ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

[2013][Indie-Horror]SCP Containment Breach V0.81 โดนรูปปั้นหักคอ เจอผีทะลุกำแพง โดนตัวเฮ้วิ่ง4x100ไล่ ถูกทหารไล่ยิง[103MB][FULL][One2Up]ByScreamHorror

ข้อควรทราบ

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความสยองขวัญ ขนหัวลุกของเกมเกมนั้น ซึ่งมีตั้งแต่ 1 กระโหลก ถึง 10 กระโหลก

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความระทึกขวัญตื่นเต้น เกมที่ทำให้เราเกิดอาการหัวใจเกือบวาย ซึ่งมีตั้งแต่ระดับ 1 - 10 เช่นกัน

7 คะแนน
    8 คะแนน

Attention All Class-D Personal please approve to SCP 0173

สิ่งแรกที่คุณพบเมื่อเล่นเกมเกมนี้ คือพบว่าตนเองคือ D-9341 หรือบุคลากรชั้นต่ำที่สุดขององค์กรที่ถูกใช้สำหรับเป็นหนูทดลอง SCP นั้นย่อมาจาก Special Containment Procedures องค์กรที่เรียกว่า SCP Foundation ทำหน้าที่ในการกักเก็บวัตถุที่เป็นอันตรายต่อมนุษยชาติ โดนฐานะองค์กรนั้นลับสุดยอด มีสถานีกระจายอยู่ทั่วโลก และเราอยู่ในสถานีหนึ่งในนั้น ก่อนที่มีเหตุการณ์แหกที่คุมขังของ SCP ทั้งสถานี

ภาพภายในเกมจะอยู่ในระดับปานกลาง(ประมาณพอดูได้) และภายหลังการแหกที่คุมขัง(Containment Breach)บรรยากาศจะกลายเป็นความมืด(ที่ไม่มืดมาก)ภายในอาคารก่อสร้างทรงแปลกจากปกติเล็กน้อย และในการเล่นแต่ละครั้งห้องแต่ละห้องจะถูก Random ขึ้นใหม่ทั้งหมด รวมถึง Item ต่างๆในแต่ละห้องด้วย และเนื่องจากเกมนี้ไม่ใช่เกมผีหรือปีศาจ และเป็นเกมที่เต็มไปด้วยสิ่งมีชีวิตแปลกประหลาด ดังนั้นที่คุณจะเห็นหลักๆคือ
    1.รูปปั้นที่ถ้ากำลังมองที่มันจะไม่ขยับเขยื้อนแต่เมื่อมองทางอื่นมันจะวาร์ปเข้ามาด้วยความเร็วสูง!!!(SCP 173)
    2.ลุงร่างสีดำๆที่จู่ๆก็โผล่มา สังเกตจากรอยเมือกดำที่พื้นที่เกิดขึ้นบอกว่าลุงกำลังโผล่มา(หรือเคยโผล่มา) และจะเดินตามเราไปอย่างใจเย็นเพราะ ลุงเดินทะลุได้ทุกอย่าง!!!(SCP 106)
    3.ชายร่างสูงแต่งกายชุดหมอสมัยยุคกลางกับฝูงซอมบี้เดินยื่นมือเข้ามาหาเราพร้อมบอกว่า "อย่ากลัวไปเลย" "ฉันคือยารักษา" "เธอมีโรคอยู่ในตัว" (SCP 049)
    4.ร่างสูงชะลูดผอมแห้งเอามือเสมือนใบลานของมันปิดบังใบหน้า หากมองหน้าของมันชั่วครู่ มันจะวิ่ง 4x100 เมตรเข้ามาหา (SCP 096)
    5.เครื่องจักรขนาดใหญ่ที่มีความสามารถแปลงของต่างๆได้ เช่น กระดาษกลายเป็นนกสันติภาพ ยาหลอดตากลายเป็นหลอดหยดสารประหลาด แม้แต่เปลี่ยนผู้เล่นให้วิ่งเร็วขึ้น(แต่จะตายในภายหลัง)!!! (SCP 914)
    6.หน่วย Mobile Task Force ที่ดูจะเป็นมนุษย์ปกติไม่กี่คนที่พบในเกม แต่ก็แจกจ่ายกระสุนในเราอย่างเต็มอิ่มแทบทันทีที่พบ
    6.ตู้ขายน้ำ!!! แปลกๆ (SCP 294)
    ฯลฯ อีก SCP รวมทั้งหมด 20 ตัว

เกมนี้เริ่มต้นเราจะอยู่ในห้องพัก(ที่ดูคล้ายห้องขัง)และหยิบกระดาษ Profile ของตนเองขึ้นมาอ่าน ก่อนจะถูกเรียกเข้าไปในการทดลองกับ SCP 173 โดยจะมีหน่วยรักษาความปลอดภัยพาเข้าไป พอเดินเข้าไปภายใน Containment ของ SCP 173 ระบบก็เกิดความขัดข้องและไฟดับลงทั้งสถานี D Class อีก 2 คนที่ร่วมการทดลอง หน่วยรักษาความปลอดภัยตายหมด(Intercom Voice แอบหลบลงไปใต้โต๊ะ) เราฟลุคอย่างรุนแรงเลยรอดมาได้ เราเปิดประตูทางซ้ายมือจากที่คุมขัง SCP 173 ออกไป และพยายามหาทางออกจากสถานี พร้อมกับเก็บอุปกรณ์ต่างๆเพื่อใช้ประทังชีวิตให้รอดจากภัยคุกคามต่างๆที่มีเต็มสถานี

เซ็บไซต์หลักผู้จัดทำเกม http://www.scpcbgame.com/

Video

Full Download

Part 1

วิธีการดาวน์โหลดไฟล์จาก One2Up
    1. เปลี่ยนชื่อไฟล์จากตัวอักษรมั่วๆเป็นชื่อที่เราจดจำได้ง่ายพร้อมกับลงท้ายด้วยคำว่า part 1,part 2,part 3,... โดยตั้งชื่อ part ให้ตรงกับ part ที่เราดาวน์โหลดไป
    2. รวมทุก part วางไว้ในตำแหน่งโฟลเดอร์เดียวกัน
    3. แตกไฟล์โดยใช้โปรแกรม WinRAR

ผู้ใดที่ลองเล่นดูแล้ว ขอฝากกลับมาเขียนคำติชมด้วยนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruttakorn : 29th September 2013 เมื่อ 18:41
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    เกมนี้เล่นไม่ไหวจริงๆ สุดๆ -*-)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอบคุณมากครับ
    (ถึงแม้กราฟิก ยังไม่ค่อยดีมากนัก ถ้าผู้ทำหา Engine ที่ดีกว่านี้และใช้ dx 10-11 ผูกเรื่องให้สุด ๆ รับรองสยองมาก ๆ)
    สมควรไปอ่านเรื่องราวของสถาบันนี้ และไปอ่านประวัติของ SCP แต่ละตัวเพื่อให้ได้อรรถรส ยิ่งขึ้น (บางตัวเทพมาก ๆ ถึงขั้นพระเจ้ากันเลยทีเดียว)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เล่นได้กี่คนครับ
    พูดคุย หรือ ขอ anime จะพยามหามาให้นะจ้ะ/ สอบถามเกียวกับ Anime

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GoodzHades อ่านกระทู้
    เล่นได้กี่คนครับ
    เล่นได้คนเดียวครับ แต่ก็มี Mod Co-op ที่นักรีวิวหลายคนใช้อยู่ แต่เท่าที่ผมหายังหาไม่เจอครับ
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ยังไม่ได้เล่นนะครับ แต่ตามอ่านโปรเจคนี้อยู่ ไม่นึกว่าจะมีเกมด้วย
    เอาเว็บเวอร์ชั่นภาษาไทยมาฝากครับ อ่านเพลินๆ ดี

http://scp-th.wikidot.com/

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zervz อ่านกระทู้
    ยังไม่ได้เล่นนะครับ แต่ตามอ่านโปรเจคนี้อยู่ ไม่นึกว่าจะมีเกมด้วย
    เอาเว็บเวอร์ชั่นภาษาไทยมาฝากครับ อ่านเพลินๆ ดี

ผมก็อยู่ในกลุ่ม Scp Foundation [TH] ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zervz อ่านกระทู้

ที่จริงมันมีถึง V 0.91 แล้วครับ แต่ไม่คิดว่าจะมีคนสนใจอยู่เลยไม่ได้อัพเพิ่มเลยครับ ถ้าสนใจ ผมจะอัพตัวใหม่

กล่าวขอบคุณ
    1,752
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    กรี้ดตุ๊ดแตกเลยครับ ตอนต้องไปอยู่กับมันอะครับ
    ปล.ขอบคุณครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: