ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791

การเสียค่าปรับ

พอดีผมพึงรู้มาครับ เลยเอามาพูดให้ฟังกัน
    เมื่อประมาณ2อาทิตย์ก่อน ผมโดนจับไม่ใส่หมวกกันน็อค ก็ไม่มีอะไรมากครับผมก็รับใบส่งมาแล้วก็ขอใบขับขี่คืน แต่ตำรวจก็ไม่ให้คืน บอกให้เสียเงินก่อนถึงจะให้คืนให้ไปเสีย ณ จุดนั้นเลย200 ได้ยินผมก็งงว่ามันมีแบบนี้ด้วยหรอเพราะผมไม่เคยโดนจับเลย วันนั้นเป็นครั้งแรกเพราะหาหมวกไม่เจอเลยไม่ได้ใส่ เลยถามไปไม่เสียที่นี้ไม่ได้หรอเค้าบอกได้แต่จะไม่คืนใบขับขี่ ตอนนั้นผมรีบเลยครับๆไปแล้วบอกจะไปเสียที่โรงพักแล้วกันครับ แล้วขัดรถออกมา

พอดีที่เอามาพูดให้ฟังผมพึ้งรู้มาวันนี้ว่า ตำรวจไม่สามารถยึดใบขัดขี้เราได้ครับ อ่านได้ในนี้http://www.clipmass.com/story/75774
    กับอีกอย่างผมไปเสัยค่าปรับที่โรงพัก เค้าให้เสียแค่100เองครับ งงเลยไหมละถ้าเสียจุดที่เราโดนจับจะให้เราเสีย200 ถ้าเสียที่โรงพัก เสียแค่100 เอง ผมก็ว่าทำไมมาตั้งด่านมากัน10กว่าคนเพราะรายได้มันดีนี้เอง555+

ที่จะมาพูดก็มีแค่นี้ละครับขอบคุณ ณครับที่รับฟัง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เขาไม่ให้ไปเสียค่าปรับที่โรงแรมก็ดีแล้วครับ..... อุ๊ป!!!
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    นั้นแหละครับ ตำรวจไทย -0-

#ส่วนมากผมจะหนีเอา ไม่เคยโดนหรอก 5555
    Facebook
    Intiranin iPhone 5 16gb

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    อยากสนับสนุนไม่ให้มีตำรวจโกงกินก็ให้รับใบสั่งแล้วไปจ่ายที่โรงพักกันเถอะครับ

เสียเวลานิดนึงแต่บางครั้งก็ถูกกว่าที่ตำรวจเรียกอีก

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    โชคดีที่ไม่เคยเจอ ต้องทำหน้าแก่ๆ ดูสุขุมเข้าไว้ครับ เขาอาจจะไม่กล้าไถ
    ปล. ขอบคุณที่มาแชร์นะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    เราไม่เห็นเค้าหรอก...แต่เค้าเห็นเรา // ผมทำแบบนั้นได้นะ. ถือเบียร์ให้หน่อยดิ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    ทำไม 100 เดี่ยว เอง ฟระ ????????????????????
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    100 เดียว

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    ใบขัดขี้ 555+

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ยีดได้นะครับ พรบ. จราจรทสงบก 2522 ม.140 ครับ แต่ต้องออกใบแทนให้แล้วนำส่ง สถนภายใน8ชมครับ

เมื่อเจ้าพนักงานจราจรหรือพนักงานเจ้าหน้าที่พบว่าผู้ขับขี่ ผู้ใดฝ่าฝืนหรือไม่ปฏิบัติตามบทแห่งพระราชบัญญัตินี้ หรือกฎหมายอัน เกี่ยวกับรถนั้น ๆ จะว่ากล่าวตักเตือนผู้ขับขี่หรือออกใบสั่งให้ผู้ขับขี่ชำระ ค่าปรับตามที่เปรียบเทียบก็ได้ ในกรณีที่ไม่พบตัวผู้ขับขี่ก็ให้ติดหรือผูก ใบสั่งไว้ที่รถที่ผู้ขับขี่เห็นได้ง่ายสำหรับความผิดที่กำหนดไว้ใน มาตรา 157ทวิ มาตรา 159 มาตรา 160 และ มาตรา 160ทวิ ห้ามมิให้ว่ากล่าวตักเตือนหรือทำการเปรียบเทียบในการออกใบสั่งให้ผู้ขับขี่ชำระค่าปรับตามที่เปรียบเทียบ ตามวรรคหนึ่ง เจ้าพนักงานจราจรหรือพนักงานเจ้าหน้าที่ จะเรียกเก็บใบอนุญาตขับขี่ไว้ เป็นการชั่วคราวก็ได้แต่ต้องออกใบรับแทนใบอนุญาตขับขี่ให้แก่ผู้ขับขี่ไว้ และเจ้าพนักงานจราจรหรือพนักงานเจ้าหน้าที่ ต้องรีบนำใบอนุญาตขับขี่ ที่เรียกเก็บไว้ไปส่งมอบพนักงานสอบสวนภายในแปดชั่วโมงนับแต่เวลาที่ ออกใบสั่งสำหรับแทนใบอนุญาตขับขี่ที่ออกให้ตามวรรคสาม ให้ใช้แทนใบอนุญาต ขับขี่ได้เป็นการชั่วคราวไม่เกินเจ็ดวัน เมื่อเจ้าพนักงานจราจรหรือพนักงาน เจ้าหน้าที่หรือพนักงานสอบสวน ได้ว่ากล่าวตักเตือนหรือทำการเปรียบเทียบ ปรับและผู้ขับขี่ได้ชำระค่าปรับตามที่เปรียบเทียบแล้ว ให้คืนใบอนุญาตขับขี่ ทันทีในกรณีเจ้าพนักงานจราจรหรือพนักงานเจ้าหน้าที่ออกใบสั่ง แต่ไม่พบตัว ผู้ขับขี่ ให้สันนิษฐานว่าเจ้าของรถหรือผู้ครอบครองรถเป็นผู้กระทำผิดดังกล่าว เว้นแต่สามารถพิสูจน์ได้ว่าผู้อื่นเป็นผู้ขับขี่การกำหนดจำนวนค่าปรับตามที่เปรียบเทียบ ให้เป็นไปตามหลักเกณฑ์ ที่อธิบดีกำหนด
    http://www.sobsuan.com/modules.php?n...wtopic&p=31267

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: