ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    @Temza11 ปุ่ม F5 ท่านพังยังคับ 555 (ล้อเล่นคับ)

LiverpoolFC
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    จริงๆนะ จขท. เค้าอยากรู้ว่าเค้าผิดอะไรเฉยๆ แล้วบางคนจะมาพาออกทะเลทำไมละเนี่ย

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919

ไม่ต้องสนใจ เชิญคุยกันต่อเลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Malik310338 อ่านกระทู้
    @Temza11 ปุ่ม F5 ท่านพังยังคับ 555 (ล้อเล่นคับ)
    เหอๆ ผมก็แค่ ไม่อยากให้ใครโดนแบน โดยไม่รู้สาเหตุอะนะ เห็นเยอะอยู่กระทู้ที่ไม่มีอะไร พอสักพักจะมีพวกแบบว่าพาออกทะเล แล้วในที่สุดความซวยก็ตกอยู่กับใครละครับ จริงไหมละ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongsiri99 อ่านกระทู้
    ไม่เข้าใจ พวกเ้ข้ามา โพส รูปแล้วเขียนว่า มาเสพ ดราม่า อยากรู้ว่า เพื่อ ???

สนุกตรงไหน ไปเล่นเกมส์เถอะไป
    ผมตอบส่วนของผมละกัน จะหาว่าดริฟท์ก็ตามสบาย
    ผมเข้ามาเพื่อรับฟังเหตุผลของสองฝ่ายครับ ไม่ได้เข้าข้างใครทั้งนั้น มันก็เท่านั้นครับ
    มันไม่เป็นความสนุกส่วนตัวอะไรทั้งนั้น แล้วก็อีกอย่างผมเพิ่งเล่นเกมเสร็จจะให้ผมกลับไปเล่นอีกเหรอ

คุณนะดื่มวีต้าเล่นเกมแล้วไปนอนซะ

แบนผมได้ตามสบายเลยครับ อันนี้รู้ว่าเลยว่าทำเกินไป แต่ได้บอกความในใจเป็นภาพให้คุณได้ผมก็สบายใจไม่มีอะไรติดค้างแล้ว
    TROL HAHAHAHAHA

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    โดนแบนมันก็เหมือนเพื่อนเลิกคบอ่ะนะ แต่เพื่อนที่ไม่เคยเห็นหน้ามันก็แปลกๆอยู่

จขกท. รอฟังเหตุผลนั้นถูกแล้ว ถ้าเราไม่มีเจตนาไม่ดีแสดงว่ามีความเห็นของบางคนคิดว่ามันไม่ดีกับคนอื่น อันนี้เป็นประโยชน์กับเรามากๆ
    ส่วนถ้าตอนนี้มีกระทู้แบบนี้อีกก็โพสท์ไปเถอะครับ (เพราะผมเองก็ว่ามีประโยชน์นะ)
    หรือไม่ก็โพสท์เป็นลิงค์ไว้ก็ได้ครับ ถ้าคุณมั่นใจว่าที่อื่นไม่เขาไม่ลบนะ
    ไม่ว่าที่ไหนก็ควรสำนึกถึงประโยชน์ที่มันควรจะได้มากกว่าเรื่องการแตกแยกนะครับ
    เราจะแตกแยกกับใครเพราะเรามันหัวอ่อนไร้สาระเอง จะไปโทษคนอื่นที่มาเสนอความเห็น หรือความคิดไม่ได้ ถ้าเขาไม่ได้ผิดจากกฎระเบียบที่ใช้อยู่ร่วมกันนะครับ
    ยังมีบางความเห็นที่อาจจะไร้สาระบ้าง ที่จริงมันไม่ได้ผิดนะ แต่มันน่ารำคาญ แต่ก็ถือซะว่า ถ้ามันไม่ได้อยู่ในกระทู้ที่มีสาระก็พยายามทำใจซะนะครับ

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    วอชิงธงกัน
    Only one thing I want.

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971
    ความคิดเห็นส่วนตัวครับ jokergame เป็นบอร์ดสาธารณะขนาดใหญ่ ซึ่งแน่นอนว่ามีคนหลากหลายระดับ หลากหลายช่วงอายุ มาเป็นสมาชิกบอร์ดแห่งนี้ ซึ่งแน่นอนครับเมื่อมีกระทู้ใดๆเข้ามาทุกท่านที่เป็นสมาชิก ก็มีสิทธิ์แสดงความคิดเห็น เพราะมันเป็นพื้นที่สาธารณะ แต่ในเมื่อ มันมีหลากหลายช่วงอายุ วุฒิภาวะ หรือ ความแตกต่างแต่ละบุคคล การใช้คำ มันก็มักจะแตกต่างกันไปอะครับตามช่วงอายุของแต่ละท่าน แน่นอนครับ ต่างคนต่างช่วงอายุ ต่างจิตใจ เมื่อแสดงข้อคิดเห็นออกมา มันก็ต้องมีขัดแย้งเป็นธรรมดา ซึ่งแน่นอนครับ ทางออกของเรื่องนี้ มันไม่ได้ไม่มีหรอกนะครับ จขกท. ทำถูกต้องแล้วครับ ส่งจดหมายไปถามโดยตรง เพื่อเป็นการลดความเสี่ยงของการเข้าใจผิด แต่กระทู้นี้น่าจะลบทิ้งนะครับ เพราะปลายทางของกระทู้นี้มันไม่มีเหตุผลที่ใครๆจะต้องรับรู้แล้ว ยกเว้นสิ่งที่เป็นคำตอบที่ จขกท. ได้มา แล้วนำมาถ่ายทอดลงในกระทู้นี้เพื่อเป็นตัวอย่าง ต่อๆไป อันนี้ผมว่าก็เป็นเรื่องที่ดีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dream12594 : 23rd October 2013 เมื่อ 00:12
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    รออ่านมา 4 หน้า แต่ไม่เห็นเจ้าของกระทู้บอกความจริงกับเพื่อนสมาชิกว่า ตัวเองถูกใบแดงไปแล้ว 2 ใบ ใบแดงแรกเมื่อ 28th February 2013 ในกรณี "โพสต์กระทู้เป็นต้นเหตุทำให้สังคมแตกแยก" อีกใบนึงคือในวันนี้ ก่อนที่จะมีปัญหาเรื่องการตั้งกระทู้ผิด ซึ่ง(อาจจะ) เป็นที่มาของการเป็นเดือดเป็นร้อน เรียกร้องสิทธิการถูกลบกระทู้ที่จะอธิบายต่อไป

วอนพี่ Joker ลองเช็คเนื้อหาในกระทู้ผมอย่างละเอียดได้ไหม? เพราะผมไม่ได้กล่าวกระทบถึงใครทั้งสิ้น ทำไมเนื้อความผมถึงเข้าค่ายสร้างปัญหาสังคม ทำให้สังคมแตกแยกซะอย่างงั้นละครับ?
    กระทู้ปัญหา ที่ว่าไม่ได้เป็นการสร้างปัญหาสังคมแต่อย่างใดครับ การที่ผู้ดูแลทำการย้ายกระทู้นั้น เข้าสู่ฟอรั่ม "กระทู้มีปัญหา" ชั่วคราว (ซึ่งเข้าถึงได้เฉพาะผู้ดูแลเท่านั้น) ก็เพื่อให้ผู้ดูแลที่มีอำนาจในการตัดสินใจสูงกว่า (เช่น Admin, Super Moderators) ทำการตรวจสอบกระทู้นั้นว่า เข้าข่ายการกระทำผิดกฎระเบียบหรือไม่ อย่างไร "ไม่ได้ถูกลบ" ตามที่สมาชิกหลายคนเข้าใจ หากกระทู้นั้นไม่เข้าข่ายในการกระทำผิด กระทู้นั้นก็จะถูกย้ายเข้าสู่ฟอรั่มที่เหมาะสม ตามลักษณะของกระทู้ทั่วไปที่กระทำกันเป็นประจำอยู่แล้ว

แล้วปัญหามันอยู่ตรงไหน ?
    เจ้าของกระทู้ตั้งกระทู้ไว้ในหมวด Main Forum เมื่อโดนย้ายกระทู้เข้าสู่ฟอรั่มกระทู้มีปัญหา เพื่อให้ผู้ดูแลตรวจสอบ เจ้าของกระทู้คิดว่ากระทู้ถูกลบ (ความจริงกระทู้ไม่ได้ถูกลบแต่อย่างไร แต่สมาชิกปกติจะเข้าถึงไม่ได้เท่านั้น) จึงบันดาลโทสะ ? (อาจเป็นเพราะใบแดงที่ได้รับ?) แต่เมื่อกระทู้ได้รับการตรวจสอบแล้ว (จากพี่เอง) ว่ากระทู้นั้นไม่ได้มีปัญหาอะไร จึงทำการย้ายกระทู้เข้าสู่หมวด PC game Talk ซึ่งกระทู้ลักษณะนี้ปกติควรอยู่ในหมวด PC Game Talk คราวนี้เจ้าของกระทู้ไม่รู้ล่ะซิ และได้ตั้งกระทู้(ดราม่า) นี้ขึ้น

หลังจากที่ผมได้ถามพี่ไปใน กระทู้โดยตรง ทำไมพี่กลับหาว่าผมไม่เข้าใจกฎมีปัญหากับกฎซะอย่างงั้นละครับ?
    หากสมาชิกแต่ละคน สนใจที่จะดู,อ่านกฎระเบียบของเวปไซท์บ้าง ก็จะรู้ว่ากระทู้ที่มีลักษณะเช่นนี้ควรอยู่ในหมวดหมู่ไหน แต่นี่เจ้าของกระทู้ตั้งกระทู้โดยไม่ได้สนใจหรือใส่ใจฟอรั่มที่จะตั้ง สมาชิกชื่อสีน้ำตาลถือว่าเป็นสมาชิกเก่าที่อยู่มานาน และสมควรจะรู้เรื่องกฎระเบียบเวปไซท์เป็นอย่างดี แต่นี่ไม่ใช่ ขนาดการตั้งกระทู้คุณยังไม่ดูหมวดหมู่ในการตั้งเลยครับ แบบนี้จะเรียกว่าเข้าใจกฎระเบียบของเวปไซท์ได้อย่างไร (ไม่ใช่แค่กระทู้เดียวนะครับ ลองดูการโพสต์ของคุณดู)

ความจริงแล้วทางผู้ดูแล ไม่จำเป็นต้องมาอธิบายเหตุผลในการลบกระทู้หรอกนะครับ และไม่จำเป็นต้องบอกวิธีการปฎิบัติของบรรดาผู้ดูแลแต่ละคนว่ามีหน้าที่ทำอะไรบ้าง กฎระเบียบของเวปไซท์จึงเป็น guidelines ให้เป็นแนวทางปฎิบัตของสมาชิกทุกคนครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ความจริงแล้ว แค่กระทู้ถูกย้ายออก หรือถูกลบไป ก็ไม่น่าทำให้มันเหมือนเรื่องใหญ่ขนาดนี้นะครับ

คำพูดที่ใช้เรียนถึงแอดมินก็น่าจะใช้คำพูดที่ดี เหมือนกับคนอยากทราบเหตุผลหน่อย อย่างน้อยรู้เหตุผลมาบางส่วนแล้วก็น่าจะเข้าใจกันบ้าง

เรื่องไม่เป็นเรื่องสุดๆ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ควรจะอ่าน กฏเกณฑ์/ข้อตกลงการใช้งานเว็บบอร์ด ให้ละเอียดก่อนใช้งาน นั่นแล

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    ความจริงแล้วทางผู้ดูแล ไม่จำเป็นต้องมาอธิบายเหตุผลในการลบกระทู้หรอกนะครับ และไม่จำเป็นต้องบอกวิธีการปฎิบัติของบรรดาผู้ดูแลแต่ละคนว่ามีหน้าที่ทำอะไรบ้าง กฎระเบียบของเวปไซท์จึงเป็น guidelines ให้เป็นแนวทางปฎิบัตของสมาชิกทุกคนครับ
    ผมไม่เห็นด้วยครับ จะทำอะไรควรให้เหตุผลประกอบซักหน่อย ให้อีกฝ่ายได้แสดงข้อโต้แย้งบ้าง หรือจะได้รู้ตัวว่าทำอะไรผิดบ้าง

ถ้าเป็นแบบนี้สมมติอยู่ดีๆตำรวจมาจับ ถามว่าทำผิดอะไรตำรวจก็ไม่บอก บอกให้ไปดูกฎหมายเอง แล้วจะแก้ต่างยังไงครับ?

ผมว่าที่จขกท.มาตั้งกระทู้แบบนี้ก็เพราะเขาอยากรู้ อยากฟังข้อชี้แจงที่เขาไม่ได้รับ ว่าทำไมกระทู้เขาถึงหายไป ถูกลบไปเท่านั้นเอง

แอดมินควรจะอธิบายเหตุผลซักหน่อยนะครับ จะได้เข้าใจกันดีขึ้น สังคมก็ได้น่าอยู่ขึ้น

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971
    เจ้าของกระทู้ตั้งกระทู้ไว้ในหมวด Main Forum เมื่อโดนย้ายกระทู้เข้าสู่ฟอรั่มกระทู้มีปัญหา เพื่อให้ผู้ดูแลตรวจสอบ เจ้าของกระทู้คิดว่ากระทู้ถูกลบ (ความจริงกระทู้ไม่ได้ถูกลบแต่อย่างไร แต่สมาชิกปกติจะเข้าถึงไม่ได้เท่านั้น) จึงบันดาลโทสะ ? (อาจเป็นเพราะใบแดงที่ได้รับ?) แต่เมื่อกระทู้ได้รับการตรวจสอบแล้ว (จากพี่เอง) ว่ากระทู้นั้นไม่ได้มีปัญหาอะไร จึงทำการย้ายกระทู้เข้าสู่หมวด PC game Talk ซึ่งกระทู้ลักษณะนี้ปกติควรอยู่ในหมวด PC Game Talk คราวนี้เจ้าของกระทู้ไม่รู้ล่ะซิ และได้ตั้งกระทู้(ดราม่า) นี้ขึ้น

ผมขอแสดงความคิดเห็นของข้อความส่วนนี้หน่อยนะครับ คำพูดในส่วนนี้บางส่วนของคุณดูเป็นข้อคิดเห็นส่วนตัวมากกว่านะครับ อาจเสี่ยงทำให้เกิดข้อโต้แย้ง ของสมาชิกท่านนี้ขึ้นมาได้ แต่นี้คือคำตอบที่เป็นผลสรุปทั้งหมด(จริงไหมครับ) ไม่ควรจะมีข้อคิดเห็นส่วนตัวนะครับ จะได้ไม่มีข้อโต้แย้งของสมาชิกท่านนี้อีก ขอบคุณครับ
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    รออ่านมา 4 หน้า แต่ไม่เห็นเจ้าของกระทู้บอกความจริงกับเพื่อนสมาชิกว่า ตัวเองถูกใบแดงไปแล้ว 2 ใบ ใบแดงแรกเมื่อ 28th February 2013 ในกรณี "โพสต์กระทู้เป็นต้นเหตุทำให้สังคมแตกแยก" อีกใบนึงคือในวันนี้ ก่อนที่จะมีปัญหาเรื่องการตั้งกระทู้ผิด ซึ่ง(อาจจะ) เป็นที่มาของการเป็นเดือดเป็นร้อน เรียกร้องสิทธิการถูกลบกระทู้ที่จะอธิบายต่อไป

วอนพี่ Joker ลองเช็คเนื้อหาในกระทู้ผมอย่างละเอียดได้ไหม? เพราะผมไม่ได้กล่าวกระทบถึงใครทั้งสิ้น ทำไมเนื้อความผมถึงเข้าค่ายสร้างปัญหาสังคม ทำให้สังคมแตกแยกซะอย่างงั้นละครับ?
    กระทู้ปัญหา ที่ว่าไม่ได้เป็นการสร้างปัญหาสังคมแต่อย่างใดครับ การที่ผู้ดูแลทำการย้ายกระทู้นั้น เข้าสู่ฟอรั่ม "กระทู้มีปัญหา" ชั่วคราว (ซึ่งเข้าถึงได้เฉพาะผู้ดูแลเท่านั้น) ก็เพื่อให้ผู้ดูแลที่มีอำนาจในการตัดสินใจสูงกว่า (เช่น Admin, Super Moderators) ทำการตรวจสอบกระทู้นั้นว่า เข้าข่ายการกระทำผิดกฎระเบียบหรือไม่ อย่างไร "ไม่ได้ถูกลบ" ตามที่สมาชิกหลายคนเข้าใจ หากกระทู้นั้นไม่เข้าข่ายในการกระทำผิด กระทู้นั้นก็จะถูกย้ายเข้าสู่ฟอรั่มที่เหมาะสม ตามลักษณะของกระทู้ทั่วไปที่กระทำกันเป็นประจำอยู่แล้ว

หลังจากที่ผมได้ถามพี่ไปใน กระทู้โดยตรง ทำไมพี่กลับหาว่าผมไม่เข้าใจกฎมีปัญหากับกฎซะอย่างงั้นละครับ?
    หากสมาชิกแต่ละคน สนใจที่จะดู,อ่านกฎระเบียบของเวปไซท์บ้าง ก็จะรู้ว่ากระทู้ที่มีลักษณะเช่นนี้ควรอยู่ในหมวดหมู่ไหน แต่นี่เจ้าของกระทู้ตั้งกระทู้โดยไม่ได้สนใจหรือใส่ใจฟอรั่มที่จะตั้ง สมาชิกชื่อสีน้ำตาลถือว่าเป็นสมาชิกเก่าที่อยู่มานาน และสมควรจะรู้เรื่องกฎระเบียบเวปไซท์เป็นอย่างดี แต่นี่ไม่ใช่ ขนาดการตั้งกระทู้คุณยังไม่ดูหมวดหมู่ในการตั้งเลยครับ แบบนี้จะเรียกว่าเข้าใจกฎระเบียบของเวปไซท์ได้อย่างไร (ไม่ใช่แค่กระทู้เดียวนะครับ ลองดูการโพสต์ของคุณดู)

โอเค รับทราบครับผม ทางกระผมต้องขอโทษด้วยจากใจจริงครับ อารมณ์ร้อนเกินเหตุจริงๆ ส่วนเรื่องใบแดง 2 ใบที่ได้มาไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้นะครับ ใบแรกผมก็ยอมรับจนลืมไปแล้วนะครับ ส่วนเรื่องใบที่ 2 ก็โดนเรื่องโพสกระทู้ผิดหมวด ผมก็โอเคไม่ได้ออกมาดิ้นว่ามันไม่สมควรตรงไหนนะครับ = = ส่วนเรื่องคำถามก็โอเคครับได้คำตอบแล้วผมก็จบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 23rd October 2013 เมื่อ 00:44

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    ผมตอบส่วนของผมละกัน จะหาว่าดริฟท์ก็ตามสบาย
    ผมเข้ามาเพื่อรับฟังเหตุผลของสองฝ่ายครับ ไม่ได้เข้าข้างใครทั้งนั้น มันก็เท่านั้นครับ
    มันไม่เป็นความสนุกส่วนตัวอะไรทั้งนั้น แล้วก็อีกอย่างผมเพิ่งเล่นเกมเสร็จจะให้ผมกลับไปเล่นอีกเหรอ

คุณนะดื่มวีต้าเล่นเกมแล้วไปนอนซะ

แบนผมได้ตามสบายเลยครับ อันนี้รู้ว่าเลยว่าทำเกินไป แต่ได้บอกความในใจเป็นภาพให้คุณได้ผมก็สบายใจไม่มีอะไรติดค้างแล้ว

.................... จากภาพ แสดงถึงกิริยา การสอนจากทางบ้าน

ไม่เป็นไรครับ ผมเข้าใจ คุณ :]

แล้ว วีต้า นี้ผมไม่ชอบกินคับ แนะนำให้ ย่ายของหลาน คุณดื่ม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongsiri99 : 23rd October 2013 เมื่อ 00:51
    .:llTHE BlUEll:.

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongsiri99 อ่านกระทู้
    .................... จากภาพ แสดงถึงกิริยา การสอนจากทางบ้าน

ไม่เป็นไรครับ ผมเข้าใจ คุณ :]
    พอเตอะ อย่าพาออกทะเลเลย ดราม่าเรื่องกระทู้นี้ก็พอแล้วครับ ฮ่าๆ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    จะชอบเสพดราม่าหรือไม่ชอบเสพมันก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลของแต่ละคนครับไม่จำเป็นต้องแขวะ คนเราบรรทัดฐานมันไม่เหมือนกันอย่าเอาบรรทัดฐานตัวเองมาวัดกับคนอื่นเลยครับ ส่วนผม>>>ชอบเสพ จบนะครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ผมเอารูปโดเรมอนสาวสวยล้วงเป๋า (เป้าาาาาาาาาาาาาา) ก็โดนไปแล้วครั บ ฮ่ ๆ

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    อ่านมาตั้งแต่แรก สรุปก็จบลงด้วยดี

อันนี้ผมเห็นด้วยนะครับ คนที่มาใช้งานในเว็บนี้มีหลากหลาย จำเป็นต้องมีกฏมาคอยควบคุมระเบียบของเว็บนั้นถูกแล้ว หากจะให้คนไม่กี่คน (เหล่าแอดมินและมด) มาคอยควบคุมก็คงจะดูแลไม่ทั่วถึง

จึงจำเป็นต้องมีกฏมาเป็นแนวทางให้เราปฏิบัติตาม คติง่ายๆ ครับ ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำครับ

ปล. ทั้งหมดนี้เป็นการแสดงความคิดเห็นนะครับ หากคิดว่าไม่เหมาะสม ลบโล๊ด ^^

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    4
    หายไปจาก JKG 2-3 อาทิตย์ ....กลับมา...มีประเด็นทะเลอะกันอีกเระ ....

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    ลงชื่อเข้ามาอ่านครับ

ไม่มีความคิด

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    โอ้โหเฮะ จบไวกว่าที่คาดไว้แฮะ

แต่ผมอ่านมา 4 หน้า รู้สึกว่าเรื่องแบบนี้มันเป็น อจินไตย แค่นั้นเอง Emo แท้ๆ

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    พวกชอบเสพดราม่าไม่ต้องแสดงตัวก็ได้ครับ มันไม่เกิดประโยชน์ ขนาดชื่อสีน้ำตาลยังมาโพสไร้สาระในกระทู้ น่าจะรู้กาลเทศะบ้างนะครับ

จะบอกว่าเข้าใจ จขกท เหมือนกันแล้วก็ เห็นใจพี่ Joker ด้วย การดูแลเว็บใหญ่ขนาดนี้ อะไรมันก็เกิดขึ้นได้ แม้แต่ปัญหาเล็กๆน้อยๆ ก็กลายเป็นเรื่องใหญ่ได้ ผมจึงอยากขอออกมาแสดงความคิดเห็นสามประการ ดังนี้

- กระทู้แรก ลบเพราะมีการชี้แจงไว้แล้ว http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2341032
    - กระทู้ที่สอง ถูกแยกไว้ตรวจสอบ หากเข้าข่าย สร้างความแตกแยกในสังคมเวปไซทื คุณจะถูกใบแดง 1 ใบเป็นการตักเตือน

ปล. การโพสต์กระทู้เพื่อแบ่งปันสมาชิกเป็นเรื่องที่ดี แต่หากสิ่งที่คุณโพสต์ทำให้เกิดปัญหากับสังคมแห่งนี้ ผู้ดูแลจะทำการลบกระทู้นั้นออก โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ สมาชิกชื่อสีน้ำตาลแล้วน่าจะมีการใช้วิจารณญาณก่อนที่จะทำการโพสต์ ไม่ใช่พอมีปัญหาแล้วมาอ้างสิทธิ์เรียกร้องอย่างโน้นอย่างนี้ครับ
    ประการเเรก จริงๆเรื่องนี้ไม่มีใครผิด แค่เป็นเรื่องเข้าใจผิด จขกท โดนกล่าวหาว่ากระทู้ที่สอง "อาจสร้างความแตกแยก" ผมคิดว่าคงอาจเกิดจากการสื่อสารผิดพลาดระหว่าง MOD ที่ย้ายกระทู้ไปเก็บกับ ADMIN ก็เป็นได้ ทำให้พี่ Joker เข้าใจผิดว่ากระทู้ที่สอง อาจสร้างความแตกแยก ทั้งๆที่จริงแล้วข้อหามันแค่ "ผิดหมวด" มันเลยเป็นต้นเหตุให้ท่าน จขกท ออกมาขอคำตอบที่ชัดเจน เพราะว่าข้อหามันรุนแรงถึงขั้นใบแดง เป็นใครก็ต้องแสดงความบริสุทธ์ทั้งนั้น แต่ จขกท ก็ใช้อารมณ์มากเกินไป อันนี้ไม่ควร

อย่างที่บอกครับ กระทู้ไม่ได้ถูกลบ แต่ถูกแยกไว้เพื่อทำการตรวจสอบ กระทู้เดิมก็ยังอยู่ในหมวดที่ควรจะเป็น http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=206344
    สงสัยสมาชิกรายนี้มีปัญหากับกฎระเบียบของเวปไซท์เหลือเกินนะครับ สมาชิกรายอื่นไม่เห็นมีปัญหาอะไร
    ประการที่สอง ผมขอติพี่ Joker ครับ กระทู้ที่เป็นปัญหาแบบนี้ คำตอบของ ADMIN ไม่ควรแฝงด้วยอารมณ์ครับ และอย่างที่ท่าน dream12594 ได้กล่าวไว้ การใส่ข้อคิดเห็นส่วนตัวลงไปในคำตอบ มันทำให้เกิดข้อโต้แย้งของ จขกท ได้ พี่เป็นคนที่อยู่สูงสุดของเว็บนี้ครับ ทุกคนศรัทธาและเคารพพี่อยู่เเล้วครับ พี่ไม่ควรใส่อารมณ์หรือ แสดงออกมาว่าไม่พอใจที่ จขกท สร้างข้อกังขากับ ADMIN พี่แค่หาคำตอบที่แท้จริงว่าเรื่องมันเป็นยังไง เอามาตอบไขข้อสงสัยก็พอครับ แล้วเรื่องก็จะจบลงด้วยดีเอง

(พี่เป็นผู้ใหญ่กว่าผม ผมเคารพนับถือพี่มาตลอดและผมไม่ได้มีเจตนาลบหลู่ หรือมีอคติต่อพี่ แต่ผมต้องพูดจริงๆครับ เพราะผมหวังดี ผมกราบขออภัยพี่จริงๆครับ)

ประการสุดท้าย พี่พูดถูกครับว่าไม่จำเป็นต้องอธิบายเหตุผล ADMIN และ MOD สามารถลบกระทู้ได้ทันที หากกระทู้นั้นทำผิดกฎของเว็บ เพราะมันเป็นกฎของเว็บนี้ กฎกติกาทุกคนต้องอ่าน ผิดก็ต้องยอมรับว่าผิด แต่ผมไม่เห็นด้วยกับเรื่องนี้ครับ (ตั้งแต่สมัยบอร์ดเก่าแล้ว ผมไม่เคยเห็นด้วยกับเรื่องนี้) การลบกระทู้ก็ลบเลย ผมว่ามันสร้างความกังขาต่อผู้ตั้งกระทู้มากครับ ผมแนะนำว่าควรแนบจดหมายส่วนตัวถึงผู้ตั้งกระทู้ว่าลบทำไมด้วยดีไหม เขาจะได้ทราบเหตุผล ว่าทำไมกระทู้เขาถึงโดนย้าย โดนลบ และเป็นเหมือนการตอกย้ำกฎข้อห้ามนั้นไปในตัว เรามีใบเหลืองอยู่เเล้วครับ ให้แนบไปด้วยเลย ถ้ามีการชี้แจงการกระทำผิด ต่อผู้ที่ถูกกล่าวหา ปัญหาการออกมาเรียกร้องแบบกระทู้นี้จะไม่เกิดขึ้นครับ

ด้วยความเคารพและนับถือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HADOKEN : 23rd October 2013 เมื่อ 16:26

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836

กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HADOKEN อ่านกระทู้
    พวกชอบเสพดราม่าไม่ต้องแสดงตัวก็ได้ครับ มันไม่เกิดประโยชน์ ขนาดชื่อสีน้ำตาลยังมาโพสไร้สาระในกระทู้ น่าจะรู้กาลเทศะบ้างนะครับ

ผมเคยอยู่บอร์ดเก่าตั้งแต่ปี 2009 พอบอร์ดล่มผมก็สมัคใหม่ใช้ชื่อไอดีเดิมก่อนจะโดนแบนถาวร เลยหมดศรัทธาไปแล้วครั้งนึง ผมหายไปเกือบสองปีถึงมาสมัคใหม่โดยใช้ชื่อนี้
    จะบอกว่าเข้าใจ จขกท เหมือนกันแล้วก็ เห็นใจพี่ Joker ด้วย การดูแลเว็บใหญ่ขนาดนี้ อะไรมันก็เกิดขึ้นได้ แม้แต่ปัญหาเล็กๆน้อยๆ ก็กลายเป็นเรื่องใหญ่ได้ ผมจึงอยากขอออกมาแสดงความคิดเห็นสามประการ ดังนี้

ประการเเรก จริงๆเรื่องนี้ไม่มีใครผิด แค่เป็นเรื่องเข้าใจผิด จขกท โดนกล่าวหาว่ากระทู้ที่สอง "อาจสร้างความแตกแยก" ผมคิดว่าคงอาจเกิดจากการสื่อสารผิดพลาดระหว่าง MOD ที่ย้ายกระทู้ไปเก็บกับ ADMIN ก็เป็นได้ ทำให้พี่ Joker เข้าใจผิดว่ากระทู้ที่สอง อาจสร้างความแตกแยก ทั้งๆที่จริงแล้วข้อหามันแค่ "ผิดหมวด" มันเลยเป็นต้นเหตุให้ท่าน จขกท ออกมาขอคำตอบที่ชัดเจน เพราะว่าข้อหามันรุนแรงถึงขั้นใบแดง เป็นใครก็ต้องแสดงความบริสุทธ์ทั้งนั้น แต่ จขกท ก็ใช้อารมณ์มากเกินไป อันนี้ไม่ควร

ประการที่สอง ผมขอติพี่ Joker ครับ กระทู้ที่เป็นปัญหาแบบนี้ คำตอบของ ADMIN ไม่ควรแฝงด้วยอารมณ์ครับ และอย่างที่ท่าน dream12594 ได้กล่าวไว้ การใส่ข้อคิดเห็นส่วนตัวลงไปในคำตอบ มันทำให้เกิดข้อโต้แย้งของ จขกท ได้ พี่เป็นคนที่อยู่สูงสุดของเว็บนี้ครับ ทุกคนศรัทธาและเคารพพี่อยู่เเล้วครับ พี่ไม่ควรใส่อารมณ์หรือ แสดงออกมาว่าไม่พอใจที่ จขกท สร้างข้อกังขากับ ADMIN พี่แค่หาคำตอบที่แท้จริงว่าเรื่องมันเป็นยังไง เอามาตอบไขข้อสงสัยก็พอครับ แล้วเรื่องก็จะจบลงด้วยดีเอง

(พี่เป็นผู้ใหญ่กว่าผม ผมเคารพนับถือพี่มาตลอดและผมไม่ได้มีเจตนาลบหลู่ หรือมีอคติต่อพี่ แต่ผมต้องพูดจริงๆครับ เพราะผมหวังดี ผมกราบขออภัยพี่จริงๆครับ)

ประการสุดท้าย พี่พูดถูกครับว่าไม่จำเป็นต้องอธิบายเหตุผล ADMIN และ MOD สามารถลบกระทู้ได้ทันที หากกระทู้นั้นทำผิดกฎของเว็บ เพราะมันเป็นกฎของเว็บนี้ กฎกติกาทุกคนต้องอ่าน ผิดก็ต้องยอมรับว่าผิด แต่ผมไม่เห็นด้วยกับเรื่องนี้ครับ (ตั้งแต่สมัยบอร์ดเก่าแล้ว ผมไม่เคยเห็นด้วยกับเรื่องนี้) การลบกระทู้ก็ลบเลย ผมว่ามันสร้างความกังขาต่อผู้ตั้งกระทู้มากครับ ผมแนะนำว่าควรแนบจดหมายส่วนตัวถึงผู้ตั้งกระทู้ว่าลบทำไมด้วยดีไหม เขาจะได้ทราบเหตุผล ว่าทำไมกระทู้เขาถึงโดนย้าย โดนลบ และเป็นเหมือนการตอกย้ำกฎข้อห้ามนั้นไปในตัว เรามีใบเหลืองอยู่เเล้วครับ ให้แนบไปด้วยเลย ถ้ามีการชี้แจงการกระทำผิด ต่อผู้ที่ถูกกล่าวหา ปัญหาการออกมาเรียกร้องแบบกระทู้นี้จะไม่เกิดขึ้นครับ

ด้วยความเคารพและนับถือ
    จะจบไหมหลักการกันจริงๆ -...-
    My Steam UltraManZ™
    May the force be with you