจบแล้วครับ รอภาค 2 ถ้ากระแสดี
    เกมนี้ดีมากเลยครับ ระบบนี่สมจริงยังกะชีวิตจริงเราเลย

spoil

ตอนจบไปเมืองใหม่น่าจะเมืองหลักเพราะมองไกลๆเห็นตึกสูงๆเพียบเลย
    แต่ไม่น่ารอดเพราะมีฉากนึงเล่าว่าซอมบี้ไปตายในแหล่งน้ำตรงที่กั้นกำแพงทางฝั่งเมืองใหม่
    พูดง่ายๆคือ เชื้อชอมบี้ไหลไปทางน้ำต่อให้กั้นตรงแม่น้ำก็ไม่อาจกันเชื้อได้เพราะซอมบี้มาตายข้างในกำแพงตรงแหล่งน้ำพอดี
    ถ้ามีภาค 2 เมืองใหม่ใหญ่กว่าเดิม คงสนุกแน่ ขนาดภาคแรกเกมแค่ 1.8 gb เมืองยังกว้างขนาดนี้
    ภาค 2 ต่อให้ 10 gb เลยหวังว่าจะบินไปประเทศอื่นได้ก็ดีดิ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เล่นเกมส์นี้ใคร cpu ทำงาน 100 % มั้งคับ
    / amd fx6300 six core 3.30Ghz / RX 560 / Ram 8Gb

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    เล่นจบแล้วครับ รอภาค 2 ถ้ากระแสดี
    เกมนี้ดีมากเลยครับ ระบบนี่สมจริงยังกะชีวิตจริงเราเลย

spoil

ตอนจบไปเมืองใหม่น่าจะเมืองหลักเพราะมองไกลๆเห็นตึกสูงๆเพียบเลย
    แต่ไม่น่ารอดเพราะมีฉากนึงเล่าว่าซอมบี้ไปตายในแหล่งน้ำตรงที่กั้นกำแพงทางฝั่งเมืองใหม่
    พูดง่ายๆคือ เชื้อชอมบี้ไหลไปทางน้ำต่อให้กั้นตรงแม่น้ำก็ไม่อาจกันเชื้อได้เพราะซอมบี้มาตายข้างในกำแพงตรงแหล่งน้ำพอดี
    ถ้ามีภาค 2 เมืองใหม่ใหญ่กว่าเดิม คงสนุกแน่ ขนาดภาคแรกเกมแค่ 1.8 gb เมืองยังกว้างขนาดนี้
    ภาค 2 ต่อให้ 10 gb เลยหวังว่าจะบินไปประเทศอื่นได้ก็ดีดิ

ผมลืมไปเลยจริงๆ ว่าเกมส์มันแค่ 1.8 กิ๊กกว่าๆ เอาจริงๆ ผมว่าภาพสวยมากๆน่ะครับ ทุกอย่างดีหมด ขอติ สองอย่างคือ "การขับรถกับเมาส์เล็งปืนยังไม่ลื่นไหลพอนะผมว่า" ถ้าลื่นไหลกว่านี้แหล่มเลย 555+