ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ขอบคุณมากจริงๆครับ หายากมากครับเเบบนี่ ต้องขอบคุณจริงๆครับ มีช่องทางการติดต่อปะครับ เผื่อสอบถามปัญหาอ่ะครับ PM หรือส่งข้อความมาก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newpunk311 : 23rd October 2013 เมื่อ 01:14

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อยากเล่นserverคุณอะครับ กรุณาบอกช่องทางการติดต่อด้วยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smileza7 อ่านกระทู้
    อยากได้ prophunt อะครับ
    Prophunt มันเป็น plugin คับ ไม่ใช่ mod เด๋วผมหามาลงให้คับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newpunk311 อ่านกระทู้
    อยากเล่นserverคุณอะครับ กรุณาบอกช่องทางการติดต่อด้วยครับ
    เซิฟผมพึ่งทำเมื่อวานเอง เซิฟยังไม่เสร็จเลยคับ(ดูจากรูป)ยังต้องเคยเคลียร์บัคและก็หา plugin เพิ่มอยู่คับ เด๋วถ้าเสร็จแล้วจะแจ้งนะคับ

ติดต่อผม ทาง PM ก็ได้คับ ผมเปิดข้อความดูบ่อยอยู่คับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    Divine RPG หัวกระทู้ เห็นมี MP ด้วย แต่ ผมหาไม่เจอเลย เจอแต่ SSP

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godjr01 อ่านกระทู้
    Divine RPG หัวกระทู้ เห็นมี MP ด้วย แต่ ผมหาไม่เจอเลย เจอแต่ SSP
    ถ้าจะเปิดเซิฟให้คนอื่นเล่นด้วย ก็เอาตัว SSP มาลงใน ตัวเซิฟเลยคับ ไม่ต้องไปสนใจเพราะ ตัวเปิดตัวนี้ รองรับเกือบทุกmodที่ทำมาจาก Forgeคับ
    ปล.Divine RPG ยังอยู่ในช่วง Beta ยูนะคับ ดังนั้นบัคก็เยอะอยู่นิดหน่อยคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากให้แจก Web พวก Shop หรือพวก UCPอะไรงี้อะครับ
    สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thegopza อ่านกระทู้
    อยากให้แจก Web พวก Shop หรือพวก UCPอะไรงี้อะครับ
    ขายของใช้ chestshop ก็ได้คับใช้ง่ายดีผมลงไว้แล้ว พวกUCP หนิคือ AntiChest ปะคับ ถ้าใช่ลงพวก Essentials,world Guard ก็พอแล้วคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwart045 อ่านกระทู้
    ขายของใช้ chestshop ก็ได้คับใช้ง่ายดีผมลงไว้แล้ว พวกUCP หนิคือ AntiChest ปะคับ ถ้าใช่ลงพวก Essentials,world Guard ก็พอแล้วคับ
    ป่าวครับ ก็คือพวก Code PHP ทำเวปช๊อปอะไรประมาณนี้ UCP ก็ User Control Panel อะครับ แต่ UCP ไม่ต้องก็ได้เพราะผมทำเป็นอยู่ Plugins พวกยศแบบเป็นวันก็ดีครับ
    สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    คือผมเปิดเซิฟแต่เพื่อนเข้าไม่ได้อ่ะครับมันขึ้น
    can't reach server
    แต่ตัวผมเข้าได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warkillry อ่านกระทู้
    คือผมเปิดเซิฟแต่เพื่อนเข้าไม่ได้อ่ะครับมันขึ้น
    can't reach server
    แต่ตัวผมเข้าได้
    ขออภัยที่ตอบช้า ปิด Firewall ในเครื่องกับ Antivirus ที่ใช้ก่อนคับ Antivirusพวกตระกูล Nod32 จะมีไฟล์วอล์เป็นของตัวเองคับคับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    you have exceeded the max number of registration for your account เวลาเปิดเซริฟ มักเจอปัญหานี้ตลอด... หาวิธีแก้มานานมากๆไม่เจอเลยไม่ทราบว่า เจ้าของกระทู้ สามารถ แก้ได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างมากเลย ผมตีรันฟันแทงกับปัญหานี้ มานาน ละ ฮ่าๆ

//////// แก้ได้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godjr01 : 23rd October 2013 เมื่อ 16:55

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godjr01 อ่านกระทู้
    you have exceeded the max number of registration for your account เวลาเปิดเซริฟ มักเจอปัญหานี้ตลอด... หาวิธีแก้มานานมากๆไม่เจอเลยไม่ทราบว่า เจ้าของกระทู้ สามารถ แก้ได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างมากเลย ผมตีรันฟันแทงกับปัญหานี้ มานาน ละ ฮ่าๆ

//////// แก้ได้แล้วครับ

อ่อ กำลังจะมาบอกเลย 55555
    แนะนำให้แก้ตรง maxRegPerIp: 1 ในไฟล์ Config ของ plugin Authme ด้วยนะคับ เพราะมันคือจำนวน Id ที่สมัครเซิฟได้ต่อเครื่องคับ (ที่เขียนไว้คือ 1 คือเครื่องนี้สามารถสมัครได้สูงสุดแค่ 1 Id แนะนำให้เปลี่ยนด้วยคับจะได้ไม่มีปัญหาเวลาคนเค้าสมัครใหม่)

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เล่นได้ 100% ครับบ่มีปัญหา เอา ม็อด Shader มา+ ให้อารมณ์เหมือนกำลังเล่น Battlefield 3 อยู่เบย
    AMD FX-8320 (3.50) MB: GIGABYTE GA-970A-D3P
    VGA: 1G(III) PCIe ATi 7750 Ram:4 G

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    ผมเปิดเซิฟแล้วเข้าเกมไม่ได้เลย พอจะมีวิธีแก้มั๊ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ npdeoh2754 อ่านกระทู้
    ผมเปิดเซิฟแล้วเข้าเกมไม่ได้เลย พอจะมีวิธีแก้มั๊ยครับ

ขอรายละเอียดหน่อยคับ เข้าเกมไม่ได้ หรือ เข้าเซิฟไม่ได้ ถ้าเข้าเกมไม่ได้ มันไม่เกี่ยวอะไรกับเซิฟคับ แล้ว

เหตุผลที่เข้าเกมไม่ได้ก็น่าจะมาจาก
    1.ตัว lancher มันอัพเป็น 1.7.2 ให้เลือกกลับมาเป็น version เป็น 1.6.4 คับ
    2.ลง Forge ที่ผมให้โหลด แล้วเข้าเล่นตามวิธีที่ผมบอกไป
    3.ถ้าจะเข้าเล่นเซิฟตัวเอง ต้องลง Forge ด้วย เพราะเซิฟใช้ mod ตัวนี้ในการรันช่วย

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwart045 อ่านกระทู้
    ขอรายละเอียดหน่อยคับ เข้าเกมไม่ได้ หรือ เข้าเซิฟไม่ได้ ถ้าเข้าเกมไม่ได้ มันไม่เกี่ยวอะไรกับเซิฟคับ แล้ว

เหตุผลที่เข้าเกมไม่ได้ก็น่าจะมาจาก
    1.ตัว lancher มันอัพเป็น 1.7.2 ให้เลือกกลับมาเป็น version เป็น 1.6.4 คับ
    2.ลง Forge ที่ผมให้โหลด แล้วเข้าเล่นตามวิธีที่ผมบอกไป
    3.ถ้าจะเข้าเล่นเซิฟตัวเอง ต้องลง Forge ด้วย เพราะเซิฟใช้ mod ตัวนี้ในการรันช่วย
    ได้ละครับ แต่สร้างห้องกับ เข้าร่วมยังไงหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย npdeoh2754 : 26th October 2013 เมื่อ 02:00

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    Prophunt มันเป็น plugin คับ ไม่ใช่ mod เด๋วผมหามาลงให้คับ

รบกวนหน่อยครับอยากไปเล่นกับเพื่อนๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ npdeoh2754 อ่านกระทู้
    ได้ละครับ แต่สร้างห้องกับ เข้าร่วมยังไงหรอครับ
    ถ้าเซตค่้าตามที่ผมเขียนไว้ เสร็จเรียบร้อย ก็สร้างห้องเสร็จแล้วคับ
    ส่วนวิธีเข้าเซิฟ ก็กด Multiplayer แล้ว เลือก ADD SERVER พิิม IP ลงไป แค่นี้คับ
    เพิ่มเติม ก็ลองอ่าน หน้าแรกดูคับ ผมเขียนไว้ละเอียดแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smileza7 อ่านกระทู้
    รบกวนหน่อยครับอยากไปเล่นกับเพื่อนๆ
    ลงให้ละคับ อยู่ในหมวด plugin ส่วนวิธีใช้ ลองหาคลิปดูไปก่อนนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มีปลักอิน NPC ไหมครับ เเล้วก็อยากได้วิธีสร้าง เควส์ด้วยอะ
    AMD FX-8320 (3.50) MB: GIGABYTE GA-970A-D3P
    VGA: 1G(III) PCIe ATi 7750 Ram:4 G

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    แหล่ม ครับ จองที่ไว้เลย เดี๋ยวมาจัดแน่ รอสุดสัปดาห์ ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ลงให้ละคับ อยู่ในหมวด plugin ส่วนวิธีใช้ ลองหาคลิปดูไปก่อนนะคับ
    ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 650
    mcpcมีปลั๊กอินป้องกันantixrayไหมครับ

Orebfuscator ใช้แล้วก็ไม่แสดงผลยังคงใช้xrayได้อยู่(แต่ใช้กับเซิฟเวอร์bukkitได้ปกติแต่ใช้กับfroge+bukkitไม่ได้ งง)

แล้วก็plugin NPCด้วยใช้กับfroge+bukkitไม่ได้แต่ใช้กับbukkitปกติได้

อันนี้เป็นมอดDivineRPG เหมือนจะลงไม่ได้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akegvd : 29th October 2013 เมื่อ 12:38