ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 111920212223 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    อยู่แคลนไหนกันครับ ??
    AGENTFRAME ครับ ตอนนี้ผมค่อยดูแลอยู่ครับ เล่นทุกวัน คนอื่นไม่ค่อยว่าง รบกวนถ้าจะเข้าก็บอกด้วยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    [thursday] - [THUR5DAY] - [Rank 30]

ขอบคุณครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nokung อ่านกระทู้
    AGENTFRAME ครับ ตอนนี้ผมค่อยดูแลอยู่ครับ เล่นทุกวัน คนอื่นไม่ค่อยว่าง รบกวนถ้าจะเข้าก็บอกด้วยนะครับ
    เข้าครับ พอดีว่าผมพึ่งกลับมาเล่นได้ไม่นานนะ ตัวผมชื่อ EternalLord นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,499
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    เข้าครับ พอดีว่าผมพึ่งกลับมาเล่นได้ไม่นานนะ ตัวผมชื่อ EternalLord นะครับ
    คำเชิญไปแล้วนะครับ รับด้วยละ

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    มีคนเคยเจอเหมือนผมไหมครับ เล่นๆกับเพื่อนอยู่ไฟด่านมันกระพริบๆ แล้วสักพักจะมีตัวคล้ายๆเราออกมาตัวนึงน่าจะชื่อ Tenko มั้ง เวล 28 แน่ะ แล้วยังเป็นศัตรูอีกด้วย โหดมากเลย แต่มาแค่แปปเดียวครับแล้วเข้าไป มันคืออะไรเหรอครับ?
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ลงชื่อครับ
    Name: IsseiXII
    Steam: raffaell1
    Class: ASH,EMBER,EXCALIBUR PRIME,FROST,NEKROS,NOVA,RHINO,VOLT
    Rank: 6
    แอดมาเล่นด้วยกันได้นะ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warhead007 อ่านกระทู้
    มีคนเคยเจอเหมือนผมไหมครับ เล่นๆกับเพื่อนอยู่ไฟด่านมันกระพริบๆ แล้วสักพักจะมีตัวคล้ายๆเราออกมาตัวนึงน่าจะชื่อ Tenko มั้ง เวล 28 แน่ะ แล้วยังเป็นศัตรูอีกด้วย โหดมากเลย แต่มาแค่แปปเดียวครับแล้วเข้าไป มันคืออะไรเหรอครับ?
    มันชื่อ Stalker ครับ ใน Wiki บอกว่าเป็นโจร Tenno ครับ จะมาแบบสุ่มครับ ถ้าฆ่าได้ก็จะได้ Blueprints อาวุธที่ดีมากๆ มันจะโผล่มาตอนที่คำเตือนของมันครั้งที่ 3 จบครับ เกาะกลุ่มกับเพื่อนไว้นะครับ มันชอบโผล่ไปหาพวกที่อยู่เดี่ยวๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 27th October 2013 เมื่อ 23:15

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ลงชื่อคนกากอย่างผมอิกคนน้าคร้าบบบ thaaofninja - mag and Rhino - Rank 5
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tha3778 : 21st November 2013 เมื่อ 22:53

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

กล่าวขอบคุณ
    592
    มันชื่อ Stalker ครับ ใน Wiki บอกว่าเป็นโจร Tenno ครับ จะมาแบบสุ่มครับ ถ้าฆ่าได้ก็จะได้ Blueprints อาวุธที่ดีมากๆ มันจะโผล่มาตอนที่คำเตือนของมันครั้งที่ 3 จบครับ เกาะกลุ่มกับเพื่อนไว้นะครับ มันชอบโผล่ไปหาพวกที่อยู่เดี่ยวๆ

เกาะกลุ่มนั้นแหละครับตายหมู่เลย ฮ่าๆๆๆๆ มันฟันเพื่อนผมอยู่ผมก็เข้าไปฟันหลังมัน พอเพื่อนผมตายมันหันมาทำอะไรก็ไม่รู้คล้ายๆท่าพุ่งผ่านอะครับ ทีเดียวตายเลย แต่เวลพวกผมยังน้อยกันอยู่เลยครับ เดี๋ยวสักวันต้องฆ่ามันให้ได้
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

กล่าวขอบคุณ
    1,499
    1
    เสริมให้นิดหนึ่งครับ ถ้า Stalker ฆ่าคนที่โดนหมายหัวได้มันจะหายไปทันทีเลยครับ ส่วนท่าที่ใช้ก็มี Slash Dash (ท่าพุ่งไปฟัน) ของ Excalibur's ,Shuriken กับ Teleport ของ Ash
    ส่วนตั้งแต่อัพเดท 1.5.0.0 มีท่าใหม่ที่ชื่อว่า Ability Cancel ที่ทำให้ลบสถาณะบัพ (จำพวก Iron skin,Blessing,World on Fire.ไรพวกนี้) ของเราได้
    อาุวุธที่ดรอปจะมี 3 อย่างจะเป็นธูน Dread (โอกาสดรอปง่ายสุดแล้ว) มีดบิน Despair และก็เคียว Hate ครับ หรือถ้าขี้เกียจหาก็ซื้อเอาราคา 800 pt

อ่านเพิ่มเติม http://warframe.wikia.com/wiki/Stalker เป็นกำลังใจให้เน้อ ขอให้ฆ่าได้ละกัน

ปล.Stalker มาได้ทุกที่นะครับ ยกเว้น clan dojo
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nokung : 28th October 2013 เมื่อ 21:36

กล่าวขอบคุณ
    592
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nokung อ่านกระทู้
    เสริมให้นิดหนึ่งครับ ถ้า Stalker ฆ่าคนที่โดนหมายหัวได้มันจะหายไปทันทีเลยครับ ส่วนท่าที่ใช้ก็มี Slash Dash (ท่าพุ่งไปฟัน) ของ Excalibur's ,Shuriken กับ Teleport ของ Ash
    ส่วนตั้งแต่อัพเดท 1.5.0.0 มีท่าใหม่ที่ชื่อว่า Ability Cancel ที่ทำให้ลบสถาณะบัพ (จำพวก Iron skin,Blessing,World on Fire.ไรพวกนี้) ของเราได้
    อาุวุธที่ดรอปจะมี 3 อย่างจะเป็นธูน Dread (โอกาสดรอปง่ายสุดแล้ว) มีดบิน Despair และก็เคียว Hate ครับ หรือถ้าขี้เกียจหาก็ซื้อเอาราคา 800 pt

อ่านเพิ่มเติม http://warframe.wikia.com/wiki/Stalker เป็นกำลังใจให้เน้อ ขอให้ฆ่าได้ละกัน

ปล.Stalker มาได้ทุกที่นะครับ ยกเว้น clan dojo
    ฮ่าๆๆๆๆขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แสดงว่ามันหมายหัวผมไว้แน่เลย พุ่งมาใส่ผมเสร็จมันก็หายไป แบบว่าเวลเยอะสุดในกลุ่มเพื่อนที่เล่นๆกันน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    มาดันตอนนี้กำลังติด อิฮิ thaaofninja rank 1 mag ครับ (กากทั้งคนทั้งคอมทั้งเน็ต)

กล่าวขอบคุณ
    96
    เงียบลุงเบย

กล่าวขอบคุณ
    1,499
    1
    รอวันหัสนี้ครับ อัพเดท 11 เดียวผมหาข้อมูลบอสใหม่แมพใหม่วอเฟรมตัวใหม่ให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอลงชื่อด้วยนะครับ TheDarknezz เล่น Excalibur 22 Profile rank 2 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ตอนนี้มีปัญหาเกี่ยวกับ Mod ระบบใหม่อ่ะครับ เลิกเล่นไปซักพักใหญ่ๆปืนอาวุธตัวละครอัพเกรดเต็มหมด คือตอนนี้เวล 20 กว่าไปลุยดาวบอส Captain vor แค่สู้ลูกน้องยังไม่ค่อยไหว ไม่ทราบช่วยบอกวิธีทำม๊อดได้ไหมครับ ตอนนี้อัพเป็นแต่ mod ตัวละคร พวกม๊อดปืนดาบ หายหมด ช่วยแนะทีขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    เข้ามาแก้เงียบ

กล่าวขอบคุณ
    1,499
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ part321 อ่านกระทู้
    ตอนนี้มีปัญหาเกี่ยวกับ Mod ระบบใหม่อ่ะครับ เลิกเล่นไปซักพักใหญ่ๆปืนอาวุธตัวละครอัพเกรดเต็มหมด คือตอนนี้เวล 20 กว่าไปลุยดาวบอส Captain vor แค่สู้ลูกน้องยังไม่ค่อยไหว ไม่ทราบช่วยบอกวิธีทำม๊อดได้ไหมครับ ตอนนี้อัพเป็นแต่ mod ตัวละคร พวกม๊อดปืนดาบ หายหมด ช่วยแนะทีขอบคุณครับ
    ลองไปเช็คดูตรงม็ิอดก่อนครับ เพราะตอนอัพเดทตอนนั้นอาจจะถอดม็อดหมดแต่ที่อัพเกรดไว้ยังอยู่ครับ ลองสังเกตุตรงช่องว่าเป็นช่องสีขาวหรือเปล่าถ้ามีแสดงว่าม็อดนั้นเป็นหมดที่อัพเกรดมาแล้วครับ

ปล.ใครจะเล่้นกับผมหรือให้ช่วยอะไรแอดมาเลยนะครับ steam:nokung ชื่อในเกม minenexn นะครับ แอดแล้วบอกผมในแชทด้วยนะครับ

อัพเดท 2.0 มีการแอดอะไรหลายอย่างมากเลยนะครับตั้งแต่วอเฟรมตัวใหม่ Valkyr

ember prime,glaive prime,กับปืนพกอีกอันนึกจำชื่อไม่ได้ หาได้ใน void หรือมีตังก็จ่ายเอาถ้าไหว https://warframe.com/prime-access

เดียวผมมาต่อตอนเย็นนะครับ อยู่วิทยาลัย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    อยากลองโหลดมาเล่นดู ขอเว็บโหลดหน่อยจิ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ไนสตีม หรือ https://warframe.com/ สมัคร แอคเค้า แล้วโหลดนะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    มีคนอ่ยากเข้า clan ผมไหม ตอนนี้มีสองคน ไม่มีไรมากเล่นเรื่อย ๆ แอดมานะครับถ้าสนไจ = thaaofninja - RHINO

ถ้าไม่เข้าอย่างน้อยก็แอดเป็นเพื่อนก็ยังดี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Steam : l3allastz
    ชื่อในเกม : Zyous
    Rank 2 คับ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    ถ้าผมจะบอกว่าอยากเข้าไปเอาอาวุธเฉยๆได้มั้ย เพราะผมไม่ชอบสุงสิงกับใคร

ถ้าไม่ได้ก็บอกเลยนะครับ

คำถามครับ
    - แล้วอย่างพวก การ์ด(เรียก mod ผมว่ามันไม่ใช่อ่ะ ขอเรียกการ์ดแล้วกัน *-* แบบเก่าดีที่สุดแล้วไม่น่าเปลี่ยนเลย T_T) การ์ดที่เขียนว่า + Extra Elec, Fire, Freez, Poison Damage คือใส่แล้วเราจะยิงติดเอฟเฟคนั้นใช่หรือเปล่าถ้าใช่ ผมได้มาอัพเต็มมันได้แค่ 60 เห็นในคลิป เค้าได้ 90(เค้าอัพเต็ม) แล้วอัน 90 เอามาจากไหน
    - ผมสร้างแคลนยุคนเดียวสร้าง dojo ไว้แล้ว (นานแล้ว) ถ้าผมออกจากแคลนไปเข้าแคลนคนอื่นเพื่อเอาอาวุธ dojo ผมจะหายมั้ย
    - Void key ที่ไปดรอปเอา Blueprint ของ Forma พอใช้แล้วมันจะหายไปมั้ย (กรณีไม่ซื้อน่ะครับ)
    - กรณี Alert ถ้าเราฆ่าไปเรื่อยๆของอื่นๆจะดรอปให้หรือเปล่า เช่น Enemy radar (เพราะตัวผมถึงจะเวลตันแต่กากมากๆ ทำภารกิจวิ่งอย่างเดียว วิ่งก็อืด)
    - Sentinal มันช่วยอะไรใส่แล้วมันจะมีสกิลเสริมให้เราใช้ได้หรือเปล่า (เห็นคนอื่นหายตัวเป็นว่าเล่น ถ้ามีลิ้งค์ เกี่ยวกับ Sentinal บอกทีนะครับ)
    - ทำไมคนอื่นมันวิ่งไวกันจัง ใส่การ์ดวิ่งหรือเปล่า ตามไม่เคยทันสักที
    **เห็นคนอื่นยิง Enemy เหมือนกับยิงกล่องเลย ตายง่ายมาก ผมเวลตันทั้งตัว mod กากๆ สาดกระสุน Braton หมดไป 4 แม็ก (แม็กละ 47 นัด) มันถึงตาย (Enemy level 35) อันนี้เค้าใส่การ์ดดีใช่มั้ย
    - ถ้าผมจะใส่การ์ดให้ Warframe ผมควรเน้น HP หรือ Shield ดีครับ (เล่นคนเดียวไปเรื่อยๆไม่มีเพื่อนเล่น เพื่อนไม่คบ) หรือต้องใส่การ์ดเด้งเลือด
    - puncture หรือ punch through มันจำเป็นมั้ยครับ

จะใส่ Effect แบบไหนให้ลุยได้ทุกเผ่าครับ น้ำแข็ง กับอะไรครับหรือไม่มีตามที่ผมเข้าใจ
    หุ่น แพ้ พิษ กันไฟ,ไฟ้ฟา
    คน แพ้ไฟฟ้า กันพิษ
    สัวต์ประหลาด แพ้ ไฟ
    ส่วนน้ำแข็งผมว่ามันคือะาตุเดียวที่เอาชนะได้ทุกเผ่า
    แล้วธาตุมีแค่นี้เหรอ (ตอนที่ผมมเล่นมันมีแค่นี้) เข้าใจถูกมั้ยน่อ

แล้วพวกปืนหลักปืนรองอาวุธประชิด แบบไหนดีครับ (ไม่นับอาวุธแคลนนะครับ)

Synapse นี่จัดเป็นประเภทปืนกลใช่มั้ยครับ แล้วมันดีมั้ย
    ถ้าผมใช้อาวุธแบบนี้จะดีมั้ยครับ
    หลัก : Hek
    รอง: Dual Viper
    ประชิด : Dual Kamas

หรือแนะนำผมหน่อยไม่รู้ว่าอันไหนมันดี ส่วนตัวผมชอบปืนกลนะแต่ braton มันกาก ยิงอะไรไม่เข้าเลย (หรือผมต้องใช้ Supra)

ขอบคุณครับยาวโคตรๆ*-*

ผมเล่นคนเดียว ควรจะเล่นตัวไหนดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 5th December 2013 เมื่อ 06:02
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    1,499
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    ถ้าผมจะบอกว่าอยากเข้าไปเอาอาวุธเฉยๆได้มั้ย เพราะผมไม่ชอบสุงสิงกับใคร

ถ้าไม่ได้ก็บอกเลยนะครับ

คำถามครับ
    - แล้วอย่างพวก การ์ด(เรียก mod ผมว่ามันไม่ใช่อ่ะ ขอเรียกการ์ดแล้วกัน *-* แบบเก่าดีที่สุดแล้วไม่น่าเปลี่ยนเลย T_T) การ์ดที่เขียนว่า + Extra Elec, Fire, Freez, Poison Damage คือใส่แล้วเราจะยิงติดเอฟเฟคนั้นใช่หรือเปล่าถ้าใช่ ผมได้มาอัพเต็มมันได้แค่ 60 เห็นในคลิป เค้าได้ 90(เค้าอัพเต็ม) แล้วอัน 90 เอามาจากไหน
    - ผมสร้างแคลนยุคนเดียวสร้าง dojo ไว้แล้ว (นานแล้ว) ถ้าผมออกจากแคลนไปเข้าแคลนคนอื่นเพื่อเอาอาวุธ dojo ผมจะหายมั้ย
    - Void key ที่ไปดรอปเอา Blueprint ของ Forma พอใช้แล้วมันจะหายไปมั้ย (กรณีไม่ซื้อน่ะครับ)
    - กรณี Alert ถ้าเราฆ่าไปเรื่อยๆของอื่นๆจะดรอปให้หรือเปล่า เช่น Enemy radar (เพราะตัวผมถึงจะเวลตันแต่กากมากๆ ทำภารกิจวิ่งอย่างเดียว วิ่งก็อืด)
    - Sentinal มันช่วยอะไรใส่แล้วมันจะมีสกิลเสริมให้เราใช้ได้หรือเปล่า (เห็นคนอื่นหายตัวเป็นว่าเล่น ถ้ามีลิ้งค์ เกี่ยวกับ Sentinal บอกทีนะครับ)
    - ทำไมคนอื่นมันวิ่งไวกันจัง ใส่การ์ดวิ่งหรือเปล่า ตามไม่เคยทันสักที
    **เห็นคนอื่นยิง Enemy เหมือนกับยิงกล่องเลย ตายง่ายมาก ผมเวลตันทั้งตัว mod กากๆ สาดกระสุน Braton หมดไป 4 แม็ก (แม็กละ 47 นัด) มันถึงตาย (Enemy level 35) อันนี้เค้าใส่การ์ดดีใช่มั้ย
    - ถ้าผมจะใส่การ์ดให้ Warframe ผมควรเน้น HP หรือ Shield ดีครับ (เล่นคนเดียวไปเรื่อยๆไม่มีเพื่อนเล่น เพื่อนไม่คบ) หรือต้องใส่การ์ดเด้งเลือด
    - puncture หรือ punch through มันจำเป็นมั้ยครับ

จะใส่ Effect แบบไหนให้ลุยได้ทุกเผ่าครับ น้ำแข็ง กับอะไรครับหรือไม่มีตามที่ผมเข้าใจ
    หุ่น แพ้ พิษ กันไฟ,ไฟ้ฟา
    คน แพ้ไฟฟ้า กันพิษ
    สัวต์ประหลาด แพ้ ไฟ
    ส่วนน้ำแข็งผมว่ามันคือะาตุเดียวที่เอาชนะได้ทุกเผ่า
    แล้วธาตุมีแค่นี้เหรอ (ตอนที่ผมมเล่นมันมีแค่นี้) เข้าใจถูกมั้ยน่อ

แล้วพวกปืนหลักปืนรองอาวุธประชิด แบบไหนดีครับ (ไม่นับอาวุธแคลนนะครับ)

Synapse นี่จัดเป็นประเภทปืนกลใช่มั้ยครับ แล้วมันดีมั้ย
    ถ้าผมใช้อาวุธแบบนี้จะดีมั้ยครับ
    หลัก : Hek
    รอง: Dual Viper
    ประชิด : Dual Kamas

หรือแนะนำผมหน่อยไม่รู้ว่าอันไหนมันดี ส่วนตัวผมชอบปืนกลนะแต่ braton มันกาก ยิงอะไรไม่เข้าเลย (หรือผมต้องใช้ Supra)

ขอบคุณครับยาวโคตรๆ*-*

ผมเล่นคนเดียว ควรจะเล่นตัวไหนดี
    เป็นคำถามที่ตอบยากดีนะครับ ผมตอบให้เลยละกัน

1:ม็อดประเภทธาตุนี้ถ้าใช้แล้วจะติดแน่นอนครับ ส่วนที่อัพไม่เต็มนี้ลองดูดีๆว่าเป็นม็อดปธาตุอย่างเดียว(สูงสุด 90)หรือแบบมีอย่างอื่นพวงมาด้วยถ้าเป็นอันพวงมาด้วยจะอัพไม่ถึง 90 แน่นอนครับ

2:เรืองสร้างแคลนนี้ถ้าออกแคลน dojo กับ dojo key จะหายไปครับ ส่วนพิมพ์เขียวนิถ้าใช้แล้วจะหายไปครับ 1 bp = 1 forma 1 ชิ้นครับถ้า b หมดก็ต้องหาใหม่อย่างเดียวครับ

3:Alert คืทอมิชชั่นพิเศษ ซึ่งถ้าทำสำเร็จจะมีรางวัลตามที่ระบุไว้(ตั้งแต่เงินอาวุธยัน Reactor CatalystและForma) ซึ่ง Enemy radar เป็น aura ไม่ใช่ของดรอปใน Alert แต่เป็นรางวัลที่เมื่อผ่านมิชชั่นครับ ส่วนถ้ายังไม่ได้เข้าเกมก็เช็คได้นะครับ https://twitter.com/WarframeAlerts

4: Sentinal มันจะมีม็อดของมันอยู่ครับ http://warframe.wikia.com/wiki/Sentinels

5:ขึ้นอยู่กับ warframe ครับ ถ้าเล่นตัววิ่งช้าๆ (พวก rhino หรือ frost) พวกนี้วิ่งช้าแน่นอนครับ วิธีแก้ืคือหาม็อดที่ชื่อ Rush มาใส่ครับ

ุ6:Braton นี้ขายทิ้งไปได้เลยครับ มันไม่เหมาะกับเวลหลังๆ ถ้าแน่นำก็ soma แหละครับ แต่ rank ต้องเป็น rank 6 ถึงจะใช้ได้ หรือใช้ Boltor ดูครับถ้ายังไม่ถึง rank 6 ส่วนเรื่องม็อดนี้อาจจะใส่ม็อดดีหน่อยพวกเพิ่มดาเมดไรพวกนี้ครับ พยามเล่นบ่อยๆครับหรือเล่นพวกมิชชั่น def กับ เซอร์ไวเวอร์

7:ตอนแรกเน้นทั้งคู่ไว้ก่อนครับ พอเวลวอเฟรมถึง 30 ก็เน้น Shield ก็พอและใส่ม็อดประเภททำให้พลังแรงขึ้นใช้พลังงานน้อยลงแบบนี้ดีกว่าครับ

8:.puncture คือดาเมดประเภทสร้างความเสียหายได้ดีแก่ศัตรูที่เป็นพวก Armor จำพวก Grineer ส่วน punch through คือดาเมดเจาะทะลุของแข็ง ไว้ใช้กับ Grineer shield (ตัวถือโล่) ครับส่วนถ้าแนะนำนี้ให้ใส่ puncture ดีกว่าครับ

9:มันไม่มีแบบไหนที่ลุยได้ทุกด่านหรอกครับ แน่นำควรหาม็อดประเภทคริหรือดาเมดมาใช้ควบคู่กันดีกว่านะครับ เพราะเผื่อไว้เวลาถ้าธาตุนี้โจมตีไม่แรงกับศัตรูประเภทนี้จะได้กันไว้ครับ

แนะนำอ่านนี้ดูครับ แล้วนึกเอาเองว่าจะใช้แบบไหนคำไหนอ่านไม่ออกใช้แปลภาษาเอาครับ อย่าไปแปลประโยค http://warframe.wikia.com/wiki/Damage

10: Synapse เป็นปืนแคลนครับ เป็นปืนกล แต่ผมไม่รู้ดีหรือเปล่าเพราะไม่เคยใช้ ลองดูในยูทูปเอาครับหรืออ่านดู http://warframe.wikia.com/wiki/Synapse

11:อาวุธนี้อันนี้แล้วแต่เลยนะครับแต่้ถ้าปืนรองกับอาวุธระยะประชิดนี้ผมว่า้ต้องเปลี่ยนนะครับ

Dual Viper นี้ดีแต่ว่าผลานกระสุนไวมากๆ กระสุนหมดไว ไม่อยากแนะนำเท่าไหร่หรอกครับ ถ้าแนะนำก็ Vasto หรือ Kunai ดีกว่าครับ
    ระยะประชิดแนะนำใช้ Galatine เพราะ charged power ดีที่สุดแล้วในบรรดาระยะประชิด ถ้าใช้ก็ก็โจมตีแบบชาร์ทพอครับ ที่เดียวอยู่ ถ้าหาม็อดพวกที่ทำให้ชาร์ทแรงหรือไวขึ้นนี้จะดีมากเลยละครับ
    ส่วน Mastery Level ถ้าถึง 7 เมื่อไรก็ใช้ Supra เลยก็ได้ครับ แต่ผมแนะนำ soma ดีกว่า (ถ้าใช้ควรหาม็อดดาเมดหรือคริมาด้วย)

12:เกือบลืมเรื่องหลักกับรองอันไหนดีกว่า อันนี้แล้วแต่คนครับหรือสถานะการครับ

13:เล่นคนเดียว ใช้ตัวไหน แนะนำ rhino เลยครับ วิ่งช้าหน่อยแต่ถึกนะครับ

สงสัยไรอีกลองอ่าน wiki ดูนะครับ http://warframe.wikia.com/wiki/WARFRAME_Wiki

New weapon สัปดาห์นี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nokung : 5th December 2013 เมื่อ 11:26

กล่าวขอบคุณ
    96
    ถามคุน nokung นิดนะ ผมทำแลบ โดโจกับเพื่อนอิกคนเสร็จละ 3 ห้อง เหลือแต่ไอ่ mutagen อะไรนื่ไม่รู้ไปหาที่ไหน ถ้าหาได้จะได้เอาไปวิจัยหนะ
    ถ้ามอิกอันนะ Orokin Derelict มันเอาไวทำไร และ golem Nav Coordinates หาจากไหน

(ทำแคลนเองลำบากวุ่้ย หา FORMA ทำเองแทบทุกห้อง)