ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 71516171819 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    เล่นยากกกกจัง พวกเสบียงนี่หมดอย่างรวดเร็ว
    พอไม่ได้เล่นไปซักสองวันเข้าไป อาหารหมดเฉยเลย
    กดขอบคุณให้กำลังใจกัน ไม่ยากเลยเนอะ

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ritofpower อ่านกระทู้
    เล่นยากกกกจัง พวกเสบียงนี่หมดอย่างรวดเร็ว
    พอไม่ได้เล่นไปซักสองวันเข้าไป อาหารหมดเฉยเลย
    ฮ่าๆถ้าคิดว่าจะไม่ได้เล่นก็ หาเสบียงไว้ครับพวก อาหาร ยา ละก็กระสุน เน้นๆอาหารเยอะๆหน่อย ไว้สักอย่างละ 50+

น่าจะได้อยู่ได้สัก 1-2 วัน ฮ่าๆ[ จากการไม่ได้เล่นตอนสอบ ] พอกลับมาเล่นก็เหลืออาหารแค่ 5เองฮ่าๆ
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมเจอบ้านหรือสำนักงานและอื่นๆ เอาเม้าไปชี้บ้านแห่งนั้นในเมพ แล้วมันก็โชว์ว่ายังไม่ได้สำรวจ ??? แต่พอเข้าไปค้นหา(ผมหาอย่างละเอียดแล้ว) กลับไม่เจอของที่ค้นได้เลย มีใครเป็นแบบผมมั้ย หรือมันเป็นบัคครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JasonXIII อ่านกระทู้
    ผมเจอบ้านหรือสำนักงานและอื่นๆ เอาเม้าไปชี้บ้านแห่งนั้นในเมพ แล้วมันก็โชว์ว่ายังไม่ได้สำรวจ ??? แต่พอเข้าไปค้นหา(ผมหาอย่างละเอียดแล้ว) กลับไม่เจอของที่ค้นได้เลย มีใครเป็นแบบผมมั้ย หรือมันเป็นบัคครับ
    ไม่ครับมันจะสุ่มเอา บางจุดในบ้านก็จะดรอปพวก ยา อาหาร อาวุธ แล้วแต่ครับ ดูให้ดีๆพอเรา Lootของหมดแล้วมันจะเป็นรูป กากบาทแทนครับ

บ่งบอกว่าของเราเอาไปหมดแล้วนะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เอาเป้ของออกจากหลังทำไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    คืองี้ครับ ภายในบ้านไม่มีของให้ผม loot เลยแม้แต่ชิ้นเดียว ทั้งๆที่บ้านก็ขึ้นโชว์ ???(แปลว่ายังไม่ได้สำรวจ) นะครับ เดินหานานมาก ไม่มีอะไรให้ loot เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JasonXIII อ่านกระทู้
    คืองี้ครับ ภายในบ้านไม่มีของให้ผม loot เลยแม้แต่ชิ้นเดียว ทั้งๆที่บ้านก็ขึ้นโชว์ ???(แปลว่ายังไม่ได้สำรวจ) นะครับ เดินหานานมาก ไม่มีอะไรให้ loot เลย
    มันเป็นบักครับ ให้ไปหาที่รูป ?? ที่อื่นครับ ปกติมันจะขึ้นให้หลายที่ ลองดูครับ ผมก็เคยเป็น

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getgame อ่านกระทู้
    เอาเป้ของออกจากหลังทำไงครับ
    กดคลิ๊กซ้ายค้าง+Fครับ

บางทีที่บ้านมันขึ้นว่า???ในความหมายของเกมส์คือยังมีสิ่งของอยู่ในบ้านหลังนั้น...แต่ทำไมไม่เห็นมีอะไรเลย...นั่นอาจจะเป็นเพราะว่าเราเคยมาสำรวจของในบ้านหลังนั้นไปแล้วรอบนึง
    และเราเก็บของไปไม่หมด(เพราะถ้าเก็บไปหมดเมื่อเข้าไปในบ้านมุมบนซ้ายของหน้าจะจะแสดงคำว่าNothing left)...เพราะเมื่อเราเคยสำรวจไปแล้ว...กล่องเก็บของที่อยู่ในสถานที่นั้นๆ
    จะเปลี่ยนกลับเป็นสีเดิม(ไม่เป็นสีขาวเหมือนตอนที่เรายังไม่สำรวจ)ฉนั้น...ในการเข้าไปเก็บของรอบสอง...เราต้องจำให้ได้ว่ากล่องหรือตู้อันไหนที่มันมีของหลงเหลืออยู่ถ้าจำไม่ได้ก็ต้อง
    ไล่ดูกล่องทั้งบ้านว่ากดสำรวจได้ไหมและในบางสถานที่กล่องที่มีของอาจจะไม่ได้ตั้งอยู่ภายในอาคาร...เราจึงต้องสำรวจให้ทั่วบริเวณนอกอาคารด้วย(ส่วนใหญ่ที่กล่องอยู่นอกอาคารก็
    จะเป็นพวกโกดังเก็บสินค้าบางแห่ง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vivut1412 : 5th October 2013 เมื่อ 00:41

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมกดเข้าเกมแล้ว error 0xc000007b อ่ะครับ ใครเป็นบ้าง ผม 64 bit

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    ผม windows 7 64 bits ไม่มีปัญหาอันใดครับ
    สงสัยลงพวก Framework ไม่ครบรึป่าว
    กดขอบคุณให้กำลังใจกัน ไม่ยากเลยเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    51
    แคร็กมี สามตัว ใช่ตัวไหน อ่ะ หรือ ใช่ ทั้ง สาม ตัว

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    จบแล้วครับ มีอะไรสอบถามได้ ทักษะการเล่น อะไรพวกนี้

Tip รถอยากจะรักษาสภาพไว้ให้ไปเมือง 3 ล่างซ้ายสุด จะมี โรง Workshop อยู่ให้เราใช้ ตรงนั้นเป็นที่ตั้งใหม่หรือ My Home นั่นเอง

จะสะดวกมาก เพราะของ เยอะ และ ซอมบี้ น้อย มีบริเวณกว้างขวางสามารถสร้าง สิ่งจำเป็นได้หลากหลาย และ สามารถ Auto repair รถได้ด้วยในวันๆ นึง รถจะ รีสภาพ ใหม่ ตอนรุ่งสางของวันใหม่

ส่วนอาหาร นั้น เราไม่จำเป็นต้องเก็บเอง ใช้วิทยุเรียกเพื่อนให้มาเก็บได้ แต่บางคนสามารถเรียกได้แค่คนเดียว แต่ ผมสามารถเรียกได้ 3 คน ง่ายๆ ให้เราหาสมาชิกให้ถึง 16 คน เราจะสามารถ ช่วยเหลือซึ่งกันและกันได้

มองความสามารถของแต่ละคนว่าควรให้ทำอะไร ของผมจะแยกหมด มี 6 คนที่ สู้ระยะประชิด 7 ดาว และ มีปืน 16 คน 7 ดาว อื่นๆล้วนแล้วแต่ประสบการณ์ของแต่ละคน

แนะนำ หาคนที่มี ค่า ฟิตเน็ต เยอะๆ ถ้าเจอคนที่ ไม่ต้องการก็ปล่อยให้มันตายตอนคนของเราหายไปให้เราไปตามหาก็ไม่ต้องไปตาม

และถ้า ทรัพยากรณ์ ของเรา หมด ให้ ไปหา ที่ป่า แคมป์ หรือ บนภูเขา ส่วนใครที่ไม่สามารถขึ้นไปบนสุดของแมพได้

ให้ทำภารกิจตามเนื้่อเรื่องหลัก จนถึง Eric จะไปวางระเบิด และเปิดทาง สองทางให้

ซึ่งจะเกิดฉากหักมุมยังไง นั้น ก็ต้องเล่นกันให้จบเองละกันเน๊าะ ส่วนเรื่อง กลางวัน จะเร็ว กว่ากลางคืน นะครับ

ลูกกระสุนปืน มี อยู่เกลื่อน ใน แมพ บนสุดเพราะมันเป็นค่ายทหารย่อมๆ

ถ้าหากไม่ได้เข้าเล่น เกมส์เลยหลายวันอาจจะเกิดปัญหา เพื่อนตาย เพื่อยหาย ความปลอดภัยลดลง ความสามัคคีลดลง

และอย่างอื่นก็ลดลงตามไปด้วย พยายามช่วยเหลือเมื่อมีวิทยุเข้ามา ขอความช่วยเหลือ เพราะจะได้ อัพของวิทยุเพิ่ม

ของผม มี เรียกหน่วยสวาท อัพเกรดของทันที เรียกสปาวรถ ย้ายที่อยู่บ้าน ตามหาคนได้เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ของผมสูงสุด 19 คนนะ ใครมากกว่านี้ก็คงจะได้อีก

เสบียงของผม 237 กระสุน 69 ยา 114 สิ่งของก่อสร้าง 47 และน้ำมัน 36

ของผมจะไม่ลดเพราะ ผมเข้าทุกวัน และ เล่นจบแล้วในวันนี้เกมส์นี้ผมให้ เรด 10 ผมให้ 8 ครับ
    ผักบุ้งซัง

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    โหลดแล้ว เล่น ได้ ยืนยันครับ

เกม สนุก ดี ดูถ้าจะ ติด เกม นี้ ละ

กรุงเทพมหานคร,สตูล
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kenchinz อ่านกระทู้
    เวลามีใครบอกว่าตัวเองไม่โกงแล้วเล่นเกมส์สนุกมากๆ แล้วดูเท่จังเลยค่ะ
    ผมว่ามันจริงนะ คิดง่ายๆ ว่า ถ้าคุณโกงเกมส์นี้ ของทุกอย่างมี 999 หมด แล้วคุณจะทำอะไรต่อ ในเมื่อทุกอย่างครบหมดแล้ว
    ถ้าโกงตาย โกงเลือด โกงพลังอีก ผมว่า จุดนี้ไม่ได้ใช้ความพยายามใดๆ เลย อรรถรส ของเกมส์ อยู่ที่แนวเกมส์
    เกมส์นี้คือเกมส์เอาตัวรอด ถ้าคุณอยู่สุขสบาย ครบตั้งแต่เริ่มต้น ก็ไม่ต่างไปจากเล่นเกมส์มาริโอ้ 3D สักเท่าไหร่
    ไม่มีคำว่าของหมด ไม่ต้องออกไปหาของ ไม่ต้องรอวันเวลา ไม่ต้องดิ้นรน ไม่มีคำว่า อันตราย เพราะโกงของอาวุธ ครบมือ
    แค่นี้ ก็ไม่มีอะไรให้ดื่มด่ำกับอรรถรส ของเกมส์แล้ว

เอาง่ายๆเลย หากคุณลองเล่นเกมส์นี้ แบบโกงรอบหนึ่ง กับ แบบไม่โกงรอบหนึ่ง อะไรจะคุ้มค่ากว่ากัน
    ยิ่งถ้าคนซื้อเกมส์แท้มา ผมว่าเขาคงไม่ซื้อมาโกง เพราะเขารู้คุณค่าของมันดี
    สำหรับคนที่โกงทุกงาน ทุกเกมส์ ให้มาเล่นแบบไม่โกง ก็คงไม่พ้นโกงอยู่ดี ลองหยุดโกงเกมส์แล้วหันมาเล่นตามปกติ แล้วจะเข้าใจความรู้สึกหรือ อรรถรสของเกมส์ ที่แท้จริง
    ไม่ว่าจะเกมส์ใดก็ตาม หากคุณใช้สูตรโกงตั้งแต่เริ่มเล่น
    ก็เท่ากับว่า คุณเอาความเป็นเอกลักษณ์ของเกมส์นั้นทิ้งไปอย่างสิ้นเชิง

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    เวลาเรา โดน ไอซอมบี้ กระโดด กระครุบ อ่ะ ต้องทำไงมันถึงจะหลุดอ่ะครับ

ตัว ดีๆ ผม ตายๆผ สอง ตัว ละ

ช่วย บอก ที ก่อน ที มัน จะ เหลือ ใคร เลย T^T

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ^
    ^
    มีสองอย่างเท่าที่ผมสังเกตมานะ

1.(ผมใช้จอย xbox) ถ้าเลือดเต็มหลอด เวลามันตะครุบ มันจะขึ้นปุ่ม B ให้กดรัว ก็กด ตัวเราจะเตะมันออกไปได้ ...ปุ่ม B คือปุ่มเอาไว้หลบ/ย่อง
    2. ถ้าเลือดเหลือ น้อยกว่า ครึ่งหรือน้อยกว่านั้น เหมือนว่าโดนตัวโหดๆ จับ ตะครุบ จะไม่รอดซักตัว แม้ว่าจะกด B ก็ตาม

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GFOXMIKE อ่านกระทู้
    เวลาเรา โดน ไอซอมบี้ กระโดด กระครุบ อ่ะ ต้องทำไงมันถึงจะหลุดอ่ะครับ

ช่วย บอก ที ก่อน ที มัน จะ เหลือ ใคร เลย T^T

ต้องกดปุ่มหลบหรือย่องเอานะครับ ผมใช้จอย XBOX ปกติกดปุ่ม B อะครับถ้าคีย์บอร์ดผมไม่แน่ใจครับ น่าจะ Left CTRL นะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบใจมากๆเลยจร้า

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GFOXMIKE อ่านกระทู้

ถ้าเป็นครีบอร์ด กด Ctrl พวกที่มันบอกให้กด B ก็คือปุ่ม Ctrl นั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CubePrincon อ่านกระทู้
    จบแล้วครับ มีอะไรสอบถามได้ ทักษะการเล่น อะไรพวกนี้

Tip รถอยากจะรักษาสภาพไว้ให้ไปเมือง 3 ล่างซ้ายสุด จะมี โรง Workshop อยู่ให้เราใช้ ตรงนั้นเป็นที่ตั้งใหม่หรือ My Home นั่นเอง

จะสะดวกมาก เพราะของ เยอะ และ ซอมบี้ น้อย มีบริเวณกว้างขวางสามารถสร้าง สิ่งจำเป็นได้หลากหลาย และ สามารถ Auto repair รถได้ด้วยในวันๆ นึง รถจะ รีสภาพ ใหม่ ตอนรุ่งสางของวันใหม่

ส่วนอาหาร นั้น เราไม่จำเป็นต้องเก็บเอง ใช้วิทยุเรียกเพื่อนให้มาเก็บได้ แต่บางคนสามารถเรียกได้แค่คนเดียว แต่ ผมสามารถเรียกได้ 3 คน ง่ายๆ ให้เราหาสมาชิกให้ถึง 16 คน เราจะสามารถ ช่วยเหลือซึ่งกันและกันได้

มองความสามารถของแต่ละคนว่าควรให้ทำอะไร ของผมจะแยกหมด มี 6 คนที่ สู้ระยะประชิด 7 ดาว และ มีปืน 16 คน 7 ดาว อื่นๆล้วนแล้วแต่ประสบการณ์ของแต่ละคน

แนะนำ หาคนที่มี ค่า ฟิตเน็ต เยอะๆ ถ้าเจอคนที่ ไม่ต้องการก็ปล่อยให้มันตายตอนคนของเราหายไปให้เราไปตามหาก็ไม่ต้องไปตาม

และถ้า ทรัพยากรณ์ ของเรา หมด ให้ ไปหา ที่ป่า แคมป์ หรือ บนภูเขา ส่วนใครที่ไม่สามารถขึ้นไปบนสุดของแมพได้

ให้ทำภารกิจตามเนื้่อเรื่องหลัก จนถึง Eric จะไปวางระเบิด และเปิดทาง สองทางให้

ซึ่งจะเกิดฉากหักมุมยังไง นั้น ก็ต้องเล่นกันให้จบเองละกันเน๊าะ ส่วนเรื่อง กลางวัน จะเร็ว กว่ากลางคืน นะครับ

ลูกกระสุนปืน มี อยู่เกลื่อน ใน แมพ บนสุดเพราะมันเป็นค่ายทหารย่อมๆ

ถ้าหากไม่ได้เข้าเล่น เกมส์เลยหลายวันอาจจะเกิดปัญหา เพื่อนตาย เพื่อยหาย ความปลอดภัยลดลง ความสามัคคีลดลง

และอย่างอื่นก็ลดลงตามไปด้วย พยายามช่วยเหลือเมื่อมีวิทยุเข้ามา ขอความช่วยเหลือ เพราะจะได้ อัพของวิทยุเพิ่ม

ของผม มี เรียกหน่วยสวาท อัพเกรดของทันที เรียกสปาวรถ ย้ายที่อยู่บ้าน ตามหาคนได้เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ของผมสูงสุด 19 คนนะ ใครมากกว่านี้ก็คงจะได้อีก

เสบียงของผม 237 กระสุน 69 ยา 114 สิ่งของก่อสร้าง 47 และน้ำมัน 36

ของผมจะไม่ลดเพราะ ผมเข้าทุกวัน และ เล่นจบแล้วในวันนี้เกมส์นี้ผมให้ เรด 10 ผมให้ 8 ครับ

ผม มี 22 คน ทำไม ยัง เรียกเพื่อนที่ละ 3คน ไม่ได้ อ่ะ

ไม่ ต้อง รอ รีโหลด

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ของผมมี 36 คน เวลาเรียกรันเนอร์ก็มาแค่คนเดียวนะ ถ้าเจอซัพพลายหลายอย่างผมจะตั้งเป็นฐานย่อยแทนการวิ่งไปเก็บ

กรุงเทพมหานคร,สตูล
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เล่นให้จบในวันเดียวง่ายเกมส์นี้ แค่ตามเนื้อเรื่อง
    เล่นวันถัดๆ มา ก็เล่นแบบไม่ไป ทำภารกิจ จบ
    ไปคนเดียวตลอด ของไม่ขาด ออกเกมส์ กี่วันก็ได้ เข้าเล่นใหม่ ของก็เท่าเดิมนะ คือเล่นต่อจุดเดิม

ที่คลังสินค้าดีสุด มีที่จอดรถ 4 ที่ จอดไปเลย เช้ามาใหม่เอี่ยม แนะนำเลย Modern Pickup 4 คันไปเลย รู้ๆกันอยู่ ทนมาก
    ไม่อยากให้อาหาร หรือ กระสุนหมดไว ก็ไป Root ของ พอเจอ อาหาร หรือ กระสุน ใกล้ๆบ้าน
    ก็ทำ Outpost ไปเลยง่ายๆ (มันจะช่วยให้การสิ้นเปลืองต่อวันน้อยลงในประเภทนั้นๆ)
    ไม่ว่าจะเกมส์ใดก็ตาม หากคุณใช้สูตรโกงตั้งแต่เริ่มเล่น
    ก็เท่ากับว่า คุณเอาความเป็นเอกลักษณ์ของเกมส์นั้นทิ้งไปอย่างสิ้นเชิง

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ขอบคุณครับ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    กำลังโหลดไปเล่นชอบแนวนี้สุดๆเลย