ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    คนไม่ชอบก็มักจะอคติ เป็นธรรมดาอยู่แล้วแหละครับ

ส่วนตัวผมชอบซี่รี่ย์เรื่องนี้มาก แล้วผมก็รู้ตัวนะว่ามันหลุดออกทะเลแต่ผมก็ไม่ได้อคติกับมันเลย เพราะผมชอบเรื่องนี้มาก และผมก็เสียใจมากจริงๆ ครับที่เห็นบทความนี้
    ยังไงซะการ์ตูนมันเร่งตอนจบผมรู้อยู่แล้วแต่ผมก็ยังจะอ่านต่อไปและติดตามทุกๆอาทิตย์แต่ไปครับแล้วพอจบมก็จะซื้อ หนังสือใหม่ตั้งแต่เล่ม 1 ซึ่งตอนนี้ก็พยายามรวบรมเงินอยู่ ใครจะว่ายังไงผมไม่สนเพราะผมตั้งใจไว้แล้ว ครับ..

ปล.นึกภาพ naruto storm 4 แล้ว น้ำลายหก

ปล.2 (อาจจะไร้สาระไปหน่อยนะ) ถ้าคนที่เขียนบทความนี้ ซื้อหนังสือการ์ตูนมาอ่านแล้วผิดหวังผมจะไม่ว่าอะไรเลยนะ แต่ถ้านั่งอ่านออนเว็บแล้วออกมาพูดแบบนี้มันก็เกินไปหน่อยเพราะเงินก็ยังแทบไม่ได้เสียแทนที่จะนั่งอ่านไปเงียบๆยังซะจะดีกว่า หึ!

ใครจะว่าผมยังงก็ได้นะ เพราะผมเป็นติ่งนารูโตะ แล้วในที่นี้ผมก็ไม่เอาการ์ตูนเรื่องนี้ไปเทียบกับเรื่องอื่นเพราะแต่ละเรื่องมันจะมีเสนห์แตกต่างกันออกไป ทำให้มีผู้ชอบในหลายๆแบบ ผมจึ่งไม่อยากเอาเรื่องนั้นไปเทียบกับเรื่องนี้ เพราะมันจะทำให้แฟนๆของการ์ตูนเล่มนั้นๆ เกิดการแบ่งตัว สุดท้ายไม่ก็ไม่ได้ต่างอะไรจากการเทียบคนจนกับคนรวยเลย...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goblin2536 อ่านกระทู้
    ผมว่า ซาซึเกะ กลับมาง่ายเกินไป เลวมาทั้งเรื่อง สุดท้าย กลับมาแบบงงๆ จะเป็นโฮคาเงะ

ถ้ามันจะพลาดผมว่ามันก็พลาด ตรงที่ ซาเกะ กลับมาง่ายเกินไปเหมือนกันครับ แต่ยังไงซะเรื่องนี้ก็ยังไม่จบ อาจจะมีหักมุมอะไรหรือป่าวนั้นต้องรอติดตามครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 18th October 2013 เมื่อ 16:38

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ผมอ่าน บรีช ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    รีบอร์นเมื่อไหร่จะมาครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    นารูโตะ ถ้ามันไม่ตัดจบ จะสนุกกว่านี้นะ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมก็ชอบนะ นารุโต็ะ เเต่ไม่ชอบตอนมันชอบระลึกชาตอะโคตรน่าเบื่อเเต่ก็ตามอ่านตลอดอะ 55+ ส่วนตัวคิดว่า วันชีพ สุดยอดของที่สุดของการ์ตูนที่เคยอ่านมา

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redjinna อ่านกระทู้
    รีบอร์นเมื่อไหร่จะมาครับ

รู้สึกจะโดน hold ไว้ เพราะเนื้อเรื่องออกทะเลนะครับ

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    Fullmetal alchemist เนื้อกินใจมากครับ!! ยกให้เป็นที่ 1 เลย... แต่จบไปล่ะ หลังๆมาติดตาม วันพีช ครับ วางโครงเรื่องได่ดีมาก

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    222
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    แล้ว HXH เมื่อไหร่คนเขียนจะมาแต่งต่อหรอครับ

ผมว่าเรื่องนี้ถ้าคนเขียนกลับมาเขียนต่อเรื่อยๆ น่าจะไม่แพ้วันพีซเลยนะ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChiLLi~ อ่านกระทู้
    แล้ว HXH เมื่อไหร่คนเขียนจะมาแต่งต่อหรอครับ

ผมว่าเรื่องนี้ถ้าคนเขียนกลับมาเขียนต่อเรื่อยๆ น่าจะไม่แพ้วันพีซเลยนะ

ใช่ครับ อยากให้คนเขียนกลับมาแต่งต่อจริงๆเรื่องนี้ ผมว่าถ้าคนเขียนเรื่องนี้ไม่อู้นะ ผมจะยกให้เป็นที่1ในใจเลยแหละ

ว่าแต่คนเขียนเค้าหายไปไหนแล้วอะหายไปเกือบ2ปีแล้วมั้ง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    นารูโตะ ผมดูแค่ตอนมันเด็กๆเท่านั้น แล้วก็เลิกดูละไม่รู้ทำไม - -
    วันพีชนี้แหละสุดยอดการ์ตูน ดูมาตั้งแต่ป.1 ตอนนี้ปี 1 ละยังประทับใจเรื่องนี้อยู่เลย ^^

ปล.การ์ตูนแนวนี้แต่ละเรื่องชอบพล่ามก่อนสู้ กว่าจะสู้กันต้องฟังมันเล่าครึ่งชั่วโมง = =

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    นาตูโตะภาคเด็กที่ซาซึเกะโดนโอโรจิมารุจับไปอ่ะครับ แมทซ์ที่โจจิกินยาบ้าสามสีของตระกูลอ่ะครับ ซึ่้งจนผมร้องเลย พอชิปปุเด็นเท่านั้นหละ คือมันอะไรหว่า เหมือนการ์ตูนบากิ ดราก้อนบอลไรงี้ โชว์พาวกันอย่างเดียว ....

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อันนี้เห็นด้วยครับ
    ถ้าถามผม ชอบตอนที่สู้บนสะพาน อ่ะ จำชื่อไม่ได้(ไม่ได้อ่านนานแล้ว) จำได้ว่าน้ำตาซึม มันมีมิติของเรื่องราวมากๆ เลย
    ทุกคนมีปมในใจ และสะท้อนการกระทำออกมา.... ชอบมากๆ ช่วงนั้น

จำได้ตั้งแต่เห็นเล่ม 1 วางแผงแล้ว สมัยนั้นเป็นอะไรที่แปลกใหม่มาก
    ที่ดังๆ ก็มี สแลมดั้ง BOY ไม่มีแนวนินจาแบบนี้ (ที่คล้ายๆ ก็ เปลวฟ้าผ่าปฐพี แต่จบเร็ว)

ที่บอกว่าคนไทย ซีเรียสนี่ ถามหน่อย ยังไง? เท่าที่อ่านก็มีเหตุผลกันดีนะ
    บางคนก็ดูเพื่อเสพย์เนื้อเรื่อง ถ้าไม่จริงจัง ก็ไม่ต่างไปกับการดูโฆษณาในทีวีแบบผ่านๆ แหล่ะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมไม่ใช่คนอ่านการ์ตูนนะแต่จะบอกว่า

Gintama
    one piece
    Fullmetal alchemist
    Crow zero
    เกาะกระหายเลือด
    Trinity blood

สนุกมาก
    naruto ผมไม่ชอบอ่ะ ซาซึเกะ น่ารำคาญชอบทำอะไรตามใจตัวเองเกินไป

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ชอบครับ สนุกดี ผมว่านารุโตะนี่ คือเชื้อสายเซียนหกวิถีแน่ๆเลย
    คุณก็เหมือนๆเพื่อนๆพี่ๆผมแถวบ้านนี่แหละครับ แต่เพื่อนๆพี่ๆแถวบ้านแรงกว่าคุณเยอะ
    หลักการเยอะมากๆ อย่างนั่นอย่างนี้ โอ้ยเยอะจริงๆ ว่าหมดทุกเรื่อง มีคนหนึ่งบอก เรื่อง บลีช นี่การ์ตูนขี้เก๊ก พี่อีกคนบอกวันพีชไม่มีสาระ
    ถ้าการ์ตูนอกโต ฮาเร็มนี่เค้าไม่ดูกันเลย ถ้ามีเรื่องแนวอกโตฮาเร็มนี่ เค้าจะมาบอกผมทันทีเลย ผมเข้าเส้นไปแล้ว haha...

แต่ผมอยากให้มองว่าทำไมแรกๆเราชอบมันละ เพราะอารมณ์ความเป็นเด็กๆของเรายังมีอยู่หรือเปล่า แบบชอบดูพวกยอดมนุษย์อะไรแบบนี้อะ
    พอเราโตขึ้นหรืออารมณ์ความเป็นเด็กเราเริ่มหมดไป หลักการหรือความเป็นผู้ใหญ่มันเริ่มเป็นตัวแปรหรือเปล่า เลยทำให้เรามองว่า มันไม่สนุกมันไม่มีสาระ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackcool4 : 18th October 2013 เมื่อ 16:24
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมว่า ซาซึเกะ กลับมาง่ายเกินไป เลวมาทั้งเรื่อง สุดท้าย กลับมาแบบงงๆ จะเป็นโฮคาเงะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อ่านเพลินๆ ผมไม่เห็นซีเรียสอะไรเลยนะ การ์ตูนแนว จั๊ม มันก็แบบนี้ทั้นนั้นแล

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    naruto มีแต่พลังใจครับ หามานู้นนี่ มาเติมเต็มให้ตัวเองมีพลังสู้ สู้ไม่ค่อยไหวก็คิดหาพ่อแม่ เพื่อนมอ้างแล้ว ก็เทพ

ย้อนเรื่องราวหากินกับอดีตหลายตอน ,บางตอนเติมทรูเยอะ โหดดี แต่ตอนต่อมาทรูหมด ง่อย ต้องอาศัยพลังใจ จากพ่อแม่ พี่น้องมาสู้ ถุ้ยยย

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผมชอบเรื่องนี้นะครับ ดราม่าดี เจตน์จำนงของตัวละครแต่ละคนมันดูมีพลังอะครับ มันทำให้รู้สึกเหมือนเจตน์จำนงเหล่านั้นเราสัมผัสได้
    ถามว่าชนะศึกเพนแล้วได้อะไร ก็ได้ความภาคภูมิไงครับ นารูโตะได้รับการยอมรับจากคนในหมู่บ้านอย่างแท้จริง ฝันส่วนนึงของเขาเป็นจริงแล้วคือ เป็นที่รักของคนในหมู่บ้านไม่มีใครเกลียดเขาอีกต่อไป มันเป็นสิ่งหนึ่งที่บอกเขาว่า เราก้าวไปอีกขั้นแล้วนะ
    เราแก้ไขอดีตได้อีกอย่างแล้วนะ เราทำให้คนเชื่อว่า ไม่จำเป็นต้องกลัวพลังสถิตร่างแล้วนะ ส่วนเรื่องไอ้เกะ ผมเห็นด้วยนะ มันง่ายไปครับที่อยู่ดีๆก็มาแบบนี้เลย ควรให้เวลาเกะได้คิดมากกว่านี้ผ่านสถาณการณ์ต่างๆ คือโอเคครับ อิทาจิมาพูดเองเลยมันก็เป็นสถาณการณ์ที่สำคัญอันนึงที่ทำให้เกิดจุดเปลี่ยนในใจของเกะ แต่มันน้อยไปอ่ะครับ มันน่าจะมีมากกว่านี้สัก2-3สถาณการณ์สิน้อ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    แฟรี่เทล วันพีช เป็นการ์ตูนที่เสมอต้นเสมอปลายมาก มีอะไรให้ค้นหาเยอะมาก สนุกตั้งแต่เล่มแรก จนถึงปัจจุบันเลย
    รีบอน บลีช นารูโตะ หลัง ๆ ไม่สนุกเลยเหมือนหมดมุข

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stampdown อ่านกระทู้
    แฟรี่เทล วันพีช เป็นการ์ตูนที่เสมอต้นเสมอปลายมาก มีอะไรให้ค้นหาเยอะมาก สนุกตั้งแต่เล่มแรก จนถึงปัจจุบันเลย
    รีบอน บลีช นารูโตะ หลัง ๆ ไม่สนุกเลยเหมือนหมดมุข
    แฟรี่เทล สนุกดีครับ แต่ผมว่าตอนต่อสู้มันเร็วไปหน่อย ดูตอนโลรอสเซียม แต่ละคู่ สู้กันไม่เกิน 2 ตอน

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    ใช่ครับ อยากให้คนเขียนกลับมาแต่งต่อจริงๆเรื่องนี้ ผมว่าถ้าคนเขียนเรื่องนี้ไม่อู้นะ ผมจะยกให้เป็นที่1ในใจเลยแหละ

ว่าแต่คนเขียนเค้าหายไปไหนแล้วอะหายไปเกือบ2ปีแล้วมั้ง
    อ้่าวตกลงคนเขียนเขาไม่เขียนต่อเเล้วหรอผมก็ยังเห็นอะนิเมมันก็ยังมาเรื่อยๆนะ - - เเต่การ์ตูนผมเห็นหยุดไปนานมากหลายเดือนกว่าจะออกมาสักเล่ม

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ผมคิดว่ามันจบตั้งแต่สู้กับเพน เพราะมันเป็นตอนที่ต่อสู้ สนุกที่สุด เหมือน BLEACH พอสู้กับไอเซนจบผมก็โกหกตัวเองว่ามันจบไปแล้ว (ตอนนี้ผมว่า NURA เจ๋งที่สุดเลยหล่ะ)

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _SaBasTaiN_ อ่านกระทู้
    อ้่าวตกลงคนเขียนเขาไม่เขียนต่อเเล้วหรอผมก็ยังเห็นอะนิเมมันก็ยังมาเรื่อยๆนะ - - เเต่การ์ตูนผมเห็นหยุดไปนานมากหลายเดือนกว่าจะออกมาสักเล่ม

ไม่รู้ว่าจะกลับมาแต่งต่ออีกหรือป่าวนะ เพราะปกติอาจารย์แกไม่ค่อยหายไปนานขนาดนี้ แต่ตอนล่าสุดอาจารย์แกเหมือนวางเนื้อเรื่องภาคใหม่ไว้อยู่นะ

ถ้ากลับมาแต่งต่อไวๆคงจะดี

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ไม่ชอบก็ไปเขียนโดจินหรือไม่ก็นิยายเอาเองสิตอนเขาเขียนก็ต้องคิดพล็อคเรื่องไว้แล้ว
    บรรทัดฐานของคุณคุณเอาไปเปรยบ้ชเทียบกับใครไม่ได้หรอกคุณก็คุณ คนอื่นก็คนอื่น
    บรรทัดฐานผมบอกว่าไม่ชอบที่คุณจะลงมาว่าการ์ตูนนารูโตะยังงี้เลยครับ

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    เป็นเรื่องที่ผมชอบมากๆ เเต่หลังๆยอมรับไม่ค่อยน่าติดตามเหมือนก่อนละพลังอะไรไม่รู้เลอะเทอะมากๆ