ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 504

ระหว่าง LG g2 กับ Iphone5s

ต่อจากกระทู้ที่แล้วที่ผมถามว่าอะไรแรงที่สุดในAndroid ผมก็ได้มาละว่ามันคือ LG g2 (ใช้ชิปDragon800อย่างที่ว่ามา)

แต่iPhone5sก็ดีไม่แพ้กัน

iPhone5s อย่างแรกเลยมันเสถียรสุดแล้วครับไม่มีอะไรมาเทียบเท่ามันแล้ว แถมGPU แรงจนLG g2 กระเด็นตกภูเขาไป4-5รอบ (เวอร์ไป555+ แต่มันแรงกว่าจริงครับ)
    อีกอย่างเรื่องแอพเรื่องเกมมันเป็นหมายเลข1ตลอดกาล ไม่ยุ่งยากเหมือนAndroid แถมยังขายได้ราคาดีอีก อีกอย่างศูนย์อะไรมันดีไปหมด ทุกอย่างมันดีไปหมดเลยครับ
    แต่
    อย่างแรกเลยครับ คือราคามันค่อนข้างแรงมาก แรงพอๆกับGPUเลย5555+ ท้าทายเงินในกระเป๋าอย่างหาที่สุดมิได้ ผมจะเอา32GB เพราะ16GBมันน้อยไป (เคยใช้iPad3 16GB เข็ดเลยบ่องตรง)ราคาของมันน่าจะประมาณ 28,000 โห!! แค่เห็นเลขก็ขนลุกแล้ว อีกอย่างหน้าสีหน้าจอมัน ห่วยเกินไปครับเมื่อเทียบกับโทรศัพท์Androidราคา20,000 มันแย่มากเลยครับ ไอจอiPhone5sเนี่ย รับไม่ค่อยได้อะ ชัด320ppi มันขัดใจมากเลยครับ เพิ่มเมมไม่ได้ก็ต่อHardDiskเหมือนเดิม (เก็๋บหนังครับ) กล้องก็ธรรมดามาก Androidเขาไปโน่นละ

LG g2 จอนี่ชัดสุดแล้วมั้งตั้ง420ppi จะชัดเกินไปแล้ว เล่นMinionRushที เห็นตัวMinionจากสีเหลืองเป็นสีทองเลย555555+ รอมเสถียรอีกต่างหาก สวยอีกต่างหาก เพิ่มเมมไม่ได้ก็ต่อHardDiskซะเลยจะได้หมดเรื่องหมดราว55555+ แถมราคาถูกมากแค่19900 ถูกอย่างงี้เอารางวัลโนเบลสาขาราคาถูกไปเลย กล้องชัดอีก มันตรงกับผมทุกอย่างรุ่นนี้แหละใช่เลยในAndroid
    แต่
    อย่างที่ว่ามาในiPhone ถึงแรงสุดแต่ก็เทียบกับiphone5sไม่ได้ เสถียรสุดแต่ก็เทียบios ของ iphone5sไม่ได้ ถูกสุดแต่ก็สู้iPhone5sไม่ได้ เฮ้ยไม่ใช่ละ5555+
    Androidไม่มีทางเสถียรเท่าiosอย่างแน่นอนครับ แถมการอัพเดตไม่ค่อยได้รับการใส่ใจเท่าios iphone4ธรรมดายังได้ใช้ios7เลย และขายทีราคาคงร่วงแบบไม่มีชิ้นดีแน่นอน ถึงตอนนั้นคงไปยืนร้องไห้หน้าศูนย์LGละมั้ง

GPUก็เหมือนการ์ดจอในคอมอะครับ ใช้ประมวลผลกราฟิคต่างๆ

ทั้ง2ต่างมีข้อดีข้อเสีย เอาทั้ง2มาชนกันยังไม่ได้คำตอบเลย แต่แอบเอียงไป5sนิดหน่อยแต่ก็ไม่เมินG2 เลยมาปรึกษาเพื่อนๆเอาครับ เป็นผมเพื่อนๆจะเลือกตัวไหนครับ
    อีกอย่างขอถามหน่อยครับ อยากได้ตัวที่คงกระพันสุดครับ คงกระพันในที่นี้คือสามารถเล่นแอพหนักๆได้นาน แบบว่า"ผ่านมาหลายปีละยังเล่นเกมนี้โดยไม่กระตุกเลย"อะไรประมาณนี้อะครับ
    ไม่ใช่ซื้อมา"อ่าวเฮ้ย!เพิ่งซื้อมาเล่นเกมนี้กระตุกแล้วเหรอ?" ตัวไหนอยู่ได้นานที่สุดครับระหว่าง5sกับG2 ยังไงก็ช่วยผมตัดสินใจทีครับ
    Lamborghini Aventador LP700-4

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าให้เลือก ไม่เกี่ยงราคา 2 ตัวนี้ผมก็ไปทาง 5S

แต่ถ้าให้คน LG ซื้อ ได้ส่วนลดพนักงานเหลือประมาณ 15k ก็น่าอยู่นะ

แต่ LG แม้แต่คน LG ใช้เอง ยังบ่นๆเรื่อง ROM กันเลย

กล่าวขอบคุณ
    553
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    แอบเชียร์ I5s นะครับ ถ้ามีตังค์ 55555 แต่สุดแล้ว น่าจะใช้ให้คุ้มมากกว่า เห็นคำว่า "เก็บหนัง" 32GB จะพอมั้ยหละครับ ถ้าจะเอา I5s จะใช้ความแรงของมันคุ้มกับราคาหรือเปล่า
    [CPU:Core i3 2100 @3.10GHz] [M/B:ASUS P8H61M-LE] [VGA:XFX HD7770] [RAM:8GB] [PSU:XFX pro650W]

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    งบถึง i5s ไปเลยครับ i5s ใช้ cpu 64bit ซึ่งเครื่องอื่นๆหรือ ยี่ห้ออื่นๆยังไม่มีครับ
    AMD FX4100 3.62ghz / Powercolour ATi HD5670 1GB / 4GB*1 RAM / HDD 1TB / PSU Raidmax 530watt

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ถ้านึกถึง ระยะยาว เวลาเบื่อ ขายต่อ

iPhone ราคาขายไม่ตกนะครับ ไม่เหมือน Android รุ่นใหม่ออกมาก็ตกรุ่น ราคาก็ตกตาม

HW ระยะยาวอีก เหมือนกัน 64Bit ไปได้อีกไกล ถ้าไม่โรคจิตชอบ หัวมากๆ

หัวมากใช่ว่าจะดี ถ้าหัวมาก แต่แขนขา เท่าเดิม [ถ้าพูดถึงเบนซ์แล้วละก็ ไม่แปลกที่คะแนน iPhone 5s ได้ระดับ Top ซึ่งแซง snapdragon 800 ที่มี 4หัว]

หลายคนคงไม่เข้าใจ ระหว่าง CPU PC กับ CPU SoC หัวมากก็ไม่ได้แรงขึ้นนะฮ๊าฟ

ส่วนตัวเลย ชอบเล่นเกม เกม iOS ทำมาดีกว่ามาก เพราะเสียตังซื้อทุกอัน นานๆจะฟรี [ปกติก็รอฟรี]

LG G2 ต้องบอกเลยว่า ดีจริงอะไรจริง ทั้ง หน้าจอ กล้อง อะไรก็เหนือกว่า เมื่อเทียบกับ iPhone

แต่ความที่หน้าจอมัน สดมากๆ สดจนเวอร์ ในการถ่ายรูป เวลาเอาลง PC ถึงกับ งง ใช้รูปที่ถ่ายมาหรอ ? เพราะมันแสดงออกมาไม่เหมือนกันเลย สีจาก ดำสนิท กลายเป็น เทาๆ อันนี้ใครที่มี LG ลองถ่ายแล้วลงคอมดูนะครับ อย่าดูใน มือถือ

หน้าจอที่ความละเอียดมาก พูดไปหลายครั้ง ก็ไม่มีใครฟัง หน้าจอที่มันละเอียดมากๆ มันก็สูบแบต มือถือ ผมมองว่า 1280x720p ก็เยอะเกินไปแล้วครับ

ยังไง เอาไฟล์ 1080p 4k มาดูมันก็บีบเหลือ 720p ได้ แต่ 720p ขยายไป 1080p ไม่ได้ แตก ..

แต่การจะเล่นไฟล์ 1080p 4k ได้มันอยู่ที่ GPU หน้าจอไม่เกี่ยว

ผมก็คงเสนอได้เท่านี้ ถ้าอะไรผิดพลาดก็ขออภัย ไว้เป็นแนวทางต่อไปด้วย

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ถ้าอยากอยู่ยงคงกระพันแบบที่นายบอกมาเราคงเลือก 5S
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tff007 : 30th September 2013 เมื่อ 17:13

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    เชีย I5s นะ LG g2 ถ้าเน้นภาพสวยจริงๆก็เอาตัวนี้ก็ได้
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ผมคดว่า GPU i5 แรงกว่านะครับ แต่ แรงกว่านดหน่อย 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ราคาต่างกันขนาดนี้อย่าเทียบเลยครับ

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    เป็นผม ผมเลือก LG G2 เรื่องเสถียรผมว่า LG ก็ทำได้ไม่หนีกันเท่าไหร่ .
    ส่วนตัวชอบความเสรีของแอนดรอย์ + หน้าจอใหญ่ ๆ เล่นเกมส์ถนัดดูหนังถนัด
    อีกอย่างแบตตั้ง 3000 อยู่ได้ทั้งวันอ่ะครับ ไอโฟนแบตหมดโครตไว บอกตรง !

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    จะว่า android มันเสถียรพอๆกับ ios ได้นะคับท่าใช้เครื่อง Nexus 4 เพราะไม่มีฟีเจอร์ แนะนำ lg g2 ชอบๆมี่มด้านหลัง ฟีเจอร์เขาอัดมา
    แก้ไข Lg g2 เขาซื้อแบบ 32gb ราคา 19900 - แถมหูฟัง BT 2xxx เนื่ยเหละที่งาน Mobile Expo
    Review กล้อง
    http://droidsans.com/review-compare-...tc-butterfly-s
    อันนี้ OIS

Review
    http://droidsans.com/unbox-lg-g2-international-version
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pcore2000 : 2nd October 2013 เมื่อ 08:28
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง